BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Makanisa mengi sana yana Database zinazofanya wajue Waumini wao, na huwa inawasaidia kujua walio Active na wasio active. Sasa kwa hili rafiki zetu waislam limewashinda nini??? Kwa nini mnang'ang'ania??!! Mbona Wakristo sijasikia wakitaka hili?? Kwani lengo lenu ni nini?? Serikali yetu ni Circular haifungamani na upande wowote, muiache itende kazi bila kutazamia upande wowote.
 
Baada ya kutafakari kwa muda sasa nimeona nitoe maoni yangu ya kuunga mkono matakwa ya BAKWATA kutaka udini uwemo katika zoezi la sensa. Hoja hii ni ya msingi kabisa kwa maendeleo ya taifa letu na hasa kwa lengo la kuweka kumbukumbu kwa vizazi vijavyo. Pamoja na kuukubali msimamo huo, nina masharti machache yatakayo ambatana na kuingizwa kwa huo udini kwenye sensa:

1. Sambamba na udini, kuwepo na kipengele cha kiwango cha elimu cha mtu na mahali alikosomea

2. Kuwepo na kipengele cha miradi mbalimbali ya maendeleo ya jamii iliyotekelezwa na taasisi zisizo za serikali mf. maji, afya kuona kama ni wangapi wananufaika nayo.

Mambo haya ninaamini yatakuwa kumbukumbu nzuri sana kwa vizazi zijavyo. :A S 101:
Mkuu sredi kama hii ipo tayari kama unadhani unahitaji kufungua sredi nyingi basi hakikisha ina hoja nzito zilizo shiba kutofautisha na sredi iliyopo
Na si kuja na the same old story with defferent tittle.

Ni sensa ya wapi inahusisha miradi? Unajua maana ya sensa ya watu wewe?

Udini utaleta maendeleo gani kwa taifa?

Mod unganisheni hii thread haina lolote jipya
 
Uingereza ni nchi ya Anglikani
Misiri ni nchi ya Kiislamu
Israel ni nchi ya Kiyahudi

Tanzania ni nchi ya imani gani?.

Nashukuru mkuu kwa ufafanuzi wako naomba unisaidie na hii mkuu...

Ghana kuna Wakiristo 68.8% Waislam 15.9%...Nigeria kuna Waislam 50% Wakiristo 40%...China kuna Wakiristo 3.1% Waislam 3.2%...
 
Baada ya kutafakari kwa muda sasa nimeona nitoe maoni yangu ya kuunga mkono matakwa ya BAKWATA kutaka udini uwemo katika zoezi la sensa. Hoja hii ni ya msingi kabisa kwa maendeleo ya taifa letu na hasa kwa lengo la kuweka kumbukumbu kwa vizazi vijavyo. Pamoja na kuukubali msimamo huo, nina masharti machache yatakayo ambatana na kuingizwa kwa huo udini kwenye sensa:

1. Sambamba na udini, kuwepo na kipengele cha kiwango cha elimu cha mtu na mahali alikosomea

2. Kuwepo na kipengele cha miradi mbalimbali ya maendeleo ya jamii iliyotekelezwa na taasisi zisizo za serikali mf. maji, afya kuona kama ni wangapi wananufaika nayo.

Mambo haya ninaamini yatakuwa kumbukumbu nzuri sana kwa vizazi zijavyo. :A S 101:
Naunga mkono hoja yako ila naogopa baadhi ya dini zitaumbuka kwa hoja yako namba 1 na 2.
 
Yani misikiti hujengwa na halmashauri? Chakula kinalimwa na serikali ili wawape wakati wa ramadan? Hebu kuweni na akili, waislam yani mnakuwa na mambo kama ya watoto! Au mke mdogo! Kila siku malalamiko dah! Haya wakristo tutachanga pesa tuwaletee mihogo na tende wakati mnashinda njaa mchana maana usiku mzima mnakula kama mchwa!

Halmashauri inatoa kibali cha kujenga jengo la kufanya ibada. Au mwenzetu hulipi kodi ya jengo? Na fahamu kuwa nyumba za ibada hazilipi kodi ya jengo na hivyo basi ni pesa zinapotea ikiwa zitajengwa kiholela pasina mpangilio maalumu. Nyumba za ibada mtajenga kwa pesa zenu ila lazima mpate kibali kutoka serikalini.

