BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Hakuna kurudi myuma hadi kieleweke!

Wamezoea sana hawa kuona nchi hii mali yao!

Kwani hiyo dini yako ni bora kuliko dini za wengine? Tatizo lenu hakuna uongozi wa juu, wa kati, hadi chini. Kwenu kila mtu ni mkubwa na utaratibu wenu wote ni shagalabagala tu ndo maana hakuna wa kuwaweka pamoja na kujihesabu.
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.
We mjinga tu
 
Ukilitizama jambo hili kwa undani utaona kuwa hata hesabu yenyewe haina haja wakati wananchi hivi sasa wana hali ngumu kuliko kipindi chochote kilichopita.

Umesema kweli.Tuliletewa mabomba ya maji yakasambazwa ulipokaribia uchaguzi mkuu,toka yawekwe hakuna hata tone moja la maji limewahi kuja,la ajabu bili za maji huwa zinakuja.Sasa hapo tuseme kikwazo ni sensa! hakuna haja ya sensa kwa nchi kama yetu
 
hivi hamwezi kuhesabiana ninyi kwa ninyi? mbona kila kanisa linajua lina waumini wangapi active na inactive, ninyi mmeshindwa nini?

Kweli kabisaaa! Kwanini wanailazimisha serikali iwafanyie kazi ambayo haina manufaa kwa taifa halafu kwa gharama za taifa zima? Kama vipi wachangie gharsma ktk kufanikisha hili zoezi maana serikali haina manufaa yoyote kwa kujuwa idadi ya waumini wa dini fulani. Wawatumie mashehe wa misikiti yao watapata idadi. These people are narrow minded and they are always thinking of utengano ktk jamii. Huwezi ishi ukiwa unajitosheleza kwa kila kitu hapa duniani, kama hutakula unga wa kafiri, utatumia dawa ya meno kutoka kiwanda cha unayemwita kafiri, utaoa mtoto wa unayemwita kafiri, utafanya kazi kwenye kampuni/kiwanda cha unayemwita kafiri n.k. Kwanini tutenganishwe na dini za kuletewa? NI UJINGA TUUUU!!
 
Endelea kuchimba maana wako wengi kama wewe waliosoma Quran kwa ajili ya kuchallenge wame end up kusilimu,ndio maana Uislamu ni dini inayokuwa kwa kasi duniani
Uislam ni dini ya shetani dogo, mnapotezwa. Jina ni la Yesu Kristo tu.
 
Hivi katika nchi hii, dini zinazotambulika kisheria ni uislamu na ukristo? kwa nini dini nyingine hazizungmziwi hapa,mfano dini za kimila sijasikia zikizungumziwa kabisa.

Niliwahi kwenda Polisi, katika kuandikisha malezo yangu nikaulizwa dini yangu, nikajibu kuwa sina dini, mimi ni mpagani, lakini yule askari alilazimisha kwamba lazima nina dini, baada ya kubishana sana akaniuliza dini ya wazazi wangu nikamwambia nao hawana dini, yule askari akasema haiwezekani na mwishowe akanipachika dini ambayo si yangu...


Si hizo tu, sasa kuna dini ya Freemasons pia wapo wengi.

Je mnataka kutuumbua au nini nia yenu.

AAACHENI HIZOOOOOOOOO!!!!

Ndugu zangu Waislamu ni kheri mngelijadili masuala yenye maana na siyo kujadili suala la Dini katika Sensa. Ina maan upeo umekuwa mdogo na kufikiria Dini tu kutwa hamuna kazi za kufanya.

Yaani nilitegemea BAKWATA watatoa tamko lenye manufaa kwa Waislamu kumbe kuhusu udini badala ya kushabikia kwa nini Waislamu hatuna Shule na mahospitali kama walivyo Wakristo.


AMA KWELI TUMEROGWA NA ALIYETUROGA AMESHAKUFA!!!!!!!!!!



MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Hapa kuna mkanganyiko. BAKWATA na Taasisi ya Waislam nchini ni vitu viwili tofauti. Sasa iliyotangaza ni Bwakata au Taasisi ya Waislam ? Msianze kuchangia kabla ya kuelewa hali halisi.

Yes... Hata mimi inanichanganya kwa sababu juzi tu Sheikh mkuu wa mkoa wa Dar es salaam Alhad Mussa aliongea kupitia TBC1 (jambo asubuhi) kuwa hakuna kikao cha BAKWATA kilichokaa kutoa tamko hilo na wala haiungi mkono suala hilo. Alieleza kuwa wanaofanya hivyo wanaropoka tu na kuwaomba waislam kutowasikiliza. Alisisitiza kuwa matamko ya BAKWATA yanatolewa na mufti mkuu.
 
hivi watanzania tutaelimika lini dini ikawa kigezo cha maendeleo ya taifa kuhusishwa na sensa
 
KWA MWENENDO HUU HAPO KOMREDI KUNDECHA (BAKWATA ?)(HAUMSOMEKI KABISAAAAA KTK ADHIMA NZIMA YA TANZANIA SONGA MBEEELEEEE !!!!!!!

........ KWA KWELI INALETA HUZUNI ZAIDI,HUSUSANI UKIZINGATIA NAWE NI BINADAMU !!!!!!!!

HAYO YOTE MNAYOYASHABIKIA IKIWAMO UDINI,UKABILA,UCHU WA MADARAKA,UCHOCHEZI,UJINGA(SOMETIMES UPUMBAVU),KURUBUNIWA,
HAYATASAIDIA LOLOTE MTANZANIA WA KAWAIDA .......... HAKIKA KUNDECHA,PONDA NA WENZIO(ORODHA YENU IMEJIRUDIA RUDIA SANA TU IN THIS MESS ) NINYI NI MAKABURU,WENYE UCHU MKUBWA WA MADARAKA KWA MIGONGO YA UDINI UDINI,NA MAMBO KAMA HAYO !
mshindwe ! KANYAKUENI URAHISI AU UONGOZI KWENYE VILABU VYA MIPIRA,RIADHA NA DHUMNA ETC.......... HAIIHITAJI DIPLOMA YOYOTE KUJUA KUWA MMENUNULIWA........ SI WENZETU NYIEEEEE......
 
Wafanye sensa kwa waislam wote,halafu hiyo namba waitoe kwenye sensa ya Taifa kama wanataka kujuwa wasiokuwa waislam ni wangapi.
 
Si hizo tu, sasa kuna dini ya Freemasons pia wapo wengi.

Je mnataka kutuumbua au nini nia yenu.

AAACHENI HIZOOOOOOOOO!!!!

Ndugu zangu Waislamu ni kheri mngelijadili masuala yenye maana na siyo kujadili suala la Dini katika Sensa. Ina maan upeo umekuwa mdogo na kufikiria Dini tu kutwa hamuna kazi za kufanya.

Yaani nilitegemea BAKWATA watatoa tamko lenye manufaa kwa Waislamu kumbe kuhusu udini badala ya kushabikia kwa nini Waislamu hatuna Shule na mahospitali kama walivyo Wakristo.


AMA KWELI TUMEROGWA NA ALIYETUROGA AMESHAKUFA!!!!!!!!!![/B]


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!

Nabii mtarajiwa mizambwa, haukuoteshwa kuwa kuna siku itafikia waislam wataamka na kudai haki zao zinazonyonywa na watanzania wenzao?
 
Last edited by a moderator:
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

Hapa TZ waislam wanahitaji shari ndo maan gvt imeondoa category ya udini
 
Wengi mnapindisha pindisha! Lakini lengo kuu la kujua idadi yao ni kutaka kuibadili nchi iwe ya kiislamu, wakishajua idadi yao wataanzisha lingine la kutaka ipigwe kura ya kutaka nchi iwe ya kiislamu au la na hapo ndiyo katiba mpya inafuata. Mark my words!!

Court cadhi na OIC ndo wanalohitaji its true
 
Binaadam tumeacha kufanya yaliyo ndani ya uwezo wetu, mambo yanayohitaji akili na nguvu zetu katika kupambana na mazira yanayotuzunguka kwa minajiri ya kujipatia maendeleo na sasa tunataka kujivika jukumu ambalo hata tufanye nini hatutaliweza, hivi kwa kufikiri tu...sisi tuna uwezo wa kumtambua ni nani Mkristo na nani Muislam?

Nimeuliza hivyo sababu kufahamu hayo inahitaji uwezo wa kuujua Moyo wa mtu na dhamira ya matendo yake, upo juu ya upeo na uwezo wa mwanadam, labda kama lengo ni kujua wafuasi au watu wenye itikadi za dini.

MAZOEA YANAYOJENGEKA SIKU HIZI.

Kwa nini kila wakati tuishinikize serikali ifanye jambo fulani kwa ajili ya imani zetu? Mbona wakatoliki wao hufanya sensa yao? Kwa nini sisi kama jamii tulazimishwe kwachukulia watu wa imani fulani kama ni Venerable group? Na kwanini wajisikie amani kuwa katika kundi hilo?

Nijuavyo mimi dini si mzigo mdogo au mwepesi kiasi hicho, Dini ni gunia la misumari au kinyesi, pamoja na hayo mshika Dini si mtu wa kulia lia kuomba eti arahisishiwe mambo na mwanadamu mwenzake, mtu wa dini ni mtambuzi wa mazingira anayoyaishi na jukumu kubwa alilo nalo ni kuhakikisha anakuwa mtulivu na matendo yake yanashawishi wengine kuikiri imani yake, na siyo kujaribu kuiinua imani yake kupitia, malalamiko, kulialia, vitisho, hamaki.....hizi kisaikolojia ni dalili za mtu asiyejua anachokiamini bali kiupofu hivyo anajenga defensive mechanism ili asiulizwe maswali ya kimantiki yatakayo mhitaji kujenga hoja.

Namaliza kwa kusema Dini ni Mzigo kama huwezi kuubeba jitoe tu, utakuwa salama zaidi, kama una vikwazo unaviona unasababishiwa kupitia imani, basi mlilie Mungu wako na si mwanadamu.....kwa kuililia serikali kila wakati hapo mnaigeuza serikali Kuwa ndiyo MUngu wenu, mnajidharirisha hapo. Ni wajibu wa dini kuisimamia na kuitetea jamii, kaika hilo mnapaswa kuja na hoja za kidunia zitakazoeleweka na kuwagusa binaadam wa makundi yote bila kujali imani zao.
 
Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.

Angalia nigeria na mali waislam wanavyofanya juu ya wenzao
 
"Kill the Mushrikun (unbelievers) wherever you find them, and capture them and besiege them, and lie in wait for them in each and every ambush..." Surah 9:5. Also see Surah 9:29: PICKTHAL: "Fight against such of those who have been given the Scripture (Christians & Jews) as believe not in Allah nor the Last Day, and forbid not that which Allah hath forbidden by His messenger, and follow not the Religion of Truth, until they pay the tribute readily, being brought low."
Kuna utani kuhusu mlevi aliyekuwa anapitaa nje ya msikiti na kusikia mawaidha juu ya ayah hii, "Adhabu kali itawathibitikia wale wanaosali". Kusikia hivyo tu akasema. Wambiye haoooo, mimi nisiyesali wanaiona mpuuzi, sasa subirini mkaadhibiwe."
Kumbe ayah ile ilikuwa inaendelea.

Ndio hivyo ndivyo ulivyofanya wewe, kudondoa sehemu inayosema "wavizieni, wakamateni, wachinjeni", bila ya kutaja aya zilizotangulia, bila ya kutaja ayah hizo zilishushwa kwa sababu gani, kama hii: Give tidings (O Muhammad) of a painful doom to those who disbelieve, excepting those of the idolaters with whom ye (Muslims) have a treaty, and who have since abated nothing of your right nor have supported anyone against you. (As for these), fulfil their treaty to them till their term. Lo! Allah loveth those who keep their duty (unto Him) - 9:4.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom