Upotoshaji Mkubwa dhidi ya Ubakaji na Kapuya

Upotoshaji Mkubwa dhidi ya Ubakaji na Kapuya

Hata polisi huwa hawajui ni nani hasa aliyetenda kosa mpaka watakapofanya upelelezi na udadisi. Polisi huwa wanajua kuwa kosa limetendeka (maana kunakuwa na mlalamikaji), na wajibu wa polisi ni kumtafuta mlalamikiwa, kutafuta uhusiano kati ya kosa na mlalamikiwa.
Exactly. Polisi kwa sasa wanasubiri huyu mlalamikaji ajitokeze ili waweze kupata mwanzo wa kile wanachokipeleleza.

Katika kadhia hii, mlalamikaji upo somewhere lakini inaonekana hataki kwenda kutoa malalamiko polisi zaidi ya kuyatoa kwenye gazeti moja pekee.

Kama polisi wanasema kwa sasa mlalamikaji aende kwenye kituo chochote cha polisi na ikiwezekana hata aende akaonane na RPC. Kwa nini asifanye hivyo kwa sasa kwa kuandamana na wanasheria na wanaharakati ili kukata mzizi wa fitina.

Unaposema kuwa wewe you dont accept anything on the face value - you are trying to say that the good or bad has to prove by itself of its existence???
I dont think most people are here to pass judgement, my understanding is that many people are on JF to express their thoughts and reaction towards what happened especialy the way the goverment responded to the so called VICTIMS!
Ninakubaliana na wewe kuwa serikali (Polisi) haikufanya kazi yake kama inavyotakiwa kufanya lakini vile vile hata victim hakutumia haki yake ya kiraia kama inavyotakiwa na kama anavyoombwa kwa sasa kuitumia. Report the crime na siyo kuwa part ya crime.

Hapa ndipo ninaona kuwa polisi wana matatizo na hata huyu dada naye ana matatizo achilia mbali makosa yaliyofanywa na Prof. Kapuya (kama yapo).

WHEN WE REACH THE POINT WHEREBY THE VICTIMS OF CRIME ARE THE ONE TO BLAME OF WHAT HAPPEN TO THEM, AND TREAT THE PERPETRATORS AS IF THEY ARE ABOVE THE JUSTICE (Maana unaposema kuwa humwamini mlalamikaji mpaka hapo atakapothibitisha kuwa mlalamikiwa alitenda kosa,,,,,, where is the justice then??????
Huu sio mchezo wa kuigiza!!!! Ni maisha ya mtu yameharibiwa
Tutaendelea kuamini kuwa mlalamikiwa ametenda kosa hadi hapo atakapopelekwa mahakamani na mahakama iamue vinginevyo!
Ukiangalia vizuri hili swala kama maelezo tunayoyapata ni kweli, basi utakubaliana na mimi kuwa pande zote zina matatizo katika swala hili na ndiyo maana ninasimama na Presumption of innocence.

Justice must be based on proving allegations through clear and compelling evidence na siyo through grapevine evidence.

Tukubali kutokubaliana.
 
- Nenda Polisi kafungue kesi otherwise ni kupoteza muda bure, polisi wanasema hakuna anayefungua kesi so far ni maneno mengi ya mtaani, kama unaamini unazo FACTS za kesi kwa nini usiende mahakamani JF sio mahakama!!

Le Mutuz

Aaaah we malecela huna akili tulia
 
- Nenda Polisi kafungue kesi otherwise ni kupoteza muda bure, polisi wanasema hakuna anayefungua kesi so far ni maneno mengi ya mtaani, kama unaamini unazo FACTS za kesi kwa nini usiende mahakamani JF sio mahakama!!

Le Mutuz

Mkuu nimesikitishwa na post moja kwamba we in babu poa.una bei gani nikusaidie kukanusha ka unavyofanya kwa Le Profeseli
 
- Nenda Polisi kafungue kesi otherwise ni kupoteza muda bure, polisi wanasema hakuna anayefungua kesi so far ni maneno mengi ya mtaani, kama unaamini unazo FACTS za kesi kwa nini usiende mahakamani JF sio mahakama!!

Le Mutuz

Haya mambo madogo yanayohusiana na matukio ya watoto na wanawake inabidi tuwe makini nayo. Sio kila kitu utetee tu kwa kutumia hoja za kifirauni. Matokeo ya mambo ya namna hii ya kutetea watu wanao-affiliate na serikali ni kuiabisha hata serikali yetu au Rais wetu kama ilivyotokea wakati wa ziara ya Obama ambapo swali la unyasasaji liliulizwa kwa Rais wetu ilhali si swali la kujibu Rais wetu lile. Kwani lilitakiwa liwe limeshughulikiwa ipasavyo na vyombo vya dola. Tukirejea kwenye hili la Kapuya, mbona utetezi uliotolewa kwenye vyombo vya habari ikiwa pamoja na mapicha yaliyowekwa humu yanadhihirisha kama huyu Profesa amesahau fani yake, ww kumtetea kwake kunatokana na nni. Shughulisha mwili kijana wako umbo si hoja.
 

Siyo kila uharifu mlalamikaji ndo anatakiwa kwenda mahakamani, Kazi ya Polisi ni kufanya uchunguzi wa uhalifu kwani wameishia wapi katika hili? Hivi katika lile sakata la Ugaidi wa Lwakatare ilisemekana kulikuwa kuna mpango wa kumteka Mwandishi wa habari flani, na mhusika hakuenda Polisi kulalamika, je unakumbuka jinsi Polisi ilivyojituma?

Yetu macho wahusika wanapanga mikakati jinsi ya kumnisuru mlengwa na si jinsi ya kumtia hatiani subirin tutaletewa mtu mwingine sasa hivi ambaye ndiye atakuwa mmiliki wa namba na mhusika wa tukio zima kisha mahakamani ataachiwa kwa 1000
 
Si inadaiwa kuwa alisharipoti polisi na hatua iliyochukuliwa na polisi ni "kuwapatanisha"? Kapuya alitakiwa awe anatoa kiasi fulani cha pesa kwa huyo binti (kila mwezi?). Limetajwa bunge na ccm pia katika issue hii, lakini kote huko hakuna anayekanusha with confidence. Hata Kapuya, pamoja na "kuchafuliwa" kote huko, ameishia kutoa siku saba ili vumbi litulie na zaidi anajichanganya kwenye maelezo yake.

Kama huyo dada, amedanganya kuhusu kuripoti suala hili polisi ni kosa na kwa maoni yangi polisi walipaswa kuchukuwa hatua dhidi ya huyo dada kwa "kulichafua" kwa habari za uzushi.

Kuna mambo hayajakaa sawa katka sakata hili...na kwa matukio ya hivi karibuni kwa kweli nachukua maelezo ya polisi kwa tahadhari kubwa sana!
Wewe unachukua tu tahadhari upande wa polisi. Mimi ninachukua tahadhari upande wote kwa sababu historia zinatuonyesha kuwa kwa Tanzania everything is possible.

Lakini polisi kwa sasa wametoa kitanzi cha kujinyonga wenyewe kwa kusema wanapenda huyu dada aende kwenye kituo chochote kile ambapo anaweza kuonana na RPC ili akatoe maelezo.

Kwa nini haambatani na wanasheria na wanaharakati kwenda kituoni ili kukata mzizi wa stupid excuses wanazozitoa Polisi katika kushughulikia hili swala ili pia watuondoe na sisi kwenye sintofahau ya kusema, walienda wengine wanasema, hawakuenda.

Kwa kufanya hivyo, mpira utakuwa kwenye viwanja vya polisi ambapo tutaweza kuwatupia lawama polisi tukiwa na clear conscience.
 
Inaelekea Polisi wa Tanzania hawana stadi za kisaikolojia utasubiri mtoto apeleke kesi polisi sijui kanda ya kova wakati alishapeleka kesi kanda ya Kindoni Osterbay Polisi na maamuzi yakafanywa ha ha majinga mengine yanadhani yanaweza kumsafisha mbakaji aliyekubuhu kama Kapuya shuhuda zimetoka zaidi ya milioni hapa alivyowafanya wanafunzi wake ,watoto wa dada zake wakuzaliwa naye,wafanya kazi wenziwe, watu aliwaoongoza, wizarani,chuo kikuu na jimboni kwake huyo Kapuya i wa kukata kidude chake manake hana kizibo yule
 
Wanasiasa uchwara na wachumia tumbo wapo wengi sana humu jf,,,mtu na akili zako unamtetea mbakaji,,badala yakuacha sheria ifanye kazi yake na mtuhumiwa akajitetee mwenyewe mahakamani,,,,hivi nyinyi hamna watoto wa kike,,,hamna mama zenu,,hata kama hawapo basi angalieni msije mkabakwa nyinyi,,,,,,,,,jitu zima linashadadia hajabakwa hajabakwa,,,,hivi unatimamamu wewe
 
Fedha ,Vitisho na Propaganda zatawala Tuhuma za ubakaji mtoto wa miaka 14 zinazomhusu Prof. Kapuya.

Ndugu Watanzania, tumezoea kusikia mambo makubwa ya udhalilishaji, Unyanyasaji, Uteswaji na Ukandamizaji unaofanywa na watu walioshikilia madaraka, mambo haya hutia hasira sana Jamii na wakati mwingine jamii kujaribu kuchukua hatua mbalimbali za kisheria, mara nyingi matukio haya huvamiwa na wataalamu wa kupotosha wanaotumia Nguvu na fedha nyingi pamoja na vitisho kuhakikisha wanafanya watu wasahau tukio hilo na lisizungumziwe tena na hata lisifanyiwe kazi tena.

Ndugu zangu Watanzania, huu ni ugonjwa ambao tumeulea wenyewe na sasa umetufanya tuamini kwamba ukiwa na mamlaka au na Pesa nyingi hapa nchini kila utakalofanya wewe ni sahihi hata kama ni kosa la jinai.

wote tunafahamu kwamba hata makundi kama MAFIA yalianza baada ya wale wanaokuwa wamekabidhiwa madaraka kushindwa kuyaheshimu mamlaka hayo na kuwafanya wananchi wenye hasira kuanzisha makundi mbalimbali kupingana na mamlaka hizo ili angalau nao wapate haki zao za msingi.

Suala la Ubakaji lililoripotiwa wiki hii kumhusu Prof. Kapuya ni kati ya mambo mabaya kabisa ambayo hayapaswi kuishia juujuu na badala yake sheria inatakiwa kuchukua mkondo wake hatimaye haki itendeke.......

Maswali ya kujiuliza; ni kwanini kuwe na vitisho vingi kama kweli tuhuma hizi si za kweli? kwanini Kapuya asifungue Kesi kama kweli anasingiziwa?, kwanini Kapuya aseme kwamba Simu iliyotumika aliigawa miezi 6 iliyopita bila kumtaja aliyemgawia na ili huyo ndo akamatwe kwa sms za VITISHO?
kwanini maelezo ya Kapuya yameshindwa kuthibitisha kwamba hamjui huyo msichana? kwanini Jeshi la Polisi limeshindwa kukana kwamba huyo msichan na Kapuya walishafanya Maridhiano Oysterbay mwaka 2012 baada ya kumbaka mara ya 2?
kwanini viongozi waandamizi wa CCM waliotajwa kwenye tuhuma hiyo (Mwigullu,Makinda,Kinana, Katibu wa Bunge nk) wameshindwa kukana uhusika wao?

