Awali ya yote napenda kukupongeza Dr. Kitila Mkumbo kwa kupata degree hiyo kihalali na kwa nguvu zako, huku mwenyezi Mungu akikupa uzima na uwezo wa kufanya hivyo. Sijafanikiwa kusoma alishopost Kyaruzi bali nimejaribu kupitia post zote na ile ya Kitila through Maxence. Hii ni tuhuma nzito na ya kchafua personality ya binadamu yoyote yule ambaye anapenda kuheshimu na kuheshimiwa. Ninavyofamu huko UK or most of the developed nations masuala ya uyaya/hg ni serious sana, katika haki zake za msingi. Katika maelezo ya Dr. Kitila haijaonyesha kama binti alikosa haki kama mshahara na mambo yote ambayo walikuwa wamekubaliana, bali naona ni kuhitilafiana kati ya Mrs Kitila na binti. Ninapenda tujiulize yafuatayo:
1. Je binti alikuwa anapata stahili zake kama mshahara? Nionavyo ni ndiyo. Kwani halijajitokeza katika maelezo bali alichoka maisha ya UK!!! Je kuchoka maisha ya mahali ni kwenda polisi au kuongea na mwajiri uondoke? Au kama ni ajira rasmi then unatafuta mwajiri mwingine. Nafikiri kuna tatizo lingine, nje ya allegations za sexual harassment!! Kwa binti au mfanyakazi yeyote kama ana heshima ni lazima aondoke au kuacha kazi kwa busara, binti huyo hakuwa na nidhamu.
2. Je unafahamu kuwa mabinti wengi wao ni waongo sana? Ni kawaida ya mabinti wengi wa kazi pale ambapo wanataka kondoka na hawana sababu ya msingi, huwa wanasingizia kwa majirani kuwa mara silipwi mshahara, mara mama/baba mwenye nyumba yuko vile na vile, ili mradi tu wapate sympathy kwa majirani au kwa yule mwajiri mpya mtarajiwa. Kama unatafuta binti ukikutana na ambaye anaelezea past employer kwa ubaya fahamu na kwako atafanya vile vile. Kwa mantiki hii, je binti hawezi kusingizia kuwa kafanyiwa ubaya hasa kama walipishana na mama mwenye nyumba??? Na ili kuwakomoa akaanza kusambaza uvumi kuwa nimekuwa de-ported kwa kuwa mama anahisi natembea na baba!!! Huwa wengi wanafanya hivyo, hawana aibu.
3. Je yawezekana kuwa mama alishtuka pia mwonekano wa binti na mazoea kwa mume kuwa ni hatari kwa ndoa na akaama ku-deport???? Hii pia yawezekana. Nataka tufahamu kuwa mabinti wengi wa kazi wa kileo huwa wana agenda mbili kuu, kumpata baba mwenye nyumba na/au kutengeneza mazingira ya wizi yeye binasfsi au na mtandao wake!!! Haya yamefanyika kwa nyumba nyingi na nyingine ni za marafiki zangu. Fahamuni kuwa kuna makabila ambayo huwa wanafundishwa kuwa ni lazima uhakikishe baba mwenye nyumba unamchukua, niwieni radhi na Singida hasa Wanyiramba ndiyo wanaongoza kwa hili. Tafadhali niwieni radhi ila ndiyo ukweli wenyewe maana tuna uzoefu nao kwa ndugu zetu na marafiki. Kwa DSM kuna nyumba ambazo nina uhakika na nimeshuhudia mabinti wa Kinyiramba wakimwondoa kabisa mke ndani, na mbaya zaidi wanatumia hata waganga wa kienyeji. Na kwa sasa ugonjwa huu umesambaa kwa mabinti wengi wa kazi. Noamba binti akija kwako, mwambie mkeo awe anafanya several secret checkups za suitcases au kabati la nguo, utajionea mwenyewe. Naomba uanze leo.
4. Je nafahamu kwa wanaume wengi idara ya house girls ni ya mke?? Hii ni kwa waafrika hasa watanzania wengi. Na ukiona mume anakuwa karibu na housegilr ni abnormal na inabidi mama anze kuchunguza kwa ukaribu!!! Unless mke ametoa kwa mume habari za house gilr si rahisi mume kuzifahamu na hasa kama binti anafanya kazi yake sawasawa. Binti anapokuwa mjeri au na tabia sugu ambayo ni hatari kwa familia ile ndipo baba anapewa taarifa. Kwa mantiki hii yawezekana Mrs. Mkumbo alikuwa anahitilafiana na binti kwa mambo madogomadogo na hakuchukua hatua kumtarifu Dr. Mkumbo na yakajengeka na binti akashindwa ku-take up sasa option ikawa ni kutaka kuondoka kwa nguvu na bila ustaarabu kama alivyofanya. Binti ni mjeuri nakuambia.
5. Je tujiulize, huyu binti alikuwa UK kwa muda gani?? Ana umri gani?? Kwa mabinti wa kileo, ngono huwa wanaanza wakiwa na umri mdogo sana!!! Sasa sijui huyu wa familia ya Kitila alikuwa virgin au alishazoea kulamba asali na sasa kaikosa??? Kama alishazoea kulamba asali akiwa Tz na kama aliacha bwana au mchumba Tz ni lazima baada ya muda atatamani hayo mambo na atatafuta mlango wa kutokea, uwe wa heri au shari. Hivi katika hali ya kawaida wewe, yule na mimi je, sexual pleasure si sehemu ya maisha yetu??? Imagine umekosa hiyo kitu kwa kipindi fulani jinsi ambavyo unaweza run mad!!! Tuwe wakweli hapa, japo stamina zinatofautiana hapa, wengine hata siku tatu zikipiata bila kupata ile tunda kichwa kinauma??? Je natania hapa!!!?? Tuwe fair pia kwa hawa mabinti, tunapenda kuwafuga mno bila hata kwapa off wakatoe uchovu. Mpe Sundays or Saturdays off at least kila mwezi kama ana ndugu akapumzike. Tatizo ni la wale wa kijijini tunao na hawana ndugu, hivyo wataishia kwa houseboy wa jirani. Hata hivyo uchaguzi ni wake, mruhusu awe anatoka kidogo kujifanyia shopping, itampungzia usongo. Sasa huko UK kama binti hakupata hata a soulmate sasa huoni ni tatizo, ni lazima akimbie. Tena fahamu kuwa makabila mengine wanaogopa sana umri wa kuolewa kupitiliza!!!!
7. Je tumeshapata uthibitisho kuwa Dr. Mkumbo alifanya tendo la ndoa na huyu binti au tuseme kuwa alikuwa ni hawara wa ndani kwa ndani?? Hakuna aliyeweza ku-prove hili. Kwanza kuweka habari kama hii ni kuharibu kabisa reputation, credibility and personality na binadamu. Issues kama hizi zinahitaji kuhakikiwa kabla ya kupost hapa. Wewe ndungu aliyeleta mada bila hard facts naomba utoke hadharani uiombe JF radhi na Dr. Kitila Mkumbo msamaha maalum. Kitila ninamfahamu na misimamo yake pia, si mtu wa short-cuts!! Huenda kuna personal hatred hapa!!!!! Kama gentlemen hatuendeshi mambo kihivi. Tutumie zaidi busara. Tusipende kuchafuana hasa pale ambapo tunajua mtu ni potential kama Dr. Kitila Mkumbo, pengine unaogopa atakuingilia mambo nyeti fulani au?? Samahani sana kwa wale ambao wameamini kuwa Dr. Mkumbo anaweza kufanya such low move na tushikamane wale wote ambao wanalaani uharibifi uliokusudiwa na mwanzisha tread ya kumchafua mpiganaji mwenzetu. Long live JF.