Vincent Nyerere ampa Mkapa vidonge stahiki

Vincent Nyerere ampa Mkapa vidonge stahiki

Mkuu Sikonge,

Ukiamini haya maneno ya Vincent basi utaamini utumbo wowote wa wanasiasa.

Kwanza kafanya makosa makubwa kwenye timeline. Nyerere alifariki 1999 wakati prof. Mwakyusa alipewa uwaziri mwaka 2006 tena na rais Kikwete na wala sio rais Mkapa.

Mkapa kasema hamtambui Vincent kama mtoto wa JKN, ilitosha Vincent kujibu yeye JKN ni babake mdogo/mkubwa. Haya yote ni matokeo ya watu mbalimbali kujifanya walikuwa karibu na JKN wakati ukweli si ajabu ni tofauti sana.

Kwa kuingiza kifo cha Nyerere kwenye siasa za uchaguzi, tayari ameiingiza familia nzima ya Nyerere kwenye hili na hao wengine itabidi waseme.

Tusiwe wajinga kiasi hicho cha kuweza kuamini kila ugonjwa ni mkono wa mtu. Nilikuwa hapa London wakati Nyerere anafariki na siwezi kuamini nchi ina watu wajinga kiasi hicho cha hata kuanza kufikiria kwamba JKN aliuwa na njama.

Nilifikiri Mtikila ni kichaa pekee, kumbe tuna hata wabunge ambao ni wajinga kiasi hiki? Hizi hisia za mkono wa mtu kwenye kila jambo zitatupeleka pabaya. Tutajenga taifa la waabudu Kikombe cha Babu na mwisho wake ni kuangamia maana hatutafanya tahadhari yoyote kwenye mambo yanayotusumbua hapa duniani.

Huyo Vincent inaelekea hata knowledge ya cancer hana.
Ndugu yangu Mtanzania,
Nakupa ushauri kidogo tu. Do not rush to judgement. Sometimes the truth is more stranger than fiction. Waswahili wana msemo usichokijua ni kama giza nene. Ni hayo tu kwa sasa.
 
Mshaurini Vicent Nyerere aachane na hizo siasa. Hoja kuu ambayo alitakiwa kuisimamia ni kwamba Vicent Nyerere hajawahi ku-claim mahali popote pale kwamba yeye ni mtoto wa Marehemu Mwalimu Nyerere. Kwa hiyo, claim ya Mkapa ilikuwa baseless na haiwezi ku-hold maji na hizo ndio siasa za maji taka, watu wanaacha hoja halafu wanakijita kwenye kuzua vijambo na vijimambo.

Discussion za chanzo cha kifo cha Mwalimu Nyerere kwa sasa haziwezi kuwasaidia CHADEMA ili washinde huko Arumeru Mashariki. Mjadala huo kwa sasa hauna msaada wowote kwa wananchi wa Arumeru ambao wana matatizo ya Ardhi na Maji, pamoja kukosekana kwa ajira kwa vijana.

Focus ya Kampeni ya CHADEMA iwe ni kwenye kero za wananchi wa Arumeru. Ili kumgonga vilivyo Mkapa na Chama chake, matatizo ya maji na ardhi hayajaanza leo wala juzi, yapo kwa miaka mingi sasa. Je, Mkapa akiwa Rais ina maana hakuyajua hayo matatizo, kama aliyajua, kwanini hakuyashughulikia? Kikwete yuko madarakani mwaka wa 7 sasa, je hajapelekewa hayo matatizo au hajui hayo matatizo? Je, wananchi watakuwaje na imani kwamba Mkapa akienda kumwambia Kikwete matatizo ya maji na adhi atayatatua na ilihali amekuwa madarakani kwa miaka 7 na matatizo yako pale pale?

