Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Chimba ndugu elimu Ni bahari hizo hadithi zimeandikwa miaka 300 baada ya mtume kaondoka accruracy yake ikoje? Sasa na Ibn kathir nae kaandika nenda kamsome halafu ukompee hoje

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
Aisha ndie wa kuaminiwa kuliko wewe


Aisha aliripoti kwamba alikuwa akicheza na mwanasesere mbele ya Muhammad na wakati watoto wenzake walipo muona mtume waliondoka (nyumbani) kwa sababu walihisi aibu kwa Mjumbe wa Mwenyezi Mungu. na Mtume wa Mwenyezi Mungu akawaruhusu waendelee kucheza nae. Sahih al-Bukhari 6130
 
Koran yenyeewe imeandikwa miaka 200 baada ya mtume , unataka kutuaminisha Nini?
Quran haikuandikwa ilipangwa tu katka utaratibu kwani maswahaba wote walikua nayo kifuani Quran iko kwenye lawhin mahfuudh kitabu cha mbinguni ndio ilitolewa humo

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 
Aisha ndie wa kuaminiwa kuliko wewe


Aisha aliripoti kwamba alikuwa akicheza na mwanasesere mbele ya Muhammad na wakati watoto wenzake walipo muona mtume waliondoka (nyumbani) kwa sababu walihisi aibu kwa Mjumbe wa Mwenyezi Mungu. na Mtume wa Mwenyezi Mungu akawaruhusu waendelee kucheza nae. Sahih al-Bukhari 6130
Mimi nazungumzia kumuoa mtume kamuoa Aisha mwaka 622

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 
Koran iliandikwa miaka 200 baada ya Muhammad na mnayotumia ni ya Hafs ambae na yeye alihadithiwa
Ndio maana nikamwambia aanzishe Uzi huku tutaharibu tu ili tuwekane sawa naona hapa tumeshaingia nje ya mada ila Quran ilikusanywa pamoja kipindi cha uongozi wa Omar bin khtab r.a ndio hio mnaiona leo na Quran 2:2 inasema haina Shaka ndani yake ndio maana hadithi inabidi ikizi vigezo vya Quran vinginevyo hio Mimi sielewi

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 
Ndio kamuoa akiwa katoto kanacheza na midoli na watoto wenzake, ni maneno ya Aisha yeye ndie anajua zaidi na sio wewe
Nenda kachimbe huku Uzi tusiuharibu ni wa Yesu ukitaka huko nialike fungua Uzi nitakufundisha. Mimi sijatunga hayo maelezo yapo kwenye vitabu vya kihistoria nenda kamsome Ibn kathir hakika utajifunza.

NB sizungumzii tena hi hoja unless umeanzisha Uzi tuendelee na Yesu ana Issa hapa

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 
Ndio maana nikamwambia aanzishe Uzi huku tutaharibu tu ili tuwekane sawa naona hapa tumeshaingia nje ya mada ila Quran ilikusanywa pamoja kipindi cha uongozi wa Omar bin khtab r.a ndio hio mnaiona leo na Quran 2:2 inasema haina Shaka ndani yake ndio maana hadithi inabidi ikizi vigezo vya Quran vinginevyo hio Mimi sielewi

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
Nilikuuliza swali tikuamini wewe au Aisha?
 
Aliwezaje kulogwa
Ni binadamu Kama sisi why asilogwe? Ndio maana na Yesu alitandikwa bakora kwa mujibu wenu Ni simply kwakua Ni watu Kama sisi Mungu Ni mwema anaakili hawezi kuleta malaika wamsimamie binadamu katika shuguli za kibinadamu simple logic

Yesu ni mtu na ndio ukweli mchumgu hamataki kuusikia

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 
Ni binadamu Kama sisi why asilogwe? Ndio maana na Yesu alitandikwa bakora kwa mujibu wenu Ni simply kwakua Ni watu Kama sisi Mungu Ni mwema anaakili hawezi kuleta malaika wamsimamie binadamu katika shuguli za kibinadamu simple logic

Yesu ni mtu na ndio ukweli mchumgu hamataki kuusikia

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
Unaijua nature ya Mungu wa wakristo?
 
Na Roho mtakatifu ni Nani? Au ndio huyohuyo Yesu?

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
Ndio huyo huyo Yesu Kristo. Unahitaji kufundishwa ulimwengu wa Roho na wa Mwili.

Roho Mtakatifu ambaye ndiye Neno alifanyika mwili akaja duniani akajitambulisha kwetu kama Mwana wa Mungu.
Zama za Agano Jipya.

Yohana 1:14
Naye Neno alifanyika mwili, akakaa kwetu; nasi tukauona utukufu wake, utukufu kama wa Mwana pekee atokaye kwa Baba; amejaa neema na kweli.

Mnao angalia mwili ni ngumu kidogo kulielewa hili.
Mgekuwa na macho ya Kiroho mngejua kuwa.
Mungu wa Wakristo anaongea na sisi kama Baba, kama Mwana na Kama Roho Mtakatifu.

Hili limetoka kwa Neno la Kinabii

Isaya 9:6 Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa mtoto mwanamume; (Mwana wa Mungu) Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake; Naye ataitwa jina lake,
Mshauri wa ajabu,
Mungu mwenye nguvu,
Baba wa milele,
Mfalme wa amani.

Isaya hajasema ataitwa majina yake, bali
Ataitwa Jina lake. Yaani hayo majina yote ni jina moja la Mungu mmoja.
 
Swali ni jepesi sana haliitaji Uzi
Tukuamini wewe au Aisha ?
Huyo ni Aisha au Bukhari swali Ni tumuamini Aisha au Bukhari?

Historia na namba hazidanganyi kama Mtume kaanza misheni ana mkuta abubakari anabint zake hao wawili mwaka 610 ambapo Asma alikua ,14 na Aisha alikua ndio kazaliwa 4yr

Historia inasema mtume kamzaa bint yake Fatma (605) akiwa na miaka 35 kipindi al kaaba inarekebishwa upya kabla hajawa mtume akawa mtume akiwa na 40 hapo Fatma ana 5 na Fatma alimzidi Aisha miaka 5 hivyo kipindi cha hijra 13 years later iweje Aisha awe na 9years? Kimahesabu inagoma kabisa.

Mwaka 614 imeshuka Surat Qamar Hadith ambapo Aisha anaitambua na kuilewa anasema alikua bint mdogo akicheza na wenzie.

NB usahihi wa Hadith hizo Bukhari Ni wa Shaka hata ukifuatilia hii ishu Ina hoja zaidi ya 10 ambazo zote zinagoma Aisha kua na miaka 9 kipindi cha hijiria.

Kabla ya mtume Aisha pia alikua asha poswa na mtu mwingine Jubayr bin Mut'm na huyo bwana hakua muislam ndio sababu akozeshwa mtume baada ya kufiwa na
hio hoja imekuja miaka ya hivi karibuni na watu wakitafuta namna ya kumchafua mtume na imefeli kwakua Mungu mwenyewe alituambia tabia zake Ni nzuri Quran 68:4 hivyo mnajidanganya siwezi kukuamini wewe nikaacha Aya never


Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom