Vincent Nyerere ampa Mkapa vidonge stahiki

Vincent Nyerere ampa Mkapa vidonge stahiki

Mkapa mikono yakeimejaa damu, alianza kuonja damu kwa Imran Kombe, alivyonogewa akachinja Wapemba wasiokuwa na kosakisha akawapandisha vyeo makuhani wake wa mauaji, ni wengi tu wamepoteamikononi mwa Mkapa.Lakini malipo ni hapa hapa duniani, si mnaona ngozi yakeilivyoanza kubabuka.
Naendelea kusema Ben ameyataka mwenyewe kiburi chake kimemponza, kiburi, jazba, dharau ndizo zilizopelekea kudhani anaweza kuwafanya chochote watanzania na hakuna wakumfanya kitu. Ndio maana juzi alikuwa na guts za kuwatukana wapinzani and the bad thing is still kuna watu walimpongeza na sasa bado kuna watu hawaoni ubaya wa yeye kumtamkia vile VN. Tuliona alivyowachinja Wapemba watu wake mwenyewe anawapelekea vifaru huku akijua kabisa hawana hata gobole.

Kosa kubwa alilolifanya Mkapa ni kuwa underestimate Chadema in general na Vincent in particular kwa kudhani kuwa hawawezi kusema kitu watanyamaza kama walivyonyamaza Igunga hajui kuwa mambo huwa yanabadilika.

Hii issue ni mbaya kwa upande wake hata kwa CCM, si tu kwa uchaguzi huu bali effects zake zitaonekana hata baada ya uchaguzi. Kama watu wanavyobashiri kuwa anaweza kujibu, binafsi sishauri kitu hicho kwa vile hajui adui yake amejiandaa kiasi gani inaweza ikawa mbaya zaidi. Aelewe VN hayuko peke yake mwenye mawazo hayo, kuna original source ya yaliyotokea kwanza kwenye familia yenyewe na nje ya familia. Najuwa CCM nao wanaweza kumtumia Makongoro au wana familia wengine kukanusha, lakini wakifanya hivyo waelewe wanataka kuigawa familia na hadhi ya familia hiyo itazidi kushuka.
 
Huyu Vincent anaonekana amekosa malezi mazuri...Kuna vitu vya kuhoji, but hili la kifu cha nyerere lilikuwa lipo wazi kabisa!
Kwa hili ametokota!

kaka nakuheshimu sana katika uchangiaji wako ila hapa umetokota. Kijana anajua anachokifanya.
 
ivi siri ya TANESCO ya kukata umeme sa2 usiku kabla ya taarifa ya habari na kuurisha immediately baada ya habari ni akili au ujambazi wa kitahaira? hata mkate umeme taarifa zitakuja tu!

siku wakiona pa kukatia umeme wa jf....kila mkileta topiki ya kujadili ccm wanakata umeme no kujadili.!!
 
Mkuu Sikonge,

Nafikiri unajua wazi mimi muda wote simpendi na sijawahi kumpenda Mkapa shauri ya ubabe wake na pia jinsi alivyosimamia ubnafishaji. Lakini bado naamini Mkapa alifanya vizuri kipindi chake kuliko mzee Mwinyi. Mkapa aliiga baadhi ya visions kwa JKN; alikuwa najaua anataka nchi iende wapi. Kosa kubwa ni pale mwishoni kuanza kujigawia mali yeye na rafiki zake.

Nyerere asingeliweza kumruka Mkapa waziwazi kwenye public maana huyo Mkapa kwa Nyerere ilikuwa kama mtoto wake na pia alijitahidi sana kipindi chake cha kwanza. Ukiangalia historia ya Nyerere, watu aliokuwa na mapenzi nao alikuwa hawatupi. Hiyo ndiyo ilikuwa weakness yake pia.

Kama kulikuwa na mkono wa mtu kwenye kifo cha Nyerere basi ulikuwa kwa maana ya uzembe na wala sio kwa nia ya mipango ya kumwondolea mbali.

Tumwache mzee wa watu apumzike salama; sasa ni wakati wetu kuja na visions zetu, maana ushauri wa baba haupo tena.

Mtanzania,
Nimefuatilia sana uzi huu na kwa kiasi kikubwa nakubaliana na baadhi ya hoja zako. Lakini swali langu, kwa nini unatetea sana uwezekano kwamba kunawezekana kukawa na jinai katika kifo cha Nyerere? Inaelekea una uhakika kabisa kwamba Nyerere hakuuawa, sasa unaonaje utupe facts na si mtazamo kwamba Nyerere hakuuawa? Kwa kuwa unatumia uelewa wa kawaida tu kwamba Nyerere hakuuawa, basi usiondoe kabisa speclulation kwamba Nyerere aliuawa!
Hoja zote zina mashiko: kwamba Nyerere alikufa kwa kansa ni asilimia 50 lakikini kwamba pia aliuawA ni asilimia 50!
 
kumbe ya mwakyembe ni muendelezo!!!!! duuuuuh nyerere kweli aliondoka airport akitembea vizuri bt baada ya week akawa hoi!!!! duuuh kuna kitu hapo
 
Pole zake Mkapa kwa kibano anachokipokea kutokana na kuropoka kwake. Hakika anastahili zahama yote hii kwa maana alichokifanya ni kumdhalilisha huyu kijana na kumnyanyasa. Si kazi ya Mkapa kutueleza watanzania nani ni mtoto halali wa nani hata kama hilo halitamhusu Baba wa Taifa. Laiti Mkapa angekuwa mstaarabu angeomba radhi kwa familia ya Baba wa Taifa na watanzania kwa kudhalilisha alikofanya ambako naamini alifanya bila kujua madhara yake!
Kilichofanywa na Vicent ni kusema hadharani tu yaliyokuwa yakisemwa kichini chini juu ya Mkapa kuhusishwa na kifo cha Nyerere. Laiti nchi hii ingekuwa na usalama wa Taifa unaofanya kazi vema mkapa angeshahauriwa kujiweka mbali na matamshi yanayomhusu Baba wa Taifa. Nauhusisha Usalama wa Taifa kwa sababu kama Rais Mstaafu anastahili ulinzi anaopewa ambao ni pamoja na taarifa ya jamii ina picha na mtazamo gani kumhusu. Yamekuwa yakizungumzwa kwenye daladala, vijiwe na sehemu kadhaa siku nyingi tu kwamba alimtoa kafara kukidhi imani yake mpya ya u-Free Masion! Huku wengine wakidai alifanya hivyo ili kuondoa kikwazo kikubwa cha yeye kufanya alivyofanya, yaani kuuza kila kitu hadi nyumba za umma zilizojengwa kabla hata baba yake hajazaliwa! Naona sasa amejifunza kwa gharama kubwa kutoropokaropoka ovyo.
 
Mtanzania na MkamaP,

Ndiyo maana nasema sijali sana kama Mkapa alihusika moja kwa moja au alisaidia tu hali itokee.

Kama Mkapa asingeliiba kijinga (kula bila kunawa) basi ninaamini hata Kikwete asingelikuwa Rais. Na leo hii baada ya Mkapa, CCM ingelikuwa imara zaidi huku Tanzania ikizidi kuwa TAIFA KUBWA.

Term ya kwanza, Mkapa alifanya vizuri na hata ya pili. Kinachomuharibia Mkapa ni WIZI wake wa KIJINGA. Leo hii tungelikuwa na sehemu ya kukimbilia Watanzania baada ya JKN kuwa ameshakufa.

Ila sasa huyu mtu, aliyewahi kuwa RAIS WA WATANZANIA KWA MIAKA 10, akija hapa na kuanza kutukana "Wapinzani wajinga, VN si mtoto wa Nyerere maana sikutambushwa" basi unaanza kujiweka kwenye sahani ya akina KIRANGA WA JF (sijui alipotelea wapi huyu jamaa) ili wakukaange.

Inawezekana VN anadanganya ila madhara ndiyo yameshatokea na ukichukulia hasa uvumi ulishakuwepo siku nyingi.

Pia ukisoma maelezo ya Jasusi, yeye anakataa hata kutaja ugonjwa wa JKN na anagoma hata kuandika zaidi. Anyway, simshangai maana anajulikana kwa wengi.

Mkapa aachane na mambo ya SIASA na aungane na MWINYI na kuwa BABA WA TAIFA. Vinginevyo yatafumuka zaidi ya haya yanayofumuka sasa na siku za mbeleni, vichaa kama akina Lema wanaweza kuja kumpandisha kizimbani akiwa kwenye kitanda akisubiri kufa ili aone maana ya kuwahishwa kwa Muumba.

Mkuu,
Wanamlaumu tu Mkapa leo, hawa watanzania leo wanaojifanya kubweka leo mwaka 2005 ndo walikuwa kipenzi kikubwa cha Kikwete, na Mkapa kama angemfingilia mbali Kikwete, leo hii ingekuwa kizaa zaa sana, maana hawa Tanzania hawa wangesema tatizo ni Mkapa hakuwapa kipenzi chao Kikwete.

Tatizo la watanzania wengi ni UNAFIKI, Mkapa alifanya exactly watanzania walichotoka, angefanya kinyume sijui leo ingekuwa je?

Mkuu kutukana, amekuwa akitukana siku zote hata alipokuwa rais, "watanzania wana wivu wa kike" by Mkapa. Hata hivyo tusi inategemea kama kinachoongelewa ni sahihi kama sio sahihi basi ndo tusi.

Mfano Nyerer alimuita Idd Amini "NDULI" hili halikuwa tusi kwa sababu kweli jamaa alikuwa nduli.
 
Hawa wanataka kutuambia kwamba JKN ameuliwa na Mkapa kwa kushirikiana na daktari wake kwa upande wa tazania, na kwa upande wa uingereza ameuliwa na tony brea akishirikiana na hospitali nzima na madaktari hapo. Hawa jamaa ndo wanatka kutuambia hapa. Japo wanaruka kimanga.

Cha kujiuliza ni nini uingereza imefaidika kutokana na kumuua JKN? BAE?? ha ha ha ha
Very cheap stuff.. hizi peleka FB.
 
Kumbe Chadema walimpa Vi-senti u-kampeni meneja ili akamtuhumu Mkapa kuwa alimuua Mwl. Nyerere? Huyu bwana mdogo kweli kaishiwa, kama mtanzania angeenda Mahakamani akiwa na vielelezo vya kuwa Nyerere aliuawa. Hata familia ya marehemu ingeshatoa tamko, iweje yeye mtu kuja abwatuke. Hii imedhihirisha wazi kuwa Mkapa hakukosea kusema si mmoja wa wanafamilia ya Mwalimu.
Wewe ndiye uliyeishiwa. Vincent alikuwa anajibu tuhuma zilizotolewa hadharani na Mkapa.
 
Leticia Nyerere alikuwa mke wa John Nyerere waliachana kama alivyo kwa Winnie Mandela kuendelea kutambulika kwa jina la mume wake wa zamani.
Hapana, Mama Porojo. Leticia aliolewa na amezaa na Madaraka.
 
Very soon Makongoro atalazimishwa kutoka shimoni kujibu hizi tuhuma....kama kawaida atatoa povu sana...

BTW Mkapa aliwabeba sana familia ya Nyerere baada ya kifo chake... Makongoro na dada yake Rose wote walipewa ubunge wa bwerere....

Madaraka kiburi chake kinamponza sana....

lengeri
Lengeri,
Kama ulikuwepo. Makongoro saa hizi anakutana na Wassira ambaye ametumwa na Kikwete kujaribu 'damage control."
Lakini ninavyomfahamu Makongoro, hatakubali kumsaliti mdogo wake.
 
Mshaurini Vicent Nyerere aachane na hizo siasa.
Hoja kuu ambayo alitakiwa kuisimamia ni kwamba Vicent Nyerere hajawahi ku-claim mahali popote pale kwamba yeye ni mtoto wa Marehemu Mwalimu Nyerere. Kwa hiyo, claim ya Mkapa ilikuwa baseless na haiwezi ku-hold maji na hizo ndio siasa za maji taka, watu wanaacha hoja halafu wanakijita kwenye kuzua vijambo na vijimambo.

Discussion za chanzo cha kifo cha Mwalimu Nyerere kwa sasa haziwezi kuwasaidia CHADEMA ili washinde huko Arumeru Mashariki. Mjadala huo kwa sasa hauna msaada wowote kwa wananchi wa Arumeru ambao wana matatizo ya Ardhi na Maji, pamoja kukosekana kwa ajira kwa vijana.

Focus ya Kampeni ya CHADEMA iwe ni kwenye kero za wananchi wa Arumeru. Ili kumgonga vilivyo Mkapa na Chama chake, matatizo ya maji na ardhi hayajaanza leo wala juzi, yapo kwa miaka mingi sasa. Je, Mkapa akiwa Rais ina maana hakuyajua hayo matatizo, kama aliyajua, kwanini hakuyashughulikia? Kikwete yuko madarakani mwaka wa 7 sasa, je hajapelekewa hayo matatizo au hajui hayo matatizo? Je, wananchi watakuwaje na imani kwamba Mkapa akienda kumwambia Kikwete matatizo ya maji na adhi atayatatua na ilihali amekuwa madarakani kwa miaka 7 na matatizo yako pale pale?

Iwapo Mzee Sumari (RIP) alishindwa kusaidia kutatua matatizo ya Arumeru Mashariki akiwa Naibu Waziri wa Fedha (sehemu ya serikali ya chama tawala), je leo hii mwanae ndio ataweza kuyatatua? CCM kimebaki kuwa ni chama cha kuweka ahadi hewa bila kutimiza. Hapo ndio CHADEMA inatakiwa kusimamia kwa kuwa ndo ukweli wenyewe na wananchi wanajionea. Wakumbusheni kwamba hata Igunga ambako CCM walishinda uchaguzi mdogo, zile ahadi zote za CCM zilizotolewa kwa wana Igunga ikiwemo ya kujengewa daraja hazijatimizwa hata moja!

Kwani Mkapa aliposema uzawa wa Vincenti Nyerere ilikuwa inahusiana vipi na Mgombea Nassari.........kaenda nje ya mada mwenyewe acha atolewe nje vilevile.......aliyenazisha ndo akili hana.
 
Mkamap, hivi tatizo lako hasa ni nini? Hako kaunafiki unakokataja ni kapi? Nimekuuliza swali dogo tu hapo nyuma, kwa nini kila anapotajwa Mkapa humu ndani, Mkamap huyoo...hata kama ulikuwa usingizini, usingizi unaisha! Na hapo bado hata haijatajwa ubalozi wetu Afrika Kusini wakati huo! Kulikoni wewe na Mkapa?

Hebu nikupe swali lingine, je unaamini ndani ya moyo wako kuwa kama Mwalimu angekuwa hai, Mkapa angechaguliwa tena mwaka 2000? Eti unamlinganisha Mkapa na Mwinyi, nani alimjua Mwinyi nje ya Tanzania? Jumuiya ipi ya kimataifa ingeweza kumfikiria Mwinyi hadi kumpa jukumu lolote lile nje ya nchi baada ya kustaafu?

Msomi Mkamap, kwa hakika unaboa! Iangalie tena hiyo nukuu yako hapo juu, inakuanika ulivyo. Hayo maneno jiulize aliambiwa/waliambiwa nani, katika mazingira yapi na kwa sababu zipi. Mwalimu hakuwa na unafiki hata kidogo na mimi nanukuu, "kama unampenda, kanywe naye chai", je upo Mkamap? Ficha...

Unafiki ninaousema, ni huo mlijua Mkapa kamuua Nyerere mkakaa kimya, leo hii ktk uchaguzi ndo mnaibuka, kwanza hata kama ni kweli mlimsaliti baba wa Taifa kwa highest order.

Naamini kabisa, hata leo Nyerere angekuwepo Mkapa angeingia ktk kinyanganyiro cha pili na angekuwa rais kwa kipindi hicho. Ni Nyerere ndo alimunadi Mkapa, Mkapa alikuwa hajulikani hata kwa wananchi, Nyerere ndiyo alimpigia debe, kwanza wakati wa mwazo wengi walikuwa wanafikiri ni yule aliyekuwa mchezaji wa yanga KENETHY MKAPA.

Siamini kama Nyerere angei saliti nafsi yake na kuwasaliti watanzania ndani ya miaka 4, na kama angesaliti sifikiri kama reputation yake ingebaki kama ilivyo.

Watanzania mwaka 1995 walimtaka Mrema, ni Nyerere tuseme pekee ndo alimtaka Mkapa, kuwaletea tema mtu mwingine na kumwita mr CLEAN ndani ya miaka 4, ingekuwa disasta kwa reputation ya Nyerere .

Msomi Mag3, unasema je hapo?
 
JINA LA NYERERE BABUKUBWA NDIO MAANA VICENT HUWA HATAJI MAJINA MENGINE (KIBOKO, JOSEPHAT) huenda hata ubunge kaupata kwa mgongo wa jina la Nyerere (Julius Baba wa Taifa)
So what?
 
kama kumbukumbu yangu ni nzuri Mwalimu alikuwa na wadogo zake watatu tu wa tumbo moja kutoka kwa Mama yake 'Mgaya' ambao walikuwa ni dada yake aliyekuja kuolewa na Lawrence Gama na akafariki kwa kansa ya titi na mwengine ni Joseph na Kiboko.
Na Kiboko ndiye Josephat. Baba yake Vincent na Gerald.
 
haa haa haa huyu jamaa anayeitwa Mkamap ni 'akili fupi sana'. Kuna wakati alikuwa anajidae eti yuko Poland na anatafuta wachezaji wa mpira wa kuwasaidia, hivyo wan JF wanaotaka wampe details zao. Siku nyingi sijaona post zake nikadhani yuko jela kumbe alikuwa anasubiri wakati muafaka wa kumtetea mkapa?

Mkapa yuko sahihi na nukuu, hebu nisaidie kumukuu huko kwenye kampeni amesema nini.
 
Back
Top Bottom