Vituko vya Maisha ya Boarding, Tukumbushane Tuliosoma Huko

Vituko vya Maisha ya Boarding, Tukumbushane Tuliosoma Huko

Nakumbuka kipindi flani nilikua nasoma shule moja iko mbeya maeneo ya uyole pale..kuna dada alikua mlokole hatari na alikua ananipenda mno kukawa na tabia watu wanalalamika wanakabwa usiku..mbaya zaidi mchawi mwenyewe alikua ni huyo dada na alikua anakaba kupitia sura za wengine..basi watu wakiamka asubuhi wanadundana matron anaingilia kati..na yule dada alikua mrembo na mpole haumzanii kama ni mchawi na alikua na tabia ya kunipa ndizi nimekula sana ndizi zake siku za ubwabwa..ilivyokuja kugundulika yeye ndio mchawi aisee nikakumbuka zile ndizi alizokua ananipaga..Ile siku sitaisahau nilijitapisha hadi nikaishiwa nguvu maana nilikua nawaza zile hazikua ndizi
 
Duuh miaka ya 2003 tukiwa advance PCM pale Tanga Technical nakumbuka nlimpokonya mshikaji wangu Mh Mrisho Gambo demu wake aliekua housegirl kwa mwalimu mmoja wa o level.

Basi siku nkatoka usiku na Huyo housegirl hadi guest mitaa ya makorora, yule bint alintesa maana ukishuka siti ya mbele anataka siti ya nyuma, ukishuka ya nyuma anataka ya mbele.. Kukaa siti ya nyuma ndiyo nlianzia kwake siku hiyo

Nkajikuta napelekwa huku na kule kama mara saba mfululizo, nkarudi bwenini, bweni liliitwa Faru around saa saba, kichwa kikawa kinagonga kama nataka kufa, ikabidi niwaamshe wote bwenini wantaftie panadol na nkapata ndiyo ikawa ahueni yangu
Bata ubatani. Ndo Tanga hiyo. 98% hawana marinda.
 
Iringa nakumbuka mwanafunzi mwenzetu aliletewa wali samaki na wazazi wake walikuja kumtembelea bana, mie sikuwa najua hili wala lile, niko nazungukia zangu mabweni mara paap kitu wali samaki kimetengwa pembeni ya kitanda, sasa anawakaribisha wenzie "njooni mle basi" nikaona madogo wanaremba, mie nikasogea nikakaa [emoji3] njooni tule, wao wanaangaliana tu. Basi mie nikaupiga msosi wote na samaki dadeki.. Haikupita dk 10 mwenye wali wali wake asinipandishie mashetani [emoji3][emoji3] ati sijui kiti kinadai ubwabwa wake, we nilitoka nduki za hatari [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23].

Boarding wengine ndo tulijifunza kunyonga kuku za walimu, unamsakizia kuku kuingia chooni, akishaingia tu mnamalizana huko huko unatoka ushanyonga unaenda kupika porini huko.

My Mbavu pliz

.....Haikupita dk 10 mwenye wali wali wake asinipandishie mashetani [emoji3][emoji3] ati sijui kiti kinadai ubwabwa wake, we nilitoka nduki za hatari .............
 
Umenikumbusha boarding school
Kuanza tu wakavunja sanduku wakaiba kila kitu lakini nilihakikisha bweni zima hakuna kulala.
Ndoo za maji kwenye magodoro ya fisi mpaka kilieleweka.
Asie kuwemo na aliyekuwemo wote kesi moja, kila wakianika wakirudisha namwagia tena.
Mpaka wakarudisha hadi mswaki.

Survival of the fittest
Ingawa ilikuwa miaka kumi baada ya uhuru, utafikiri ni Jana tu
UKiwa bwege sana Boarding, watakuonea sana.
Kuna wakati ni lazima useme, liwalo na liwe.
Kwangu, kulimsha dude ilikuwa si shida. Nkumbuka nilikuwa na tabia hii tangu primary.
Na kibaya zaidi wakati niko primary, my best friends walikuwa manunda wa kitaa.
Kila J1 kuna mechi ya ngumi kwenye uchochoro wa mtaa.
Nilivyokwenda secondary, nikahama na hii tabia.
Ukinizingua, tunalianzisha.
Ilinisaidia sana.
 
Ifunda the Glorious! Choo cha Mabanzi (Karume). Watoto wa Kaguo, Nkondokaya. Rip Masala, Per Time T.
Mirambo, Karume, mkwawa, Seuta......... white house.
Mwenya taarifa za Azama Furuwa na Tuaga abdallah anitaarifu
 
Hahahaaaa umenikumbusha hokororo, mi hadi mabweni nimeyasahau majina jamani. Nilisoma form one tu, the rest of my secondary education nimepata ifunda
Lyandembela Street sui
 
UKiwa bwege sana Boarding, watakuonea sana.
Kuna wakati ni lazima useme, liwalo na liwe.
Kwangu, kulimsha dude ilikuwa si shida. Nkumbuka nilikuwa na tabia hii tangu primary.
Na kibaya zaidi wakati niko primary, my best friends walikuwa manunda wa kitaa.
Kila J1 kuna mechi ya ngumi kwenye uchochoro wa mtaa.
Nilivyokwenda secondary, nikahama na hii tabia.
Ukinizingua, tunalianzisha.
Ilinisaidia sana.
Hahaha Survival of the fittest
 
siku ya disko bweni zima tunapaka pafyumu moja ambayo inakuwa imefikia robo chupa ua chini ya hapo....ikiisha kama wengine hajajipulizia ile chupa inavunjwa ,tunaweka maji na kutikisa vya kutosha then watu wanajipaka.......
Siku ya wali ,ndiyo siku ya kuoga na pushapu za kufa mtu.........
Ukichacha na hela ya kitafunio huna ,asubuhi unakunywa chai na mluzi.....
 
Uji hauna sukari uliitwa sifongo na wa sukari fuka. Enzi za maputo ukienda ku pu ukitoka harufu saa nzima

IMG_9818.JPG
 
Wazee wa box 2 mnamkumbuka mzee mzima Maps enzi hizo acha kabisa
acha kabisa, maisha ya box 2.
Maps mzee wa chemistry advance ukiuliza swali anakujibu, "unataka kupata degree hapa hapa?"

Kulikuwa na walimu Mtaleban, Okeynow, chikeke, Carl peter, Deo

Uji kama hauna vitafuna unasema "leo napuliza"
Vitafunwa zaidi ilikuwa ni mihogo tukiita "mayao"
 
acha kabisa, maisha ya box 2.
Maps mzee wa chemistry advance ukiuliza swali anakujibu, "unataka kupata degree hapa hapa?"

Kulikuwa na walimu Mtaleban, Okeynow, chikeke, Carl peter, Deo

Uji kama hauna vitafuna unasema "leo napuliza"
Vitafunwa zaidi ilikuwa ni mihogo tukiita "mayao"
Sitasahau mwalimu.. Baba ubaya, Twikle twikle, na Hussein mchozi
 
Nilisahau Shamba dress.Jamani ila kwa kweli tulisoma boarding za Kayumba we are strong than ever.Shida ya maji sasa acha kabisa.O level nilisoma Rugambwa girls yaani kule maji tulikuwa tunafuata kwenye kijito flani hivi kina mawe makubwa kabisa.Halafu sasa kule vyoo vilikuwa vinaziba,kuzibua sasa.Imagine mavi yanajaa hadi yanatokezea kwenye pavements.O My God sitaki kukumbuka.Ila namkumbuka sana mpishi Kaka hansi na Samaki wa mama nelly,jongwe,blue band.Vyoo vya Ihungo vilikuwa vichafu balaa.
Hahahaha, ule mto unaitwa kazi bula shaka!!
 
Bifu la shighatini na Minja sec
Bifu la wanafunzi na wanakijiji wa Usangi
Kudekishwa mabweni ya Form four kufua alafu ulinde ukizubaa anaiba akudai
Form one tulipigwa sana nakumbuka siku naripoti nilikutana na beseni bwenini tuwachangie fm 4
Ila Shighatini nimepamisi maisha ya Bweni yametufunza sana
 
boarding ngumu ni zile za boys tupu, mi nimesoma Bwiru boys kipindi hicho.
nakumbuka nina siku 3 toka niingie form 1 akaja 4m4 mmoja pande la mtu ananmbia dogo hebu njoo hapa nikaenda akaanza kunambia eti dogo nina notes zangu counter 3 nataka uje bweni flan uniandikie, nikamwambia bro niko busy siwezi sahv eti anauliza form one uko busy,nikamwambia bas ntakuja kuchukua, bas kuanzia hapo ikawa kila nikimuona nakula winga mwishowe akiniona anacheka tukawa washkaji,
watu tulokua na vipaji kama vya kucheza mpira hatukupata shida kiviile maana zikitaka kuanza ligi za mabweni kila dom prefect anataka uamie kwenye bweni lake.Japo boarding ni kama kambi ya jeshi
Bro uliishi luthuli au Lumumba....Enzi za akina Paul Nonga (wa Lipuli) Bwiru iliogopwa kwa kandanda safi....Wadada wa ngaza waliwakubali sana wana wa uboizini afu wale wa Bwiru girls waliwakubali masela wa nsumba. .....Kwenda kuogelea ziwani na kupanda kimlima kuchungulia wadada wa Bwiru Girls..Kula dagaa za kukaangwa za huko mnarani...zimbo tenkin, .....Those days Kisuu akiwa head....Bila kukusahau gari maarufu lilipaki pale karakana ikiitwa CHUNGA MAISHA
 
Miaka hio tuko Nyakato Bukoba....Ni mwendo wa kutoroka kwenda kuangalia ball ulokoni kwa mzee katemana...Kuiba ndizi kwenye shamba la shule unazivundika mahali karibu na pyramid kumbe kuna wadau wameshawasoma wanakuja kuhamisha...Kufata maji kwenye maporomoko kule chini,kuvizia mademu (ngibo ) wa Blss na Bltc...Siku ya wali hakuna anaekosa mess ...maharage yanawekewa parachichi kuongeza radha na kuuzima kiungulia
 
Nakumbuka tulikuwa tunasoma na Mmasai mmoja hivi shule ya sekondari moringe, alikuwa anajifanya mbabe, tukaenda Monduli Mjini tukanunua kufuli aina ya solex moja matata, ile tumepiga mbonji mwenzetu mmoja akachukua kufuli na kulibana kwenye sikio lake, asubuhi bweni zima tukawa wa kwanza kutoka na kumwacha mshikaji akiwa peke yake bwenini, tumekaa kidogo tukaona vumbi tu nje jamaa anakuja mbio huku shingo imekaa upande kwa uzito wa kufuli, kila mmoja akaanza kutafuta upenyo wake maana tukajua damu itamwagika kwa hasira alizokuwa nazo yule Mmasai, basi akashinda na kufuli siku nzima maana hakuna aliyethubutu kusema nani ana funguo wa wa lile kufuli, ile tumepiga mbonji mwenzetu mmoja akachukua funguo akampenyezea kwenye blanketi lake, kufika asubuhi hamadi anakuta funguo, lakini aliyeuweka hakumjua hadi tunamaliza maana angemjua damu ingemwagika kwa hasira alizokuwa nazo yule Mmasai,
Nimecheka mnoooo
 
Hahahaha kulikua na dame katoka Marekani...alikua mchoyo sijapata kuona ...sisi tukiletewa misos mnatenga mnakula wote...hahhaa nilijitolea kumnyoosha! Alinyooka sawia...iba juice zake weka maji😉!
Boarding raha sana jamani...
 
Back
Top Bottom