BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Kama hoja ni kujua tu idadi ya watu na dini zao, sio mabya kitakwimu. Lakini sio busara kutumia point hii kuzuia sensa. Nimesema BAKWATA wana kazi rahisi tu kujua idadi ya waumini wao, kupitia taasisi zao zilizopo maeneo mbali mbali hapa nchini. Sio lazima kutegemea sensa ya jumla kama hii.[/QUOTE

Kwani wanaosusa si waarabu wa pale pemba, wakitaka warudi kwao omani wakaesabiwe. Wasitusumbue tumechoshwa na maisha magumu. Wavivu wakubwa kilakitu wanatakata wafanyiwe. wakitaka watangaze na uongozi tuje kugombea. Hawa watu wanataka kutoletea maisha ya Somalia na Nigeria.
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

KWELI NAANZA KUAMINI NINYI HUWA MNAKREMISHWA KWE VIKAO VYA KAHAWA...HAYA SENSA HII HAPA Sensa ya 1967
Takwimu ya dini nchini Tanzania kwa
sasa haipatikani kwa sababu maswali
kuhusu dini yaliondolewa na serikali
katika sensa baada ya mwaka 1967.
Sensa ile ya tarehe 27 Agosti ilihesabu
wafuasi wa dini za jadi kuwa 34.3%,
Wakristo 33.5% na Waislamu 31.4%,
mbali na wengineo 0.8%.A
 
ina maana bakwata hamjui idadi yenu mpaka serikali iwahesabie. Toka bakwata ianzishwe inafanya kazi gani. Au mnataka kuleta ushindani tu usiokuwa na msingi. Niwasaidie pateni idadi ya misikiti kila wilaya au kata na idadi ya waumini wake.

Nawapongeza serikali hawawezi kufanya upuuzi huo. Mbona wasukuma hawadai kipengele cha ukabila kiingizwe. Na mjue dunia ya zamani sio ya sasa. badilikeni waislam mnataka dunia hii muwe wenyewe
 
Tume ya Katiba, kwa ufahamu wako ni ni kweli kuwa huyo Sheikh Kundecha ni wa BAKWATA? Kama hiyo habari ni kutoka gazeti la Habari Leo, basi ni hatari maana Sheikh Kundecha si msemaji wa Bakwata.

Mimi nashangazwa sana na baadhi ya viongozi wa dini, hasa ya Kiislamu kuwa mstari wa mbele kwenye harakati dhidi mustakabali wa Taifa.
 
kikiwekwa kipengele cha dini watakua tayari kupokea matokeo kinyume na matarajio yao.?
 
hiii ni kula pesa za watanzania tu hakuna jingine hapo sensa hainisaidii chochote!!!
 
Naunga mkono msimamo wa serikali kusiwe na kipengele cha dini katika sensa. Kama serikali yetu ambayo haina dini haihitaji sensa za kidini tatizo liko wapi!

Cha muhimu, ni kama madhehebu mengine yanafanya sensa ya waumini wao na ni kwa matumizi yao tatizo pia liko wapi? Kama wao wanafanaya na wengine wafanye - lalamika tu kama wengine wanazuiwa kufanya sensa ya waumini wao? So simple or what is the hidden agenda? Tafadhali tuzoee kuishi pamoja kwa amani ambayo ni faida kwetu sote.

Suala la usahihishaji wa mitihani ndilo liloingia akilini mwangu serikali ichunguze na kuchukua hatua.
 
  • Thanks
Reactions: FJM
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

Sasa hicho kipengele cha dini kikiwepo kitasaidia nini? Wanataka wajue idadi ya waislamu ili waanze kupiga kura za kidini kwenye chaguzi? Kwa nini wao wenyewe (Waislam) kama wanataka takwimu za waumini wao wasitumie utaratibu wa misikiti na fedha zao?

Kwa nchi ambayo imechagua kutofuata mfumo wa dini katika utawala hakuna sababu yoyote ya Sertikali yake kugharamia mahitaji wa Dini fulani. Tumewapa misamaha ya kodi bado na kwenye suala la kujua idadi ya waumini wao tuwabebe? No, haivumiliki.

Mambo mengine yanakera tu
 
Mimi nafikiri kinachotakiwa hapa ni sababu za msingi za kukiweka hicho kipengele. Manake sijaelewa kuna haja gani ya kuuweka udini mbele badala yake afadhali wangeweka kipengele kinachoonyesha wapi kwenye maendeleo na nii wapi hakuna ili serikali iweze kupeleka nguvu zake huko.
 
“Hivyo basi tunasisitiza Waislamu hatutashiriki sensa mpaka mapendekezo yetu yatakapofanyiwa kazi, tunataka idadi halisi ya Waislamu, ili nasi tujue tunawasaidiaje kimaendeleo na kidini,” alisema.
Sijawahi ona majuha kama hawa...mbona sisi wakatoliki tunajuana wote na tukitaka kupata idadi yetu ni suala la kwenda kwenye jumuiya ndogondogo tu maana wote na familia zetu tumeorodheshwa...kama waislam wenyewe wanashindwa kujihesabu kweli wa kulaumu ni serikali? Ni hasara kubwa sana kuwa na viongozi wa dini wasiosoma...wakati wenzao wanaweka mikakati na kusonga mbele yenyewe yamekalia majungu tuu...!
 
Waandishi wa habari wetu hovyo kabisa!

Mwandishi anakurupuka tu kuandika title kubwa "BAKWATA" ili hali Sheikh Mussa Kundecha ni wa Shura ya Iman chombo ambacho kinakinzana na mtazamo wa Bakwata!
 
Inferior complex ndio janga kubwa linalo wasumbua ndugu zangu waislam wengi

Na hali hii haishi kirahisi......ikiwa rais, makamu wake,jaji mkuu, waziri elimu,mkuu wa usalama wa taifa, IGP, waziri mambo ya ndani nk hawa wote ni waislam na ndio matop wa nchi lakini still nivilio tu.
Je hawa hawaoni ndugu zao waislam wanamadai ya msingi?
 
  • Thanks
Reactions: FJM
Ni muhimu kujua takwimu za dini za wananchi, maana inasaidia katika mambo mengi, ni upuuzi wa hali ya juu kutoa vipengele kama hivi.
 
Tume ya Katiba, kwa ufahamu wako ni ni kweli kuwa huyo Sheikh Kundecha ni wa BAKWATA? Kama hiyo habari ni kutoka gazeti la Habari Leo, basi ni hatari maana Sheikh Kundecha si msemaji wa Bakwata.
Mimi nashangazwa sana na baadhi ya viongozi wa dini, hasa ya Kiislamu kuwa mstari wa mbele kwenye harakati dhidi mustakabali wa Taifa.
 
Fahamu kuwa baada ya hapo, itafuata vyeo kwa kuzingatia idadi ya wanadini fulani. Mfano endapo baraza la mawaziri ni 60 litagawanywa kulingana na ukubwa na idadi ya watu, say waislam ni 65% basi mfumo utakuwa 0.65x60 =38 mawaziri waislamu, 60*x0.18 =11 mawaziri kutoka watu wasio na dini, na the rest itakuwa wakristo (i.e 60x0.17= 10mawaziri wakristo). Baada ya hapo tutakuja kwa wakuu wa mikoa, madaktari. Kisha tutamwangalia daktari dini gani anahudumia watu wa dini gani na kwa ubora gani! UPUUUZI mtupu. Katika yote haya hakuna kuzingatia weledi wala ujuzi wa mtu! Kinatangulia suala la dini (na hapo itakuwa ni lazima wagombea/wateuliwa kutoka kwenye dini zao wapitishwe na wakuu wa dini.....teh theh! BAHATI MBAYA kweli). Sijui kama hao wanaoipigia jaramba sense izingatie kipengele hicho kama wanatazama mbali!
Tukimaliza kuhesabu Waislam, watasema tuhesabu na wasiosali swala tano, wasiofunga mwezi Mtukufu, wasiovaa hijab, wenye wake wawili, n.k. Hii ni kwa sababu ikiwa mtu unang'ang'ania kipengele cha dini katika sensa, ina maana unataka kufanya mipango fulani iendane na jinsi watu walivyo waaminifu katika dini yao.

Jamani hawa wananifanya nijione siko Tanzania!

Hoja wa dini fulani kuwa inataja idadi ya waumini wake ni ya kitoto kwa sababu kuna baadhi ya madhehebu yana utaratibu wake wa kufanya sensa ya waumini wake.
 
Hii nchi! Sijui tunakwenda wapi? Nadhani kuna watu/makundi ya watu nyuma ya haya yote!

Kujua idadi ya waislamu ni rahisi sana,Bakwata waweke vitabu vya mahudhurio kwenye kila msikiti kama tunavyofanya wakristo makanisani (orodha ya jumuiya/mitaa/parokia/bahasha za sadaka/fungu la kumi n.k.). Then orodha hizo kutoka kila msikiti zihesabiwe kiwilaya, mkoa hadi kitaifa na watapata orodha ya waislamu wote Tanzania nzima. Tena ningependekeza wafanye kwenye swala ya Ijumaa maana wengine ndio swala/ibada pekee wanaohudhuria.

Wakitaka tume iwahesabie, watakuta humu walevi, wazinzi, wasiofunga, majambazi na wengine hata mlango wa msikiti hawaujui lakini watajiita waislam kwa sababu anaitwa Rashid, Juma, Daudi, Asha, Zainab n.k.
 
nafikri tuwewaadilifu kidogo tunapojadili haya masuala,hao waislam wasingekuja na hiyo hoja ya kutaka dini iwe ni moja ya vigezo vya kuhesabiwa na pia hata wao kama wengi walivyochangia ni kwamba wafanye utaratibu wa kujihesabu wenyewe!sababu nizionazo mie ni baada ya wakristu kutoa takwimu zinazoonyesha percentage ya watanzania kwa dini zao hivyo kuondoa hilo ambalo wao waislaam wanaamini ni cooked data na ili pia wao kujihesabu wenywewe hawaoni maantiki kwa sababu wasifanye kama walichofanya maaskofu na kuoondoa huo mkanganyiko ambao unaweza kutumiwa vibaya na baadhi ya wasiowatakia mema,jukumu hilo lifanywe na serikali tena wakati huu ambao taifa linaelekea kwenye zoezi hilo,tungeunga mkono hoja hii ilikuzipa nguvu data zilizotolewa na maaskofu kuwa wakristo ni wengi zaidi katika nchi hii hivyo pia wanastahiki kupata ruzuku kubwa kama inavyofanywa sasa hivi katika kutekeleza huduma za kijamii.

Mkuu umeanza vizuri kabisa, ila natofautiana na wewe kidogo.

Kwanza ni vema ukatambua kuwa Maaskofu hawawakilishi wakristo wote. Kuna varieties nyingi ktk dini ya kikristo, kama uko nje ya ukristo huwezi kulitambua hili. Na hili ni jambo ambalo watu wengi ama wanakwepa kulizungumza au hawalitambui. Ni vema ukasema takwimu za maaskofu na sio wakristo kwa ujumla wake.

Pili kwenye ruzuku hapo sijakuelewa vizuri, kwani hiyo ruzuku inatolewa kwa muumini mmoja mmoja au kwa taasisi. Mimi naunga mkono kabisa taasis za kiislam kupewa ruzuku, lakini sijaona mantiki ya kutoa ruzuku kwa kuzingatia wingi wa waumini. Ninavyojua mimi ruzuku inatolewa ktk taasis zenye kutoa huduma kwa jamii kama vile hospitali, mashule nk.Kwa hiyo kama ni issue ya ruzuku sijaona mantiki ya kukataa kuhesabiwa. Wanachotakiwa kufanya, nikufanya mazungumzo na serikali. Maadam wanataka kutoa huduma kwa jamii nzima, huduma ambayo haibagui imani ya mtu, mimi naona ni kheri kabisa. Maana watakuwa wanatusemea nasi tusiokuwa na dini.
Na kama ndio hivyo, ni mwendawazimu ndiye anaweza kupinga ruzuku hii, maana endapo shule hii au hospitali hii ya kiislam itawezeshwa itatoa huduma kwa jamii bila kujali dini zetu. Kwa mfano kama ninaumwa nitaenda hapo hospitali nitatibiwa.

Tatu, kama ni issue ya 'cooked data' hata mimi siungi mkono kabisa. Lakini BAKWATA nao wangekuja na data zao sahihi za sasa tupate nafasi ya kupembua kati ya pumba na mchele. Hili si jambo la kutona macho. BAKWATA wasikwepe jukumu lao la kujua idadi sahihi ya waumini wao. Si vema kuendelea kutumia data za sensa ya miaka mingi iliyopit.

Mwisho, leo hii ni wazi kuna kutoaminiana miongoni mwetu. Je, huoni hata kama kipengele hicho kitawekwa kwenye dodoso, matokeo ya sensa yatakapotolewa bado zinaweza kuibuka hisia za kutoamini matokeo hayo? Hujaona haja ya BAKWATA kutoa takwimu zao ili iwe kama reference ya kulinganisha na matokeo ya sensa ikiwa hicho kipengele kitawekwa?
 
Kama tumeweza kuondoa kipengele cha DINI ya mtu kwenye sensa, tuende mbali zaidi kwa kufanya na yafuatayo:
-Biblia na Quran viondolewe pale IKULU yetu kwenye shughuli zote za kiserikali;
-Biblia na Quran viondolewe pia kwenye shughuli za Bunge na Mahakama zetu;
-Mavazi na alama zote za kidini ziondolewe kwenye shule, vyuo na ofisi za serikali na za UMMA;
-Viongozi wetu wa serikali na dola wasiende kwenye hafla za kidini na nyadhifa zao.
Tumekuwa na DINI muda wote wa uhai wetu kama TAIFA. Ufisadi uko palepale; uzinzi uko palepale; maovu yote tunayo tu. Masuala ya DINI tumwachie mtu na Mungu wake.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom