Tuweni makini na hawa wapenzi wa mtandaoni

Tuweni makini na hawa wapenzi wa mtandaoni

Inawezekana hiyo chanika, muhudumu wa afya, muuza mayai ndiyo code yenyewe. Inawezekana tukio lilifanyikia kimara, yeye kasema chanika. Inawezekana mwanamke alikuwa muuza juisi ila yeye kasema mayai.
wachambuzi leo mmeamkaje maana sio kwa uchambuzi huu. Kisa cha kwanza kasema hadi mchaga na watoto wawili tuachane na hayo vipi huko kwenu kuna maji, umeme na barabara nzuri maana kama upo tanganyika na huna hizo changamoto wew sio mtanzania halisi
 
Lakini maambukizi si mpaka mchubuane wote wawili? Na unajua UKIMWI SIO UGONJWA?

HIV-AIDS inamaanisha maambukizi ya virusi vinavyoshambulia na kudhoofisha mfumo wa kinga ya mwili. Ingawa maneno haya mawili hutajwa pamoja, yanawakilisha mambo mawili tofauti: HIV ni virusi vyenyewe, wakati AIDS (UKIMWI) ni hatua ya mwisho ya ugonjwa unaosababishwa na virusi hivyo.
Unavyoandika utadhani ni jambo zuri tu mtu kuwa nalo!!!!!😒😒
 
Hivi gharama za kupima homa ya ini zinakwendaje?
Inategemea na ulipo na level ya hospitali.

Kama ulipo kuna hospitali ya wilaya kupima haitazidi elfu 15 na chanjo itakua elfu 10.

Wakati ukienda hospitali ya level ya juu kupimwa itaanzia elfu 30 na chanjo itaanzia hapo na zaidi.

Pamoja na gharama kubwa ila ukiwaambia unawachangia damu wanakupima free.
 
Ndio yupo mwingine mtaani ni mteja wangu ananitaka sana sema sina shobo(shida hii nyota),anaumeme najua ila anaficha,kuna kipindi alikuja anaumwa baada yakufanya vipimo kuna kipimo kiliyumba sana,kikiyumba hicho lazima tupime HIV,Hepatitis,sasa siwezi kumpima bila ridhaa,nikamwambia ,akagoma kupima ,mimi nikapima sababu nilikuwa na damu,kikasoma positive,kila akija anaumwa nikimwambia pima hataki,namzoom tu wakati anabugia dawa,anazungusha mayai ya kuchemsha,anagawa kwa kila rika popote pale maninner.
Kipimo gani hicho kiliyumba?
 
Nawaangalia tu mnaodai tiba ya ukimwi ipo.

Kuna watu maarufu sana na wana pesa na wapo Marekani na wana ukimwi hadi leo.

Kitu ambacho wengi hatukua tunajua ni kwamba virusi wa UKIMWI wakishakuingia wanavamia DNA yako na kuiunda upya huku na hao virusi wakiwa sehemu ya DNA.

Wazia mgeni amefika nyumbani kwako, anapanga samani za ndani upya, anapaka rangi ya nyumba upya, anabadili vitasa vya mlango, anabdilisha milango na anahamisha nyumba yenyewe.

Hua nashangaa watu wanadai UKIMWI usiogopwe, iogopwe homa ya ini. Homa ya ini ukiitambua mapema ukikomaa na dawa unapona. UKIMWI ukiutambua mapema that's your new identity.

Acheni masihara na UKIMWI. Wengi wenu humu mnaweza pitisha miaka hadi mitano hamjaona mtu aliyefubazwa na UKIMWI ndiyo sababu mnaandika hivi. Nimeshuhudia mgonjwa anatafutiwa drip ya fluconazole, naenda kilomita 50 kufuata drip narudi nakuta amefariki.

Nimeshuhudia mtu anakufa huku madaktari wanapambana kumuokoa mimi nipo pembeni. Yule mama alikufa macho hajafumba, alikua anapiga kwikwi kwa saa nne mfululizo mpaka umauti unamkuta.

Kisha unakutana na mtu anakuambia bora UKIMWI. Aisee
 
Ukimwi kupata dawa bado. Itakuwa ukimwi ni pigo kubwa sana kitabibu na kiimani. Russia Wana tibu cancer lakini ukimwi sijasikia kbsaa. Ukisikia Ugo kwa Hadi warussi na wajerumani wanahangaika bado ujue ni habari nyingine.
 
Nawaangalia tu mnaodai tiba ya ukimwi ipo.

Kuna watu maarufu sana na wana pesa na wapo Marekani na wana ukimwi hadi leo.

Kitu ambacho wengi hatukua tunajua ni kwamba virusi wa UKIMWI wakishakuingia wanavamia DNA yako na kuiunda upya huku na hao virusi wakiwa sehemu ya DNA.

Wazia mgeni amefika nyumbani kwako, anapanga samani za ndani upya, anapaka rangi ya nyumba upya, anabadili vitasa vya mlango, anabdilisha milango na anahamisha nyumba yenyewe.

Hua nashangaa watu wanadai UKIMWI usiogopwe, iogopwe homa ya ini. Homa ya ini ukiitambua mapema ukikomaa na dawa unapona. UKIMWI ukiutambua mapema that's your new identity.

Acheni masihara na UKIMWI. Wengi wenu humu mnaweza pitisha miaka hadi mitano hamjaona mtu aliyefubazwa na UKIMWI ndiyo sababu mnaandika hivi. Nimeshuhudia mgonjwa anatafutiwa drip ya fluconazole, naenda kilomita 50 kufuata drip narudi nakuta amefariki.

Nimeshuhudia mtu anakufa huku madaktari wanapambana kumuokoa mimi nipo pembeni. Yule mama alikufa macho hajafumba, alikua anapiga kwikwi kwa saa nne mfululizo mpaka umauti unamkuta.

Kisha unakutana na mtu anakuambia bora UKIMWI. Aisee
Mkuu,
Ukipata ukimwi na miaka 35, unaweza kuishi hadi miaka 70 kama ukiishi kwa kufuata kanuni. Hizo cases za kufa hata mwenye malaria anaweza kufa akiwa ameachama mdomo au macho yanaangalia, kufa kuna formula moja tu, uwezo wa ku-retain pumzi unapotea, iwe malaria, pressure, moyo, figo, homa ya ini na ukimwi.

Kuna magonjwa yanakupa mda wa kuishi na kutafakari maisha, lakini kuna magonjwa hayakupi huo mda, unaugua na kufa instantly. Kwa dunia ya sasa ambayo dawa zipo, ukimwi sio ugonjwa wa kutisha sana, japo unaogopesha😁
 
Back
Top Bottom