Suala la Kitila na Mfanyakazi wake wa Ndani

Suala la Kitila na Mfanyakazi wake wa Ndani

Status
Not open for further replies.
SUALA hili la KITILA liko ubalozi wa Tanzania Uingereza,kituo cha polisi Southmpton na taasisi ya wanawake wa TANZANIA UK inayojulikana kama TAWA.chini ya MAMA KILUMANGA.

KITILA na mfanyakazi wake walifanya tendo la ndoa na mke wake akaja kujua na kum deport yule dada wa kinyiramba toka Singida.
jee Kitila mbona hajaadhibiwa?

jana kulikuwa na mjadala wa KITILA naona umefutwa, lakini aliyoyafanya KITILA hata clinton alikifanya, au kuna tetesi za Mzee Mkapa na mbunge mmoja aliyewahi kuwa naibu waziri wa viwanda na biashara na wizara ya Ardhi ambaye ni mwenyeji wa kaskazini walikuwa na tabia hiyo na tukawajadili hapa. jamani kitila njoo ujisafishe kunyamaza sio dawa.


Mkuu kwani alimbaka au kulikuwa na makubaliano kati yao wawili??

Je katika ilo shitaka ameshitakiwa kwa kubaka au kwa kufanya tendo la ndoa na huyo binti??
 
Mkuu kwani alimbaka au kulikuwa na makubaliano kati yao wawili??

Je katika ilo shitaka ameshitakiwa kwa kubaka au kwa kufanya tendo la ndoa na huyo binti??
Baelezee mazee..Mi iko nafikiri hii kitu ni juu ya Wivu tu...Lol
 
My concern is more about Kitilas story getting a fair airing than suppressing genuine concerns about the integrity or lack thereof on the person of somebody who is charged with duties that oversee a handsome number of young students deemed impressionable, vulnerable and prone to advances, especially from people of high authority and low moral standards.

Admittedly this may sound like an overkill, but what we are launching here is a paradigm-shift in transparency through zero tolerance.

It would be beneficial to the reputation of Mr. Mkumbo if he were wise enough to straighten out the story or otherwise acknowledge responsibility. Silence will only validate the worst of assumptions.

In these times of allegations of scandals of sex corruption on the part of UDSM dons, the last thing we need is a known person of questionable character in such a position of high authority.

I respect Mr. Mkumbo's intellect, but some bodily organs have an intellect of their own and we must guide our institutions against scandalous shenanigans before they happen.
 
Last edited:
Kitilia vipi yakhe? Mbona kimya? Watu wanataka kujua kama ulimega housegirl....binafsi sijali kama ulimega au la....hilo ni la wewe mkeo....ila kama ulimega...hongera mkuu
 
Wakuu, wengi mnanielewa tabia zangu hapa wengine kupitia key board, wengine hata uso kwa uso. Tatizo ni hizi accusations ambazo mwenzetu hapa kazitoa. Nisichoelewa ni nini hasa tuhuma hapa, maana yeye mwenyewe hakuwa wazi. Unapotoa tuhuma inabidi uwe wazi kwenye tuhuma zenyewe na uweke na ushahidi wako bayana. Sasa mtu anatoa tuhuma kimafumbofumbo, inakuwa kama una something personal, yenye mwelekeo wa personal vendeta hivi. Anyway, kwa faida ya wana JF, nitaeleza tukio lenyewe, then nyie muamue kama sisi tulimnyima huyo binti haki zake au la.

Nilipokuwa TZ kwa ajili ya tafiti September 2008, mke wangu alinipigia simu kutoka UK akiwa anatetemeka na kunieleza kuwa mfanyakazi wetu wa ndani (house girl) alikuwa ametoroka nyumbani na alikuwa hajui ameenda wapi. Nilishtuka maana mtoto wa watu kutoroka nchi za watu ni jambo la kutisha. Ilinibidi nirudi haraka UK kwa ajili ya kushughulikia hili jambo. Nikiwa uwanja wa ndege nasubiri kupanda ndege mke wangu akinipigia tena akiniambia kuwa binti amerudi akiwa na polisi. Polisi walimkabidhi nyumbani na kueleza kwamba wao baada ya kumsikiliza hawakuona kwamba kesi ile ni ya polisi, na kwamba walikuwa wameshatoa taarifa kwenye ubalozi wetu London waweze kulishughulikia. Polisi walieleza bayana kuwa hawakuona dalili zozote za binti kunyanyaswa; walichoelewa wao ni kwamba yule binti alikuwa amechoka kukaa UK na alikuwa anataka arudi nyumbani.

Niliporejea UK niliwasiliana na ubalozi, na kunieleza kuwa, kwa maneno ya afisa wa balozi niliyeongea naye "binti alikuwa amepishana na mke wako na angependa arudi nyumbani, na kwamba alienda polisi kuomba msaada wa kurudishwa TZ kwani alikuwa amechoka kukaa UK". Ubalozi ukanishauri nimrudishe binti nyumbani. Nami nilipomhoji binti akathibitisha kwamba anataka arudi nyumbani. Aliomba msamaha kwa kwenda polisi na kwamba alipelekwa na mtanzania mmoja aliyekuwa anaishi Southampton. Nilimweleza kuwa huna cha kuomba msamaha, maana polisi ni mahala pa haki na ulikuwa na haki kwenda huko kama uliona umeonewa. Tukampa kilichokuwa chake, nikamkatia ticket tukamkabidhisha kwa mtanzania mwenzetu aliyekuwa anakuja Dar akarudi na akabidhiwa kwa wazazi wake ambako anaishi hadi leo.

Kwa kadri mimi nijuavyo hakuna kesi yeyote iliyopo polisi wala ubalozi wetu nchini Uingereza ya kunihusu mimi.

PS: Tunapoletewa tuhuma za kuwahusu watu sisi nasi tuwe tunazimumunya kidogo. Katika hali ya kawaida ni kesi gani itakayokaa polisi wa UK kwa zaidi ya miezi sita isiende mahakamani? Na kama sisi tungekuwa na kesi kweli, tungeruhusiwa vipi kuondoka na kurejea nyumbani bila hatima ya hiyo kesi kujulikana? Na je mtoa hutuma ana habari yeyote pegine kama kesi hiyo basi imehamishwa Tanzania?

Kitilia vipi yakhe? Mbona kimya? Watu wanataka kujua kama ulimega housegirl....binafsi sijali kama ulimega au la....hilo ni la wewe mkeo....ila kama ulimega...hongera mkuu
Mhhh...!
 
Max vipi mjomba? Mmhhh ya nini tena? Kwani kumega imekuwa kosa kisheria?
 
Kama maneno ya Kitila hapo juu ni ya kweli, Watanzania hawana haja ya kuhofia swala la integrity kuhusu huyu bwana.

Kama na kama tu ni ya kweli, na maadam hajafikishwa mahakamani na kupatikana na hatia binafsi nakubali maneno yake, hata kama ni kwa kukosekana ushahidi wa kutosha kumchafua jina tu.
 
It would be beneficial to the reputation of Mr. Mkumbo if he were wise enough to straighten out the story... Silence will only validate the worst of assumptions.

Kitila Mkumbo ameshaongea, kasema eti some third party officials (ubalozi) ndio ulimwambia kwamba mkewe "kapishana" na mfanyakazi. Yani Kitila anatupa version ya Ubalozi badala ya yake yeye, aliyoambiwa na mkewe, maana yeye na mkewe ndio waajiri wa huyu msichana, anajua vizuri kilichotokea. Tena anatupa nukuu "walipishana," kwamba sio maneno yake yeye Kitila. Ya kwake yeye hatupi, anaogopa kujifunga, kuongopa.

Lakini Kitila Mkumbo sio mjinga, hawezi kusema kila kitu, anajua aina ya watu anao dili nao hapa, watu mnaomwomba mtuhumiwa ndio aje awape ukweli wa tuhuma. Akisema sikufanya kesi imeisha!

Eti msichana alichoka Uingereza. Ukichoka kazi unaenda polisi? Kitila anasema alimwambia mfanyakazi "una haki ya kwenda polisi kama uliona umeonewa." Ok, mfanyakazi alisema ameonewa nini? Kitila hasemi. Hawezi kusema.
 
Wakuu wale wote waliotoa tuhuma na kumuhukumu JF member mwenzetu Kitila Mkumbo tunaomba wamuombe msamahaa kwa usumbufu wote waliomsababishia kwenye hii Forum.

Na kama wakuu manazo data kamili basi mzithibitishe kwenye jamvi.
Na mzipeleke sehemu husika ili haki itendeke
 
Udaku kona.
Mod funga kitu hii.
Mtu kakandamiza house girl hapa inatuhusu nini?
Mmeshawasema hata viongozi wakuu wa nchi hapa weeeeeeeeeeeee lakini kura mwaendelea kuwapigia.
Kama yule dada wa kinyiramba alikubali mwenyewe kuvua chupi sasa alikuwa anashitaki nini?
Nani ana hakika na allegation za dada huyo? inawezekana mama Mkumbo wivu tu ulimjaa akaamua kumtimua kwa kisingizio hicho.
Wakina mama sisi tulionao ndio tunawajua........
Kitila alishajirekebisha, na he is no more mzinzi. So?
 
Hata kama amemega basi apewe hongera zake, hako kabinti mimi nshawahi kukatia machoni, mbaba yoyote ambaye angekaona kwenye 18 yake angeingia vishawishi tu. Si mnawajua watoto wa kinyiramba jamani? Kenyewe kembamba utadhani kamodo, jicho ndo usiseme, lips mhhhh....., ntamsamehe mzee mwenzangu kama alighafilika!
 
