BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Nashukuru mkuu kwa ufafanuzi wako naomba unisaidie na hii mkuu...

Ghana kuna Wakiristo 68.8% Waislam 15.9%...Nigeria kuna Waislam 50% Wakiristo 40%...China kuna Wakiristo 3.1% Waislam 3.2%...
Hata Tz wanajulikana sema wao hawataki idadi wanayopewa hivyo tunawashauri wajihesabu ili kuhakiki!.
Na idadi hiyo ndiyo inawafany wapige kelele kuomba serikali iwasaidie kuwahesabu.
 
Ndugu zang wapendwa! Mbona mnagombana na mambo yasiyowahusu? Serikali na Dini ni Vitu viwili tofauti kabisa. Serikali haiwevi kamwe kufanya shughuli za kidini na vivyo hivyo Dini haiwezi kuendesha Serikali kwa mfumo wetu wa katiba. Madhehebu yote yako HURU kuendesha shughuli zake ikiwa ni pamoja na kuweka kumbukumbu za waumini wake. Iweje kuitaka Serikali iwahesabie watu mnaosali nao? KAMA SI KUTAFUTA shari. Waumini nwenu, na wako huru kubadilika kuabududhhehebu lingine wakati wowote bila kupata ridhaa ya seh au askofu! Idadi ya waumini utaipataj katika mazingira haya? BUSARA ITUMIKE.
 
Safi sana nasubiri hoja za msingi against kuweka kipengele cha dini. Ninachokiona ni kejeli na enough is enough nimewaambia THE SLEEPING GIANT IS AWAKENING. Muda wa kuwaona waislamu ni just waswahili umeisha it is about time tuwe tunaheshimiana na kufahamishana hamna kengine.

Kwa mtaji huu wa kulalamika na kupiga domo tu huyo GIANT kamwe hataamka...ninachoona mimi mnamfanya azidi kuwa MDOBWEDO...
 
Hata Tz wanajulikana sema wao hawataki idadi wanayopewa hivyo tunawashauri wajihesabu ili kuhakiki!.
Na idadi hiyo ndiyo inawafany wapige kelele kuomba serikali iwasaidie kuwahesabu.

Hawataki idadi ya kienyeji wanaka kwenye sensa wahesabiwe wajue.
 
Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.

Suala la sensa si la dini wala siasa!unatambua lengo la sensa lakini au mnalopoka lopoka tu?
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

Sifa mojawapo ya Sensa ni Complete Enumaration, Hiyo Sensa ya 57 haikuhesabu watu wote so hoja yako haina mashiko. Kama wao wanataka idadi yao wahesabu misikitini wa wakristo mfano wakatoliki idadi yao inajulikana tena sio ya kuchakachua hata ukitaka kwa majina utapata kwani wao wanafanya sensa ya waumini wao katika ngazi ya jumuiya ndogondogo
 
Waislamu wa Tz nawapenda sana maana niwapenda amani.We dhulma zote amabazo wamefanyiwa nchi hii toka uhuru bado tu wanalalamika kwa midomo tu! Nchi zingine kama Nigeria hawlalamiki kwa maneno wanfanya kweli.Wakiendeleza dharau bora tuanzishe vikundi kazi kwa mfano "NGURUWE HARAMU" halafu tuone kama hawtaanza ooh tuongee,itakuwa too late.Lakini kwa mwendo huu mambo haya hayako mbali
 
suala la sensa si la dini wala siasa!unatambua lengo la sensa lakini au mnalopoka lopoka tu?

hawa mashehe wana matatizo gani?? Kama wanataka kujua idadi ya waumini wao wanaweza kuwahesabu huko misikitini. Sensa ya taifa ni kwa manufaa ya taifa na sio kwa ajili ya kikundi cha dini. Serikali haina dini na haifanyi kazi kwa kuangalia dini hivyo basi kujua idadi ya watu wa dini fulani hakuna maana.

Kwanza watu wengi wanajiita wa dini fulani, hawafuatilia dini zao ila imekuwa ni mazoea tu.

 
waislamu wa tz nawapenda sana maana niwapenda amani.we dhulma zote amabazo wamefanyiwa nchi hii toka uhuru bado tu wanalalamika kwa midomo tu! Nchi zingine kama nigeria hawlalamiki kwa maneno wanfanya kweli.wakiendeleza dharau bora tuanzishe vikundi kazi kwa mfano "nguruwe haramu" halafu tuone kama hawtaanza ooh tuongee,itakuwa too late.lakini kwa mwendo huu mambo haya hayako mbali

dhulma hizo ni zipi?????
 
Serikali yetu ni sikivu. Tuweke kipengele cha dini. Kwa Waislamu tuongeze washia, suni n.k. na sehemu/mikoa/wilaya walipo kwa wingi. Tufanye hivo hivyo kwa Wakristu (katoriki, sda, anglikana n.k). tusiiachie hapo, hata makabila yetu yote yaorodheshwe. Ni vizuri tujuane. Nakiri kuwa sijui faida ya hizo takwimu wala kama kuna tija yoyote itakayopatikana.

Ninachojua ni kwamba hizo takwimu zitaibua malumbano. Tutaweza hata kuhoji timu ya wanaondesha zoezi la sensa kama ina uwiano wa kidini , kikabila n.k. Tusipokuwa waangalifu yataligawa taifa kwa misingi ya udini na ukabila. Mzee Mwinyi aliwahi kuonya kwamba tumeshiba amani. Sasa tuchungulie sehemu nyingine.

Inaelekela baadhi yetu hawapati somo la yanayotokea huko nigeria, somali (pamoja na kwamba ni waislamu watupu), pakistani n.k. tuendeleee tu kuhamashishana kuchokonoa yanayotutengenisha badala ya yanayotuunganisha.

Tunaelekea kusiko, walah! Mungu Ibariki Tanzania.
 
Mkuu Ciril,

Mimi si mshabiki wa mambo ya dini hata kidogo nilikuwa namjibu Zomba.



Serikali yetu haiendeshwi na dini ya mtu,dini ni ya mtu mmoja mmoja Ila Serikali haina dini.
 
Hawa jamaa hawaishiwi vituko kiukweli lazima kuna kitu nyuma ya pazia,gomeni tu msihesabiwe wataalamu watakadiria tu!
 
Acheni kulialia na madala yake nendeni shule na kufundisha watoto maadili, hii elimu ahela haina kazi hapa duniani, someni ellimu Dunia, tofauti zetu ni maadili na elimu tu.
 
7-MADAI YA PONDA NI YAPI?
ponda anasema "enough is enough. tutumie sensa kama gia ili tujue idadi kisha yaje madai ya kuuliza mbona waislamu ni asilimia 35, 40 50 au 55 lakini kwenye ajira asilimia 9!!!!!!!?"
Umejuaje ajira ya Waislam ni 9%

Unafanya kile kile ambacho wewe na Ponda mnadai kwamba ni kosa, yani kuishi na takwimu za kukisia kisia.

Baada ya hii sensa utadai iitishwe sensa ya dini makazini? Halafu nini tena kitafuata, madai ya sheria ya ajira inayosema kila form ya kuombea kazi lazima iwe na swali la kutueleza unasali wapi ukiwa off kazini?
 
Hizi tasisi wakati mwingine zinatufanya waislam waonekana watu wa hovyo kabisa,, kama huyu Ponda Issa ni kama frustrated figure flani hivi,all time violent at on reason, feels inferior hata kwa mambo yasiyokichwa
 
Hawataki idadi ya kienyeji wanaka kwenye sensa wahesabiwe wajue.
Kwa hiyo isiyo ya kienyeji enahesabiwa wapi?.
Ndiyo ya KIENYEJI iko sawa maana inafanywa na WENYEJI.
Sasa kama wanataka ya Kiarabu wakee pipa Fly Emirates
 
Madai yao hayana msingi kabisa,na hayata sikilizwa kamwe.

Tatizo wenzetu wanataka sensa ioneshe wako wengi na kitu ambacho hakiwezekani hata kwa kukisia tu!

Sensa ni kwaajili ya maendeleo,kuwakataza waislam kutoshiriki sensa ni kuwanyima maendeleo,alaf mje kusema wakristo wanapendelewa kumbe mnajinyima haki wenyewe.

Kwakweli BAKWATA mnakosea kabisa kuwanyima haki ya msingi waislam,kipengele cha dini hakina faida yeyote kwenye sensa ya nchi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom