Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

kumbe chanzo ni kiongozi wa baniani apiete??????? siku zote mbona wanapita pale misafara ya viongozi wakubwa na hakuna mtu anaambiwa asifungue...na kila siku wako pale

Ni dharau tu za wahindi dhidi ya wananchi wenye maisha ya chini.
 
yeah..ndiyo tumefika hapa...tunashindwa kulinda maliasili zetu lakini BANIANI anapata ulinzi mkubwa!
 
kuna taarifa rasmi kwamba watu 9 na mmasai mmoja wamepigwa na kuuliwa na police. Maboni ya mchozi nayo yamelindima kila kona ya jiji, police wametanda kudhibiti hali hii. Ni machozi na damu zimetapakaa hapa mwanza.
 
Duh! Nimezoea kuona kwenye media mitaa ya Mogadishu ikiwa hivyo. Nasikitika kuona na mitaa yetu imetokea hii. Hali ya namna hii ni mbaya sana. Najiuliza tu hawa wakurugenzi wanatoa wapi hivi viburi ya kukataa hata matakwa ya wananchi na hata maelekezo ya Meya na wenyeviti wa Halmashauri. Wa moshi alikataa bajeti iliyopitishwa na madiwani kisa wanataka wanafunzi wa sekondari wasome bure. Wa Arusha amelazimisha bajeti ambayo imesusiwa na madiwani, wa mwanza ndio amekataa hata maelekezo ya mkuu wa mkoa (mwakilishi wa Raisi). Yaani anapingana na raisi ambaye serikali yake ndio iliyompa kazi. Bado sijui viburi hivi vinatoka wapi?
 
TANZANIA NAKUPENDA
Tanzania, Tanzaniaaaaaaaaaaaaaa...
Nakupenda kwa moyo wote

Nchi yangu Tanzania
Jina lako ni tamu sana
Nilalapo nakuota wewe
Niamkapo ni heri mama we

Tanzania, Tanzaniaaaaaaaaaaaaaa,
Nakupenda kwa moyo wote.
Tanzania Tanzania
Ninapokwenda safarini
Kutazama maajabu
Biashara nayo makazi
Sitaweza kusahau mimi
Mambo mema ya kwetu kabisa
Tanzania Tanzaniaaaaaaaaaaaaaa,
Nakupenda kwa moyo wote
Tanzania Tanzania
Watu wengi wanakusifu
Siasa yako na desturi
Ilituletea uhuru
Hatuwezi kusahau sisi
Mambo mema ya kwetu hakika

Tanzania Tanzaniaaaaaaaaaaaaaaaa,
Nakupenda kwa moyo wote
 
Alafu issue sio machinga pekee hivi hawa watoto Homeless tuna mpango upi kuwahusu???

Si hawa ndio watakuwa majambazi na vibaka wa kesho (kama bado hawajaanza...)... Yaani mimi ninalaumu uongozi kwa kutokuwa na Dira na kutokupanga mambo ya kesho...., "Tommorrow Should be Planned Today..)

Kulikuwa na kituo cha kulelea watoto wa mitaani kilichoanzishwa na Rakesh Rajan kipindi cha nyuma, hiki kituo kilikuwa na heshima kubwa sana hadi nyanja za kimataifa , aliondoka na kuanzisha Hakielimu, lakini baada ya yeye kuondoka huku nyuma yaligeuka na kuwa mabaya. tatizo sisi wabongo tuna tatizo la ubinafsi, mtu akianzisha kituo cha kulelea watoto wa mitaani mara nyingi utakuta ni kwa ajili ya tumbo lake tu. na siku hizi kuna utitili mwingi sana wa hivi vituo jijini Mwanza, lakini cha kushangaza kadri siku zinavyokwenda ndiyo watoto wa mitaani wanazidi kuongezeka, ustawi wa jamii nao wapo, ukiwapelekea kesi kama hizi wanapiga chenga tu wala hakuna wanalofanya.
 
kuwa wanaodai ati wahindi wamehonga hela kwa wakurugenzi wa jiji ili wamachinga waondolewe na biashara za wahindi ziendelee vizuri hali hiyo ndo imesababisha vurugu kubwa leo hadi kufikia kuchoma moto magari kadhaa ya mmoja wa wahindi hapa jijini na kupora mali, hali hii itahusishwa kisiasa tu na watu wengina maana jiji la Mwanza linakaliwa na chama cha demokrasia na maendeleo.
Iwe iwavyo, kuchukua sheria mikononi ni UTAMADUNI mbovu na mbaya kwani wanaodhani kwamba UTAWAPA haki unaweza kuwapotezea haki zao kabisa. WANASIASA WANAOWATUMIA WATU NA WALE WATU WANAOTUMIWA NA WANASIASA KWA MALENGO FULANI WATATUPELEKEA KWENDA KULE TUSIKOTAKA KWENDA. Lakini kila mmoja ana uchaguzi kwa lile analodhani kwamba linamfaa na analiona zuri kwake. Rwanda na Burundi yalianza kama hivyo, chuki na kubaguana. Walichosahau MACHINGA katika vurugu zao, MADUKA YALE YA WAHINDI kUNA NDUGU ZAO MATUMBI WAMEAJIRIWA HUMO, KWA NAMNA MOJA AU NYINGINE BAADHI YA WAHINDI WATAHAMA, HIVO BASI NA WALE MATUMBI WATAINGIA KWENYE UMACHINGA MAANA HAKUNA KAZI ZINGINE ZA KUFANYA!!! NAFASI HAITATOSHA, MATUMBI MWENYE ANAETEMBEZA VITU ATACHOKA KUTEMBEA ATATAKA NAE ATULIE PAHALA... KWA HILI TUTARAJIE VURUGU ZINGINE!

Sera, mipango mibovu ya serikali.
Ukosefu wa maarifa na jazba.
maamuzi mabovu na kukosa hekima.
mawazo ya kwenda tunakoona na si kuangalia tunakokwenda...
VINAONESHA UPEO WA WATAWALA NA WANASIASA WETU KUWA BADO KABISA....
NA HILI NDILO LINALOPELEKEA LEO MACHINGA KUUMIZWA NA KUUAWA (KAMA NI KWELI)
POLENI SANA WATANZANIA WENZETU MLIOUMIZWA KWA SABABU YA MAARIFA FINYU YA WENZETU.
 
Kesho na kesho kutwa UTASKIA CHADEMAAAAAAA,LIWAZIRI LITAONGEA BUNGENI BAADA YA KUTOKA USINGZINI
 
kuna taarifa rasmi kwamba watu 9 na mmasai mmoja wamepigwa na kuuliwa na police. Maboni ya mchozi nayo yamelindima kila kona ya jiji, police wametanda kudhibiti hali hii. Ni machozi na damu zimetapakaa hapa mwanza.
pole sana kayoka..inaelekea kweli huko hali ni tete..! sema watu 10 maana mmasai naye ni mtu!
 
Mkuu, inasikitisha sana kuona serikali inatumia risasi za moto kama ngao yao lakini haya mambo yana mwisho ..Arusha tuliambiwa, tulipigwa risasi kwasababu tulikuwa tunaenda kuvamia kituo cha polisi na kulikuwa na silaha nzito, Mbeya wanachi walipochoma lori na kupigwa risasi waliambiwa ni wahuni, Nyamongo tuliambiwa ni majambazi na leo Mwanza sijui tutaambiwa je...

Kwa mtindo huu ina maana wananchi wote wa Tanzania ni majambazi!
 
Asante MUNGU VITA DHIDI YA MAPONJORO IMEANZA,GOOO.....GOOOOOO ....GOOOOO MAPONJORO....BOMBAY IZ WAITING FOR U LEAVE OUR NATION U PONJORO LEAVE IT......
 
Ingekuwa zamani ningesema ngoja nirudi Kijijini nikalime...!!!, lakini sasa hata huko kijijini hakuna ardhi yote imeshauzwa..., kaazi kweli kweli yaani unakuwa mtumwa kwenye nchi yako mwenyewe
 
CHANZO CHA VURUGU NI HIKI

Chanzo cha vurugu ni wamachinga kukatazwa kufanya biashara leo katika eneo la Makoroboi ambapo KIONGOZI MKUU WA KIDINI WA BANIANI angepita leo kuelekea katika hekalu lao.

Habari zinasema kuwa wamachinga hao walipewa taarifa kuwa wasifungue biashara zao leo kwa sababu ya msafara huo, hata hivyo walipinga kwa kusema kuwa kama ni misafara inapita mingi na haiathiriwi na biashara zao

Kufika leo asubuhi wamachinga walikuta eneo zima limezungukwa na askari wenye silaha ambao hawakuruhuru wamachinga hao wapasogelee

Vurugu baina ya wamachinga na askari zilianza kidogo kidogo lakini baada ya muda umati wa watu uliendelea kuongezeka, ndipo askari walipoanza kutumia gia kubwa zaidi ya mabomu ya machozi

Vurugu zipokolea zaidi askari walianza kutumia risasi za moto, na hapo raia mmoja alipigwa risasi na kufariki

Kufariki kwa raia huyo mmoja ndiko kulikozua balaa zaidi kwani vurugu zilisambaa zaidi na kuwahusisha wahindi na biashara zao ambazo zilishambuliwa vibaya sana, magari yakichomwa moto, maduka yalivunjwa huku raia wakiendelea kukabiliana na askari, na hadi wakati, watu wengine kadhaa wamesahpigwa risasi na kufariki


Mungu ibariki Tanzania


HOFU kubwa imetanda jijini hapa baada ya kundi la wafanyabiashara ndogo maarufu kama Wamachinga, kuvamia mitaa na kufanya fujo, huku wakitaka wafanyabiashara wenye maduka kufunga biashara zao.

Fujo hizo zilizofanyika juzi zilikwenda sambamba na kurusha mawe na kuzuia magari kupita maeneo walimopita wao wakiwa njiani kwenda ofisi za Mkurugenzi wa Jiji. Hali hiyo ilitokana na hasira waliyokuwa nayo, baada ya kuondolewa kwenye maeneo waliyopangiwa juzi kuuzia bidhaa zao.

Tafrani hiyo ilianza saa tatu asubuhi baada ya askari wa mgambo wa Jiji wakishirikiana na polisi, kuwaamuru Wamachinga hao kufunga biashara zao, jambo ambalo awali walitii.

Hata hivyo, muda mfupi baadaye, upepo uligeuka kwani Wamachinga hao walipita madukani na kuwaamuru wenye maduka kuyafunga au wajiandae kwa vurugu.

Wamachinga hao walidai, kwamba walitaka haki sawa itendeke kwa kufunga biashara zote, badala ya kuzuia watu wa kada fulani huku wengine wakiachwa wafanye shughuli zao, hasa wenye biashara ya maduka.

"Tunasema lazima waturudishe maeneo yetu tuliyopangiwa juzi na Mkuu wa Mkoa Abbas Kandoro, ni kwa nini Jiji watuondoe? Mpaka kieleweke," walisikika Wamachinga hao wakisema huku kundi kubwa likipita Barabara ya Nyerere kuelekea Barabara ya Nkrumah.

Madai ya Wamachinga hao ya kutaka warudishwe Makoroboi, Miti Mirefu na Mirongo yalipingwa na Mkurugenzi wa Jiji, Wilson Kabwe, akisema lazima wahame maeneo hayo kwa kuwa yako katikati ya Jiji.

Jana wakitembea mguu kwa mguu na Kandoro, Meya wa Jiji la Mwanza, Josephat Manyerere na wakuu wengine wa idara walibaini maeneo yanayofaa na kuwapangia Makoroboi, Vitunguu Soko Kuu, karibu na Nyumba ya kulala wageni ya Zimbabwe na Mirongo Community Centre.

Hata hivyo, Kabwe alishikilia msimamo kuwa, mwenye mamlaka ya kupanga wafanyabiashara hao ni ofisi yake na si ya Mkuu wa Mkoa au Wilaya.

Alisema ni marufuku wafanyabiashara hao kufanyia biashara zao katikati ya Jiji akiwataka kuhamisha mara moja vizimba vya biashara zao na kwenda maeneo waliyopangiwa kisheria.

Hadi gazeti linaondoka ofisi za Mkurugenzi wa Jiji Wamachinga hao wapatao 500 walikuwa wakitaka kuuona uongozi wa halmashauri, ili washinikize kurudishwa kwenye maeneo walikoondolewa.
Chanzo ni kipi hasa...kati ya hizo hapo juu
 
Hapo ni pagumu; Halmashauri inaongozwa na CDM inawasababishia vifo wananchi kwa kutumia askari wa serikali inayoongozwa na CCM. Kuna mtu anamlaumia mkurugenzi Jiji, kwani yeye si mtekelezaji wa yale yaliyopitishwa na Halmashauri inayoongozwa na CDM?

Madiwani wa CDM Pamoja na Mayor wanapinga kuwa hamisha wamachinga kabla ya kuandaa mazingira ya wanakopelekwa! INAONEKANA HAUFATILII MAMBO!
 
fellow CDM,2subili tamko la Wenje,ila nahic uongoz wa Cdm mwanza hawajaelewana,kuna mgogoro umetokea kati yake juzi akiwataka wa machinga waendelee kufanya biashara kwani nae ndo alikotokea,huku uongozi wa jiji ukipinga nae vikali. As i said tusubiri tamko lake! Ila hawa polisi cjui naona magamba tu!
 
Tumegeuka watumwa kwenye nchi yetu hivi kikwete, kakobe au Shabani Simba akienda nchi za wenzetu huwa masoko yanafungwa ili apite...

This is not fair kwa watanzania wenzetu wenye asili ya kiasia. Tanzania ni yetu sote, na katiba imetoa uhuru wa kuabudu chochote mtu apendacho. Tanzania haijawahi na haitakuja kuwa nchi ya dini mbili tu Ukristo na Uislam, bado kuna mamilioni wanatambika, wapagani na wenye dini nyingine ndogo. Tuwe na utulivu kwenye kulitazama hili jambo.

Mi ningependa kujua huyo kiongozi wa mabaniani ni wa level gani? Je ni supreme leader wa baniani wote duniani au hawa wa humuhumu nchini?

Je kama hawa baniani walifuata taratibu zote za kuomba kibali cha kufunga barabara?

Na je hicho kibali kilieleza muda wa kufunga na kufunguliwa hiyo njia?

Je hao "wamachinga" au wawakilishi wao walishirikishwa kwenye kupanga hiyo ratiba?

Baada ya hapo, ndio tuanze kujiuliza communication failure ilikua wapi ili kuzuia hili tukio lisijirudie tena.
 
Asante MUNGU VITA DHIDI YA MAPONJORO IMEANZA,GOOO.....GOOOOOO ....GOOOOO MAPONJORO....BOMBAY IZ WAITING FOR U LEAVE OUR NATION U PONJORO LEAVE IT......

ponjoro babaoko mpumbavu na akili yako finyu............ hapa hatuongelei ukabila ........ tunasikita na serikali yetu iliyo mbovu !!!
 
Back
Top Bottom