Vincent Nyerere ampa Mkapa vidonge stahiki

Vincent Nyerere ampa Mkapa vidonge stahiki

Mkuu Sikonge,

Ukiamini haya maneno ya Vincent basi utaamini utumbo wowote wa wanasiasa.

Kwanza kafanya makosa makubwa kwenye timeline. Nyerere alifariki 1999 wakati prof. Mwakyusa alipewa uwaziri mwaka 2006 tena na rais Kikwete na wala sio rais Mkapa.

Mkapa kasema hamtambui Vincent kama mtoto wa JKN, ilitosha Vincent kujibu yeye JKN ni babake mdogo/mkubwa. Haya yote ni matokeo ya watu mbalimbali kujifanya walikuwa karibu na JKN wakati ukweli si ajabu ni tofauti sana.

Kwa kuingiza kifo cha Nyerere kwenye siasa za uchaguzi, tayari ameiingiza familia nzima ya Nyerere kwenye hili na hao wengine itabidi waseme.

Tusiwe wajinga kiasi hicho cha kuweza kuamini kila ugonjwa ni mkono wa mtu. Nilikuwa hapa London wakati Nyerere anafariki na siwezi kuamini nchi ina watu wajinga kiasi hicho cha hata kuanza kufikiria kwamba JKN aliuwa na njama.

Nilifikiri Mtikila ni kichaa pekee, kumbe tuna hata wabunge ambao ni wajinga kiasi hiki? Hizi hisia za mkono wa mtu kwenye kila jambo zitatupeleka pabaya. Tutajenga taifa la waabudu Kikombe cha Babu na mwisho wake ni kuangamia maana hatutafanya tahadhari yoyote kwenye mambo yanayotusumbua hapa duniani.

Huyo Vincent inaelekea hata knowledge ya cancer hana.

Aliyeanzisha hili zali ni Mkapa mwenyewe ,wananchi wengi tumekuwa tukidadisi hata humu JF kuna thread imetembea sana kuulizia nini haswa kilimuua Mwalimu,Leukemia inaua lakini sio abruptly kama ilivyokuwa kwa mwalimu, Mkapa aeleze wananchi alimfanya nini Mwalimu ni swali halijaanza kwa Vicent magezeti, mitandao na hata watu binafsi tumejiuliza ni wakati wa MKapa kutueleza ,Vicent sio mjinga
 
kumbe humu jf tnachangia kiushabiki sana!mathalani mkapa angekataa kumpeleka mwl nyerere kutibiwa nje ya nchi watu kama vicent wangesema kama alvyoropoka,pili mm mwenyewe nina mzee,na mara nyingi wazee wetu huwa wabishi kwa hyo mwl nyerere aliapply hyo tabia ya wazee,halfu nyie wanajf kwl kwa akili alyokuwa nayo nyerere unaweza kusema eti alilazimishwa,huu ni ujinga na upuuzi kabisa,tjipange kuchambua mambo vzuri,

Usitulaumu sisi members wa JF, kwani tumeshutumu kitu kwenye hili. Kamshutumu Mstaafu Mkapa kwa kuleta chokochoko hii kwenye familia ya watu. Wala sisi wana JF hatukumtuma Mkapa akafungue kampeni kwa style ile ya kuchambua koo za watu na kutukana wapinzani. Sisi mambo ya familia ya watu hatuingilii, ila Marehemu Mwl. Nyerere alikuwa kiongozi wa Taifa ndiyo maana tunabaki kujihoji.
 
MAumivu yalikuwa makubwa mno kwa watanzania, watu walilia sana
hana sasa watu bado wanamkubuka, kumbe aliyepanga mipango ya mauaji ni Ben( shame on you)




images
Mzee umenikumbusha mbali sana tuliomboleza mwezi mzima, kina Komba walianza kutunga nyimbo 2 weeks before sijui walijuaje. Na ikulu kukarabatiwa kwa rangi kumbe watu wanagongeana glass.
 
kapa kalikoroga,kazi kwake sasa kulinywa taratiiiibu bila kujali uchungu wala ukakasi wake!!!!
 
Ni kweli jina la Nyerere ni la ukoo si miliki ya Julius Kambalage ambaye ni Mwalimu nyerere

kama wengi wanavyodhani. Mkapa asingeweza kumfahamu vicent kwa sababu sio mtoto wa Kambalage familia ambayo Mkapa yuko karibu nayo.

mkuu sasa mbona muda mwingine unajifanyaga hamnazo.!
 
Angeweza tu kusema Mkapa hawezi kujua wanafamilia wote wa mwalimu kwani si mmoja wa wanafamilia. angelenga zaidi kuthibitisha kwa umma ukweli wa undugu wake na mwalimu nyerere kila mtu ana hamu ya kujua jambo hilo nikiwemo mimi.

Unataka ujui ili nn? Naona hamna la maana hapa zaidi ya porojo.
 
Mshaurini Vicent Nyerere aachane na hizo siasa. Hoja kuu ambayo alitakiwa kuisimamia ni kwamba Vicent Nyerere hajawahi ku-claim mahali popote pale kwamba yeye ni mtoto wa Marehemu Mwalimu Nyerere. Kwa hiyo, claim ya Mkapa ilikuwa baseless na haiwezi ku-hold maji na hizo ndio siasa za maji taka, watu wanaacha hoja halafu wanakijita kwenye kuzua vijambo na vijimambo.

Discussion za chanzo cha kifo cha Mwalimu Nyerere kwa sasa haziwezi kuwasaidia CHADEMA ili washinde huko Arumeru Mashariki. Mjadala huo kwa sasa hauna msaada wowote kwa wananchi wa Arumeru ambao wana matatizo ya Ardhi na Maji, pamoja kukosekana kwa ajira kwa vijana.

Focus ya Kampeni ya CHADEMA iwe ni kwenye kero za wananchi wa Arumeru. Ili kumgonga vilivyo Mkapa na Chama chake, matatizo ya maji na ardhi hayajaanza leo wala juzi, yapo kwa miaka mingi sasa. Je, Mkapa akiwa Rais ina maana hakuyajua hayo matatizo, kama aliyajua, kwanini hakuyashughulikia? Kikwete yuko madarakani mwaka wa 7 sasa, je hajapelekewa hayo matatizo au hajui hayo matatizo? Je, wananchi watakuwaje na imani kwamba Mkapa akienda kumwambia Kikwete matatizo ya maji na adhi atayatatua na ilihali amekuwa madarakani kwa miaka 7 na matatizo yako pale pale?

Iwapo Mzee Sumari (RIP) alishindwa kusaidia kutatua matatizo ya Arumeru Mashariki akiwa Naibu Waziri wa Fedha (sehemu ya serikali ya chama tawala), je leo hii mwanae ndio ataweza kuyatatua? CCM kimebaki kuwa ni chama cha kuweka ahadi hewa bila kutimiza. Hapo ndio CHADEMA inatakiwa kusimamia kwa kuwa ndo ukweli wenyewe na wananchi wanajionea. Wakumbusheni kwamba hata Igunga ambako CCM walishinda uchaguzi mdogo, zile ahadi zote za CCM zilizotolewa kwa wana Igunga ikiwemo ya kujengewa daraja hazijatimizwa hata moja!
Nakubali mada I think this should be the point of discussion. CDM ijikite kueleza vipi itatua kero na si vinginevyo. Vijembe na mbwembwe zingine hazihitajiki.
 
huyu Mkapa si kuna kipindi alizomewa?damu ni nzito aisee..baba yetu wa Taifa katangulizwa mbele ya haki sisi hatukujua lakini damu kwa vile ni nzito ikawa inajua.
 
Kwahiyo Mkapa mwaka 2000 aliunda baraza jipya la mawaziri akamwacha Mwakyusa. Miaka mitano yote akaendelea kumwacha.

Amemaliza kipindi chake ndio anampa fadhila 2006? Unahitaji kuwa mgonjwa kufikiria hivyo.

kweli nimekubali kuwa mgojwa lakini unajua jinsi balali alizushiwa kufa? unajua how TISS works?
unajua mkemia mkuu wa serikali alivyokufa?

Tiss imejaza watu wengi kwenye mashirika wanatekereza maagizo yao then fadhila baadae
 
Kwahiyo Mkapa mwaka 2000 aliunda baraza jipya la mawaziri akamwacha Mwakyusa. Miaka mitano yote akaendelea kumwacha.

Amemaliza kipindi chake ndio anampa fadhila 2006? Unahitaji kuwa mgonjwa kufikiria hivyo.
Na utaendelea kuwa mgonjwa tu. Kwani Kighoma Malima alifanyiwa unyama lini na mtoto wake alipewa uwaziri lini ili kuficha kelele. Serikali inaoperate katika mfumo wa risk based operations. Husababishi risk sasa usahau madaraka, ukisababisha risk leo jiandae kwa madaraka kesho.
 
Kwahiyo Mkapa mwaka 2000 aliunda baraza jipya la mawaziri akamwacha Mwakyusa. Miaka mitano yote akaendelea kumwacha.

Amemaliza kipindi chake ndio anampa fadhila 2006? Unahitaji kuwa mgonjwa kufikiria hivyo.

