Superb2014
JF-Expert Member
- Jul 29, 2017
- 10,608
- 9,010
Ni changamoto sana.
Asante sana mkuu.Inategemea na ulipo na level ya hospitali.
Kama ulipo kuna hospitali ya wilaya kupima haitazidi elfu 15 na chanjo itakua elfu 10.
Wakati ukienda hospitali ya level ya juu kupimwa itaanzia elfu 30 na chanjo itaanzia hapo na zaidi.
Pamoja na gharama kubwa ila ukiwaambia unawachangia damu wanakupima free.
90s nilikuwa kijana mdogo, niliona watu wakiugua ukimwi mkuu, tena zile stages za mwisho mwisho! Anyway kila mtu na namna anavyoona mambo!!Experience ya magonjwa uliyotaja ninayo. Siyo ya kuuguza, ni experience ya kutakiwa kukutana na wagonjwa wa namna hiyo kila siku.
Niliposema watu niliowataja nilimaanisha watu ambao hawakutani na waliofubazwa na UKIMWI. Bahati mbaya umenielewa vibaya.
Umesema kweli,tena Hawa wa 2000 ni hatari zaidi,Watu hawajui, kuna Gen-Z wengi sana (1998 kuja juu) wamezaliwa na moto. Mavyuoni wapo kibao, mtaani wapo kibao na huwezi kuwajua.
Ukiendekeza chini unakwenda tajiri bila kujali utalamu wako. Hiyo ya kumuona mtu kwa macho itakuponza tajiri.
Watu wenye UKIMWI wanamkakati wa kuambukiza wenzao kwa kasi sana. Hawana cha kupoteza.
Ambacho mimi naona ni kwamba UKIMWI is deadly tofauti na watu wanavyouchukulia. Hayo ndiyo mambo naona.90s nilikuwa kijana mdogo, niliona watu wakiugua ukimwi mkuu, tena zile stages za mwisho mwisho! Anyway kila mtu na namna anavyoona mambo!!
Kama unaaga maiti vile 😂😂Napita kimya kimya!
Kwa nini muhudumu mwenye maambukizi aruhusiwe kuzalisha?muhudumu anaweza kuwa na maambuki,na michubuko na gloves ikachanika,kuongezewa damu nk
Maelezo meengi ,uongo uongo tu.Pale muhimbili kuna watoto mapacha walizaliwa walitakiwa kuongezewa damu,baada ya kwenda kuomba blood bank,kulikuwepo na intern pale BT,Kule blood bank kuna damu zinakuwa zimesha pimwa lakini hazijapelekwa kwenye friji tayari kwa kutolewa,kuna nyingine huwa zimepimwa pamoja na makundi yake kabisa lakini hazijachambuliwa zinakaa cold room,huko cold room kuna upande zinakuwa zimegawanya,sasa kwenye friji hakukuwa na O RH - na kesi ilikuwa emergency,ikabidi aende cold room,akajichanganya akachukua upande ambao zimefanyiwa grouping lakini hazijafanyiwa screening,akaenda kufanya compatibility ikarun akatoa,(kumbuka mtoto anatumia mls chache sana),baada yakumuwekea mtoto mmoja ghafla akaanza ku develop reaction,,kuanza kutafuta sababu ya rxn,wakafanya test yaHIV wakakuta ni positive.NBUNGUZA MIHEMKO HAYA MAMBO YAPO YANATOKEA SANA ,KAMA HAUPO UWANJANI HUWEZI KUELEWA.KIBANDA KILIMUANGUKIA SENIOR ALIYEKUWA NAYE ALILALA,ALISIMAMISHWA KAZI BAADAE AKARUDISHWA
Kimya kimya!Kama unaaga maiti vile 😂😂
Nazungumzia time n cost boss.. No complicationsmwana anaweza akasafiri cku moja kuja dar na afu wiy do yo complicate things kwani mikoani hawana hos za kutunza damu na kwanza huko mikoani ndio wapi
Nimefafanua na wengi wameelimikaUnavyoandika utadhani ni jambo zuri tu mtu kuwa nalo!!!!!😒😒
Hii nimeona mtu anaambikiza kwa makusudi hasa gen zWatu hawajui, kuna Gen-Z wengi sana (1998 kuja juu) wamezaliwa na moto. Mavyuoni wapo kibao, mtaani wapo kibao na huwezi kuwajua.
Ukiendekeza chini unakwenda tajiri bila kujali utalamu wako. Hiyo ya kumuona mtu kwa macho itakuponza tajiri.
Watu wenye UKIMWI wanamkakati wa kuambukiza wenzao kwa kasi sana. Hawana cha kupoteza.
😅😅 sawaKimya kimya!
Kaka amini nakwambia wanao usambaza ukimwi Kwa asilimia kubwa si malaya amini Hilo, kundi hatari ni wake za watu, wanavyuo wanaojipambanua si malaya, waajiriwa, watu wanalombana balaa amini hiloCha ajabu malaya huwa wako serious sana na matumizi ya kinga, sijui kwanini
Waajiriwa wa wapiKaka amini nakwambia wanao usambaza ukimwi Kwa asilimia kubwa si malaya amini Hilo, kundi hatari ni wake za watu, wanavyuo wanaojipambanua si malaya, waajiriwa, watu wanalombana balaa amini hilo