SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 009

Simulizi za series


“Tafadhali, usiogope,” alisisitiza Sultan, ama Mfalme Mansoor. Alikuwa amejawa na tabasamu. Uso wake ulikuwa mweupe na ungeliona furaha ndani yake.


“Sina huo mkufu, kiongozi,” alisema Malkia Sandarus. Uso wake ulikuwa unamaanisha alichokisema japokuwa ilimuwia vigumu Sultan kuamini.


“Nitakupatia utajiri mkubwa mno,” alisema Sultan. “Sio kwamba ni ahadi. Punde tu utakaponipa mkufu huo nitakupatia utajiri wako papo hapo.”

“Naelewa Sultan,” Malkia alidakia. “Ila nasikitika kukwambia sina hicho unachokitaka.”


Uso wa Sultan ukanywea. Alimtazama mjumbe wake aliyempasha hizo habari za mkufu, mjumbe naye akatia rupia kubembeleza. Bahati mbaya kwao bado jibu likawa ni lilelile, sina mkufu!

“Mkufu umekwapuliwa na mtu nisiyemjua wakati nikiwa njiani kuja huku,” alisema Malkia Sandarus. Alielezea hali ilivyokuwa na mwishowe yeye na Zura wakatoka ndani ya kitoroli cha farasi kurudi kwa msonara mdogo.


Sultan hakuamini kile Malkia alichosema. Aliamini hiyo itakuwa ni janja tu ya mwanamke huyo kuuficha mkufu huo. Alimtazama mjumbe wake na macho meusi, akamwagiza:

“Wafuatilie popote watakapokuwepo. Hakikisha unaupata mkufu na kuuleta kwangu.”


Mjumbe alitikisa kichwa kukubali kisha akatoka ndani ya toroli tayari kwa ajili ya kutimiza agizo.


Alitembea haraka mpaka pale alipowatia machoni Malkia na Zura ndipo akapunguza mwendo. Kila wanawake hao walipogeuka nyuma, alijificha asionekane. Alifanya hivyo mara kwa mara mpaka Malkia na Zura wanazama ndani ya nyumba ya msonara mdogo.
Alisimama hapo kwa sekunde kadhaa. Alitafakari cha kufanya akaona kuendea nyumba jirani na itunzayo wahusika wake ndilo jambo muhimu. Afike hapo na kuomba makazi ya muda mfupi, hata kama yatamgharimu mali. Alijua ya kwamba watu wanaoishi mtaa ule ni watu hohehahe, masonara wadogo wanaobangaiza, hivyo basi hawawezi wakakaba tamaa zao ipasavyo.


Kwahiyo aliujongelea mlango wa jirani akagonga na kuongea na mwenyeji. Alimweleza haja yake na akakubaliwa baada ya kutumia ushawishi wa pesa. Mjumbe huo wa Sultan alitaka chumba kilicho karibu na dirisha kwasababu ya malengo yake.


Mwenyeji wake pasi na kinyongo akampatia. Hakujua bwana huyo ana nini kichwani, hakutaka hata kuwaza tangu yeye ataingiza pesa za kutosha, basi.


Lakini kwenye ulimwengu huu haupo mwenyewe. Wakati mtumishi huyo wa Sultan akiwa kwenye harakati zake hizo, naye alikuwa anachorwa pasipo kutambua.


Mwanaume mrefu mwembamba alikuwa anamtazama tokea wakiwa ndani ya kitoroli cha farasi. Alimfuatilia wakati anawafuatilia Malkia na Zura, mpaka pale alipojihifadhi eneo jirani ndipo akang’amuka na kuondoka.


Alitembea upesi na kwa uangalifu kutazama na kuhakiki kama yu mwenyewe. Alitembea na kutembea akakomea kwenye geti la jengo la msonara mkubwa.