Iwapo Mzee Sumari (RIP) alishindwa kusaidia kutatua matatizo ya Arumeru Mashariki akiwa Naibu Waziri wa Fedha (sehemu ya serikali ya chama tawala), je leo hii mwanae ndio ataweza kuyatatua? CCM kimebaki kuwa ni chama cha kuweka ahadi hewa bila kutimiza. Hapo ndio CHADEMA inatakiwa kusimamia kwa kuwa ndo ukweli wenyewe na wananchi wanajionea. Wakumbusheni kwamba hata Igunga ambako CCM walishinda uchaguzi mdogo, zile ahadi zote za CCM zilizotolewa kwa wana Igunga ikiwemo ya kujengewa daraja hazijatimizwa hata moja!
Nakubaliana na hoja zako ila nakupinga kwa hili kuwa Kifo cha Mwalimu JK hakina umuhimu kwa msemo huu 'Siasa ni uteleze nipate nafuu, dodondoka niinuke'. Mkapa ameteleza anapaswa kutelezeshwa adodondeke akose la kunena; abaki akijitetea au kujisafisha!
 
Mtanzania,
Nimefuatilia sana uzi huu na kwa kiasi kikubwa nakubaliana na baadhi ya hoja zako. Lakini swali langu, kwa nini unatetea sana uwezekano kwamba kunawezekana kukawa na jinai katika kifo cha Nyerere? Inaelekea una uhakika kabisa kwamba Nyerere hakuuawa, sasa unaonaje utupe facts na si mtazamo kwamba Nyerere hakuuawa? Kwa kuwa unatumia uelewa wa kawaida tu kwamba Nyerere hakuuawa, basi usiondoe kabisa speclulation kwamba Nyerere aliuawa!
Hoja zote zina mashiko: kwamba Nyerere alikufa kwa kansa ni asilimia 50 lakikini kwamba pia aliuawA ni asilimia 50!

Mkuu Nyumbu-,

Lengo ni kuelemishana na wakati huo huo inabidi tukemee hii tabia inayojengeka miongoni mwetu sisi Watanzania kwamba kila kitu ni mkono wa mtu. Madhara yake hatujifunzi na tunaendelea kuangamia hata kwa mambo ambayo ni uzembe wetu tu.

Binafsi sioni fouls zozote juu ya uhai wa JKN kwenye mjadala wote huu, Si umeona hata Jasusi anasema hata Marekani waligundua ugonjwa wa JK miaka miwili kabla ya kulazwa UK? Pia sioni motive ya eti Mkapa aamue kumwua Nyerere?

Kikubwa, pamoja na kutokuwaamini Waingereza wanavyoshughulikia matatizo ya dunia nje na nchini kwao, nina waamini inapokuja kushughulikia haki ya mtu akiwa ndani ya mipaka yao. Wanaweza kufanya madudu mengi sana wakiwa nje ya nchi yao lakini sio wakiwa ndani. Ukiwa ndani haki yako inalindwa na vyombo vingi sana. Nitakuwa wa mwisho kuamini mtu kama Nyerere atalazwa kwenye hospitali ya serikali zaidi ya miezi mitatu na kugundulika kuna fouls na wataficha. Sio rahisi sana mkuu kwasababu ukiwa kazini huwezi kumwamini hata rafiki yako inapokuja masuala ya uhalifu, inabidi ulinde usalama wako, hivyo sio rahisi kufichiana siri kiasi hicho.
 
Vincent joseph kiboko nyerere hujatutendea haki watz, tuthibitishie ushiriki wa mkapa ktk kumuua mwalimu na usimungúnye lolote, hatupendi unafiki wa mwakyembe,,,, kauli nyepesi tu ya mkapa kujiuliza ni nani huyu vincent nyerere imekuwa nongwa mpaka unalihadaa taifa kwa sumu chafu prof. Mwakyusa aliingia bungeni, 2000 uwaziri kapewa na jmk je ni wapi mkapa amemhonga uwaziri daktari wa nyerere..... Ni hatari kwa politician kijana na aina yake kuja na general accusation tena kumhusu muasisi wa taifa hili vs kiongozi mmojawapo wa warithi wake!!!! Sijapendezwa na tabia za ulevi wa sifa kwa gharama ya uzushi wa hatari, itakuwaje makongoro mwenye babake akija arumeru na katofautiana na vincent!!!!! Akija na madaraka na rose nini hatima ya vincent na cdm!!! This is ccm of all wana jf....tusishangilie uchanga wa vincent....
wewe bwana mdogo tumia akili yako! Watu wanakwenda na facts na kuunganganisha dots na sio kusikiliza Makongoro amesema nini. Kwani Makongoro akisema hakuuawa ndio hakuuawa kweli? Hata huyu Vicent watu wanampongeza kwa sababu wameweza kuunganisha tukio la mauaji na maneno yake. Piga huyo Mkapa huyo ...piga mawe.... fisadi huyo... choma moto ... loweka kwenye petrol hilo jambazi la epa hilooooo!!!!!!
 
Na Kiboko ndiye Josephat. Baba yake Vincent na Gerald.
Watoto wote wa tumbo moja na Mwl. majina yao yalikuwa JKN
1.Julius Kambarage Nyerere,
2.Joseph Kizurira Nyerere
3. Josephat Kiboko Nyerere!.

Ila Chifu Burito alikuwa na mke zaidi ya mmoja na mama Nyerere alikuwa mke mdogo. Kwa baba kina Nyerere wako wengi hata mpiganaji Jackson Manyerere ni ukoo huu. Jee watoto wengine wa Chifu Burito ni kina nani?.
 
Mkuu Nyumbu-,

Lengo ni kuelemishana na wakati huo huo inabidi tukemee hii tabia inayojengeka miongoni mwetu sisi Watanzania kwamba kila kitu ni mkono wa mtu. Madhara yake hatujifunzi na tunaendelea kuangamia hata kwa mambo ambayo ni uzembe wetu tu.

Binafsi sioni fouls zozote juu ya uhai wa JKN kwenye mjadala wote huu, Si umeona hata Jasusi anasema hata Marekani waligundua ugonjwa wa JK miaka miwili kabla ya kulazwa UK? Pia sioni motive ya eti Mkapa aamue kumwua Nyerere?

Kikubwa, pamoja na kutokuwaamini Waingereza wanavyoshughulikia matatizo ya dunia nje na nchini kwao, nina waamini inapokuja kushughulikia haki ya mtu akiwa ndani ya mipaka yao. Wanaweza kufanya madudu mengi sana wakiwa nje ya nchi yao lakini sio wakiwa ndani. Ukiwa ndani haki yako inalindwa na vyombo vingi sana. Nitakuwa wa mwisho kuamini mtu kama Nyerere atalazwa kwenye hospitali ya serikali zaidi ya miezi mitatu na kugundulika kuna fouls na wataficha. Sio rahisi sana mkuu kwasababu ukiwa kazini huwezi kumwamini hata rafiki yako inapokuja masuala ya uhalifu, inabidi ulinde usalama wako, hivyo sio rahisi kufichiana siri kiasi hicho.
Haaa haa haaa loooooooser wa kura ya maoni anajaribu kuripea madonda yake.....bwaa haa haa haa
 
* AHUSISHWA NA KIFO CHENYE UTATA CHA MWALIMU NYERERE


Na Mwandishi wetu, Arumeru
​

VITA ya maneno, vijembe na kejeli kati ya Chama cha Mapinduzi (CCM) na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), katika kampeni za uchaguzi mdogo wa ubunge katika Jimbo la Arumeru Mashariki, mkoani Arusha imeanza.

Baada ya juzi Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, kufanya uzinduzi wa kampeni za CCM na kuipiga vijembe CHADEMA, chama hicho jana kilijibu mapigo kupitia kwa Mbunge wa Msoma Mjini, Vincent Nyerere, ambaye ni Naibu Meneja wa Kampeni wa CHADEMA.

Akizungumza katika mikutano ya kampeni maeneo mbalimbali, mbunge huyo alishusha tuhuma nzito juu ya kile alichokiita ‘utata' wa kifo cha Mwalimu Nyerere huku akihusisha na maamuzi ya Mkapa kung'ang'ania Mwalimu aende kutibiwa Uingereza baada ya kuanza kumkosoa juu ya sera za ubinafsishaji.

Nyerere ambaye ni mmoja wa wanafamilia wa hayati Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere, akiwa amekulia katika familia hiyo, aliwaambia wananchi wa maeneo hayo kuwa umefika wakati sasa Mkapa atoke hadharani afafanue alikuwa na nia gani kumlazimisha Mwalimu Nyerere akatibiwe Uingereza wakati mwenyewe alikuwa amekataa, akisema kuwa ugonjwa uliokuwa unamsumbua tayari ulikuwa unajulikana na daktari wake, Profesa David Mwakyusa, alikuwa tayari akimhudumia vizuri bila tatizo.

"Jana katika hotuba yake ametumia muda mwingi sana kuisema CHADEMA na akanisema mimi kwa jina moja kwa moja, sasa ‘kanibipu' na mimi nimeamua kumpigia, tunamtaka kama anaweza arudi hapa Arumeru, aje ajibu maswali ya msingi juu ya ufisadi unaomwandama. Alianza kwa kuuza mashirika ya umma, akauza viwanda, ukienda leo miji mikubwa kama Dar es Salaam na kwingineko, vijana wengi wamegeuka kuwa waokota makopo kwa sababu hakuna ajira, viwanda viliuawa wakati wa Mkapa.

"Kwa kupitia sera yake ya ubinafsishaji akauza kila kitu, akauza viwanda, wawekezaji walionunua nao wakafanya ufisadi wamegeuza viwanda hivyo kuwa maghala ya kutunzia vitu vyao, viwanda ambavyo vingeweza kuajiri vijana Watanzania vikauzwa kiholela kwa bei ya kutupa, vingine wakajiuzia wao wenyewe. Misingi iliyowekwa na Mwalimu yote ikabomolewa badala ya wao kujenga nyumba juu ya misingi hiyo.

"Mashirika yaliyokuwa yakifanya kazi vizuri au ambayo yalihitaji usimamizi tu mzuri ili yafanye vizuri yakauzwa kiholela, yakauzwa kifisadi, tena mkumbuke alianza kwa kuuza benki. Mwalimu kuona hivyo akashtuka, akaanza kumhoji na kumkosoa hadharani juu ya sera yake hiyo, jamaa (Mkapa) kuona hivyo akaona huu sasa ni usumbufu, akaanza kumshawishi Mwalimu aende akatibiwe Uingereza, Mwalimu alikataa kabisa akisema kuwa ugonjwa unaomsumbua tayari daktari wake anamhudumia vema," alisema Nyerere na kuongeza:

"Mwalimu alikuwa akihoji inakuwaje reli inakufa, yeye amekazana tu na ubinafsishaji, Mwalimu akahoji inakuwaje anatoza kodi kibao na kutunza pesa, kumbe Mkapa tayari alikuwa anaandaa pesa za EPA ambazo baadaye ndizo mlizisikia kupitia kashfa maarufu ya mabilioni ya EPA. Mkapa akamng'ang'ania Mwalimua akatibiwe Uingereza, akasema naye ni mmoja wa wanafamilia yetu, basi tukakubali, lakini mnajua kuwa Mwalimu alikwenda anatembea akarudi amenyamaza ndani ya jeneza?

"Sasa Mkapa atuambie ukweli juu ya hili, aje ajibu maswali yote haya, nitakuja na vigongo vingine, lazima tupambane na ufisadi hadi mwisho. Ilifikia mahali hata taarifa za ugonjwa akawa anatoa yeye Mkapa, oooh mara Mwalimu amepatwa na mkanda wa jeshi, mara oooh leo imekuwa hivi, badala ya daktari wake. Baada ya Mwalimu kufariki dunia, wakamwambia yule daktari wake agombee ubunge watampatia uwaziri, ndivyo ilivyotokea," alisema Nyerere.

Aliongeza kusema kuwa pamoja na uhakika wa maisha yake baada ya kustaafu ambapo anagharimiwa kila kitu kwa kodi za Watanzania, bado Rais Mkapa alijimilikisha mgodi wa Kiwira ambao baada ya kelele nyingi za nguvu za umma, zikiongozwa na CHADEMA bungeni na nje ya Bunge, hatimaye umerudishwa kwa umma.

Alimtaka Rais Mkapa kujibu tuhuma juu ya ufisadi katika ununuaji wa ndege, wakati tayari serikali ilikuwa na ndege nyingine mbili, moja ikinunuliwa wakati wa Mwalimu na ina uhakika wa kufanya kazi kwa miaka 100 iwapo ingefanyiwa matengenezo kadiri inavyotakiwa.

Pia akamtaka kujibu hoja za Watanzania juu ya ufisadi wa rada, ambao hata Waingereza wanaupigia kelele, baada ya yeye na wenzake serikalini kufanya ‘dili' kujinufaisha wao badala ya kuongoza wananchi.

Nyerere aliongeza tuhuma kwa Mkapa akisema kuwa pia anatakiwa kujibu hoja juu ya mauaji ya Zanzibar ya mwaka 2001, ambapo kwa mara ya kwanza Tanzania mbali ya serikali kuua raia wake kwa risasi, ilizalisha wakimbizi kwenda nchi za Kenya na Somalia.

Akifafanua tuhuma za ufisadi dhidi ya Rais Mkapa, mbunge huyo alisema kuwa kama Mkapa anataka kueleweka mbele ya Watanzania wenye uchungu na nchi yao, anatakiwa kujibu hoja za msingi juu ya tuhuma hizo za ufisadi zinazomwandama tangu akiwa madarakani hadi anastaafu.

Mbunge huyo ambaye alikuwa akihutubia mamia ya wakazi wa maeneo ya Lenguruki, Poli, Sing'isia na Nkoaranga, alisema kuwa rais huyo mstaafu anapaswa kuwa mmoja wa watu wa mwisho kusimama mbele za watu kwani hali inayolikabili taifa kwa sasa, ikiwamo ufisadi uliotapakaa ndani ya chama chake na serikali ya CCM, iliasisiwa tangu wakati wa utawala wake, kwa kuanzia na sera za ubinafsishaji zilizoua misingi ya viwanda iliyowekwa na Mwalimu Nyerere.

Kwa upande wake, mgombea wa CHADEMA Joshua Nassari, alisema kuwa amegombea kwa nia ya kubeba ‘mizigo' ya wana wa Arumeru kwani anaitambua, hivyo yuko tayari kuibeba kwenda nayo bungeni Dodoma na katika Halmashauri ya Wilaya ya Meru, kuwasemea na kuiwajibisha serikali ili iwajibike kwa wananchi.

Joshua alionekana kuwagusa wananchi wa maeneo hayo pale alipokuwa akizungumzia kero za kila eneo husika, kama vile ardhi, maji, afya na elimu na namna ambavyo wanaweza kushirikiana pamoja na mbunge wao katika kuyatatua, iwapo watamchagua yeye ambaye amezaliwa na kukulia katika maeneo hayo na yuko tayari kuwatumikia akiwa anaishi katika maeneo ambayo wanaishi wao pia.

Aliwataka watu wa Meru wasidanganyike na maneno ya Mkapa kuwa atakwenda kumshauri Rais Jakaya Kikwete ashughulikie matatizo ya ardhi katika wilaya hiyo, kwani alishindwa kufanya hivyo wakati akiwa na mamlaka ya urais, hawezi kuifanya kazi hiyo kwa sasa kwani rais ana hiari ya kukubali au kukataa ushauri wa mtu yeyote kwa mujibu wa katiba yetu mbovu.

"Kwa mujibu wa katiba yetu mbovu ambayo tunataka tuiandike upya, rais halazimiki kuchukua ushauri wa mtu yeyote, hivyo Kikwete anaweza kukataa ushauri wake huyo Mkapa, aje ajibu hoja hapa kwa nini alishindwa kutatua matatizo ya ardhi kwa watu wa Arumeru wakati akiwa madarakani?" alihoji Nyerere.

​
 
Watoto wote wa tumbo moja na Mwl. majina yao yalikuwa JKN
1.Julius Kambarage Nyerere,
2.Joseph Kizurira Nyerere
3. Josephat Kiboko Nyerere!.

Ila Chifu Burito alikuwa na mke zaidi ya mmoja na mama Nyerere alikuwa mke mdogo. Kwa baba kina Nyerere wako wengi hata mpiganaji Jackson Manyerere ni ukoo huu. Jee watoto wengine wa Chifu Burito ni kina nani?.
Jackson Manyerere hatoki ukoo wa Burito alitunzwa tu na kukulia ikulu kwa Nyerere baadaye kuwa mwandishi wa habari.
 
dah! hii thread inanikumbusha thread nyingine ya HUTAKI UNAACHA.
huyo Mr. clean hatumtaki lushoto.
 
Mkuu Nyumbu-,

Lengo ni kuelemishana na wakati huo huo inabidi tukemee hii tabia inayojengeka miongoni mwetu sisi Watanzania kwamba kila kitu ni mkono wa mtu. Madhara yake hatujifunzi na tunaendelea kuangamia hata kwa mambo ambayo ni uzembe wetu tu.

Binafsi sioni fouls zozote juu ya uhai wa JKN kwenye mjadala wote huu, Si umeona hata Jasusi anasema hata Marekani waligundua ugonjwa wa JK miaka miwili kabla ya kulazwa UK? Pia sioni motive ya eti Mkapa aamue kumwua Nyerere?

Kikubwa, pamoja na kutokuwaamini Waingereza wanavyoshughulikia matatizo ya dunia nje na nchini kwao, nina waamini inapokuja kushughulikia haki ya mtu akiwa ndani ya mipaka yao. Wanaweza kufanya madudu mengi sana wakiwa nje ya nchi yao lakini sio wakiwa ndani. Ukiwa ndani haki yako inalindwa na vyombo vingi sana. Nitakuwa wa mwisho kuamini mtu kama Nyerere atalazwa kwenye hospitali ya serikali zaidi ya miezi mitatu na kugundulika kuna fouls na wataficha. Sio rahisi sana mkuu kwasababu ukiwa kazini huwezi kumwamini hata rafiki yako inapokuja masuala ya uhalifu, inabidi ulinde usalama wako, hivyo sio rahisi kufichiana siri kiasi hicho.
Mkuu Mtanzania, humu jukwaani tuna tabia ya kuwa carried over na cinspiracy theories on almost everything!. Kwenye issue ya Dr. Mwaki nimewaeleza sio vibaya watu wangejua alikuwa anasumbuliwa na nini kabla ya issue ya kitaulo na alitumia dawa gani na kwa muda gani na hizo dawa zina side effects gani!. Watu wamekazania conspiracy theory ya kutiliwa sumu tuu!. Sasa hii cobspiracy theory dhidi ya kifo cha Mwalimu, basi sasa itageuka wimbo!.
 
mwalimu hakupenda kutibiwa london (st thomas)....mzee alikataa kabisa na nakumbuka siku hiyo butiama mkapa alipokwenda kumsalimia mwalimu...mwalimu hakupokea mkono wala salamu ya mkapa....mwalimu alimuuliza swali moja mkapa'' leo ndo umejua kuwa ninaumwa?......mkapa akajitetea kuwa alikuwa na kazi nyingi akaongeza kwa kusema nimepanga utaratibu ukatibiwe london...mwalimu akakataa kabisa ..mkapa akasisitiza mwalimu akagoma...ndipo binti zaek mwalimu wakaingilia kati kumshauri mzee...mwalimu alitaka kwenda new york maana mwaka 1998 alikwenda huko na kufanya chek up na afya yake ilikuwa safi ....

siku anakwenda wingereza pale uwanja wa ndege mwalimu alikuwa mwenye nguvu za kutosha na bada ya kuongea na waandishi wa habari alipanda ngazi za ndege akiwa anakimbia na alipofika pale juu aligeuka na kuwapungia mkono watz....

wakati mwalimu anapelekwa wingereza hiyo hosp haikuwa specialized kwenye magonjwa hayo.....halafu ni kwa nini hawakumpeleka hosptila moja kwa moja bada yake wakamuweka hotelini hadi alipozimia ndo wakampeleka hapo st.thomas?......

mkuu ''mtanzania hili swala la ugonjwa wa mwalimu naomba niseme kuwa hulijui kwa undani......kifo cha mwalimu kilijaa utata sana...halafu hivi unajua ni kwa nini kingunge alikwenda london?

Mkuu,,tafadhali acha tu yamwagike,naomba weka wazi sababu ya kile kibabu Kingunge kusafiri tufahamu,,what I know Mwl siku anaondoka kwenda UK alikuwa mzima,nilikuwa mmoja ya waliosindikiza msafara wake hata kabla hajapanda ndege alikaa VIP lounge Terminal One pale akiongea vizuri tu hata akisema msihofu ni "check up" tu ya afya
 
Jackson Manyerere hatoki ukoo wa Burito alitunzwa tu na kukulia ikulu kwa Nyerere baadaye kuwa mwandishi wa habari.
Hilo jina la Nyerere kalipata wapi?. Nimeuliza ndugu wa Nyerere kwa baba ni kina nani?.
 
-Tatizo lako umeathiriwa na Ujinga,nimehitimisha kwa kusema sijui....sijaeleza sijui nini naona umekurupuka tu...


-Wewe ndiyo hujui ,unalazimisha watu kulishwa ***** kwa faida ya wachache..


-Naungana na Mkuu Mtanzania kuwa vicent amepotoka na alitakiwa kujibu alichokisema Mkapa..


-Kaibua hoja ambayo haiwezi na Hana mamlaka ya kuzungumzia kifo cha JKN!
Hivi, wewe Gembe ungejibuje kama uhalali wa familia yako ungeshukiwa na kiongozi wa taifa?
Siwaelewi kabisa wanaomsakama na kumlaumu Vincent Josephat Kiboko Nyerere. He is a Nyerere for God's sake.
Tukubali kuwa Mkapa ndiye aliyekurupuka. Sasa wanamtafuta Makongoro awasaidie. Too late.
 
Ndugu yangu Mtanzania,
Nakupa ushauri kidogo tu. Do not rush to judgement. Sometimes the truth is more stranger than fiction. Waswahili wana msemo usichokijua ni kama giza nene. Ni hayo tu kwa sasa.
Asante Jasusi, kuna watu hata ukweli wakikutana nao uso kwa uso wataukana kwani wameifanya migumu mioyo yao. Kifo cha Mwalimu hakikutangazwa mara moja ili watu wa aina hiyo watayarishwe kisaikolojia kuupokea uwongo. Na kweli wakanasa na kuanza kutumiwa na wahusika katika harakati zao za kuuzika ukweli. Kuuzika ukweli? Hiyo nawaambia haitawezekana na haijawahi kuwezekana hata kwa dawa, ukweli hautakubali uzikwe hivi hivi.

Tazama sasa mzimu wa ukweli unavyomtafuna Mkapa mpaka unajiuliza, ni kitu gani kimemtuma aropoke? Well, as James Hadley Chase would put it, the guilty are always afraid! Mkapa kiburi chake kimemtuma alikoroge (at the wrong time, to the wrong person, for the wrong reason, by the wrong method, in the wrong context)...sasa akae asokomezewe machungu yake. Anavuna alichopanda...
alijiunga nao
akaapa mbele yao
akatupa mbachao
kwa msala upitao.
​
 
Haaa haa haaa loooooooser wa kura ya maoni anajaribu kuripea madonda yake.....bwaa haa haa haa

Sawa Mkuu, mimi ni loser, sasa mwenzetu usiye loser ume achieve nini hapa duniani cha kujisifia. Uzuri Wa dunia hii ukiona mtu anafurahia failures za watu wengine jua yeye mwenyewe ana frustrations nyingi kwenye maisha yake.
ndio maana furaha yao kubwa ni kuja JF na kujaribu kutukana wengine. Uzuri huwezi kutatua matatizo yako kwa ku abuse watu wengine.

Good luck mkuu, kwanini unapoteza muda wako na losers?
 
Mkuu,,tafadhali acha tu yamwagike,naomba weka wazi sababu ya kile kibabu Kingunge kusafiri tufahamu,,what I know Mwl siku anaondoka kwenda UK alikuwa mzima,nilikuwa mmoja ya waliosindikiza msafara wake hata kabla hajapanda ndege alikaa VIP lounge Terminal One pale akiongea vizuri tu hata akisema msihofu ni "check up" tu ya afya
Mkuu Kingunge alikuja kupelekwa kudhibiti flow of information baada ya mwanafamilia mmoja kuongea na waandishi wa habari kule Uingereza na kusema kutoridhishwa na treatment (sio ya madaktari) nzima aliyofanyiwa Nyerere, ila wakati huo tulikuwa tunaambiwa alikuwa haongei nafikiri ilipita kama wiki hivi wanaficha.
 
Back
Top Bottom