Watanzania wengi ni wajinga sana.

Watanzania wengi ni wajinga sana.

Yaani kama Jana nilikuwa safarini dada wa watu akatangaza kabisa,jamani chonde chonde choo hiki ni Kwaajili ya haja ndogo tu usitumie Kwa matumizi mengine kama una dharura usisite kusema tutakusaidia...wooii mtu akaingia sijui kajisaidia haja kubwa😁😁😁nyiee

Ila Sasa sisi siyo takataka jamani🥲
😂😂😂
 
Usafishaji wa miji na majiji ilitakiwa iwe kazi ya manispaa husika.
Kwa sababu kodi zinalipwa na Halmashauri zinakusanya ushauri kwa namna zao.
Halafu bila aibu zinaletwa tozo za taka ambazo hizo taka hazizolewi kwa wakati.
Hii nchi Kuna vitu vingi haviko sawa.

Manispaa ya Moshi wakati ule walijitahidi kuweka dustbin za uchafu nadhani Kila baada ya mita 15 au 20.

Unanunua kitu, sehemu ya kutupa unaiona na usipo fanya hivyo wanakukamata ukalipie huko 50,000.

Sasa dar ina hiyo miundombinu iliyowekwa mahususi ili iweze kukidhi, kabla ya kuanza kukamata na kutoa adhabu?
 
Wazo zuri mkuu.

Hata mabango yale ya kampeni ipigwe marufuku kubandika bandika hovyo mpaka inakuwa uchafu. Inatakiwa yabandikwe sehemu nzuri sio kila sehemu wanabandika tu alafu hawaji kutoa kampeni zikiisha inakuwa uchafu.

Kweli mabango ya Samia yamechafua nchi nzima, hadi sasa baada ya uchaguzi haramu bila haya au aibu bado wanayabakiza bila kujua raia roho zao wakiyaona wanatamani kuyachoma moto
 
Jiji lina watu wengi ila huduma ya vyoo safi hakuna wanatangaza usafi kutoka wapi public toilet ni za kulipia harafu vyoo vichafu kama wanatumia Wanyama aisee..
 
Mkuu,unajua usafi ni tabia,usafi huwezi kuufanya kama event ya muda fulani tu,
Waelimishwe watoto toka mashuleni jinsi ya kuweka mazingira safi,kumfundisha mtu mzima ambaye hana tabia ya usafi ni kazi bure tu,

Nchi kama Japan,usafi ni culture yao,wala haihitaji mtu kuambiwa afanye usafi coz usafi ni sehemu ya maisha yao,ni tabia yao.
Ni kweli kabisa yaani watoto wanaambiwa kusafisha choo au sehemu zingine kama moja ya adhabu na sio kama maisha ya kila siku

Akifika nyumbani anaona kama adhabu tu
 
Hii clip imedhibitisha kweli sisi ni wajinga .. jamaa angekuwa na I q kuwa Kuna mengi ya kumuuliza huyo r c lakini kwa vile hamna mwenye afadhali hapo nothing new
Huyo alikuwa akimghilbu akili zake na kumfanyia dhihaka.

'Kujichukukia sheria mkononi' aliyokazana kuuliza, kwa lugha za mtaa, haina maana aliyokuwa akijibu RC.

Ndomaana unaona majibu ya RC yakimchekesha sana
 
Hakika Mkuu watanzania wengi ni wachafu lakini sio uchafu tu na ujinga ndani yake tena ujinga sugu.

Kwasababu mtu mwenye akili timamu hawezi kuona mazingira machafuchafua alafu akaangalia tu bila kufanya jambo.
Kila siku naongelea hilo swala lakini watu wananitukana nisifatile maisha yao
 
Mkuu hapo mwishoni umeupiga mwingi sana, mijitu inazinizini hovyo ndo maana gono hazijawahi kuwaisha
 
Ni kweli hamna kitu ,walikuwa hawajiongezi ila kwasasa ndiyo ziwe KPIs zao...Wakifeli wakae pembeni wawekwe wengine.

DAR ni hvyo aibu tupu ,wageni wakija ni AIBU sana!
Hazitofanya kitu ma teuzi zaoni za fadila na upendeleo so ni mwendo wa kuweka viongozi dhaifu tu.

Hii ni moto wa mabua tu soon watageukia jambo lingine huku hili likisahaurika.
 
Mkuu hapo mwishoni umeupiga mwingi sana, mijitu inazinizini hovyo ndo maana gono hazijawahi kuwaisha
Kuna account moja iko mtandao wa X ya kibaokata,unakuta jamaa linalomba wale malaya wa kibao kata kavu bila hata kuvaa mpira,huyo mtu ukute ana mke ana michepuko kibaoo nje, hali ni mbaya sana.
 
  • Thanks
Reactions: al1
Mkuu watu wachafuwachafu akili zao ni zakijinga hawawezi kukubali tatizo bila sheria kali.

Wakitokea viongozi wazuri wakufanya mipango mizuri yakupanga miji kuwa safi. Wajinga na wachafu wanaibuka kuanza kulialia.

Mfano yamejegwa masoko ya kisasa kama Maching complex na soko la Magomeni pale cha ajabu watu hawataki kuingia na kufanya biashara mle ndani wanataka kupanga nyanya, vitungu, mbogamboga n.k barabarani.

Sasa watu kama hawa wanahitaji sheria kali ili waweze kwenda sawa hivi hivi hawawezi kwenda.
Sheria zipo shida ni wana siasa wa ccm,kubembeleza raia kisa ni wapiga kura.

Hii nchi siasa mbovu ndio ina haribu vitu vingi.

Hizi kelele za kupanga miji,usafi faini huwezi zisikia tukikaribia uchaguzi.
 
Aliweka miundombinu stahili ya usafi?
Aliweka dustbin zinazotosha kwa ajili ya ukusanyaji wa taka?
Au ni kusifia kiki za kisiasa zisizo na tija?
Hili nalo ni tatizo serikali haiwajibiki ipsavyo unaweza tembea zaidi ya km 1 tena jiji kubwa kama dsm hkutani na wastebin,magari ta kuondosha taka hayapiti mitaani,viwanda vya mifuko ilopigwa marufuku vinazalisha na wala haviwajibiki kwa uchafuzi wa mazingira vinavyoleta.

Kimsingi serikali haijajipanga ni kuchosha raia tu.
 
Hakuna miundombinu sahihi ya ukusanyaji uchafu.

Leo hii unaweza ukatembea zaidi ya mita 100 au kilomita 1 na usikute dustbin hata Moja.

Wamepewa tenda vikampuni vya ukusanyaji uchafu lakini havina uwezo huo, vinaingia mtaani mara Moja kwa mwezi, tupo serious?

Haya matatizo yalianza na sera mbovu, utekelezaji mbovu halafu lawama zinakwenda kwa jamii yote
Hawataki ukweli wala uwajibikaji,huko kwenye kandarasi full upigani ni mwenfo wa 10%.

Na makampuni mengi yana ubia na madiwani au mbunge.
 
Aliweka miundombinu stahili ya usafi?
Aliweka dustbin zinazotosha kwa ajili ya ukusanyaji wa taka?
Au ni kusifia kiki za kisiasa zisizo na tija?
Mkuu unataka ufanyiwe kila kitu wewe kazi yako ni nini katika jamii.

Au kazi yako kula, kulala, kuchafua mazingira na kusubiri viongozi waje wakuwekee mkazo kwenye usafi?
 
Imagine taifa lako lina ajenda ya usafi kama ajenda kuu ya maendeleo Tanzania inachekesha kama sio nchi yako
 
Back
Top Bottom