Ulisikia muziki huu kwa mara ya kwanza Ukiwa wapi?

Ulisikia muziki huu kwa mara ya kwanza Ukiwa wapi?

Asante sana ndugu yangu hip hop uchwara kwa video unalozeta; ila sasa ungekuwa unaweka background information kuwa wimbo ulitolewa lini na bendi ipi kuliko kuleta link za YouTube tu. Nashukuru link zako ni nzuri na nitazitolea background pole pole kwani nyingi ni zile zilizotolewa wakati wa ujana wangu.
 

Wimbo huu pamoja na nyimbo nyingine kama Aza Umeniumbua, Bujumbura, Mary Maria, na Tambiko la Pamba Moto zilitolewa miaka themanini-kati na vijana jazz ambayo ndiyo iliyokuwa bendi ya kjwanza Tanzania kununua electric drums na Synthesizers. Wimbo huu nadhani ulikuwa ni utunzi wa Hemedi maneti na uliimbwa na Kida Waziri ambaye inasemekana alikuwa nyumba ndogo ya Maneti. Nakumbuka mwaka 1987 nikiwa mwanafunzi UDSM walikuwa na concert yao Nkurmah Hall, wao walikuwa wanakaa wawili peke yao na kunywa bia kabla ya kuingia jukwaani. Maneti alifariki nadhani mwaka 1989 au 1990 wakati ukimwi ukiwa unasumbua sana, na ikasemakana kuwa Maneti naye alikuwa ameshika mawaya; hakuna uhakika wa hilo. Ila maneti alikuwa mwanamuziki mzuri sana na nilipenda sana nyimbo zake. Mola wetu aipumuzishe roho yake pema peponi



View: https://www.youtube.com/watch?v=Ufi0t4hGmJU


View: https://www.youtube.com/watch?v=8P6LigzEecI
 


UB 40 ilianzishwa na vijan wachache huko Birmingham baada ya kukosa kazi kutokana na recession iliyoikumba Uingereza baada ya kupigana vita dhidi ya Argentina kugombania visiwa vya Falklands mwaka 1981 au 1982 nikiwa high school. Bendi ilianzishwa mwaka 1978 na wanafunzi kadhaa kama hobby kwao ila baada ya kugraduate wakajikuta hawana kazi nyingine kutokana na recession hiyo wakaanza kuishi kwa kupokea dole (unemployment benefit) ambapo walikuwa anatakiwa kujaza form Unemployment Benefit Form Number 40 (UB40). Wakaamua kugeuza bendi yao kutoka hobby club kuwa biashara na kuiita UB40. Nyimbo nyingi walizotoa mwanzoni zilikuwa siyo tungo zao original bali zilikuwa ni covers za watunzi wengine. Huu wa Red Red Wine ulikuwa ni cover ya wimbo uliotolewa na Neil Diamond nadhani mwaka 1967 au 1968 hivi: nyumbani tulikuwa na santuri yake.


View: https://www.youtube.com/watch?v=tFyNHpNlECI
 
UB 40 ilianzishwa na vijan wachache huko Birmingham baada ya kukosa kazi kutokana na recession iliyoikumba Uingereza baada ya kupigana vita dhidi ya Argentina kugombania visiwa vya Falklands mwaka 1981 au 1982 nikiwa high school. Bendi ilianzishwa mwaka 1978 na wanafunzi kadhaa kama hobby kwao ila baada ya kugraduate wakajikuta hawana kazi nyingine kutokana na recession hiyo wakaanza kuishi kwa kupokea dole (unemployment benefit) ambapo walikuwa anatakiwa kujaza form Unemployment Benefit Form Number 40 (UB40). Wakaamua kugeuza bendi yao kutoka hobby club kuwa biashara na kuiita UB40. Nyimbo nyingi walizotoa mwanzoni zilikuwa siyo tungo zao original bali zilikuwa ni covers za watunzi wengine. Huu wa Red Red Wine ulikuwa ni cover ya wimbo uliotolewa na Neil Diamond nadhani mwaka 1967 au 1968 hivi: nyumbani tulikuwa na santuri yake.


View: https://www.youtube.com/watch?v=tFyNHpNlECI

We ni manju wa mziki kama mzee masud masud
 
Asante sana ndugu yangu hip hop uchwara kwa video unalozeta; ila sasa ungekuwa unaweka background information kuwa wimbo ulitolewa lini na bendi ipi kuliko kuleta link za YouTube tu. Nashukuru link zako ni nzuri na nitazitolea background pole pole kwani nyingi ni zile zilizotolewa wakati wa ujana wangu.
Mkuu mm nmezaliwa miaka ya 90
Mzee wangu alikuwa msikilizaji sana wa hii miziki Radio Tanzania
 
Back
Top Bottom