Huhitaji miwani kuona hili! Unganisha dots utapata jibu! 1999 was too short kumwandaa Mwakyusa! Ilibidi aandaliwe na zaidi aonekane kuwa amechaguliwa na wananchi. Haikuwa kweli hata kidogo! Hongo hizi! Iko siku mawe yatasema! Siasa zetu zinakwenda pabaya sana. Ukisema kweli wanakuondoa! Wanaogopa! Ndiyo wanaogopa vitambi vyao kuporomoka!
 
ungeishia hapohapo kwenye sijui, maana hujui!!!:cool2:

-Tatizo lako umeathiriwa na Ujinga,nimehitimisha kwa kusema sijui....sijaeleza sijui nini naona umekurupuka tu...


-Wewe ndiyo hujui ,unalazimisha watu kulishwa ***** kwa faida ya wachache..


-Naungana na Mkuu Mtanzania kuwa vicent amepotoka na alitakiwa kujibu alichokisema Mkapa..


-Kaibua hoja ambayo haiwezi na Hana mamlaka ya kuzungumzia kifo cha JKN!
 
Mkuu Sikonge,

Ukiamini haya maneno ya Vincent basi utaamini utumbo wowote wa wanasiasa.

Kwanza kafanya makosa makubwa kwenye timeline. Nyerere alifariki 1999 wakati prof. Mwakyusa alipewa uwaziri mwaka 2006 tena na rais Kikwete na wala sio rais Mkapa.

Mkapa kasema hamtambui Vincent kama mtoto wa JKN, ilitosha Vincent kujibu yeye JKN ni babake mdogo/mkubwa. Haya yote ni matokeo ya watu mbalimbali kujifanya walikuwa karibu na JKN wakati ukweli si ajabu ni tofauti sana.

Kwa kuingiza kifo cha Nyerere kwenye siasa za uchaguzi, tayari ameiingiza familia nzima ya Nyerere kwenye hili na hao wengine itabidi waseme.

Tusiwe wajinga kiasi hicho cha kuweza kuamini kila ugonjwa ni mkono wa mtu. Nilikuwa hapa London wakati Nyerere anafariki na siwezi kuamini nchi ina watu wajinga kiasi hicho cha hata kuanza kufikiria kwamba JKN aliuwa na njama.

Nilifikiri Mtikila ni kichaa pekee, kumbe tuna hata wabunge ambao ni wajinga kiasi hiki? Hizi hisia za mkono wa mtu kwenye kila jambo zitatupeleka pabaya. Tutajenga taifa la waabudu Kikombe cha Babu na mwisho wake ni kuangamia maana hatutafanya tahadhari yoyote kwenye mambo yanayotusumbua hapa duniani.

Huyo Vincent inaelekea hata knowledge ya cancer hana.


wakati upo london uliwahi kwenda kumuon mwl hosp?

unajua kiini cha maradhi yale yalianzia wapi?

uwepo wako london ni proof tosha kuwa mwl alikufa kifo cha kawaida?

mtikila alisema mwl kapandikiziwa sumu(arsenic) kwenye damu na hivyo kuibua hiyo kansa?

hapo ulipo unamwamini mkapa?

unajua ni kwa nini prof mwakyusa alizuiwa kumgusa mwl?

unawajua madaktari waliokuwa wanamtibu mwl huko london baada ya prof mwakyusa kuzuiliwa?
 
Mkuu Sikonge,

Ukiamini haya maneno ya Vincent basi utaamini utumbo wowote wa wanasiasa.

Kwanza kafanya makosa makubwa kwenye timeline. Nyerere alifariki 1999 wakati prof. Mwakyusa alipewa uwaziri mwaka 2006 tena na rais Kikwete na wala sio rais Mkapa.
Ungesoma thread toka mwanzo ungeelewa kuwa Vincent hajazungumzia Mwakyusa kupewa uwaziri hayo ni maoni ya wana JF.
 
kama kumbukumbu yangu ni nzuri Mwalimu alikuwa na wadogo zake watatu tu wa tumbo moja kutoka kwa Mama yake 'Mgaya' ambao walikuwa ni dada yake aliyekuja kuolewa na Lawrence Gama na akafariki kwa kansa ya titi na mwengine ni Joseph na Kiboko.

Jibu zuri, sasa huyo Kiboko ndiye baba yake Vicent. Mkapa angekuwa na busara kidogo angefanya uchunguzi wa wanafamilia hawa wala asingeyazua haya yote. Yeye aliona ndiyo njia nzuri ya kuiua CDM na kummaliza Vicent kisiasa. Sasa kalikoroga mwenyewe, sijui atalinywaa ama....
 
Back
Top Bottom