Kuna Mtu anajiita W.J. Malecela, anadai kuomba radhi kwa Kapuya na kueleza kwamba amegundua tuhuma hizo ni za uongo.. Swali, yeye anaomba radhi kupitia Jamii forums kama nani? Mbona kwenye post zake kabla ya kuomba radhi hakuna hata moja iliyokuwa inamhukumu Kapuya sasa anaomba radhi kwa niaba ya nani...
kama yeye hakuwahi kumhukumu kapuya kwenye mtandao, na tangu jana hadi sasa kashaandika post 89 kumtetea Kapuya ,kazi hiyo anaifanya kwa maslahi gani?

wapo wengine wengi wa aina ya malecela wanaojaribu kurudisha nyuma utafutaji haki wa mtoto aliyebakwa, ninachosema mimi ni kwamba suala hili ni la kisheria, sheria ichukue mkondo wake na sio propaganda..kama kweli kapuya hahusiki basi sheria hiyohiyo ndiyo itakayompa haki na sio vitisho anavyovitoa kwa wanaharakati wanaotaka haki itendeke kwenye tuhuma hizi.

mimi binafsi niko tayari kuhakikisha suala hili halizimiki bila kufuata mkondo wa kisheria..leo ni kwa huyu mtoto yatima kesho ni kwa mtoto wako....TAFAKARI...CHUKUA HATUA...

Pamoja sana, achana na huyo the so called Malecela; mvivu wa kufikiri; show the way; we shall join you, Malecela na Kapuya wake nadhani ndio hao Reggie Mengi anshauri wakamatwe wapelekwe Milembe hospitali kwa shuruti; A big up man
 
Mkuu, ninaamini unanisoma vibaya.

Hivi unafikiri Prof. Kapuya au Polisi wangeendelea kujificha kwenye hizi stupid excuses kama huyu dada angekuwa kwa sasa ameishatoka nje na kusema mbele ya media habari yote.

Huoni kama polisi wanakuja na stupid excuses kwa sababu wanafahamu hata upande wa pili katika hii kadhia nao una mapungufu.

Ok, fine!. Let say and agree, she is a minor girl kwa hiyo kisheria hawezi kutoka nje kwenye media. What about her lawyer. Kwa sasa ni week nzima lakini hakuna movement zozote za kisheria zaidi ya kurushiana maneno kati ya Prof. Kapuya na gazeti la Tanzania Daima. Haya maneno ni kwa faida ya nani?. Kibaya kabisa, mpaka sasa huyu dada hana hata official spokesperson kutengeneza dialogue na public ili kuondoa sintonfahamu inayoongezeka kila siku kwa vile yeye ni minor girl.

Hivi hujajiuliza kwa nini magazeti mengine yamekaa kando kwenye hili swala?. The answer is simple. Hayawezi kuandika habari ambayo hayajamfahamu hata mdai/Victim achilia mbali maelezo yake.

She need to come out ili kuwasukuma law enforcement agency kufanya kazi kwa sababu watakuwa hawana stupid excuses kama hizi wanazozisema kwa sasa.

Mhhh siku zingine Ng'wamapalala huwa kama Le mutus!
 
hata iweje sim kadi ya mtu haiwezi kugaiwa kwa watu wengine maana ni sehemu siri za mtu,jamani sheria iko wapi?
 
- Nenda Polisi kafungue kesi otherwise ni kupoteza muda bure, polisi wanasema hakuna anayefungua kesi so far ni maneno mengi ya mtaani, kama unaamini unazo FACTS za kesi kwa nini usiende mahakamani JF sio mahakama!!

Le Mutuz
Hivi wewe kaka yangu, mbona unaonekana ni mtu mzima mwenye akili zake tu. Mbona ni mtu uliyetembea na kuishi nchi za watu wanaoheshimu haki na maisha ya watu? Hivi tangia uanze kutembea huko nje pia na nafasi uliyokuwa nayo ya kuwa mtoto wa waziri mkuu wa zamani, mtoto wa mbunge na nafasi ya kuona serikali inavyofanya kazi hujajifunza kitu katika kichwa chako? Hujajifunza kazi ya serikali? Kazi ya dola ni lini?
Hujui serikali inapaswa kulinda maisha ya raia hata kama ni watu wadogo kabisa katika jamii. Hivi unadhani serikali duniani zipo kuwalinda tu watu wenye nafasi zao kwenye jamii kama nyie watoto wa wakubwa? Hivi hauna hata ubinadamu, sio!
Kubaka ni kosa kubwa sana ni sawa na kosa la wizi wa kutumia nguvu. Kwa hiyo siku hizi wananchi inabidi tupeleke FACTS za uhalifu wa kutumia nguvu ili polisi waweze kukabili majambazi. Polisi inapaswa kuchunguza tukio bila upendeleo wala kufunika au kukuza ushahidi ili udhihirike. Na kwa vile huyo ni kiongozi wa nchi au mwenye nchi kama mnavyoojiita kwa akili zenu za kamasi inabidi uchunguzi ufanywe na apewe adhabu kali kama itabainika kwamba amemuingilia huyo mtoto na ikiwa amemuambukiza HIV adhabu yake pia itolewe ili iwe fundisho kwenu viongozi mnaosambaza ukimwi kwa watanzania wanyonge kuwanyonya kwa umaskini.
 
Mhhh siku zingine Ng'wamapalala huwa kama Le mutus!
Ng'wamapalala ni muathirika barabara wa bendera ya kijani japo huwa anajaribu kuificha. Wenye akili tushamjua. Anajitahidi asionekane mshabiki ila hajui mwarabu hawezi kudanganya rangi yake akaishi kuwa ni mzungu.
 
- Nenda Polisi kafungue kesi otherwise ni kupoteza muda bure, polisi wanasema hakuna anayefungua kesi so far ni maneno mengi ya mtaani, kama unaamini unazo FACTS za kesi kwa nini usiende mahakamani JF sio mahakama!!

Le Mutuz

We ulivyokuwa unamuomba msamaha Kapuya uliambiwa JF ni sebuleni kwake?
 
MACCM kama wanaona wanamtengenezea njia mbakaji basi wajue wamemtosa kwenye maji makai ya mot anababuka na dhambi na Malaika wamepitia kwa mtoto huyo ili wanawake na wanaume waliobakwa na Kapuya ambao hawakuwa na ujasiri wa kusema basi wajue mbakaji wao anashughulikiwa ni aibu kwa mtu mzima kutengeneza stadi za ubakaji
 
Hapa naanza kuona hakuna kesi kabisa! Ni ushabiki wa kisiasa tu.
 
Ushabiki wa kisiasa umechuua nafasi ndio maana huoni sheria ikuchukua mkondo wake kwenye mambo mengi kwani CCM ni imune na wana exercise impunity
 
Kumbe mliokula hela za kapuya mko wengi na wewe umo kwa nini usimtafute myamalize muanze upya.

Duuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!ama kweli wanawake wanazaa, mmmmmmhhhhh!!!!!!!!???????
 
- Nenda Polisi kafungue kesi otherwise ni kupoteza muda bure, polisi wanasema hakuna anayefungua kesi so far ni maneno mengi ya mtaani, kama unaamini unazo FACTS za kesi kwa nini usiende mahakamani JF sio mahakama!!

Le Mutuz

Baba wa Taifa (Mungu amuweke mahali pema peponi. Amen), Alipomkataa mzee wako mimi sikuwa nimemwelewa. Lakini kama Baba wa Taifa aliweza kuona aina ya huu uzao wenu ulivyo ns kuchukua maamuzi yale, hakika Baba wa taifa alikuwa Nabii.
 
Back
Top Bottom