Kuhusu chakula hakuna mtu atalimiwa chakula ila ni kazi ya serikali kuhakikisha upatikanaji wa chakula ili kusaidia mfumuko wa bei usitokee. Nandio maana ikawepo wizara maalumu kwa kazi hiyo au hujawahi kusikia mamlaka ya kusimamia hazina ya chakula nchini?? Au maghala ya chakula ya serikali? Waulize wenzio. Hivyo tukiwa tunafahamu wapo wangapi waislamu serikali itajua vipi usambazaji wa chakula unaweza kupatikana kwa urahisi na hivyo kupunguza mfumuko wa bei pindi misimu hiyo ikaanza na kusababisha hali ngumu ya maisha. AU MUISLAMU SI MLIPA KODI NDUGU??????
 
Hivi Bakwata wakihitaji kujua idadi ya waislamu kupitia misikitini hawatapata idadi inayotakiwa? Kwa akili ya kawaida kabisa mtu ungefikiri kuwa kuhesabu waumini eneo la ibada ndio njia sahihi ya kupata idadi ya waumini halisi kuliko kwenda mitaani ambako uwezekano wa kukutana na waumini jina ni mkubwa mno!
Hao ndiyo wanaotafutwa na mashehe waboreshe idadi
 
Wanafunzi zaidi ya million 8 wako mashuleni wakati wake. Kabla yake chini ya million 4

Umewahi kujiuliza wakati Tanganyika inapata uhuru wake 1961 tulikuwa wangapi ukipata jibu jiulize Nyerere alitaifisha shule ngapi ili kuwawezesha wanafunzi wote bila kujali dini zao waweze kupata elimu.


Barabara zaidi ya kilomita 11,000 wakati wake. Kabla yake chini ya kilomita 5,000

Kikwete aliachiwa mipango mingi ya ujenzi wa barabara toka serekali ya awamu ya tatu.

Wanafunzi vyuo vikuu zaidi ya 130,000 wakati wake. Kabla yake hawafiki hata 50,000

Kikwete kajenga vyuo vikuu vingapi ?.Ni wanafunzi wangapi wamepewa mikopo na serekali wakati wa Nyerere elimu ilikuwa bure watoto wa masikini walisoma bila matatizo.


Zahanati kila kijiji.

Sijaziona hizo zahanati hata kama zipo nina hakika madawa,wataalamu na vifaa havitakuwepo.Wewe hujiulizi kwanini wabunge,mawaziri na wazito wengine kila wakiugua wanakimbizwa India kama hizo zahanati zingekuwa na vifaa na wataalamu kwanini safari za India zimekuwa zikiongezeka ?.


Tuna akiba ya fedha za kigeni ya zaidi ya miei minne hazina, kabla yake akiba ya siku 10 tu.

Hizi ni ndoto za mchana BOT hakuna akiba ya fedha za kigeni ya kutufikisha mwezi mmoja.


Tuna akiba ya chakula cha miezi 9 ijayo, kabla yake hatuna hata cha siku 10.

Utakuwa unaishi Dar nenda vijijini watu wanakula mloo mmoja wewe unadanganya watu tuna akiba ya chakula ya miezi tisa ijayo.Ukipita kwenye maghala ya hifadhi ya chakula ya serekali hakuna akiba ya chakula,hakuna fedha ya kununua chakula.


Tuna ma power tiller, matrekta yanayotolewa kwa mkopo nafuu kuendeleza kilimo, kabla yake? hata jembe la mkono hukopeshwi.

Kwi kwi kwi teh teh teh.

Bahati mbaya wewe si mkulima hayo matrekta ya mkopo ni siasa tupu wanaofaidika ni wanasiasa wenye influence kubwa mkulima wa kawaida hana nafasi.Power tiller hazifai katika baadhi ya maeneo hasa yale yenye ardhi ngumu na mfinyanzi.


Bakwata kama ni kweli hizi habari, nawaunga mkono. Utakuta wale wanaokataa sensa ni wale wanaoabudu binaadam wenzao, wasio na dini. Hivi inawakera nini haswa/ mbona polisi unaulizwa kabila?

Kipengele cha dini ya mtu kiingizwe kwasababu kuna dini inayoabudu binadamu ?.
 
Hebu twende kisayansi maana umejileta anga zangu:-

Tudefine what is a variable first ? A variable is something you used to measure in order to get an information from the data.

Turudi katika swali lako tuanze na kipengele cha dini hebu tuchanganue ni swali gani utauliza ili uweze kujua huyu muislamu, mkristo au pagani? Jibu ni kumuuliza katika forms WEWE NI DINI GANI? Jibu atakalolitoa hapo haijalishi ni John, Rashid, Musa au Richard kwani ni yeye ndiye anayejua ni dini gani anafuata kama mpagani, mormons, muislamu, mkristo.

Tukishalipata hilo jibu tunapokusanya data tunabainisha wafuasi wa kikristo wapo wangapi, waislamu , waabudu ngombe na mbuzi etc. Suala la authenticity ya data litategemea unataka kufanya nini? Siku zote data zinazokusanya primary zinahitaji kuwa verified na ndio maana UMUHIMU WA TAASISI ZA KIDINI ZIWEPO KATIKA ZOEZI HILO LA KUKUSANYA TAARIFA.

You are talking non-sense as suala la imani is very relevant kwani ukiitazama Tanzania sasa hivi haina mipango miji kabisa tumekaa kama chooni nyumba zinajengwa kiholela, nyumba za ibada zimejengwa maeneo mengine ambapo kuna waumini hawafiki hata wawili? Huo ni upuuzi and to be honest it is absolutely ridiculous!!!

We ndo mbumbumbu kabisa...yaani unaona hapo umejibu sayansi, labda sayansi ya maji marefu! Napenda ubishi wa kisayansi...ndio fani yangu! Twende kazi....

Ukimuuliza mtu 'wewe ni dini gani' akakujibu 'mimi ni muIslamu/mKristo/mPagani etc'...hakuna sayansi hapo! Kisayansi unatakiwa uprob kupata evidence kuthibitisha anachosema ambacho tayari kilishakuwa primarily defined (evidence ndio sayansi yenyewe). Lazima atoe vigezo vya yeye kujiita muIslamu au mKristo na uoanishe na defined criteria (kwa misingi ya dini yenyewe) za mtu kuwa muIslamu au mKristo. Then hapo ndio kiSayansi utasema huyu ni wa dini fulani na idadi yao ni wangapi.

Unachosema wewe hapo HUTAPATA IDADI YA WAISLAMU AU WAKRISTO....BALI NI IDADI YA WATU WALIOJIBU KUWA NI WAISLAMU AU WAKRISTO...hivyo ni vitu viwili tofauti, kuwa muIslamu au mKristo...na kujibu kuwa ni muIslamu au mKristo!

Ukiniuliza mimi dini yangu nitakujibu ni mKristo...lakini siendi kanisani, sishiriki jumuiya za kanisa, sisimamii amri kumi za mungu, sitoi sadaka, sitoi fungu la kumi, nakunywa pombe etc...ukinihesabu mimi kiSayansi sitakuwa kwenye fungu la waKristo kwamba nina vigezo vya kuitwa mKristo...bali nitakuwa katika fungu la waliojibu kuwa ni 'waKristo'!
 
Baada ya kutafakari kwa muda sasa nimeona nitoe maoni yangu ya kuunga mkono matakwa ya BAKWATA kutaka udini uwemo katika zoezi la sensa. Hoja hii ni ya msingi kabisa kwa maendeleo ya taifa letu na hasa kwa lengo la kuweka kumbukumbu kwa vizazi vijavyo. Pamoja na kuukubali msimamo huo, nina masharti machache yatakayo ambatana na kuingizwa kwa huo udini kwenye sensa:

1. Sambamba na udini, kuwepo na kipengele cha kiwango cha elimu cha mtu na mahali alikosomea

2. Kuwepo na kipengele cha miradi mbalimbali ya maendeleo ya jamii iliyotekelezwa na taasisi zisizo za serikali mf. maji, afya kuona kama ni wangapi wananufaika nayo.

Mambo haya ninaamini yatakuwa kumbukumbu nzuri sana kwa vizazi zijavyo. :A S 101:
pia kiwepo kipengele cha MUDA ambao mtu mzima na watoto wake hunywa mnazi,kucheza ngoma za kimaruhani+kucheza bao ILI TULINGANISHE KAMA MAENDELEO YALIYOFIKIWA KWENYE ENEO HUSIKA YANAAKISI MUDA HALISI MTU ALIOFANYA KAZI.
 
Hebu wawekewe hicho kipengele tuone faida yake.
Labda kuna maandalizi ya jambo flani so wanahitaji kujua idadi yao wajiandae vema.
Wawekeeni yaishe.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Yani misikiti hujengwa na halmashauri? Chakula kinalimwa na serikali ili wawape wakati wa ramadan? Hebu kuweni na akili, waislam yani mnakuwa na mambo kama ya watoto! Au mke mdogo! Kila siku malalamiko dah! Haya wakristo tutachanga pesa tuwaletee mihogo na tende wakati mnashinda njaa mchana maana usiku mzima mnakula kama mchwa!

Mnaposhindwa kujibu hoja mnaleta viroja.

Nauliza hivi, kwanini wanaojiita Wakristo tu ndio wanaogopa kujulikana idadi ya Waislaam, Wakristo, Wa imani zingine na wasio na dini?
 

Kipengele cha dini ya mtu kiingizwe kwasababu kuna dini inayoabudu binadamu ?.

Serikali yetu haiendeshwi na dini ya mtu,dini ni ya mtu mmoja mmoja Ila Serikali haina dini.
 
pia kiwepo kipengele cha MUDA ambao mtu mzima na watoto wake hunywa mnazi,kucheza ngoma za kimaruhani+kucheza bao ILI TULINGANISHE KAMA MAENDELEO YALIYOFIKIWA KWENYE ENEO HUSIKA YANAAKISI MUDA HALISI MTU ALIOFANYA KAZI.

Wanapokosa hoja wanaanza viroja, kama vile hawajui wakemea mapepo ni kina nani. Kwi wi kwi teh teh teh!
 
mainland - Christian 30%, Muslim 35%, indigenous beliefs 35%; Zanzibar - more than 99% Muslim
AYA SASA MUMEFURAI.
 
Acha porojo wewe, leta issues......!!!
Wanafunzi zaidi ya million 8 wako mashuleni wakati wake. Kabla yake chini ya million 4
i) Idadi ya watu imeongezeka, unategemea watu walioongezeka wasiende 'shule'? nitakuonyesha hizo zinazoitwa shule hapo chini...
ii) Shule za wananchi zamani zilikuwa zinaitwa shule za jumuiya ya wazazi.......toa investment ya serikali kwenye shule za Kata, mimi binafsi nimechangia cash Tsh 780,000 kwenye shule ya kata yangu. watu wamechangia fedha na nguvu...ho ndo mchango wa Kikwete??
give me a break.


Wanafunzi vyuo vikuu zaidi ya 130,000 wakati wake. Kabla yake hawafiki hata 50,000
Umehesabu vyuo vikuu vya binafsi na mashirika ya dini?......tehe tehe!

Zahanati kila kijiji.
Whaaaaaat!!!!!.............I love it when you ridicule your own dear president

Tuna akiba ya fedha za kigeni ya zaidi ya miei minne hazina, kabla yake akiba ya siku 10 tu.

Tuna akiba ya chakula cha miezi 9 ijayo, kabla yake hatuna hata cha siku 10.
Acha porojo bana.......
Hebu angalia real comparizon statistics hapa acha maneno maneno.....kama boss wako.

  • 2004, Export Volume was 17.8%
  • 2010, Export Volume was 6.35%
  • 2004, Value of Oil Inport was 0445Billion
  • 2010, Value of oil import was 1.911 Billion
  • 2004, National savings was 20.435%
  • 2010, National savings was 19.734%
Hapo unasemaje??...........We want numbers that count not just numbers.......Mnapenda sana quantity nyie vijana wa mtaa wa Lumbumba

Tuna ma power tiller, matrekta yanayotolewa kwa mkopo nafuu kuendeleza kilimo, kabla yake? hata jembe la mkono hukopeshwi.

Kwi kwi kwi teh teh teh.

Wewe mwennyewe umejicheka........Power tiller unaijua bei yake?? mkulima wa Uchindile ataweza kununua?
  • cost of buying a power tiller is high enough to bar the majority of resource-poorTanzanian farmers from owning one, the price goes from 10 Million Tsh to 13 Million Tshs.
 
JK na watu wake kazi kweli kweli.. Waambieni wako 99% tuendelee mbele, sioni hata umuhimu wa hiyo sensa, hela ya sensa ipelekwe kwenye shughuli za maendeleo
 
quote_icon.png
By mkomatembo

Wewe ni great thinker, soma vizuri between the lines sio unakurupuka, wamesema kama haitawekwa kipengele cha dini watakataza watu wao wasishiriki na hili limetokana na WAKATOLIKI kutoa takwimu zao kuwa wakirisito wako wengi zaidi ya waislmu WANAULIZA NA WEWE JIULIZE usiwe mshabiki tu kwa kuwa si muislamu, WAPI WAMEPATA TAKWIMU HIZO? na KWANINI WATOE TAWKIMU ZA DINI? jibu ni kwa sababu wanataka kujustify kuwa tofauti ya waajiriwa serikalini ambayo inaonesha wakirisito wapo wengi ni kwa sababu hata hesabu inaonesha kuwa waislamu wachache nchini! HILO HALIKUBALIKI, watuelze WAPI WAMEPATA HIZO TAKWIMU, na kuondoa wasiwasi huo basi sensa iweke hicho kipengele KWANINI MNAOGOPA?
Bado nasubiri hizo takwimu zilizotolewa na wakatoliki...tubandikie hapa...
 
Acha porojo wewe, leta issues......!!!

i) Idadi ya watu imeongezeka, unategemea watu walioongezeka wasiende 'shule'? nitakuonyesha hizo zinazoitwa shule hapo chini...
ii) Shule za wananchi zamani zilikuwa zinaitwa shule za jumuiya ya wazazi.......toa investment ya serikali kwenye shule za Kata, mimi binafsi nimechangia cash Tsh 780,000 kwenye shule ya kata yangu. watu wamechangia fedha na nguvu...ho ndo mchango wa Kikwete??
give me a break.



Umehesabu vyuo vikuu vya binafsi na mashirika ya dini?......tehe tehe!


Whaaaaaat!!!!!.............I love it when you ridicule your own dear president


Acha porojo bana.......
Hebu angalia real comparizon statistics hapa acha maneno maneno.....kama boss wako.

  • 2004, Export Volume was 17.8%
  • 2010, Export Volume was 6.35%
  • 2004, Value of Oil Inport was 0445Billion
  • 2010, Value of oil import was 1.911 Billion
  • 2004, National savings was 20.435%
  • 2010, National savings was 19.734%
Hapo unasemaje??...........We want numbers that count not just numbers.......Mnapenda sana quantity nyie vijana wa mtaa wa Lumbumba



Wewe mwennyewe umejicheka........Power tiller unaijua bei yake?? mkulima wa Uchindile ataweza kununua?
  • cost of buying a power tiller is high enough to bar the majority of resource-poorTanzanian farmers from owning one, the price goes from 10 Million Tsh to 13 Million Tshs.

Kuwa makini kidogo.

Wakati wa utawala wa Nyerere kulijengwa shule ngapi? vyuo vingapi? barabara za lami Kilomita ngapi? kwa miaka 24 aliyokaa madarakani. halafu linganisha hayo hayo na Kikwete kwa miaka 7. Nakuhakikishia utagwaya hutaweza, ni aibu tupu.
 
Yaaani hawa jamaaa hawaishi kulia badala ya kuchukua hatua wakristu wanarekodi zao za waumini na huzichukua kwenye jumuiya za kanisa sasa ninyi kama mnataka kujua mmezaliana kwa kiasi gani kutokana na dini yenu kwa nini msianzie kwenye msikiti wa mtoro mpaka nchi nzima badala ya kulialia tu......
 
Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.
ritz mbona Uingereza inaposhurutisha wanaume kuoana unapinga?
 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom