Watanzania wengi ni wajinga sana.

Watanzania wengi ni wajinga sana.

Kuna haja ya kutungwa kwa sheria ambazo zitalifanya jiji liwe safi ,kuwe na fine kali na vifungo.

Jiji la Dar ni la hovyo yaani hata hizo sehemu prime nazo JAU ,yaani hata ukienda oysterbay,masaki,mikocheni bado mauchafu ya kutosha yapo.

Ebu ingia youtube search LA Tour ,Chicago Tour ,Atlanta Tour , Miami TOur halafu angalia majiji ya wenzetu yalivyo masafi yaani hata akitemmbea 2hrs na gari haukuti lundo la takataka barabarani au mashimbo barabarani.
Mara nyingi Huwa nasema Moja ya sifa za Hilo Jiji lenu Uchwara ukiacha Uswazi ni mauchafu Kila mahala,niloshakataa kuishi hulo.

Imagine uchafu combined with msongamano,slums,madimbwi kwenye Barabara za mitaani ni shida tupu.
 
Tanzania walio soma na ambao hawaja soma wote ukija kwenye uchafu wanakaa kapu moja. Vijana wanasoma kuja kupokea mishahara tu sio kutatua changamoto katika jamii zao.
Vitu vya usafi vina kodi kubwa kama vinakuja kuongeza kipato kwa Wananchi unakuta % washing mashine na detergent za usafi zina balaa kwenye bei..
 
Mara nyingi Huwa nasema Moja ya sifa za Hilo Jiji lenu Uchwara ukiacha Uswazi ni mauchafu Kila mahala,niloshakataa kuishi hulo.

Imagine uchafu combined with msongamano,slums,madimbwi kwenye Barabara za mitaani ni shida tupu.

Ulikuwa unaishi wap?.
Dar bana ukiishi sehem za hovyo lazima uone jiji chafu.
 
Hizi Nchi za kiafrika ni za kipumbavu sana yaani majukumu ya watu ya kil siku eti Hadi Rais aseme ,imagine hapo Kuna Waziri wa Afya, mazingira na ustawi wajamii,Kuna watuwanaitwa maafisa mazingira huko wikayani,Kuna watu wanaitwa mabibi Afya Hadi kwenye kata yaani inashangaza sana.

Niliwahi andika siku moja kwamba Magufuli day imekufa nae.

Sasa Hilo la uchafu ni suala Moja kati ya mengi ambayo eti yanahitaji Rais aseme.
Mkuu majitu ni maiti zinazo tembea yani hayajui moja wala mbili kuhusu usafi wa mazingira.

Wasomi nao ni kama hawajasoma hawana faida kwenye jamii naona wamesomea kupokea mishahara, kula, kutita na kulala.
 
Sio kweli,CCM haitekelezi Wala Kusimamia sheria Bali Kuna wahusika wanasemaga eti inategemea upepo wa Juu.

Ndio maana Huwa nawaambia watu wajinga kwamba utamaduni haubadikishwi Kwa Katiba Mpya Wala sheria ,hata uwe navyo havitaondoa rushwa mahakamani Wala Kwa trafiki
Mijinga mijinga hii haiwezi kukuelewa mkuu.
 
Hilo pa sigala sijawahi ona yeyote akilisimamia zaidi ya Matamko tuu
Wewe Raia inatakiwa ujisimamie mwenyewe kama kweli unajitambua. unataka mpaka usimamiwe kwamba usivute sigara public 😀 huo ndiyo ujinga wenyewe.
 
Changamoto sana mkuu kama unafamilia jitahidi kuwasisitiza usafi.
Kwangu hakuna upuuzi huo kila mmoja anajua wajibu wake
Tangu wadogo sana wanajua kuwa usafi ni moja ya imani
Hata kuvunja kitu hawajui
Wamenyooka kama rula sio utani
 
Mkuu majitu ni maiti zinazo tembea yani hayajui moja wala mbili kuhusu usafi wa mazingira.

Wasomi nao ni kama hawajasoma hawana faida kwenye jamii naona wamesomea kupokea mishahara, kula, kutita na kulala.

Shida sio Kusoma . Mm naona shida ni Culture tuliyonayo.
Na hii inatakiwa ianzie tangu mtoto akiwa mdogo. Kwa jamii zote.
Na ifanyike kwa miaka mingi . Ili baadae vizaz vijavyo vitekeleze hili bila kushurutishwa.

Angalia mfano wa Taifa la Japan na jinsi wanavyolea jamii zao.
 
Mara nyingi Huwa nasema Moja ya sifa za Hilo Jiji lenu Uchwara ukiacha Uswazi ni mauchafu Kila mahala,niloshakataa kuishi hulo.

Imagine uchafu combined with msongamano,slums,madimbwi kwenye Barabara za mitaani ni shida tupu.
😀 ndiyo mana vijitu vingi vya Dar es salaam hapa afya zao tatanishi.
 
Vitu vya usafi vina kodi kubwa kama vinakuja kuongeza kipato kwa Wananchi unakuta % washing mashine na detergent za usafi zina balaa kwenye bei..
Nikweli katika hilo lakini hilo halikufanyi wewe Raia kuwa mchafu kwenye jamii yako.
 
Hellow wana JF.
Saizi mitandaoni, maredioni na viongozi wa jiji la Dar es salaam kuanzia mkuu wa mkoa, wabunge mpaka balozi wa nyumba kumi wanajifanya kukomalia usafi kwasababu Mh Rais alisema Dar es salaam ni chafu sana.

Inamaana Mh Rais asinge sema jiji lingeendelea kuwa chafu na kunuka mwanzo mwisho. Mpaka mtu mwenye akili timamu unakaa unajiuliza hawa watu ni watu wa design gani au ni maiti zinazo tembea? Au ni mambumbu yanayo jua kula na kulala tu.

Jitu linatupa taka hovyo.

Jitu linatembea linavuta sigara hovyo.

Jitu linaenda toilet linatumia choo halisafishi linaacha uchafu wake pale(mkojo au kinyesi chake).

Jitu halipigi mswaki linatembea domo linanuka hovyo(alafu mijitu ya hivi inakuwa miongeaji sana wakati domo linanuka kama choo).

Jitu mvua ikinyesha tu linazibua chemba za uchafu.

Jitu linakula chakula au kitu ndani ya usafiri alafu linatupa uchafu nje.

Majitu yanakuja kuchukua pesa za taka alafu taka hayaji kubeba.

Yani majitu ya Tanzania ni machafu sana na ndiyo maana hata ndoa nyingi hazidumu kwasababu majitu ni machafu hayaoni kinyaa kuzini/kulala na mume/wake za watu bila hata yakupima. Matokeo yake magonjwa ya zinaa yanawatesa kila siku takataka nyie.

Majitu ya Tanzania ni machafu/majinga hayajali afya zao wala afya za wengine.
Naomba kuongezea kidogo kwa unyenyekevu mkubwa. Je katika jiji la Dar es Salaam ni wapi kuna dustbin hasa kwenye stand kubwa za mabasi? Keep City clean ? Use me ? Kufagia sio suluhisho waweke vifaa vya kuweka taka daladala zote ziwe na dustbin
 
Hata sehemu za kishua zina nuka mfano Kariakoo, Msasani, Oysterbay, upanga, mbezi beach n.k
Kariakoo , msasani sio ushuan.
Osterbay , Upanga na Mbezi beach ya wap inayonuka?.

Hasa hasa nitajie eneo la Osterbay maana mm nafanya kaz osterbay.
 
Shida sio Kusoma . Mm naona shida ni Culture tuliyonayo.
Na hii inatakiwa ianzie tangu mtoto akiwa mdogo. Kwa jamii zote.
Na ifanyike kwa miaka mingi . Ili baadae vizaz vijavyo vitekeleze hili bila kushurutishwa.

Angalia mfano wa Taifa la Japan na jinsi wanavyolea jamii zao.
Elimu inatakiwa ivunje hizo culture mbovu mbovu unazo zisema mkuu.

Kama elimu yako inashidwa kung'amua culture za hovyo hovyo katika jamii yako na ukaziondoa wewe ni mjinga tu kama wajinga wengine.
 
Naomba kuongezea kidogo kwa unyenyekevu mkubwa. Je katika jiji la Dar es Salaam ni wapi kuna dustbin hasa kwenye stand kubwa za mabasi? Keep City clean ? Use me ? Kufagia sio suluhisho waweke vifaa vya kuweka taka daladala zote ziwe na dustbin
Havipo ndiyo maana nimesema Watanzania ni wajinga sana.
 
Hellow wana JF.
Saizi mitandaoni, maredioni na viongozi wa jiji la Dar es salaam kuanzia mkuu wa mkoa, wabunge mpaka balozi wa nyumba kumi wanajifanya kukomalia usafi kwasababu Mh Rais alisema Dar es salaam ni chafu sana.

Inamaana Mh Rais asinge sema jiji lingeendelea kuwa chafu na kunuka mwanzo mwisho. Mpaka mtu mwenye akili timamu unakaa unajiuliza hawa watu ni watu wa design gani au ni maiti zinazo tembea? Au ni mambumbu yanayo jua kula na kulala tu.

Jitu linatupa taka hovyo.

Jitu linatembea linavuta sigara hovyo.

Jitu linaenda toilet linatumia choo halisafishi linaacha uchafu wake pale(mkojo au kinyesi chake).

Jitu halipigi mswaki linatembea domo linanuka hovyo(alafu mijitu ya hivi inakuwa miongeaji sana wakati domo linanuka kama choo).

Jitu mvua ikinyesha tu linazibua chemba za uchafu.

Jitu linakula chakula au kitu ndani ya usafiri alafu linatupa uchafu nje.

Majitu yanakuja kuchukua pesa za taka alafu taka hayaji kubeba.

Yani majitu ya Tanzania ni machafu sana na ndiyo maana hata ndoa nyingi hazidumu kwasababu majitu ni machafu hayaoni kinyaa kuzini/kulala na mume/wake za watu bila hata yakupima. Matokeo yake magonjwa ya zinaa yanawatesa kila siku takataka nyie.

Majitu ya Tanzania ni machafu/majinga hayajali afya zao wala afya za wengine.
436278.jpg
 
Elimu inatakiwa ivunje hizo culture mbovu mbovu unazo zisema mkuu.

Kama elimu yako inashidwa kung'amua culture za hovyo hovyo katika jamii yako na ukaziondoa wewe ni mjinga tu kama wajinga wengine.
Nimesemea culture kwa sababu.
Kuna weng hawajasoma.

hawa je?.
Ila ukiingiza hili liwe kwenye tamaduni. Basi hata mtu ambaye hajasoma ataona yuko na obligation ya kutunza na kuweka mazingira yanayomzunguka safi na salama.
 
Back
Top Bottom