Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Ndio afu akawaletea nyie kobaz

Nyinyi si aliwaambia hivi

1752648998447.jpeg
 
Hiyo ni Quran ambayo ktk elimu hii pia inajichanganya,wakati Allah anasema malaika wamsujudie adam shetani aligoma.

Tafsiri ya Kiingereza ya sehemu ya kwanza ya Aya ‘Tuliwaambia Malaika wamsujudieni Adam: wakainama isipokuwa Iblis’, inatupa dhana kuwa Ibilisi alikuwa ni Malaika.

Qur’an iliteremshwa kwa Kiarabu.

Katika sarufi ya Kiarabu kuna kanuni inayojulikana kama Tagleeb, kulingana na ambayo, ikiwa kuna wengi wengi , hata wachache hujumuishwa.

Ikiwa kwa mfano, ninahutubia darasa lenye wanafunzi 100 ambao 99 ni wavulana na mmoja ni msichana, na nikisema kwa Kiarabu kwamba wavulana wasimame, ni pamoja na msichana pia. Sihitaji kumtaja tofauti.

Vile vile katika Qur’an, Mwenyezi Mungu alipozungumza na Malaika, hata Ibilisi alikuwepo, lakini haitakiwi atajwe peke yake.

Kwa hiyo kwa mujibu wa sentensi hiyo Ibilisi anaweza kuwa ni Malaika au asiwe Malaika, lakini tumekuja kujua kutokana na Sura Al Kahf sura ya 18 aya ya 50 kwamba Ibilisi alikuwa Jini.

Hakuna mahali ambapo Qur’an inasema Iblis alikuwa malaika.

Kwa hiyo hakuna mgongano katika Qur’an.
 
Walioambiwa wasujudu ni malaika au majini?alikuwa ni jini aliyeumbwa kwa moto au upepo??
Tulia usome bila jaziba hapo juu kama unahitaji kujuwa au kama unahitaji ubishi , basi na tuweke mpira chini

Soma post #106

Ibilisi alikuwa kabla ya kuasi ni mcha Mungu sana alikuwa na malaika akimcha Mungu
 
Tulia usome bila jaziba hapo juu kama unahitaji kujuwa au kama unahitaji ubishi , basi na tuweke mpira chini

Soma post #106
Jibu swali tafadhali wacha taarabu na siasa.

Na ikiwa alikuwa mchamungu unafikiri kwanini alikataa kumsujudia binaadam??
 
Tafsiri ya Kiingereza ya sehemu ya kwanza ya Aya ‘Tuliwaambia Malaika wamsujudieni Adam: wakainama isipokuwa Iblis’, inatupa dhana kuwa Ibilisi alikuwa ni Malaika.

Qur’an iliteremshwa kwa Kiarabu.

Katika sarufi ya Kiarabu kuna kanuni inayojulikana kama Tagleeb, kulingana na ambayo, ikiwa kuna wengi wengi , hata wachache hujumuishwa.

Ikiwa kwa mfano, ninahutubia darasa lenye wanafunzi 100 ambao 99 ni wavulana na mmoja ni msichana, na nikisema kwa Kiarabu kwamba wavulana wasimame, ni pamoja na msichana pia. Sihitaji kumtaja tofauti.

Vile vile katika Qur’an, Mwenyezi Mungu alipozungumza na Malaika, hata Ibilisi alikuwepo, lakini haitakiwi atajwe peke yake.

Kwa hiyo kwa mujibu wa sentensi hiyo Ibilisi anaweza kuwa ni Malaika au asiwe Malaika, lakini tumekuja kujua kutokana na Sura Al Kahf sura ya 18 aya ya 50 kwamba Ibilisi alikuwa Jini.

Hakuna mahali ambapo Qur’an inasema Iblis alikuwa malaika.

Kwa hiyo hakuna mgongano katika Qur’an.
Kwahiyo amri ya jumla ilikuwa malaika wasujudu!!!ibilis akagoma na alipoulizwa akajibu hawezi msujudia binaadam,kosa la ibilisi lilikuwa nini hapa ikiwa Allah pekee ndiye wa kusujudiwa??
 
Alicho fanya bwana Mudi ni kuchukua hekaya za wayahudi na wakristo kisha akadai zimechakachuliwa…… hivyo yeye akazifanyia remix na kuja na version yake
Nimekuwa nikisikia mijadala mingi mtaani na hata mitandaoni kuhusu Yesu na Nabii Isa. Wengine wanasema ni mtu mmoja kwa majina tofauti, wengine wanadai kuna tofauti kubwa sana.

Katika Ukristo, Yesu anatajwa kama Mwana wa Mungu, alizaliwa na Bikira Maria, alifanya miujiza mingi, alisulubiwa msalabani kwa ajili ya dhambi za wanadamu, akafa, akafufuka na kupaa mbinguni. Ana nafasi ya kipekee kama Mwokozi wa ulimwengu.

Kwa upande wa Uislamu, Nabii Isa bin Mariam naye alizaliwa kwa muujiza bila baba, pia alifanya miujiza mingi (kama kuponya wagonjwa na kufufua wafu), lakini haaminiki kama Mwana wa Mungu bali Nabii wa Mwenyezi Mungu. Waislamu huamini hakuuliwa msalabani bali alinyakuliwa na Mungu, na atarudi tena kabla ya Siku ya Kiyama.

Swali langu kwa wana Jamii Forums:

Hivi tunaposema Yesu na Nabii Isa ni mtu mmoja, ni sahihi kihistoria na kiimani?

Je, tofauti hizi za kiimani zinaathiri vipi maelewano ya kidini?

Na kwa wale wanaopenda kuchimba zaidi, kuna maandiko yanayofanana kwenye Biblia na Qur’an kuhusu maisha yake?


Naomba tujadili kwa heshima, kueleweshana, siyo mihemko
 
Jibu swali tafadhali wacha taarabu na siasa.




Wanafunzi wakibishana juu ya Sabato na Sheria zingine. Yesu aliwaahidi kwamba Roho Mtakatifu atachukua vinywa vya wanafunzi na kwamba hakutakuwa na mabishano, fujo au mafumbo.

Hata hivyo, Agano Jipya limegubikwa na mabishano ya wazi, matusi (kuitana kila mmoja kulaaniwa na MUNGU "laana", ya kishetani, ya uwongo, mbaya).

Ahadi ya Yesu iko wapi??
 
Kwahiyo amri ya jumla ilikuwa malaika wasujudu!!!ibilis akagoma na alipoulizwa akajibu hawezi msujudia binaadam,kosa la ibilisi lilikuwa nini hapa ikiwa Allah pekee ndiye wa kusujudiwa??

Sura 7 :
👉
11. Na hakika tulikuumbeni, kisha tukakutieni sura, kisha tukawaambia Malaika: Msujudieni Adam. Basi wakasujudu isipo kuwa Iblisi, hakuwa miongoni mwa walio sujudu.

12. Mwenyezi Mungu akasema: Nini kilicho kuzuia kumsujudia nilipo kuamrisha?

Akasema: Mimi ni bora kuliko yeye. Umeniumba kwa moto, naye umemuumba kwa udongo.
Ni dhahiri malaika walitii amri nae akapewa amri ila akajivuna.
 
Wanafunzi wakibishana juu ya Sabato na Sheria zingine. Yesu aliwaahidi kwamba Roho Mtakatifu atachukua vinywa vya wanafunzi na kwamba hakutakuwa na mabishano, fujo au mafumbo.

Hata hivyo, Agano Jipya limegubikwa na mabishano ya wazi, matusi (kuitana kila mmoja kulaaniwa na MUNGU "laana", ya kishetani, ya uwongo, mbaya).

Ahadi ya Yesu iko wapi??
UMehama mada kwa speed ya mwanga.
 
Sura 7 :
👉
11. Na hakika tulikuumbeni, kisha tukakutieni sura, kisha tukawaambia Malaika: Msujudieni Adam. Basi wakasujudu isipo kuwa Iblisi, hakuwa miongoni mwa walio sujudu.

12. Mwenyezi Mungu akasema: Nini kilicho kuzuia kumsujudia nilipo kuamrisha?

Akasema: Mimi ni bora kuliko yeye. Umeniumba kwa moto, naye umemuumba kwa udongo.
Ni dhahiri malaika walitii amri nae akapewa amri ila akajivuna.
Kwahiyo kosa la ibilis lilikuwa kukataa kumsujudia adam!!!na mmejifunza malaika hutii amri yoyote ya Allah hawana utashi vipi ibilis Allah hakujua kwamba huyu anaweza mbishia maana anampa amri ambayo ni tofauti kabisa na ile ya lah il Allah.
 
Alicho fanya bwana Mudi ni kuchukua hekaya za wayahudi na wakristo kisha akadai zimechakachuliwa…… hivyo yeye akazifanyia remix na kuja na version yake

hekaya za wayahudi ni hizi


YESU ALITANGUA TORATI AU HAPANA

Bwana Yesu Kristo alisema kwamba “Msidhani ya kuwa nalikuja kuitangua Torati na manabii, la, sikuja kutangua bali kutimiliza kwa maana amin nawaambia, mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka, yodi wala nukta moja ya Torati haitaondoka hata yote yatimie. ”Basi mtu yeyote atakayevunja amri moja katika hizi zilizo ndogo na kuwafundisha watu ataitwa mdogo kabisa katika ufame wa mbinguni.” (Mathayo 5:17-19).

Tukiendelea kusoma mbele, haipiti hata dakika moja tunaona kwamba Bwana Yesu tayari amekwisha sahau aliyoyasema, na anaanza kusema kinyume kabisa na amri za Torati.

Anasema kwamba: “Mmesikia kwamba imenenwa jicho kwa jicho, na jino kwa jino, lakini mimi nawaambieni msishindane na mtu muovu; lakini akupigaye shavu la kuume mgeuzie la pili, mtu atakaye kukushitaki na kuitwaa kanzu yako, mwachie na joho pia.” (Mathayo 5:38-40).

Sasa Bwana Yesu Kristo ambaye alikuja kuitimiza Torati wala si kuitangua, mara anaonekana anaanza kuzipinga amri za Torati zinazopatikana katika “Kutoka 21:24’ Mambo ya Walawi 24:20, Kumbukumbu la Torati 29:21.”

Na hivi inaonekana kwamba ilikuwa kuna hitilafu kubwa katika maneno ya Bwana Yesu.

Na mtu anachanganyikiwa kabisa kwa mafundisho yake.
 
Kwahiyo kosa la ibilis lilikuwa kukataa kumsujudia adam!!!na mmejifunza malaika hutii amri yoyote ya Allah hawana utashi vipi ibilis Allah hakujua kwamba huyu anaweza mbishia maana anampa amri ambayo ni tofauti kabisa na ile ya lah il Allah.

Sasa hakujua au kujuwa , Kwani wewe unapofanya kosa kwa mfano kuzini au kuiba Mungu anakuwa hajui kabla kuwa utaiba au utazini ?
 
Back
Top Bottom