Tunakoelekea JF itakuwa zaidi ya Zeutamu!
Bwana wee,yaani wanaona jamaa kummega beki tatu diiili,kwani wangapi wamemega mabeki tatu na wana madaraka makubwa tu...Wivu tu..Hii thread ifungwe imejaa ujinga tu..Naona kuna mtu keshaiingilia thread hii rasmi,keshaanza kuja na vijiassumption vyake vya kisheria...Lol..Job true true
 
Kitila Mkumbo ameshaongea, kasema eti some third party officials (ubalozi / polisi) ndio ulimwambia kwamba mkewe "kapishana" na mfanyakazi. Yani Kitila anatupa version ya Ubalozi badala ya yake yeye, aliyoambiwa na mkewe, maana yeye na mkewe ndio waajiri wa huyu msichana, anajua vizuri kilichotokea. Tena anatupa nukuu "walipishana," kwamba sio maneno yake yeye Kitila. Ya kwake yeye hatupi, anaogopa kujifunga, kuongopa.

Lakini Kitila Mkumbo sio mjinga, hawezi kusema kila kitu, anajua aina ya watu anao dili nao hapa, watu mnaomwomba mtuhumiwa ndio aje awape ukweli wa tuhuma. Akisema sikufanya kesi imeisha!

Eti msichana alichoka Uingereza. Ukichoka kazi unaenda polisi? Ok Kitila, hukumfanya kitu huyo msichana.

Good Lord! Who didn't see this coming....hehehehehe Kitila you're in some deep shit bruh....
 
Ingekuwa mtoto wa MALECELA mngetak kila kitu kianikwe

JAMII FORUMS...WHERE WE DARE....
 
Ingekuwa mtoto wa MALECELA mngetak kila kitu kianikwe

JAMII FORUMS...WHERE WE DARE....
Hakuna lolote...Wivu tu unawasumbua...Lol...Mshikaji keshadaka ulaji huo,muacheni asumbue bwana..Yaani nyie jamaa kummega beki tatu mnaona hataari...Mbona wanene kibao tu wanamega nje hamuwasemi?...Au ndo mambo ya 'conflict of interest'?...Kitila fanya kazi mkuu,achana na HATERS
 
Kitilia vipi yakhe? Mbona kimya? Watu wanataka kujua kama ulimega housegirl....binafsi sijali kama ulimega au la....hilo ni la wewe mkeo....ila kama ulimega...hongera mkuu
...mkuu unajua waswahili husema; 'Kila kitu kina mashiko yake atiii!!',na hapooo ndo-Wa-Mama/Dada hujiuliza pasipo jibu 'Nini cha mnoooo??'
 
Mtu kakandamiza house girl hapa inatuhusu nini?

Unapitwa na wakati, Mchukia Fisadi, unapitwa na wakati, nchi inabadilika, watu wanaanza kuelewa kwamba mtu akiwa visible public person akawa muasherati asiye na integrity nyumbani kwake basi ata suffer public backlash.

Na kama ni kweli Kitila kamlala muajiriwa wake hiyo inaweza kuwa unethical, maana alienda polisi. Kwa nini?

Na kama kamlala, atakuwa kadanganya, alionyesha hajui kilichoendelea, alisema "walipishana" na mkewe.
 
Unapitwa na wakati, Mchukia Fisadi, unapitwa na wakati, nchi inabadilika, watu wanaanza kuelewa kwamba mtu akiwa visible public person akawa muasherati asiye na integrity nyumbani kwake basi ata suffer public backlash.

Na kama ni kweli Kitila kamlala muajiriwa wake hiyo inaweza kuwa unethical, maana alienda polisi. Kwa nini?

Na kama kamlala, atakuwa kadanganya, alionyesha hajui kilichoendelea, alisema "walipishana" na mkewe.

Duu, Mkuu Kitila pole sana! haya mambo bwana yasikiage tu kwa mwenzio .
 
Unapitwa na wakati, Mchukia Fisadi, unapitwa na wakati, nchi inabadilika, watu wanaanza kuelewa kwamba mtu akiwa visible public person akawa muasherati asiye na integrity nyumbani kwake basi ata suffer public backlash.

Na kama ni kweli Kitila kamlala muajiriwa wake hiyo inaweza kuwa unethical, maana alienda polisi. Kwa nini?

Na kama kamlala, atakuwa kadanganya, alionyesha hajui kilichoendelea, alisema "walipishana" na mkewe.
Wewe nawe unavyokomalia!!!!!!!!,kama vp yaishe madhee..Kummega beki tatu sio ishu kihivyo bana...Umekazania tuuu public person public person!!,so what???,mbona public figures kibao wanamega pembeni kisela hamuwasemi??,mna nini na Kitila???.Kama vp hii thread iondolewe wakuu maana Kitila keshaeleza what happened lakini watu mnakomaaaaaaaaa..aaaarghhh
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom