Geza Ulole
Platinum Member
- Oct 31, 2009
- 76,173
- 107,750
All r unreliable n hear from someone that knows RE in depth!Geza Ulole Why are you so mad? I asked a simple question but you couldn’t help insulting me. The problem with many of you is that you are too childish to engage in a meaningful conversation. And your assumptions for land allocation toward solar power generation are completely unrealistic. We have vast semi arid land that isn’t used for any agricultural production. And you haven’t talked about wind power because you know for a fact that it can be used parallel with agricultural production. I didn’t say that we should abandon hydroelectric power, I just asked about other potential energy forms that could be exploited.
joto la jiwe coodip1 muhogo_kiks
Ukame ni kitu periodical which has been happening since the beginning of time. Rufiji also floods am sure.As a matter of fact, ukame tayari umeanza kuathiri mto Rufiji. Even SSH talked about it.
Also, coal is neither sustainable nor renewable. But nuclear power could potentially solve power problems in Africa. The only problem is managing the power plants and the technical knowledge to run them.
Too many zebra crossings, you can't enjoy driving on the road for long without stopping
South Africa has 100% technical knowledge on how to go about nuclear power, they even had nuclear weapons. SA also has large deposits of uranium.As a matter of fact, ukame tayari umeanza kuathiri mto Rufiji. Even SSH talked about it.
Also, coal is neither sustainable nor renewable. But nuclear power could potentially solve power problems in Africa. The only problem is managing the power plants and the technical knowledge to run them.
Aise.. sijui wanafanya vitu gani ambavyo sisi hatufaji?! Waafrika tunafeli wapi? Wenzetu wapo 2022 kimaendeleo, sisi tupo 1980's. Natamani niendelee kutype ila ntakula ban nikishusha ya moyoni.Dunia inajengwa mnoo Jakarta Indonesia 👇.
[emoji28]Mtanzania ni wewe tu anae twiti ujinga juu yangu na sina muda wa kupambana na Watanzania. Mi nipo hapa na kwingineko specifically kwa Wakenya tu!
Aliyepiga tilioni 1.2 anatakiwa kufukuliwa na kutandikwa viboko ndio arudishwe kaburini Tena.Ufisadi wa kutisha KIA, mabilioni yapigwa bibi tozo yupo busy na kujichukulia mikopo zanzibar hana habari kabisa
Hii nchi imerudi shimoni kwa kasi ya ajabu
Huyo profesa Muhongo ni miongoni mwa hasara ambazo taifa tumepata.
Mambo makubwa yaliyofanyika miaka 5 ni yapi? Ufisadi mliokuwa mnafanya?Unajua hata kuendeleza lazima kichwa kichaji vizuri, mfano ilikuwa tujenge reli kama ya Kenya, mzee akasema tujenge ya umeme na yenye speed kubwa na uwezo mkubwa wa kubeba mizigo.
Watu hawajui kwamba angeingia mtu mwenye akili kama Jpm hii awamu ingefanya mambo mengi makubwa mpaka dunia ingeshangaa.
Shusha tu mkuu ili kifua kiwe chepesi mambo mengine ukiyakalia kimya yanaumiza moyo [emoji846][emoji846][emoji846]Aise.. sijui wanafanya vitu gani ambavyo sisi hatufaji?! Waafrika tunafeli wapi? Wenzetu wapo 2022 kimaendeleo, sisi tupo 1980's. Natamani niendelee kutype ila ntakula ban nikishusha ya moyoni.
Wakurugenzi waliojinunulia magari ya mil.400 na 500 kwa Nini hamkuwadhibiti?Tunachomlalamikia mama ni
1)Kulegeza/kutokuwepo na udhibiti wa matumizi ya pesa za serikali, viongozi, wanasiasa na wetendaji wengi wanatumia pesa katika safari na mikutano isiyo na tija. Mama amekua ni "role model " wao katika hili, viongozi wameanza kupishana Airports Kama enzi za Kikwete, Haina maana yoyote ya kukusanya pesa nyingi bila kudhibiti matumizi.
Niliwahi kuishi na rafiki yangu muhindi hapo Dar, alikua akiniambia hivi" You know what Joto la jiwe, we Indians do make money, equally you Africans do make money too, the difference is on expenditures, Africans do spend money very very unnecessarly".
Ukweli ni kwamba, uongozi wa SSH hauna nidhamu yoyote katika kudhibiti matumizi ya pesa za umma. Yeye mwenyewe Amekua ni mfano wa hovyo katika hili, watu hawaogopi tena kuchota pesa za umma na wakurugenzi kujinunulia magari ya thamani, Kuna mkurugenzi wa Halmashauri Moja alijinunulia bastola yenye thamani ya Tshs.3M kwa kutumia pesa za Halmashauri.
Mambo mengi yapi hayo aliyoyafanya huyo Mungu wako?Mkapa alipitisha tu kama raisi ila mambo mengi aliyafanya jpm akiwa kama waziri.
Mawaziri wa sasa hivi no ubunifu wanasubiri maelekezo Toka juu
Kama huwezi elewa hata vipaombele vya Serikali ya awamu ya 6 wewe si no sawa na jalala tuu na hupaswi kujibiwa maana unaonekana unaongozwa na hisia badala ya uhalisia..tuusan, nchi lazima iwe na vipaumbele na kuvisimamia kwa nguvu zote. Enzi za Nyerere vipaumbele vilikua ni Elimu, Afya, kilimo na viwanda.
Kwa uwezo wa uchumi wetu wakati ule, hayo yalitosha Sana kukausha pesa ya taifa.
Nyerere alifanikiwa kujenga shule nyingi na kutoa Elimu na Afya Bure, wakulima walipewa pembejeo Bure au kwa malipo kidogo Sana, wakulima hawakukopwa mazao yao. Viwanda vilijengwa na kutapakaa nchi nzima.
Ktk kutimiza vipaumbele hivyo, baadhi ya maeneo yalidumaa kabisa, Barabara na reli vilidumaa, mishahara ya watumishi ilikua midogo Sana, bidhaa muhimu hazikupatikana madukani, zikiwemo nguo, sabuni, sukari na vinginevyo. Watumishi hawakulalamika Sana kwasababu Nyerere alikua alieleza nini anataka kuifanyia nchi.
Magufuli pia alikua na vipaumbele vyake, reli, Barabara, viwanda, Afya na Elimu na ujenzi wa meli na kufufua ATCL, nidhamu na uwajibikaji serikalini, kubana matumizi serikalini
Alikua akisema kwamba, hatoweza kuongeza mishahara hadi atakapokamilisha hiyo miradi, sote tuliona ni kiasi gani hii miradi ambayo watangulizi wake waliogopa hata kuigusa lakini yeye aliamua kuianza.
Kati ya Kikwete ambaye kila mwaka alikua akiongeza mishahara na kusafiri kila wiki lakini alishindwa hata kujenga daraja la Wami, na Magufuli ambaye alikua hasafiri Wala kuongeza mishahara lakini alifanikiwa kukusanya pesa ya kujenga
1)Bwawa la Nyerere $2.9B
2)Daraja la Kigongo busisi Tsh 700B
3)Ndege 11 za ATCL $700M
4)Upabuzi wa Barabara ya Kibaha $60M
5)Daraja la Wami
6)Mali ya MV Mwanza Tsh 90M
7)SGR Dar - Moro $1.9B
Hivi kweli unasahau haya yote eti kwasababu watumishi wa serikali wasiozidi 2M hawajaongezewa mishajara?.
Sasa ukiacha kuongeza mishahara, tena kwa asilimia ndogo ambayo bado haiwatoshi ninyi watumishi hebu tupe vipaumbele vya SSH, ukiacha hiyo miradi aliyoikuta.
Kwa hiyo watu wanapiga hela, Uchumi unaanguka,hakuna vipaombele ila sarafu inaimalika kwa kudura za Mungu au siyo? 😁😁.Sarafu ya Tz inazidi kuimarika
Wakati mnaua kilimo na kumwaga korosho za wakulima kwa kukosa kwa kuzipeleka ,hii hapa faida ya kutembea sasa kwa Rais 👇Benki ya dunia huwa wanatoa Mikopo kwani huwa tunaenda kuwatembelea.
Museveni yuko hapo pamoja na ujinga wake, hatembei na Mikopo anapata, hizi safari ni excuse za watu kupiga pesa na kutalii.
Nasikia symbion nao wamelipwa mabilioni haraka sana.
yaani kwa maongezi yako, umefanya kenya kuonekana finyu sana, na tz kama ndio king wa east africa,Hakuna mtanzania anayevutiwa kuja Kenya hata iweje, mazingira ya huko hayaruhusu, nchi kame, crime everywhere, magonjwa ya kila aina, hali ya hewa mbovu, pesa hakuna wala chakula hakuna, hakuna starehe zaidi ya kuwaza chakula 24/7, nyie Wakenya na watu wote East and Central Africa ndiyo mna dream kuishi Tanzania even you.
Sijawahi ita mtu yeyote Mungu, kama huwezi kunijibu kwa staha si lazima unijibu.Mambo mengi yapi hayo aliyoyafanya huyo Mungu wako?