Kuhusu tuhuma dhidi ya Heche, hadi sasa sizikubali

Kuhusu tuhuma dhidi ya Heche, hadi sasa sizikubali

Malaria 2

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2023
Posts
9,482
Reaction score
14,735
Mimi si mfuasi wa CHADEMA, lakini hilo halimaanishi nikubali kila tuhuma inayotolewa dhidi ya viongozi wake bila kutumia akili na kuhoji. Katika suala la madai kwamba Heche amekula fedha, binafsi sijaona ushahidi wa wazi unaonifanya niamini tuhuma hizo.

Pia, inapokuja habari, ni wajibu wetu kuichunguza kabla ya kuikubali au kuisambaza.

Kama Muislamu, ninafundishwa kutafuta ukweli, kuwa mwadilifu na kutokubali kila jambo linalosemwa bila ushahidi. Dini inatufundisha kuwa habari na tuhuma zinapaswa kuchunguzwa kabla ya kutoa hukumu kwa mtu.

Jambo la kujiuliza ni kwamba, baadhi ya wanaoeneza tuhuma hizi tayari wana msimamo mkali wa kuipinga CHADEMA. Hilo halimaanishi moja kwa moja kwamba wanakosea, lakini linatufanya tuwe makini na kuhakikisha tunatenganisha ukweli na hisia za kisiasa.

Mtu hapaswi kuhukumiwa kwa maneno, chuki au tofauti za kisiasa. Tuhuma zinahitaji ushahidi, na ushahidi ndio unaopaswa kuwa msingi wa maamuzi yetu.

Kama Heche amefanya kosa, ushahidi uwekwe wazi na sheria ichukue mkondo wake. Lakini kama hakuna ushahidi wa kuaminika, si sahihi kumhukumu mtu kwa sababu tu hatukubaliani naye kisiasa.

Tuwe watu wa haki: Tukosoe pale panapostahili, lakini pia tusimame kutetea ukweli na uadilifu pale tunapoona mtu anahukumiwa kwa tuhuma zisizothibitishwa.
 
Mimi si mfuasi wa CHADEMA, lakini hilo halimaanishi nikubali kila tuhuma inayotolewa dhidi ya viongozi wake bila kutumia akili na kuhoji. Katika suala la madai kwamba Heche amekula fedha, binafsi sijaona ushahidi wa wazi unaonifanya niamini tuhuma hizo.

Pia, inapokuja habari, ni wajibu wetu kuichunguza kabla ya kuikubali au kuisambaza.

Kama Muislamu, ninafundishwa kutafuta ukweli, kuwa mwadilifu na kutokubali kila jambo linalosemwa bila ushahidi. Dini inatufundisha kuwa habari na tuhuma zinapaswa kuchunguzwa kabla ya kutoa hukumu kwa mtu.

Jambo la kujiuliza ni kwamba, baadhi ya wanaoeneza tuhuma hizi tayari wana msimamo mkali wa kuipinga CHADEMA. Hilo halimaanishi moja kwa moja kwamba wanakosea, lakini linatufanya tuwe makini na kuhakikisha tunatenganisha ukweli na hisia za kisiasa.

Mtu hapaswi kuhukumiwa kwa maneno, chuki au tofauti za kisiasa. Tuhuma zinahitaji ushahidi, na ushahidi ndio unaopaswa kuwa msingi wa maamuzi yetu.

Kama Heche amefanya kosa, ushahidi uwekwe wazi na sheria ichukue mkondo wake. Lakini kama hakuna ushahidi wa kuaminika, si sahihi kumhukumu mtu kwa sababu tu hatukubaliani naye kisiasa.

Tuwe watu wa haki: Tukosoe pale panapostahili, lakini pia tusimame kutetea ukweli na uadilifu pale tunapoona mtu anahukumiwa kwa tuhuma zisizothibitishwa.
Ng’ombe wa mama leo umepotea njia?
 
Mimi si mfuasi wa CHADEMA, lakini hilo halimaanishi nikubali kila tuhuma inayotolewa dhidi ya viongozi wake bila kutumia akili na kuhoji. Katika suala la madai kwamba Heche amekula fedha, binafsi sijaona ushahidi wa wazi unaonifanya niamini tuhuma hizo.

Pia, inapokuja habari, ni wajibu wetu kuichunguza kabla ya kuikubali au kuisambaza.

Kama Muislamu, ninafundishwa kutafuta ukweli, kuwa mwadilifu na kutokubali kila jambo linalosemwa bila ushahidi. Dini inatufundisha kuwa habari na tuhuma zinapaswa kuchunguzwa kabla ya kutoa hukumu kwa mtu.

Jambo la kujiuliza ni kwamba, baadhi ya wanaoeneza tuhuma hizi tayari wana msimamo mkali wa kuipinga CHADEMA. Hilo halimaanishi moja kwa moja kwamba wanakosea, lakini linatufanya tuwe makini na kuhakikisha tunatenganisha ukweli na hisia za kisiasa.

Mtu hapaswi kuhukumiwa kwa maneno, chuki au tofauti za kisiasa. Tuhuma zinahitaji ushahidi, na ushahidi ndio unaopaswa kuwa msingi wa maamuzi yetu.

Kama Heche amefanya kosa, ushahidi uwekwe wazi na sheria ichukue mkondo wake. Lakini kama hakuna ushahidi wa kuaminika, si sahihi kumhukumu mtu kwa sababu tu hatukubaliani naye kisiasa.

Tuwe watu wa haki: Tukosoe pale panapostahili, lakini pia tusimame kutetea ukweli na uadilifu pale tunapoona mtu anahukumiwa kwa tuhuma zisizothibitishwa.
Labda wewe Malaria 2 ingalau bado umebakiza robo kidogo ya akili za kukuwezesha kutambua na kutofautiana ukweli, ushenzi na uzushi hata kama unasemwa kumwelekea adui yako...

Hongera kidogo...

Lakini wenzio wengi humu, hakuna kitu ni kama maroboti yaliyosetiwa kusema na kupokea lolote na chochote kwa sbb hayana akili...!!

Na haina shaka yoyote kuwa unawaambia wana CCM wenzako hawa kina Tlaatlaah, Lucas Mwashambwa, Dr wa Manesi, Troll JF, Mmawia, Retired na wengine kibao...

Aidha, haina shaka yoyote unamweleza haya mwana CHAUMA mmoja mpenda nyama za dezo anajiita Yericko Nyerere ambaye baada ya mirija ya ujasriamali wa kisiasa wa kupiga hela za dezo toka kwa mafisadi halisi ya huko CCM na serikalini kuzibwa na uongozi mpya wa CHADEMA chini ya Tundu Lissu na John Heche, yeye na wenzake walitimka na kutafuta gepu jingine linaloitwa CHAUMA...

Huko CHAUMA mambo hayawaendei vizuri. Wametapeliwa big time na CCM. Sasa akili na makombora ya matako yao, wameyachamisha masaa 24 kuelekea CHADEMA...

Huyu Yericko Nyerere specific ana hasira na chuki ya kufa mtu na John Heche utadhani amewahi kumtafunia mkewe. Huyu anajiita "jasusi uchwara" ndiye anayewalisha matango pori kwa ujinga na upumbavu ulio dhahiri shahiri kabisa...

Afadhali kidogo wewe Malaria 2 umeonesha kuwa una akili ingalau kidogo za kukuwezesha kuvukia barabara japo uko huko CCM kwa hayawani wasistahili heshima yoyote toka kwa watu wastaarabu...
 
Watoa tuhuma
Mimi si mfuasi wa CHADEMA, lakini hilo halimaanishi nikubali kila tuhuma inayotolewa dhidi ya viongozi wake bila kutumia akili na kuhoji. Katika suala la madai kwamba Heche amekula fedha, binafsi sijaona ushahidi wa wazi unaonifanya niamini tuhuma hizo.

Pia, inapokuja habari, ni wajibu wetu kuichunguza kabla ya kuikubali au kuisambaza.

Kama Muislamu, ninafundishwa kutafuta ukweli, kuwa mwadilifu na kutokubali kila jambo linalosemwa bila ushahidi. Dini inatufundisha kuwa habari na tuhuma zinapaswa kuchunguzwa kabla ya kutoa hukumu kwa mtu.

Jambo la kujiuliza ni kwamba, baadhi ya wanaoeneza tuhuma hizi tayari wana msimamo mkali wa kuipinga CHADEMA. Hilo halimaanishi moja kwa moja kwamba wanakosea, lakini linatufanya tuwe makini na kuhakikisha tunatenganisha ukweli na hisia za kisiasa.

Mtu hapaswi kuhukumiwa kwa maneno, chuki au tofauti za kisiasa. Tuhuma zinahitaji ushahidi, na ushahidi ndio unaopaswa kuwa msingi wa maamuzi yetu.

Kama Heche amefanya kosa, ushahidi uwekwe wazi na sheria ichukue mkondo wake. Lakini kama hakuna ushahidi wa kuaminika, si sahihi kumhukumu mtu kwa sababu tu hatukubaliani naye kisiasa.

Tuwe watu wa haki: Tukosoe pale panapostahili, lakini pia tusimame kutetea ukweli na uadilifu pale tunapoona mtu anahukumiwa kwa tuhuma zisizothibitishwa.
wenyewe ni akina Mchome,inakosa credibility
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom