Watanzania wengi ni wajinga sana.

Watanzania wengi ni wajinga sana.

Nashanga kuona mtu kakaa kwenye gari then akunywa maji halafu anatupa nje kopo like damn bro hivi una akili kweli ???
 
Nashanga kuona mtu kakaa kwenye gari then akunywa maji halafu anatupa nje kopo like damn bro hivi una akili kweli ???
Wanashangaza sana Mkuu.

Sometime unatamani kama utembeze stick labda jitu litajitambua lakini ndiyo haiwezekani.
 
Tunza mazingira yakupe fursa, ewe mdada wa mujini lima bustani ya mboga mboga halafu tumia peds na pampas kama mbolea utanishukuru Seran
1789833422472.gif
 
😀 sasa mkuu kama huyo aliye tita kwenye gari tunamuitaje kama sio Takataka.

Kama wewe sio mchafu hauta kuwa kwenye kundi la Takataka ila kama wewe ni mchafu kama huyo aliye tita kwenye gari basi sema mimi ni Takataka.
🤣🤣🤣Mhh...sawa !!ila mi siyo kundi la takataka mkuu...afu kumbe Hilo neno la kutita ni kiswahili kabisa 🤣🤣
 
Ningependekeza mabango yote makubwa ya matangazo yaondolewe na kupelekwa ktk magazeti na vituo vya televisheni. Media zipate mapato na mji kubaki msafi vila kuzongwa na mabango ya matangazo.

Mabango makubwa ya matangazo yanachafua miji. Jiji linaweza kuweka levy ya matangazo yote ya magazeti ya jiji husika kwa kuwa watakuwa wanakusanya magazeti kama takataka ngumu.
 
🤣🤣🤣Mhh...sawa !!ila mi siyo kundi la takataka mkuu...afu kumbe Hilo neno la kutita ni kiswahili kabisa 🤣🤣
😀 ndio mkuu kiswahili kabisa.

Sema neno tita linatumika kwa mtu asiye jitambua either kiakili au kwa udogo wake kiumri(mtoto).
 
  • Kicheko
Reactions: ABJ
Ningependekeza mabango yote makubwa ya matangazo yaondolewe na kupelekwa ktk magazeti na vituo vya televisheni. Media zipate mapato na mji kubaki msafi vila kuzongwa na mabango ya matangazo.

Mabango makubwa ya matangazo yanachafua miji. Jiji linaweza kuweka levy ya matangazo yote ya magazeti ya jiji husika kwa kuwa watakuwa wanakusanya magazeti kama takataka ngumu.
Wazo zuri mkuu.

Hata mabango yale ya kampeni ipigwe marufuku kubandika bandika hovyo mpaka inakuwa uchafu. Inatakiwa yabandikwe sehemu nzuri sio kila sehemu wanabandika tu alafu hawaji kutoa kampeni zikiisha inakuwa uchafu.
 
Unakuta mtu kavaa vest hilo vuzi lilivyojaa kwapani kama kabond pixel 😹😹
 
Kwanini mtu anaona ni sahihi kurusha uchafu nje ya gari? Elimu ya msingi inatakiwa itutoe huko. Otherwise we are failures big time.
 
Watu wachafu mji mzima hata ukisema upate kiongozi wa usafi huwezi kumpata
Mkuu,unajua usafi ni tabia,usafi huwezi kuufanya kama event ya muda fulani tu,
Waelimishwe watoto toka mashuleni jinsi ya kuweka mazingira safi,kumfundisha mtu mzima ambaye hana tabia ya usafi ni kazi bure tu,

Nchi kama Japan,usafi ni culture yao,wala haihitaji mtu kuambiwa afanye usafi coz usafi ni sehemu ya maisha yao,ni tabia yao.
 
Unakuta mtu kavaa vest hilo vuzi lilivyojaa kwapani kama kabond pixel 😹😹
😀 jitu domo linanuka kama choo alafu linapenda kupayupayuka mbele za watu wakati domo halijapigwa mswaki.
 
Kwanini mtu anaona ni sahihi kurusha uchafu nje ya gari? Elimu ya msingi inatakiwa itutoe huko. Otherwise we are failures big time.
Kujiendekeza ujinga.

Walimu wetu wanafundisha kwa kiwango chao vizuri sana.
 
Magufuli alianzisha hii kampeni ya usafi alivyo tangulia mbele za haki zoezi nalo likafa mazima.
Aliweka miundombinu stahili ya usafi?
Aliweka dustbin zinazotosha kwa ajili ya ukusanyaji wa taka?
Au ni kusifia kiki za kisiasa zisizo na tija?
 
Hakuna miundombinu sahihi ya ukusanyaji uchafu.

Leo hii unaweza ukatembea zaidi ya mita 100 au kilomita 1 na usikute dustbin hata Moja.

Wamepewa tenda vikampuni vya ukusanyaji uchafu lakini havina uwezo huo, vinaingia mtaani mara Moja kwa mwezi, tupo serious?

Haya matatizo yalianza na sera mbovu, utekelezaji mbovu halafu lawama zinakwenda kwa jamii yote
 
Back
Top Bottom