Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Hii inanikumbusha zamani wakati vijana wanatoka vijijini kwao kwenda Dar "kutafuta maisha"

Yani wazazi walikuwa wanawahasa, kuwasihi kana kwamba wanaenda nchi za mbali kupigana vita...
Ni rahisi kumwambia mtu akiwa anaanza au kutaka kufanya jambo "kila la heri, utaweza" hata kama ni unafiki na uongo... hapa utaambiwa ukweli tu. Hakuna kupakapaka rangi uhalisia wa maisha.

Hebu tafakari hata kidogo.
 
Hio ndo tofauti ya watanzania na wanijeria, mim sikua tayari kufanya hizo illegal activities ambazo kweli zinaela Ila wanigeria wako tayari kufanya all kind of illegal activities unayoijua
Wanigeria kama wachagga tu hapa bongo, hawachagui cha kufanya, ili mradi december akaonyeshe kitu kwao. Kukaba, kuiba, ujambazi, kitmoto, nyama choma nk. Chochote kwao fursa kiwe halali au haram
 
Ni rahisi kumwambia mtu akiwa anaanza au kutaka kufanya jambo "kila la heri, utaweza" hata kama ni unafiki na uongo... hapa utaambiwa ukweli tu. Hakuna kupakapaka rangi uhalisia wa maisha.

Hebu tafakari hata kidogo.
Na ukweli wenyewe umegemea kwenye ugumu tu ?
 
Fentfold: Nimeingia mtu mzima kabisa na watoto teenagers, Kitu ambacho sishauri kabisa kwa mtu yoyote kufanya, ukiingia Marekani ukiwa kijana una flexibility nyingi mno kuliko umri ukiwa umekwenda.Sikuuingia actually kutafuta maisha, tayari maisha nilikuwa nimeisha yajenga Tanzania na kuwa na vitu vya msingi tayari.Nilikuja kusoma na kuwapa watoto wangu mwelekeo mwingine wa maisha plus adventure, na kupata Green Card kirahisi kulinichochea kupiga kambi Marekani.

Bado nashauri sana kuja ukiwa kijana una flexbility kubwa mno wa kukipata unacho kitafuta kwa urahisi, faida ya umri mkubwa na kama nyumba una chochote, na maana biashara na funds, ukikwama Marekani unaweza kutumia funds zako za huko kukusaidia Marekani tofauti na ukiwa kijana kama hauna familia yenye uwezo nyumbani kukupa push ya aina yoyote.
Brother nimekuelewa sana kwa kweli.Niko very inspired hata kwenda USA kutembea tu au kuwa na access ya kutembelea mara kwa mara na hasa hasa kuwapa vijana exposure ya kutosha.Kama unavyoshauri kuwa na Malengo na ujuwe nini unatafuta kwenye nchi za watu.Kwangu mini bado naona Tanzania bado kuna fursa nyingi sana hasa kwa mtu mwenye kichwa kizuri na hata hivyo pia hata kwa wale wanaokwenda nje kutafuta maisha kikubwa ni nguvu yako ya ku focus tu ndio kitu muhimu.Dunia nzima hakuna sehemu hata moja unaweza kusema ni paradiso 100% kila mahala kuna changamoto zake kama si hili basi kuna lile.Ikiwa huku bongo shetani yupo basi hata huko USA shetani yupo pia.Na hivyo pia kama huko USA malaika wapo the same applies to Bongo.Ninachoona kwako brother wewe unapiga hatua kama unavyosema kwa sababu una focus na targets zako.Hata hapa bongo bado kuna maboya kibao pamoja na kuwa wapo huru na wanazo fursa kila mahala lakini bado kutwa kuchwa wanachoma na kuunguza mafuta for nothing na mwisho wa siku umri unawatupa mkono bila kufikia targets zao.Na wapo pia waliopata nafasi wakaenda nje wanaishi hizo nchi still bado ni mazuzu hawajui nini wanafanya ni kweli kabisa yote yanawezekana kabisa kabisa.Ila kwa asilimia kubwa sana naweza kuona kuwa USA ina fursa nyingi sana kuliko nchi nyingi sana hapa duniani.Ila pia yote kwa yote mazingira ni factor namba 2 ya kumpa mtu mafanikio factor namba 1 kabisa ni aina ya mtu,kwa sababu upo ushahidi mahala pengi sana humu duniani kuwa watu smart,hard work creative na wenye ku focus ndio wanaotoboa kuliko watu wa kinyume chake.Na wabongo hiyo sifa hatunayo sana kiasi kwamba mbongo anaweza pata nafasi hata ya kwenda mbinguni lakini huko mbinguni akazingua tu.So kikubwa pia ni aina ya mtu nayo inachangia sana ndio maana binafsi sishangai kusikia kuwa kuna baadhi ya watu wameishi majuu na wakarudi Bongo na raba tu.

Sent from my SM-J610F using JamiiForums mobile app
 
Usipende kukurupukia vitu

Nimeuliza kama kuna uhitaji wa iyo fani au la

Na sijasema kama nataka kwenda.
ushaambiwa kule digirii yako ya dit sijui coet ni haitambulikiii [emoji28][emoji28][emoji28] ukifika kule unabidi uanze moja au upige masters
 
Usipende kukurupukia vitu

Nimeuliza kama kuna uhitaji wa iyo fani au la

Na sijasema kama nataka kwenda.
Shida haujasoma baadhi ya comments joh! Wakulungwa washasema kuwa USA opportunity ni nyingi muno tofauti na Tanzania sema TU Labda malipo ni kidogo lakini uhitaji ni mkubwa maana fursa zipo za KUTOSHA,Tofauti na bongo
 
Na ukweli wenyewe umegemea kwenye ugumu tu ?
Ukweli naunga hoja iliyoanzishwa kwamba lazima ujipange kwende nchi husika, sio kwenda tu na notion "oh kuna fursa nyingi"... utapotea! Nikaongezea tu kama sio shida kuna nchi kibao nzuri zaidi za kwenda kuishi.
 
Fentfod: Labda kwa kuongezea tu, hasa kwa wale wanaotaka kuja US ni kujiuliza unataka kuja kufanya nini? Je milango ya kufanikiwa nyumbani imefungwa? Kama kweli imefungwa Marekani inaweza kabisa kukusaidia ukiwa na vibali, lakini kama ni kula bata kama wengi wanavyoona kwenye movies utapotea!

Kwangu mimi nashauri njia rahisi ya kuanzia kuja huku ni kutafuta chuo, huo ni mlango rahisi hata kabla ya kuanza kuitafuta Greencard, na mengi yatafuata.Ningependa sana vijana waliokata tamaa na kuona milango imefungwa nyumbani kujaribu nje ya nchi! Nimeona sana kwa Nigerians na Kenyans, na lengo lao sasa hivi si kuishi hasa US, ni kuitumia kama ngazi tu ya kutimiza malengo yao! Nilisoma article mahali fulani kuwa Marekani ya sasa hivi si mahali pa kuishi, bali ni kuitumia kama ngazi tu ya kufikisha ndoto zako ulikotoka.Wachina wanafanya hivo sana, Waraabu pia, maana best colleges Marekani bado Wachina na waarabu ndio wengi.

Lakini pia kwangu mimi Marekani bado ina offer maisha ya kila aina wewe mwenyewe unayoyatafuta! Ukitaka kukaa shamba au vijijini kwenye utulivu unaweza! Hata kufuga mbuzi na na kupanda mchicha kujilisha! Inategemea wewe mwenyewe unataka maisha ya namna gani.Achana na media ambayo zinatoa biased news kwa nchi yoyote ile, ambayo hata Marekani imekuwa biased kwa wengi kutokana na media hizo. Unaweza kudhani Marekani ni nchi imejaa wasenge na mashoga tu, si kweli! Unaweza kudhani Marekani imejaa ubaguzi, kila mweusi anakandamizwa au ni shida sana ukiwa black, si kweli! Unaweza kudhani Marekani haina watu wenye imani za dini na nidhamu ya maisha, si kweli kabisa, bado kuna Makanisa na misikiti inajaa watu! Nakaa nje mji mkubwa, ambako ni predominantly whites, juzi nimeona Msikiti umeanzishwa, na napopita hapo Ijumaa naona Ibada zinafanyika. Bado naheshimu sana uhuru ambao katika ya Marekani imewapa watu wake! ndio una mapungufu lakini bado kuna uhuru wa aina ya maisha ambayo wewe binafsi unayatafuta.
Mkuu mimi sasa hivi nina 37 nafanyiwa mpango wa kwenda je ni umri sahihi au niahirishe?
 
Mtoa Mada hili swala la umri ni la msingi sana, linahitaji jibu
Nanonya. Kweli kama nilivyoeleza awali, umri una umuhimu wake mkubwa unapoaamua kuanza makazi mapya nchi nyingine. Kwangu nauona sio mbaya. Kama utatafuta degree yenye kazi inayolipa haraka! Kwangu mimi bado ni IT na Health proffesion kwa mtu wa kuja ( Haya yote nazungumza kwa mtu kaja na Visa ya unafunzi, na haraka ukaanza kufanya njia ya kuibadili Visa yake kupata Green Card ikupe wigo mkubwa wa kufanya kazi.
Baadhi ya wengi hapa (wageni wa kuja hasa kutoka dunia ya tatu) wanasema jipe miaka 5 ya kuahangaika aidha na shule na kupata makaratasi kama huna, na baada ya hapo tayari kuyaanza maisha.

Namfahamu mtu aliyeingia na miaka 41 yeye alikua na Green Card, ni moja kwa moja alitafuta kazi, mahali pa kuishi na sasa kaanza shule part time! Advantage ya Green Card unapata loan ya serikali, na unasoma masomo yako kwa speed yako mwenyewe! Marekani ina flexibility mno ya masaa ya kufanya kazi( kwa kazi za kawaida) na kwenda! Na shule pia ina flexiblity ya masaa unayotaka kusoma kwa mtu mwenye kibali cha kuishi hapa.

Lakini pia nawafahamu watu ambayo Walistaafu Tanzania enzi za miaka 55 retirement na kuja Marekani na wame settle! Kwanza wanaingia na pesa zao! hivyo wanachukua kazi nyepesi, waki process uraia wanaleta Wajukuu zao na kuwafanyia taratibu za kuwa raia wa hapa. Ukiwauliza kwa nini waliamua kufanya hivyo, wanasema wanatafuta maisha mapya! Sio kwamba wanataka kutoka kimaisha

Hivyo kama unaona mlango mafanikio yako ( ambayo ni relative term) umefungwa na huoni mpenyo wowote, jaribu! Lakini miaka 37 kama ulienda Vyuoni lazima utakua mahali fulani. So you have to think twice nini unakiacha Tanzania, na nini unatafuta Marekani.
 
Mtazamo wangu ni tofauti na wako, labda kama sijaelewa kauli yako au tuna mtizamo tofauti wa maana ya kutoka kimaisha. Kwa uzoefu wangu mdogo ni rahisi kutoka kimaisha Tz kuliko nchi kama US.
Masdinero: Experience za watu zinatofautiana sana, hasa kutoka kimaisha kunaweza kuwa na maana tofauti kwa kila mtu! Miaka yangu nikiwa Tanzania ukimaliza Chuo kazi hazikua shida hata kidogo! By 32 nilikua nimeoa, nimeanza kujenga, 34 kuwa na gari yangu ya kwanza na nimemalizakujenga, mke ana kazi na gari yake na ni middle manager katika kazi yangu, Kwa maisha ya wabongo wengi Nilikuwa nimetoka kimaisha! Lakini ndani ya maisha nilijiona sijatoka! I still needed more excitement! Nilibadili kazi ili nitembea nione dunia, hata kabla ya kuja kuishi US, Nilitembea ( Kikazi baadhi za kiafrika na Asia) Hiyo ilinipa exposure ya kutaka kutoka Tanzania. Hivyo kutoka Kimaisha kunategemea mtu na mtu! Kutoka is more than acquiring materal things kwa upande wangu! Kuna quality of life, future ya watoto wako nk, ni package kubwa!

Kuna Kijana kaingia Marekani kimchongo miaka kama mitatu sasa, nilimuuliza kwa nini umeamua kuja Marekani, alinijibu kwa kuniuambia "Boss Bongo ngumu, nina miaka minne toka nimalize degree yangu, nimejaribu mno kutafuta kazi, kazi kubwa niliyopata ilikuwa Tsh 400,000/ ni temporal haina benefits" Leo yuko US amepanga kwake, anaendesha gari yake, na kwa vile ni mtoto wa mjini anasoma Chuo fulani full scholarship! Kwake kutoka kimaisha Marekani imekua ni rahisi kuliko bongo!

Kwa mtu ambaye milango imefungwa nchini kwake, mimi naami kama kutoka kimaisha ni kupata urahisi basic needs na kuwa at least na hope kuwa kesho inaweza kuwa bora! Marekani ni mahali pa kuja! Huo ndio mtazamo wangu!

Hebu jiulize hao Waafrika wenzetu hasa Nigerians au kutoka West Afrika wanaojaribu kuingia Europe kwa njia ngumu ya kupitia jangwani kuvuka kuingia ulaya, unadhani ni nini hasa? Ni kuwa milango ya kutoka katika nchi zao imefungwa! the only option ni kutoka na kutafuta kwingine.
 
Nchi zenye maendeleo ya hasa huwezi kwenda kirahisi kama US... pitia immigration agencies za nchi zilizozendelea zaidi ya US utaona. Hizo namba zipe context. Hali ya US kwa ukubwa na uhitaji wa wahamiaji wa kwenda kuhenya ni tofauti na nchi kama Finland! Dadavua taarifa usichukue wingi wa watu kama ni kwamba US ni nzuri... kwa wengi ni kimbilio la unafuu kutoka huko watokako. Mfano raia weng wa Mexico wanavuka boda kila siku kuja kulima, ishu ni uchumi. Wachina wanahamia kusoma, kukimbia ukandamizaji, kufungua matawi ya kampuni za kichina n.k. nao ishu ni uchumi, warusi wanakimbia ubanaji wa govt huko kwao, el salvador, guatemala, waafrika wanakimbia vita, njaa, siasa na shida makwao.. wap rahisi kuingia na kupata fursa(za kuhenya)? US.... kuna watu wanafanya kazi kwenye depot za Amazon wanakamuliwa mzigp hadi wanakosa muda kukojoa wanajisaidia kwenye makopo, US ni pazuri kama una shida zako njoo... unyonyaji na shida ambazo kuna nchi zaidi ya 30 zilizoendelea hutosikia! Ni vile trade unions zinapigwa vita huku shida hazipati airtime. Utu hamna huku! Unless kwenye sekta fulani chache keki ya raha US utaiona kwenye matangazo tu!

Chukua hizo namba za idadi ya watu jiulize sababu zaidi ni mvuto wa US au ni msukumo wa huko watokako.
Labda nikuulize ni wapi hasa ulimwenguni keki ya taifa inaliwa na watu wengi? Na unaposema utu hakuna kabisa, naomba nayo uvalishe context pia, vitu vingi vinazungumzwa with generalization! Kwa Mmarekani, nikiwa na maana mtu wa kawaida akijilinganisha na mtu mwengine kutoka Mataifa yaliyoendelea, ambayo yanaweza kutozidi kumi, kuna maeneo mengi kwenye baadhi ya sectors kama afya na maeneo machache wako juu! Lakini hujajiuliza kwa nini Wamarekani hao hao hawaondoki US kwenda kuishi kwingine? Ni nini kinawafanya wasiondoke licha ya staticts kuonyesha hivyo! Miaka ya nyuma Scandanavian Countries zilikua na vigezo vingi kuwa ni nchi bora, lakini kodi ni kubwa sana, makampuni makubwa kama IKEA yalibidi kuondoka kwao kukwepa kodi.

Na unaposema "fursa za kuhenya" Ni wapi ulimwenguni kuna fursa za bure? Where Russia, Saudi Arabia, China Japan! Kuwait! Angalau Marekani ina "Fursa za kuhenya" zinazoweza kuwapeleka watoto wako shule na schorlaships/ loan za serikali. zinazoweza kukupa fursa ya kujiendeleza kama utazitumia vizuri wewe mwenyewe vizuri.

Hizo " fursa za kuhenya: haziko nchi nyingi Afrika! US kama nchi inatoa fursa hizo! Na ukiwa na akili unazitumia! Ila ukiwa na mawazo ya Kijamaa ambayo hata China Wameyakimbia utataka fursa za bure! Ndugu Masdinero hazipo ulimwenguni wa leo! Ni nadharia tu za vitabuni! Kama uko US kajaribu katembelee Korea yaKiduku uone fursa pasipo kuhenya zinavyoweza pull down a nation! Hata Tanzania ya Nyerere tulijaribu, lakini tulikwama!
 
Ni ukweli kwa asilimia 80 mbaya Zaid watanzania wengi hawasemi ukweli wakirudi huku full kupasifia, inabid uwe na maajabu ndo utafurahia maisha ya kule hivi hivi utajikuta unaingia katika depression, stress, ya kufa mtu
Science Priest: Niko US, najaribu kutoa experience yangu tu, Ni vigumu kulinganisha Marekani na Tanzania, inategemea unalinganisha nini! Chungwa na pera yote ni matunda, lakini huwezi kuyangalinisha kabisa, lazima utoe sababu kwa nini unayalinganisha! Hata sisi Wabongo tuliokuja huku, kila mtu ana experience yake, nchii hii (US) ni kubwa mno kutoa experience ya aina moja!

Jinsi ulivyoingia Marekani, elimu yako, jimbo uliloingilia, watu waliokupokea vinaweza kuleta experience tofauti kabisa kabisa! Hata Tanzania iko hivyo! Kijana aliyeingia bongo akiwa na elimu yake toka Moshi, akafikia kwa mjomba/baba mdogo anayeishi Masaki, akamtafutia kazi Voda, baada ya muda akamtafutia nyumba ya kupanga Sinza, ni tofauti kabisa na kijana aliyeingia toka Mtwara akafikia Mbagala, kazi ya kwanza akapewa kufanya umachinga! Wote wako Dar yenye fursa kwa mtu aliyetoka mkoani! Lakini wote watasimulia tofauti kabisa! Ndivyo ilivyo US.

Wengine walikuja kwa mwaliko wa harusi, wengine na Visa ya shule, wengine na Green Card, wengine just form 4 or six, wengine graduates or with high techinical skills tegemea experience zao zitakuwa tofauti!

Dhana mbovu kwa wengi Tanzania ni kuwa ukiingia tu Marekani umeukata! Sio Kweli! Marekani ni nchi yenye mfumo wa maisha tofauti kabisa na Tanzania, unaanza kwanza na kazi kubwa ya ku adapt maisha ya hapa! Hiyo tu ni shule tosha! Wengine wanashindwa hapo mapema kabisa! Hakuna kupoteza muda, kila saa akili inabidi ifanye kazi.

Nawafahamu baadhi ya Watanzania walioko Marekani ningekuwa na uwezo ningewarudisha nyumbani! Maisha yamewakataa! Hawana vibali. hawajaenda shule, maisha yao ni shida sana, kwangu mimi afadhali kurudi nyumbani! Lakini pia nafahamu Watanzania si haba! wanaishi maisha ambayo wanayaita "American Dream" ambayo Tanzania ni wachache wanafika hatua hiyo!

Lakini pia nikija Tanzania kuna vijana wako hapo nyumbani, natamani ningekua na uwezo ningewaleta US, wako aggressive wanajua nini wanatafuta maishani, lakini hawana fursa wala connection ya kuwatoa walipo! Lakini pia kuna vijana wengine wanalilia kuja Marekani, ukiwaangalia tu unajua wanadhani Marekani ni kula bata tu! unajua wakija hapa hawatatoka afadhali wabaki bongo!
 
Masdinero: Experience za watu zinatofautiana sana, hasa kutoka kimaisha kunaweza kuwa na maana tofauti kwa kila mtu! Miaka yangu nikiwa Tanzania ukimaliza Chuo kazi hazikua shida hata kidogo! By 32 nilikua nimeoa, nimeanza kujenga, 34 kuwa na gari yangu ya kwanza na nimemalizakujenga, mke ana kazi na gari yake na ni middle manager katika kazi yangu, Kwa maisha ya wabongo wengi Nilikuwa nimetoka kimaisha! Lakini ndani ya maisha nilijiona sijatoka! I still needed more excitement! Nilibadili kazi ili nitembea nione dunia, hata kabla ya kuja kuishi US, Nilitembea ( Kikazi baadhi za kiafrika na Asia) Hiyo ilinipa exposure ya kutaka kutoka Tanzania. Hivyo kutoka Kimaisha kunategemea mtu na mtu! Kutoka is more than acquiring materal things kwa upande wangu! Kuna quality of life, future ya watoto wako nk, ni package kubwa!

Kuna Kijana kaingia Marekani kimchongo miaka kama mitatu sasa, nilimuuliza kwa nini umeamua kuja Marekani, alinijibu kwa kuniuambia "Boss Bongo ngumu, nina miaka minne toka nimalize degree yangu, nimejaribu mno kutafuta kazi, kazi kubwa niliyopata ilikuwa Tsh 400,000/ ni temporal haina benefits" Leo yuko US amepanga kwake, anaendesha gari yake, na kwa vile ni mtoto wa mjini anasoma Chuo fulani full scholarship! Kwake kutoka kimaisha Marekani imekua ni rahisi kuliko bongo!

Kwa mtu ambaye milango imefungwa nchini kwake, mimi naami kama kutoka kimaisha ni kupata urahisi basic needs na kuwa at least na hope kuwa kesho inaweza kuwa bora! Marekani ni mahali pa kuja! Huo ndio mtazamo wangu!

Hebu jiulize hao Waafrika wenzetu hasa Nigerians au kutoka West Afrika wanaojaribu kuingia Europe kwa njia ngumu ya kupitia jangwani kuvuka kuingia ulaya, unadhani ni nini hasa? Ni kuwa milango ya kutoka katika nchi zao imefungwa! the only option ni kutoka na kutafuta kwingine.
Tanzania kwetu na Nigeria tofauti mno. Tuweke context sawa. Pili, hizo basic needs kwa immigrant anayetoka kwetu kishida shida bila mchongo au connection ataweza? Ataweza kulipia housing? Tuition fees za US? Bima au kama hana health bills?

Kimtazamo wangu kwa anayeanza asikurupuke kuzamia asikokufahamu bila kuwa na kianzio cha kueleweka. Utaishia pabaya. Umasikini Amerika ni kitu mtambuka. Pandemic ilichora picha nzuri. Nina uhakika ulijionea unless kama unaishi maeneo affluent na mbali na mmarekani wa kawaida. Hoja yangu ndio hiyo. Kwa anayetaka hebu aje ajionee kwanza hali halisi kwanza halafu achanganye uzoefu wake na wa kuambiwa. Halafu ajiulize... je, yaliyomo yamo?
 
Labda nikuulize ni wapi hasa ulimwenguni keki ya taifa inaliwa na watu wengi? Na unaposema utu hakuna kabisa, naomba nayo uvalishe context pia, vitu vingi vinazungumzwa with generalization! Kwa Mmarekani, nikiwa na maana mtu wa kawaida akijilinganisha na mtu mwengine kutoka Mataifa yaliyoendelea, ambayo yanaweza kutozidi kumi, kuna maeneo mengi kwenye baadhi ya sectors kama afya na maeneo machache wako juu! Lakini hujajiuliza kwa nini Wamarekani hao hao hawaondoki US kwenda kuishi kwingine? Ni nini kinawafanya wasiondoke licha ya staticts kuonyesha hivyo! Miaka ya nyuma Scandanavian Countries zilikua na vigezo vingi kuwa ni nchi bora, lakini kodi ni kubwa sana, makampuni makubwa kama IKEA yalibidi kuondoka kwao kukwepa kodi.

Na unaposema "fursa za kuhenya" Ni wapi ulimwenguni kuna fursa za bure? Where Russia, Saudi Arabia, China Japan! Kuwait! Angalau Marekani ina "Fursa za kuhenya" zinazoweza kuwapeleka watoto wako shule na schorlaships/ loan za serikali. zinazoweza kukupa fursa ya kujiendeleza kama utazitumia vizuri wewe mwenyewe vizuri.

Hizo " fursa za kuhenya: haziko nchi nyingi Afrika! US kama nchi inatoa fursa hizo! Na ukiwa na akili unazitumia! Ila ukiwa na mawazo ya Kijamaa ambayo hata China Wameyakimbia utataka fursa za bure! Ndugu Masdinero hazipo ulimwenguni wa leo! Ni nadharia tu za vitabuni! Kama uko US kajaribu katembelee Korea yaKiduku uone fursa pasipo kuhenya zinavyoweza pull down a nation! Hata Tanzania ya Nyerere tulijaribu, lakini tulikwama!
Jibu: Maeneo ambayo yanasemwa kuendelea na kodi ziko juu watu wanaishi kwa amani zaidi ya maeneo kama US! Jibu lingine: Wengi hawaondoki kwa kushindwa uwezo, ufahamu na elimu ya kulingana na nchi zilizoendelea zaidi. Sekta ya elimu US imeyumba sana na kuachwa nyuma. Huu ni mjadala mwingne mpana tuuache.

Suala la kuhenya lazima lakini kuwe na sheria basi za kukinga wafanyakazi hata kidogo. Hivi ni ubinadamu kufanya kazi masaa zaidi ya 10 mfululizo? IKEA ina wamiliki na washika dau wanaotaka faida. Makampuni kwa asili yakiachwa huru yataenda popote au kufanya chochote ili tu kuongeza faida na kukua bila hvyo yataanguka. Sio kigezo cha maendeleo US, sana sana inakazia hoja ya US ni sehemu ya unyonyaji na kuchota huku wengi wakifa wanalia!

Kwenye kuhenya umeamua kutaja nchi zilizo chini ya marekani kwa maendeleo, sawa kazia hoja yako.

Una mtazamo wa kizamani sana kuhusu ujamaa. Serikali ili ilinde maslahi ya watu na nchi inayoongoza sio lazima imiliki njia za kuzalisha mali kama mwalimu na wenzie walivyojaribu. Umetaja China, ni mfano mzuri wa nchi inavyoweza kukua kiuchumi, kuondoa au kupunguza umasikini huku ikisimamia sekta zote bila kuzimiliki moja kwa moja. Hapo kwenye umiliki pia wamefeli kwa sababu ukienda Beijing utajionea kuna viashiria vikali vinaanza kutawala vya mambo kama ya US... mnahenya tu halafu wachache wanakula nchi.

Marekani kuna uongo unaotawala kwamba mtu unaweza tu kutoka. Kuna jamaa wanajiita mabosi wao wenyewe kwa kuendesha Lyft. Be your own boss. Propaganda hiyo imekuteka na wewe ndugu yangu.

Kijana aliyemaliza chuo bongo miaka michache tu iliyopita unamshaurije azamie US? Au una kitu mbele unaenda kuwasaidia? Una mpango gani ndugu "Kisamvu"? Akifeli utamrudisha au ndio shauri lake?
 
Miaka flani Niko bongo sielewi mambo hayaeleweki, nina sista angu yuko U.S nkaongea nae kuhusu mi kwenda Marekani kujaribu maisha anakubali, mipango inakamilika kijana nkatua Jackson heartsfield Atlanta lengo kubwa la kwenda Marekani ni kupata exposure na kutafuta maisha.

Harakati zinazofuata ni mim kutafuta kazi, Marekani kazi zipo Ila sasa kule ukisikia kazin kazini kweli full supervision unafanya kazi masaa 10 mpaka 12 hiyo ni uongeze kipato ukizingatia kazi zenyenyewe unalipwa kwa masaa, kwa hiyo lazima ukomaee Ila kazi tu zipo, baada ya mda kudunduliza ela nahama kwenye basement nikahamia kwenye chumba kimoja sehemu moja hivi inaitwa sandy springs.

Tatizo la Marekani maisha expensive kipato cha kawaida ukizingatia nilienda kama mtu wa Kawaida, kila kitu ni ela yaan ukisikia capitalism kule ndo inakua practice 💯 swala la kuwa na depression, loneliness ni moja ya vitu lazima ukumbane navyo usipokua makini lazima uingie kwenye matumizi ya madawa ya kulevya.

Ukikaa Marekani kitu unachoombea kila siku ni usiumwe sababu ni balaa, kuhusu starehe nayo pia ni mtihan kwa mtu mwenye kipato cha kawaida, wanawake wengi wa Atlanta ni materials things inabidi kuwapata ni gharama wako after money.

Kwa sasa hivi nilisharudi tz sababu za kifamili, na maisha ya marekani ili yakuendee vizuri uwe na professional means at least umesomea master kule kama hujasoma bachelor kwenye fani za science, au unakipaji kitu ambacho kwa watanzania wengi mpaka wanakua hawajui vipaji vyao, kwenda marekani hivi hivi ni kugumu sana kwa sababu kwa maisha utajikuta unapata ela ya kawaida alafu unaishi kwa mawazo sana in short unataka kwenda marekani kutafuta maisha jipange na uwe mtu wa kujiongeza sana, na uwe competent hivi hivi sikushauri hata kidogo.

California, new York, Illinois, Massachusetts, na Washington state hayo ni majimbo ya kuyaepuka Kodi na gharama za maisha ziko juu. Ila Texas, Florida, Georgia, na north Carolina haya majimbo maisha yako cheap.

Vitu nilivuomiss marekani ni exposure Ila mwaka huu ntarudi nikiwa nimejipanga zaidi, kunakikampuni ntaenda kukifungua deleware kama domestic company, alafu baadae Virginia na Texas kama foreign company.
Naomba namba yako mkuu. Ikiwezekana ni pm
 
Back
Top Bottom