Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

Vurugu Mwanza: Wamachinga Vs. Jiji - Damu yamwagika

Hivi ni lini wa-Tanzania tutaanza kufuata sheria? Ni mpaka tufukuzwe na polisi hadi kupigwa risasi? Inatakiwa elimu ya kutosha kuwafundisha wamachinga kuwa hawawezi kufanya biashara mahali popote katika miji.
jibwa kasoro mkia,unapenda sana kuua?,nenda kamuue kwanza babako.
 
iliwahi semwa hapa kuwa jeshi hili (machinga) linalokua kila uchao na kuachwa na mamlaka husika kwa sababu za kisiasa kwamba ni "time bomb" na kuwa ni wakti tu litalipuka, tatizo ni sikio la kufa... Tunisia ni machinga mmoja alilipuka, sote twajua kilichofuatia. Mungu ibariki TZ.



Ni kweli kaka....Dr slaa aliwahi kusema hilo
 
machinga wametolewa kwa nguvu wasifanye biashara maeneo ya rwegasore mjini kati maeneo ambayo yanakaliwa na wafanya biashara wengi wa kihindi na wafanya biashara wakubwa ambao hawataki kuona hawa chinga wanafanya biashara katika maeneo haya,kwa hiyo vita ni kati ya chinga waliochanganyika na vibaka wakipambana na polisi pamoja na wafanya biashara wa kihindi
 
Aah poleni watu wa kwetu!

Lakini jamani hebu tuliangalie hii kwa mlengo wa kimaendeleo zaidi kuliko shabiki wa vyama. Jiji la Mwanza lilikuwa ni moja ya majiji bora hapa Tanzania (kama yapo mengi), tatizo tulipoingiza siasa ndani ya usafi wa jiji hicho ndo kiliharibu. Viongozi wa jiji waliambiwa walegeze kamba ili CCM isijeangushwa wakati wa uchaguzi, hivyo wakatoa mwanya kwa machinga (kurudi) kuendelea na biashara katikati ya jiji (sasa ndo madhara yake hayo) baada ya uchaguzi kwisha na CCM kupoteza majimbo yote wamebaki na gadhabu za kushindwa sasa wanataka kushinikiza watu wahame kwa nguvu.

Madhara ya kuingiza siasa ndo hayo yametuharibia jiji letu ambalo lilikuwa linaongoza kwa usafi baada ya machinga kuhamishwa katikati ya jiji, nakumbuka mwaka 2007 jamaa zangu kutoka Kenya (Kisumu) walikuja kwenye semina moja hapa jijini Mwanza wao wenyewe walikiri kuwa ni moja kati ya majiji bora katika ukanda huu wa Afrika Mashariki.

Machinga wetu nao ni hamnazo tu! Wao wanafikiri kufanya biashara katikati ya jiji ndo unapata pesa, kichwani mwao hawana lile wazo la kwamba wateja watawafuata kule waliko. Hebu watu wa Moshi watukumbushe enzi za soko la Kiborloni (sijui kama bado lipo), tulikuwa tunatoka Shanty Town na maeneo mengine ya mbali kufuata bidhaa huko hii ilitokana na bidhaa nzuri na ya bei nafuu iliyokuwa inauzwa pale. Hivyo nao wajipange kuboresha biashara zao wateja tutawafuata tu!!

Mimi binafsi naunga mkono Machinga waondolewe katikati ya jiji ili mji wetu ubaki safi. Na kama kweli waliambiwa leo wasifanye biashara maeneo ya Makoroboi kwa ajili ya kupisha msafara wa kiongozi wa Banian, hiyo ni sawa lakini sidhani kama ilikuwa sahihi kufunga mtaa mzima maana ukiwa unatokea barabaa ya Nkurhuma au Nyerere kwenda kwenye Msikiti wa Banian siyo eneo kubwa vile kiasi kwamba kama lingefungwa hilo peke yake lingeathiri biashara ya Machinga.

Hivyo ni bora Halmashauri ya jiji ikajipanga upya na kuwaandalia maeneo ya kufanyia biashara na kuwapa muda wa kutosha ili nao wajiandae kuhama. Biashara katikati ya jiji haipendezi!!
 
Hii kitu inahusiana na maelezo ya Dk Slaa ile juzi? nakumbuka member mmoja DAUGHTER alimwambia Dk Slaa kwamba jiji la mwanza chafu,vioski kila kona, taka nyingi, maachinga kibao, nae akafanya follow-up na akaongea na watendaji na akatupa update!! Vp hii ya leo ina mahusiano yoyote na Ile ya Dakta?? safisha JIJI??

Possible kabisa, lakini hapa ukiitaja chadema unakuwa ni mhalifu na utatukanwa kwa nguvu zote, ni wazi kuwa maazimio ya kuwaondoa wamachinga yamepitishwa na madiwani walio wengi yaani chadema.sasa polisi wanatekeleza amri ya jiji ambalo lipo under chadema. CCm inakujaje hapa.
 
Kama imelazimu, silaha za moto zitatumika. Hilo ni jambo la kawaida.Muhimu ni kulinda amani ya walio wengi dhidi ya wakorofi wachache.Tuwaunge mkono vyombo vya usalama kwa usalama wetu, si kulaumu kwa haja potofu.
akili zako ziko sawa? Kapimwe ili upate kusaidiwa
 
Historia iko wazi jiji la mwanza lilikuwa na amani wakati wa CCM, hawa CDM wameingia na visasi pia madiwani wao wamegeuza ofisi za jiji vijiwe vya kuzungumzia masuala ya CDM
Sasa ugomvi wa machinga na polisi kuwaua watu unaihusisha vipi Chadema!?
 
....................Subirini kauli za viongozi wetu,utasikia ni CDM,mnawanyima haki watu halafu mnategemea nini? hayo ndio matunda ya kuwatendea watu vibaya.......
 
Hivi jf niwaulize mnaona vipi afande siro kama angekuwa raisi wa nchi hii kwa busara alizonazo? yaala man
 
Hivi kwanini waTanganyika mnapenda kuuwana hivi? Ni lini mtaacha kuuwana.

Inasikitisha sana.
 
Tunashukuru kwa kutujuza yaliyojiri. Asante sana. Ilikuaje mpk vurugu zikatokea wakati hao jamaa waliwekwa pale kwa makubaliaono maalum?
 
Nimesikia kuwa wafanyabiashara na Polisi wa ccm wanazichapa mpaka sasa inasemekana watanzania 6 wameuwana na polisi.
Mlio mwanza tupeni habari kamili
 
Kiukweli mkubwa na mimi niko Mwanza ni huo ndio ukweli japo na mimi nimeambiwa,subili nitafuatilia
kwa ukaribu kufikia sa 12 nitawapa habari kamili.
 
Possible kabisa, lakini hapa ukiitaja chadema unakuwa ni mhalifu na utatukanwa kwa nguvu zote, ni wazi kuwa maazimio ya kuwaondoa wamachinga yamepitishwa na madiwani walio wengi yaani chadema.sasa polisi wanatekeleza amri ya jiji ambalo lipo under chadema. CCm inakujaje hapa.

si rahisi kuiharibia cdm kiivo. Nakushauri ujaribu njia nyingine ya kuwaharibia ila hii utakwama. Cdm si manispaa ya jiji. Alaf je yakitoka malalamiko kwa mbunge na madiwani kupinga mauaji mtasema wanachochea maandamano? Dr SLAA si wa kimzaha unavofikiria. Dr slaa hawezi kuamuru polisi wawahamishie machinga porini kama mlivofanya dar kwa kuwapeleka machinga kigogo sambusa ambako wateja ni wauzaji na hamna mtanzania aendae kule kununua nguo. Acha izo,cdm inaongozwa na nguvu ya umma. Umma ukiamua majibu ndo yanapatikana. Stay tuned!
 
Nakumbuka ilikuwa tarehe Januari 7 2011, Mkurungenzi wa Jiji la Mwanza Wilson Kabwe pamoja na Mbunge wa Mwanza Mjini Ezekiel Wenje, walisema wafanyabiashara wadogo wadogo (Machinga) waondoke katikati wa Mji waende maeneo waliopangiwa, Meya wa Jiji mwanza kutoka CDM, Joseph Manyerere alisema pia Machinga waondoke katika ya jiji, kwenye haya Mauaji ya raia CDM, wanausika sababu wakati wa kampeni wa uchaguzi mkuu waliwadanganya Machinga wakiichagua CDM, wataendelea kufanya biashara zao maeneo ya Makoroboi, Uhuru, libert, Lumumba, Nkuruma, baada ya kushinda Ubunge na Udiwani wamewatosa Machinga
 
Back
Top Bottom