Vituko vya Maisha ya Boarding, Tukumbushane Tuliosoma Huko

Vituko vya Maisha ya Boarding, Tukumbushane Tuliosoma Huko

Siku moja nilkiwa nimekunywa uji vikombe vyakutosha alafu usiku nilkuwa nimekesha kama popo huku nikipiga msuli.... ilivyofika kama mida ya saa 5 baada ya uji... usingizi ukanikamata darasani... nikaamua kwenda domitory kuoga, kufika nikakuta bafu chafu karibu zote alafu maji yametuama.. nikaamua kwenda nyuma ya domitory kuoga maana shule nzima ni boys tu pia hata walimu wote n boys tu

Headmaster pamoja na wageni kutoka wilayani walikiwa wanakagua majengo ya shule kwa kuzunguka shule nzima... wakanikuta nimavua nguo zooote + sabuni usoni naoga.... jamaa alimi kalili kisha baada ya siku nilikutana nae kwenye korido ananinasa akanipiga viganja vya ukweli pia akataka nikalete mzazi... nikaomba msamaaa akaniongeza fimbo 4 + kuzoa takataka na kuzichoma
 
Mliopita mazengo tech mkakutana na muziki wa Makunja,Kameme,Unyamaunyama,Komba,Ishengoma,Mushumbuzi and co. tukutane tukumbushane ubabe wao
 
Iringa nakumbuka mwanafunzi mwenzetu aliletewa wali samaki na wazazi wake walikuja kumtembelea bana, mie sikuwa najua hili wala lile, niko nazungukia zangu mabweni mara paap kitu wali samaki kimetengwa pembeni ya kitanda, sasa anawakaribisha wenzie "njooni mle basi" nikaona madogo wanaremba, mie nikasogea nikakaa [emoji3] njooni tule, wao wanaangaliana tu. Basi mie nikaupiga msosi wote na samaki dadeki.. Haikupita dk 10 mwenye wali wali wake asinipandishie mashetani [emoji3][emoji3] ati sijui kiti kinadai ubwabwa wake, we nilitoka nduki za hatari [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23].

Boarding wengine ndo tulijifunza kunyonga kuku za walimu, unamsakizia kuku kuingia chooni, akishaingia tu mnamalizana huko huko unatoka ushanyonga unaenda kupika porini huko.
Wizi nchi hii una mizizi mirefu ngumu kuisha
 
Umbwe mlikua wanoko kama dada zenu wa weruweru
weruweru mwaka 2009 form six graduation vijana kutoka UMBWE tuliruhusiwa kuingia ila tulileta fujo sana mpaka mkuu wa shule akatuitia police ila mwaka uliofuta tuliishia getini na police walikua wakutosha...
 
Lyamungo high school ...kuna canal moja imepita apo school ni mwendo wa kubatizanaa tuu. Form one na five walikua wanaamshwa SAA 9 usikuu wanaogeshwa kwenye ioo canal...
Duuh kwa lile baridi pale unaeza kukata moto..
 
Nakapanya sekondari hio kuna jamaa sisi tuko form one yeye form four ,aliitwa Aden mwakambaya,jamaa kila siku asubuhi alikua anapanda juu ya mikorosho anawika kama jogoo alafu anamalizia kusema "aheri moto (bangi) kuliko maji(pombe),sasa wew form one usiamke utakiona cha moto
 
dah nakumbuka tulikuwa na tabia ya kulala dom,afu dom lilikuwa karbu na kijiji ticha akaingia ndani wana wote nduki kijijini,ticha naye akaamua atukimbizee.Tulikmbia umbal mrefu sana kuja kuangalia nyuma tulkuwa tunakimbizana wenyewe...daah maisha ya Same boyz hatar...
 
Ni mengi sana naweza ongea kuhusu maisha ya boarding ila niseme machache tu:
1:WIZI
-Kulikuwa na wizi wa hali ya juu.Kwanza ukiibiwa huna haja ya kutangaza au kutafuta ;ilikuwa ukiibiwa na wewe iba.Hiyo ndo ilikuwa kauli mbiu ya shuleni.
-Siku ya kufua nguo lazima muwe wawili mlinde kwa zamu hadi zikauke.Ukizubaa tu,mtu anapita na shati au suruali.Kuna watu walikuwa hawafui,hawapigi viatu kiwi,hawana tshit za shule ,hawana mashuka ndo hao wanaotembea na vitu vya wenzao.
-MTU anatokea bweni no:10 anakuja kuiba bweni no:2 ,sasa sijui utampata wapi na lini.
-Ule mda wa asubuhi wkt wa kujiandaa kwa parade umenyoosha shati lako au suruali yako na viatu umepigia kiwi,kitendo cha kwenda kuoga au kuangalia tu pembeni ukiwa humo bwenini ,mwanangu unapigwa fasta,kama ni viatu utavikuta uvunguni usiku vikiwa na vumbi la hatari.Kama ni shati au suruali ndo imetoka ivo.

2:KICHAPO
-Kwa kuwa nilisoma JKT (Jitegemee) kichapo toka kwa wajeda si kitu cha kuuliza.Mnaweza pewa kichapo hadi ukatamani ufe tu.
-Nakumbuka tulipewa kichapo form 1 hadi 6,kwa kuchafua mazingira na maganda ya machenza.Tulipigwa kuanzia SAA 4 asubuhi hadi saa 10 jioni,sitasahau hii siku coz watu hatukuamka kesho yake.Ndani ya siku 3 tunaugulia maumivu tu.
-Warden alikuwa ni mzee mmoja alikuwa anaitwa WAJADI.Kuliko uitwe ofisini kwake uende bora wazazi wako waje kwanza uende nao.Wengi walikuwa hawaendi wakiitwa ofisini kwa huyu jamaa.
-Kwanza limeenda hewani,mkono wake ni kama mguu wa mtu mzima,macho mekundu tu mda wote.Akikushushia kichapo utatamani na shule iishie hapo maana nikipigo cha mbwa koko
 
Ni mengi sana naweza ongea kuhusu maisha ya boarding ila niseme machache tu:
1:WIZI
-Kulikuwa na wizi wa hali ya juu.Kwanza ukiibiwa huna haja ya kutangaza au kutafuta ;ilikuwa ukiibiwa na wewe iba.Hiyo ndo ilikuwa kauli mbiu ya shuleni.
-Siku ya kufua nguo lazima muwe wawili mlinde kwa zamu hadi zikauke.Ukizubaa tu,mtu anapita na shati au suruali.Kuna watu walikuwa hawafui,hawapigi viatu kiwi,hawana tshit za shule ,hawana mashuka ndo hao wanaotembea na vitu vya wenzao.
-MTU anatokea bweni no:10 anakuja kuiba bweni no:2 ,sasa sijui utampata wapi na lini.
-Ule mda wa asubuhi wkt wa kujiandaa kwa parade umenyoosha shati lako au suruali yako na viatu umepigia kiwi,kitendo cha kwenda kuoga au kuangalia tu pembeni ukiwa humo bwenini ,mwanangu unapigwa fasta,kama ni viatu utavikuta uvunguni usiku vikiwa na vumbi la hatari.Kama ni shati au suruali ndo imetoka ivo.

2:KICHAPO
-Kwa kuwa nilisoma JKT (Jitegemee) kichapo toka kwa wajeda si kitu cha kuuliza.Mnaweza pewa kichapo hadi ukatamani ufe tu.
-Nakumbuka tulipewa kichapo form 1 hadi 6,kwa kuchafua mazingira na maganda ya machenza.Tulipigwa kuanzia SAA 4 asubuhi hadi saa 10 jioni,sitasahau hii siku coz watu hatukuamka kesho yake.Ndani ya siku 3 tunaugulia maumivu tu.
-Warden alikuwa ni mzee mmoja alikuwa anaitwa WAJADI.Kuliko uitwe ofisini kwake uende bora wazazi wako waje kwanza uende nao.Wengi walikuwa hawaendi wakiitwa ofisini kwa huyu jamaa.
-Kwanza limeenda hewani,mkono wake ni kama mguu wa mtu mzima,macho mekundu tu mda wote.Akikushushia kichapo utatamani na shule iishie hapo maana nikipigo cha mbwa koko
sengerma seco hapo nakumbuka tukiwa form 4 kuna jamaa walimwagwa kutoka tambaza sec , mshikaji mmoja alikuwa anajiita escoba alikuwa hatari sana, disco lililofuata tulienda ngaza sec school mwanza hapo ,sitsahau nilifungua mmoja wa watu waliofungua disco wimbo wa michael bolton how do i live without u ...mtoto zero distance yaan kila sekunde jogoo kokolikooo.....halafu badae huyo escoba alivunja sanaaa bit la Big, ilikuwa hatari sana mpaka kuchwee
 
Kilosa sec school,asikwambie mtu alipigwa Mwalimu Mkuu mpaka wakamnyea live! Tulipigwa sitasahau hao askari mpaka leo sina undugu na askari yeyote!
Hahaha kumbe ndio mlikua nyie?
Historia yenu tuliikuta hapo aisee.

Na ni kipindi hicho ndio wasichana walihamishiwa Ifakara sio?
 
Umbwe secondary uji wa saa 12 asubuhi tulikuwa tunaita ''fongo'' ukiwa hauna sukari tulikuwa tunasema ''fongo chuma''..ukikamatwa unarudia(pepa two) msosi adhabu unadeki jikoni wiki nzima..
Uji hauna sukari uliitwa sifongo na wa sukari fuka. Enzi za maputo ukienda ku pu ukitoka harufu saa nzima
 
sisi tuliosoma Boarding za miaka ya warrant za Govt ndio tulifaidi
mnakutana na watoto wa Tabora girls, Jangwani, Weruweru, Korogwe nk
na mawasiliano ni barua unachora na moyo uliochomwa na mkuki.
Shikamoo mhenga. !
 
Mim nashukuru kumaliza secondary nilikua naona pagumu sana,kuamka asubuhi na lile baridii
Utakuwa ulikuwa kilaza na bila shaka ulikwamia form four..! Kwa kuogopa baridi lazima uwe mdangaji sasa hivi...! Msalimie Sabrina mwambie baba yako wa kambo mith you.
 
Nilipokua naenda kidato cha kwanza, baada ya mama kunikabidhi kwa second master na yeye kuondoka, second akaita wanafunzi wa 2 wanisaidie kupeleka loka bweni nililo pangiwa.

Huku na kule safari ikaanza, ile tu tunakaribia maeneo ya bweni, wale jamaa 2 wakaanza kulia, aisee jamaa walilia kwa maana ya kulia mara mabwenini nako jamaa wakadakia wakilia huku wakisema jamaa tulimpenda sana kwa maana ya kwamba lile locker ni Jeneza nilishangaa sana siku ile.

Jumatatu iliyofuata tukiwa master parade, master akawaasa wanafunzi huu mchezo wenu wa kulialia ipo siku mtalia kweli, mara haukupita muda saa nne tuko class moto ukajibu bweni la wasichana aisee ilikua ni tafrani pale shule.
 
1.Nimeikumbuka pia hii, Shule yetu ilikua inachukua watu aina zote hadi walemavu. Sasa mimi nilikua bweni moja na walemavu. Kuna jamaa mmoja mlemavu wa jicho moja akili zake zilikua less sana, siku ya siku mwenzake ambae ni kipofu aliletewa menu sasa yule kipofu hakula kile chakula kwa wakati, jamaa yule wa jicho moja alipokuja akabadili location ya ule msosi akaweka kwingine basi yule kipofu alitafuta bila mafanikio sisi kurudi bwenini tukaona jamaa anajitamba kwamba kamkomesha jamaa, so ikabidi tumkanye jamaa na tumpe jamaa msosi mwingine.

2. Siku ya siku wadau wakasema huyu jamaa aliyemtesa kipofu lazima tumpe funzo, Jamaa alikua na tabia kila akienda kulala anatoa lile jicho lake la bandia halafu asubuhi analirudishia usoni.

Funzo laja, siku hiyo jamaa alivyolitoa jicho wadau wakaliona wakalichukua kutoka pale alipoliweka. Jamaa kuamka asubuhi anakuta jicho hamna basi ikawa shida bwenini na kajamaa ni kakorofi hatari. Ikabidi ampe tangazo kiranja wa zamu akatangaze parade kuwa amepoteza jicho na aliyenalo amrudishie.

Basi kama kawaida kiranja akaanza kutoa tangazo kwa masikitiko kuwa kuna mwenzetu kapoteza jicho, ila namaliza tu tangazo parade nzima watu wanakufa mbavu wanajiuliza jicho limepoteaje na hakulipata tena, hadi alipo agiza jicho jingine kutoka kwao.
 
Back
Top Bottom