Alinong’onezana na walinzi kisha akaingia ndani. Moja kwa moja alionana na Msonara mkubwa ambaye alikuwa anamsubiria kwa hamu kubwa. Alikuwa ameketi sebuleni akikuna ndevu zake.


Kitendo cha kutomuona Sultan ndani ya jengo lake akiwa ameondoka pasipo kumuaga kilimpa shaka na kumfanya atake kujua, ndipo akamtuma wakala wake upesi akatazame, huenda labda akawa amepokonywa tonge mdomoni na wasonara wengine.
Bahati nzuri akagundua hakuwa amepokonywa tonge, ila bahati mbaya zaidi alikuwa yu njiani kupokonywa sahani kabisa!


“Unasema ukweli?” Aliuliza Msonara mkubwa akitumbua macho.

“Ni kweli kabisa,” akajibu wakala wake.

“Nimemuona mtumishi wa Sultan anawafuatilia wale wanawake na amechukua makazi mahala pa karibu.”


Msonara mkubwa akashika kichwa chake akiachama. Ilikuwa wazi sasa Sultan Mansoor atakuwa ameshajua habari za mkufu. Hii haikuwa habari nzuri kwake hata kidogo. Alighafirika na aliomba aachwe mwenyewe apate kutafakari.


Alikaa hapo sebuleni mpaka pale Sultan aliporudi. Walihudumiwa chakula na vinywaji wakiwa wanateta mambo kadhaa ya biashara. Msonara mkubwa hakutaka kuvamia lile swala lake kwa pupa kwa kuhofia kumshitua Sultan, hivyo alifanya jambo hilo kwa ustadi; aliliweka kando kwanza kisha kadiri muda ulivyosonga akafungua kucha zake.


“Nimeshangazwa ulitoka pasipo kuniaga. Kuna jambo ulienda kulifuatilia?” Aliuliza Msonara akinywa chai yenye kila vikorombwezo. Macho yake yalikuwa yalikuwa yanamtazama Sultan na fika yalimuona mwanaume huyo akiwa ameguswa na hilo swali.


“Nilienda tu kutembea,” alijibu Sultan kiwepesi.

“Tu?”

“Ndio, kwani kuna shida yoyote?”

“Hapana. Ni kama tu nilivyosema, nilishangazwa.”

Kukawa kinywa kwa dakika mbili wakinywa na kula. Kila mtu alikuwa anawaza yake kichwani. Ni kama vile walikuwa wanategeana nani aanze kuongea. Walikuwa wanatazamana kwa kuibiaibia.

“Kuna lolote umeliona au umeligundua huko nje?” Msonara mkubwa alikuwa wa kwanza kufungua mdomo wake.
“Ndio,” Sultan akajibu. Msonara mkubwa akakabwa na kiu ya kutaka kusikia. “Nimeona tawala yenu inazidi kutanuka,” alimalizia Sultan. Taarifa hiyo ikamkwaza Msonara, si hiyo aliyokuwa anaitaka. Aliishia kuguna akabadili mada.


“Naweza nikafahamu ni lini unaondoka kiongozi?”

Sultan akamtazama na jicho lenye ng’eng’e.
“Muda si mrefu, usijali,” alijibu kwa sauti nzito. Hawakutia tena neno, lakini vichwa vyao vyote vilikuwa vinachambua, kukeketa na kung’amua.
.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
.
Wakati wa mchana Rhoda anaendea nyumba moja ya wastani, ndaniye anaishi mmoja wa wazee wa baraza la uongozi wa tawala ya Goshen. Ni mmojawapo wa watu wale waliokuwa wananasibu tungo zao juu ya kumpindua malkia Vedas.

Rhoda alipiga hodi akasimama mlangoni hapo. Alikuwa amevalia kinadhifu akificha utupu wake na gauni refu la kijivu lenye ngozi mabegani. Nywele zake alikuwa amezikusanya vema na kuzibana hivyo kuupa uso wake nafasi nzuri ya kuonekana. Alivutia kutazama na harufu yake ya uwaridi ilikuwa inamvutisha mtu kuwa naye kando.

“Naweza nikakusaidia?” Aliuliza Mzee wa baraza. Uso wake haukuwa rafiki. Alikumbuka kabisa uso wa mgeni wake ni wa mwanamke aliyewahi kuwa na mahusiano ya kisiri na Fursa. Na kwa namna moja ama nyingine akadhani mwanamke huyo atakuwa amekuja kumpapatikia maana hana pa kujishikiza kwa sasa.


“Samahani kwa usumbufu,” alichombeza Rhoda. “Nina maongezi na wewe.”

“Sema, nakusikia,” akasema mzee huyo akiwa ameushikilia mlango wake. Kiwiliwili kilikuwa ndani nje akichomoza kichwa tu.
“Najua mlichopanga kufanya,” alisema Rhoda. “Nataka na mimi nishirikishwe.”

Mzee wa baraza akatoka ndani vizuri. Aliufunga mlango akimtazama Rhoda kwa macho ya mkazo.

“Unasemaje we mwanamke?”

Rhoda alieleza kila kitu ya kwamba alisikia kile wazee hao wamepanga kufanya, hivyo basi anaomba naye apewe nafasi la sivyo ataenda kumpasha habari malkia.

Mzee wa baraza alicheka kinafki, akauliza:
“Unadhani nani atakuamini malaya wewe?”
“Hata kama asiponiamini, kuna kitu ataweka kichwani juu yenu,” alijibu Rhoda. “Na maana yake ni kwamba hamtofanikiwa maana jicho lake litakuwa nanyi muda wote.”

Uzuri mwanamke huyo alikuwa amekaa mahali ambapo mzee huyo hakuweza kumdhuru. Palikuwa ni karibu na njia pana ipitishayo watu mara kwa mara. Isingekuwa hivyo pengine mzee yule angechukua hatua mkononi kwa namna alivyokuwa anamtazama Rhoda.
Rhoda alishika njia kuondoka, lakini mzee huyo akamwita.

“Unataka nini?” Aliuliza.

“Nataka mali kuficha siri yenu,” akajibu Rhoda.

Mzee wa baraza alimtazama Rhoda kwa macho ya kishetani. Ingawa alimkubalia mwanamke huyo yale anataka, ni dhahiri shayiri uso wake ulionyesha atapanga ya kidhalimu.

“Hili ni kati yangu mimi na wewe tu, usije ukathubutu kufanya lolote la kijinga,” alionya Rhoda. “Utakapofanya chochote jua n’takuwa nimetangulia hatua mbele yako.”

Alikomea hapo akaondoka zake. Mzee wa baraza aliingia ndani akiwa amefura. Alijiandaa kwa kujiveka mavazi kisha akatoka kwenda kukutana na wenzake apate kuwapasha habari, hii ilikuwa kinyume na makubaliano aliyoyaweka na Rhoda.
Lakini mzee huyo wa baraza pasipo kujua, Rhoda alikuwa anamfuatilia. Kwa mbali kabisa Rhoda alimtazama mzee huyo akitembea kwenda nyumba moja baada ya nyingine.
Rhoda alijikuta anasonya akatikisa kichwa chake.

“Punda!” Alilaani. “Huwezi kumlazimisha kunywa maji mtoni.”

Sasa alikuwa amebakiza chaguo moja tu; kwenda kwa malkia Vedas. Chaguo hili hakuwa analipenda, ila sasa ndilo pekee lilikuwa limebakia mkononi mwake. Hakuwa na namna.
.
.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
.
.
Jua lilizama na hivyo usiku ukawasili. Huu ndio ulikuwa wasaa wa Jayit kuamka.

Japokuwa kwenye himaya yake ya Devonship jua halijawahi kuonekana, kitendo cha himaya zingine kuwa giza humpa faraja na kuona sasa ulimwengu wote upo mikononi mwake; hujihisi hana mipaka; hujihisi mwenye nguvu zaidi.

Alimuita jemedari wake wa vita, Tititat. Mwanaume huyo mzito wa kushiba akafika mbele yake ndani ya muda mfupi. Alikuwa tayari amejiandaa kwa vita akiwa amebebelea panga lake lenye kiu ya damu. Macho yake makubwa yalikuwa yamechomoza akiwa anahema kwanguvu.

Jayit aliwagiza aite jeshi lote mbele ya hekalu kwani ana neno la kuwapa. Tititat akafanya kama alivyoagizwa. Jeshi lote lilijaa mbele ya hekalu la kiongozi wao wakisubiria agizo.
“Leo ndio siku!” Sauti ya Jayit ilinguruma kama radi. Kila kitu kilikuwa kimya kikimsikiliza.

“Leo ndio siku ya kuonyesha utawala wetu maana hakuna wakutuzuia pale jua linapozama!”

“Woi! Woi! Woi!” Jeshi likaitikia kwanguvu.

“Leo tunaenda kuonyesha nguvu zetu!”

“Woi! Woi! Woi!”

“Ni leoo!”

“Woi! Woi! Woi!”

“Na leo ni zamu ya Maam! Kachukueni vyote vilivyomo huko. Katekeni vyote vya thamani na mvilete nyumbani! Msiache chochote cha dhahabu wala shaba!”
“Woi! Woi! Woi!”

Jeshi likapotea kuelekea kule lilipoagizwa, Tititat akiliongoza. Ndani ya muda mfupi tu halikuonekana. Ni vumbi tu ndilo lilibakia!
Jayit alirudi ndani ya hekalu lake akaketi kitini. Kwa kutumia ramli yake ya kichawi aliona jeshi lake likiyoyoma, likitenda na hata likirejea.

Huko Maam kuliachwa patupu vitu vyote vya thamani vikikombwa. Sio tu hivyo, bali hata watu waliuawa damu ipatikane. Damu kwa ajili ya wanajeshi hao wa Devonship kama kiburudisho kazini.

Ilikuwa ni ajabu mno, wanajeshi wa Devoship hawakuonekana pale walipokatiza ama kufanya matendo yao. Ni vishindo tu ndivyo vilikuwa vinasikika! Ungeshangaa tu kuona mtu anadondoka chini akipapatika, ama vitu vikibebwa na kupotea!

Jayit alishindwa kuzuia tabasamu lake la mamba usoni kwa kuona mafanikio hayo. Wakati sasa jeshi lake larejea, alichezesha ramli yake na kutazama himaya ya Goshen.

Alitazama himaya hiyo kila mahali akakomea mahali aishipo mtawala. Alitazama eneo hilo kwa makini, akamwona malkia Vedas akiwa kitandani anafanya mapenzi.

Alijaribu kumtazama mwanaume huyo aliyekuwa anafanya tendo hilo na malkia, akashindwa kabisa kumng’amua, hakuwa anamjua. Alibakiwa na maswali kede kichwani, lakini mwishowe aliamua kuyapuuzia na kumtafuta malkia mwingine amjuaye, Malkia Sandarus.

Ni kwa muda Jayit hakuwa amepekuwa wala kuifuatilia tawala hiyo. Hakuwa hata anajua kama kwa sasa ipo chini ya mwanamke Vedas Alturo.

Alimtafuta Malkia Sandarus nyumba nzima hakumwona. Staajabu alikuja kumpata akiwa ndani ya himaya ya masonara, tena ndani ya nyumba ndogo ya msonara akiwa amelala chini pembeni ya mwanamke ambaye hakumfahamu.
Hakubanduka hapo upesi, akatazama kwa makini na mazingira ya eneo hilo. Ndani ya muda mfupi akagundua kuna wanaume wawili walio karibu na hilo eneo. Wanaume hao walikuwa hawajalala, bali wapo macho kwenye hali ya ulinzi. Mmoja alikuwa akichungulia kupitia dirishani, wakati mwingine akiwa ameketi mbali kidogo lakini akitazama nyumba aliyomo Malkia Sandarus.

Jayit alipata hamu ya kujua zaidi. Kwa namna moja ama nyingine hisia zake zilimtuma ya kwamba pale kutakuwa kuna kitu cha thamani kinachowindwa, na basi tamaa ikamkaba. Jeshi lake lilipowasili, alimwita Tititat kando na kumtaka aende Osheni – tawala ya masonara haraka iwezekanavyo. Aende huko akapeleleze. Aende huko akawinde hicho kinachowindwa.

Pasipo kukawia, Tititat akamkwea farasi wake na kuanza safari ya kwenda Osheni.
.
.
.
***
.
.
.
Usiku ulienda upesi kukakucha ndani ya himaya ya Osheni. Watu waliamka wakashika kazi za kurepea na kuandaa vito vya dhahabu ama vito vingine vya thamani kama vile almasi na kadhalika. Kila mtu aliwajibika, na kama ungelikuwa hapo ukaona basi ungelisema ala! Huu ndio mji wa wachapakazi.


Malkia Sandarus na Zura nao wasiwe nyuma, walikuwa wanafanya usafi ndani ya makazi waliyokuwa wanaishi. Ilifikia pahala wakagawana kazi hizo ili wafanye ufanisi kwahiyo basi Zura alibakia nyumbani wakati Malkia Sandarus akienda kuchota maji.


Alienda safari nne na chungu chake kichwani, akayamiminia maji hayo kwenye bilauri fulani kubwa. Lakini baada ya hapo, hakuonekana tena akileta maji. Ilichukua muda mrefu, na sasa Zura anapata shaka.
Alitoka ndani akaangazaangaza kila kona pasipo kumuona Malkia. Aliamua kufunga safari kwenda huko kisimani yapatikanapo maji. Akiwa njiani, anaona watu kadhaa wakiwa wamejizonga na wanateta kitu.

Alipata shaka na miguu yake ilichanganyia upesi kwenda eneo la tukio.

Alifika akasogeza watu kando apate kuona. La haula! Akaona kitu cha kushangaza; akaona kitu kilichompokonya nguvu.

Alikuwa ni malkia! Akiwa chini amekobekwa kisu kifuani. Hakuwa na dalili yoyote ya uhai. Na tayari mwili wake ulikuwa wa baridi.

Zura alimtikisa malkia wake pasipo mafanikio. Alimpiga makofi aamke lakini napo alijichosha tu kwani Malkia Sandarus alikuwa amekufa!
Mwanaume aliyemuua alikuwa hatua kadhaa mbali na eneo hilo. Alikuwa ni mwanaume yule aliyetumwa na malkia Vedas Alturo; alikuwa ni mwanaume yule aitwaye Nedal!

Lakini wakati akifanya mauaji hayo, wanaume wawili: wakala wa Msonara mkubwa na mtumishi wa Sultan Mansoor, walishuhudia tukio zima. Hawakuwa na la kufanya zaidi ya kutazama, kwani wao hawakuwa na lingine linalowahusu zaidi ya mkufu! .
.
.
.
.
.
*****
.
.
.
.
LAKO JICHO

Malkia Sandarus kafa kizembe sana...

Kuponyeka kote huko na misuko suko kaja kuliwa kirahisi hivyo...


Cc: mahondaw
 
MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 010

Simulizi za series

Macho pima yalimtoka Zura. Kama vile wewe usemavyo haiwezekani, ndivyo naye alivyokuwa anasema rohoni; Malkia atakufaje? Alibishana na uhalisia. Alijihisi hana nguvu na anahitaji mtu wa ziada aje kumzindua toka kwenye ndoto hiyo ya kutisha. Alimwaga machozi na kusaga meno. Alijaza watu kwa kilio lakini hawakuwa na msaada kwake zaidi ya kumtazama na kuteta.

Hakunyanyuka kwenda popote mpaka pale Msonara mdogo alipokuja baada ya kukosa wageni wake nyumbani. Alimtwaa yeye pamoja na mwili wa Malkia kwenda nyumbani.

Msonara mdogo aliufungasha mwili wa marehemu vema, kwanzia juu mpaka chini. Hilo lilifanyika baada ya pale kujihakikishia ya kwamba mwanamke huyo, Malkia ambaye hakupewa heshima yake anayostahili, amekufa kweli. Hakuwa anapumua na mapigo ya moyo yalishakwenda. Taratibu hata mwili wake ulikuwa unadaka baridi kuendelea kuthibitisha ya kwamba hakuna dalili zozote za uhai sasa zilizobakia.

Ni simanzi iliyoje? Kumbe safari ya kuja Osheni ilikuwa ni ya kutafuta kifo!
Basi kutokana na imani haba juu ya kifo hiki cha Malkia Sandarus, ikamchukua Zura siku mbili ajiaminishe ya kwamba ni kweli kile kilichotukia. Hakuwa analala kabisa, pale alipopata lepe la usingizi aliishia kukurupuka kwa kumuona Malkia ndotoni.

Alikuwa anautazama mwili wa Malkia mara kwa mara na hata muda mwingine akidhani ama ameuona eti umesogea! Hapana, yalikuwa mawenge.

Kwenye siku ya tatu ndipo likachimbwa shimo refu na Msonara mdogo peke yake, maana hakupata msaada toka kwa wenzake, kwani nani anamjua Zura ama Malkia Sandarus kwenye tawala ile ya masonara? Mwili wa Malkia ulidumbukizwa shimoni, ukafukiwa. Msonara msogo akamwomba Zura warudi nyumbani.

Zura ambaye hakulala hata usiku huo, alidamka asubuhi na mapema kwenda kwa Msonara mkubwa kumpasha habari pasipo kujua ya kwamba mwaume huyo tayari ni mjuzi. Zura aliaga anataka kuondoka kurudi nyumbani maana haoni tena mantiki ya kujiweka ndani ya himaya hiyo. basi pasipo kinyongo, Msonara mkubwa akampatia kheri zake kumtakia safari njema.

Zura alijipaki juu ya farasi wa Malkia, akiwa amefungasha chakula na maji, akaanza safari yake. Alijihisi mpweke sana, lakini kinyume na uhalisia huo, katu hakuwa mwenyewe, ingawa hata kama angelitazama umbali wa maili moja kila upande hakika asingelimuona yeyote mwenye muda naye.
.
.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.

Kwanini twasema hakuwa mwenyewe basi? Pasi na shaka unawakumbuka wajumbe wawili: mmoja wa Sultan na mwingine wa Msonara mkubwa. Wajumbe hawa pale walipopata kuona kifo cha Malkia Sandarus walipeleka taarifa hiyo kwa wakuu wao.

Wote, Sultan na Msonara, wakakabwa na donge la simanzi, lakini mbali na hapo wote, sare, wakajawa na hamu ya kutaka kumfahamu zaidi huyo aliyemuua Malkia, kwanini kafanya hivyo? Walihisi kwa njia mojawapo atakuwa ana mahusiano na mkufu, si bure!

Wakati huo Nedal, mwanaume muuaji, alikuwa yu njiani kurudi Goshen kwa kasi kubwa kwa minajili ya kufikisha taarifa njema ya kifo cha Malkia Sandarus kwa Vedas. Lakini pasipo kujua, mjumbe wa Sultan na wa Msonara mkubwa walikuwa wanamfwatilia.

Yani mtu pekee aliyepata fursa ya kuwaona wenzake pasipo yeye kujulikana alikuwa ni mjumbe wa Msonara mkubwa tu. Alijiweka nyuma sana na alihakikisha macho yake yanawatungua walengwa wake yasiwaacha wapweke.

Kwahiyo basi, wakati Zura anajikongoja kuja huko nyuma, tayari wanaume watatu walikuwa wapo mbele yake, yaani Nedal, mtumishi wa Sultan na wa Msonara mkubwa. Si madogo haya!

Lakini kabla haijaenda siku moja nzima, mwanaume shupavu Nedal akagundua anafwata, tena na wanaume wawili. Ilikuwa wakati jua laelekea kupoteza nguvu zake lizidiwe na kiza, wanaume hao wakaingia ndani ya jangwa kubwa lisilozibwa na chochote kile.

Ni humo ndipo kila mmoja akamgundua mwenzake maana hakukuwepo na cha kujifichia. Kwa mara ya kwanza Nedal alihisi watu hao walikuwa wasafiri wengine kama yeye, ila muda ulivyozidi kusonga akajenga shaka.

Kila mmoja alibebelea tahadhari, na ilikuwa kana kwamba wanategeana nani aufungue uwanja wa mapambano basi uwanja uwake moto. Kwa upande wa Nedal, alijihisi yupo mwenyewe, yani wale wanaume wawili wapo pamoja wametumwa kumwangamiza, sababu yake kichwani ikiwa ni mauaji ya Malkia Sandarus. Basi hiyo hali ikamjengea hofu zaidi.

Alimwamuru farasi wake akimbie upesi zaidi, farasi akatii. Kama vile kipenga kimepulizwa, mtumishi wa Sultan na yule wa Msonara mkubwa nao wakawatimua farasi wao basi pakawa mithili ya shindano. Farasi na jangwa wapi na wapi? Ndani ya muda mfupi farasi wote wakachoka taaban! Nguvu za miguu zilimezwa na mchanga kina wa jangwani, hata kutembea walishindwa wakaketi. Huo ukawa fursa sasa wa binadamu hao kuonyeshana umwamba.

Kila mtu alishikilia jambia lake kwa ajili ya vita. Pasipo hata kuulizana chochote, jambia zikaanza kutemeshwa cheche kwa misuguano!

Ziliteka hewa zikirushwa huku na huko. Sasa hapo ikawa ni ustadi wako kwenye kukwepa ndio ungekukomboa, lakini pia maarifa yako kwenye kuitupa kumlenga adui wako.

Mungu wangu! Nedal alikuwa mwepesi zaidi ya wote. Alikwepa jambia za wenzake kama wafanyavyo wasichana wa mchezo wa rede. Ndani ya sekunde kumi aliwasoma maadui zake, akafurahi kukuta ya kwamba hata nao pia walikuwa wanawindana.

Mkono wake wa kulia ulikuwa una nguvu lakini pia mwepesi kwenye kufanya maamuzi. Alikuwa anaondoa ncha ya jambia za wenzake kwa kutumia jambia lake. Na pale aliposhindwa, basi akazikwepa stadi. Lakini yeye pale aliporusha shambulizi lake liliwaacha hoi maadui wake kwa kuwavujisha damu.

Basi punde, mtumishi wa Sultan na yule wa Msonara mkubwa wakaangushwa chini wakiugulia maumivu ya kifo. Nedal alihakikisha vifo vyao kisha akawakatakata vipande vya nyama alivyovitia ndani ya mkoba wake wa chakula. Alitwaa farasi wote, wa wale wafu, akaendelea na safari yake kwa kutembea.

Huko mbeleni alipumzika baada ya kuchoka, akawasha moto na kula chakula chake alichokisindikizia na nyama ya wenzake aliyoikausha na kuioka kwa moto.
.
.
.
.
.
.
. ***
.
.
.
.
.
.
Rhoda hakulala kwake kwa kuhofia usalama dhidi ya wazee wa baraza ambao alishajua nyendo zao.

Asubuhi anajiandaa na kujitanda vema uso wake asipate kujulikana. Anatazama usalama wake kwanza kwa kutazama nje kupitia dirishani, baada ya kuona papo shwari basi anatoka akitembea haraka haraka.

Hakuna anayeweza kumgundua, hata kumdhania. Hivyo basi anafanikiwa kwenda umbali wa maili moja na kadhaa kwa mguu mpaka karibu kabisa na hekalu ya malkia Vedas Alturo. Njiani alikuwa anaigiza kuulizia bidhaa, ama kukunjakunja kona za hapa na pale ili iwe ngumu kumbashiri adhma yake.

Alifika hekaluni hapo sasa akawa ana kazi moja ya namna ya kuingia kwenye hekalu hiyo akapate kusema jambo na malkia. Kazi hiyo haikuwa rahisi hata kidogo. Si rahisi kama unavyodhani kuonana na kiongozi wa juu kabisa, tena wewe ukiwa mtu tu wa kawaida usiye na nafasi yoyote kwenye uso wa dunia zaidi ya kuitwa baba au mama.

Lakini sasa kwa maajabu, Rhoda anafanya kazi hiyo iwe tofauti, anaifanya iwe nyepesi kabisa.
Aliongea na mlinzi mmojawapo langoni juu ya lengo yake, lakini mlinzi kwa kutomwamini hakumruhusu kabisa. Rhoda aliapa kwa Mungu wake juu ya adhma hiyo lakini bado hakufua dafu kabisa, basi akaamua kutumia utu wake kupata nafasi hiyo ambayo hakutaka kuipoteza. Alimwahidi mlinzi utupu wake endapo kama atamruhusu. Alitumia macho yake ya udanganyifu na nguvu ya uzuri wake, akashinda.

Hakuwepo mwanaume wa kuacha hiyo fursa hapo. Mlinzi huyo alikuwa na sura mbaya mno isiyomvutia yeyote. Alikuwa ananuka jasho na hata mdomo pia. Kwa namna yote tu alikuwa ana ‘ugwadu’ mkali ambao hakutegemea kama kuna mwanamke yeyote angekubali kuusawiri, tena wa kariba ya Rhoda: mwanamke ambaye waweza kuona utamu wake kwa kumtazama tu.

Bahati iliyoje hii? Alisema na nafsi yake. Alijikuta anatabasamu kuonyesha meno yake ambayo kwakweli siwezi sema yalikuwa rangi gani, maana sielewi.

Kichwani aliwaza na kuamini Rhoda hawezi akawa na hatari yeyote kwa malkia, hivyo basi hiyo ahadi yake ni lazima tu itatimia.

Rhoda hakuwa mjinga kumteua mwanaume huyo. Na sasa lengo lake lilikuwa linaeleka kutimia. Aliingia ndani ya uzio mkubwa wa hekalu akiongozana na mwanaume huyo aliyerahisha kila kitu. Aliketi ndani ya chumba kikubwa chenye samani ghali za kuvutia kwa ajili ya kumngojea malkia.

Rohoni alitamani pale pangekuwa kwake. Ilikuwa imekaribia sana kuwa hivyo kabla ya Fursa kuuawa na huyo anayekutana naye ndani ya muda mfupi.

Alijikuta anapandwa na hasira na chuki, lakini akaona hazina maana sasa kwani anaweza kutimiza malengo yake hayo kwa njia nyingine. Moja jumlisha tatu ni nne, lakini pia hata mbili jumlisha mbili ni nne. Aliutuliza moyo wake na kungojea. Baada ya dakika tano, akasikia vishindo vya mtu vinakuja, na punde akamuona malkia.

Alikuwa amevaa gauni jeusi lililobana mwili wake. Nywele zake zilibanwa na kibanio kizuri cha dhahabu. Uso wake ulikuwa umeparwa vema akiwa ananukia kama gadeni ya maua. Kiatu chake kilikuwa cha ngozi halisi ya simba. Mkononi alikuwa amebebelea fimbo nyeusi nyembamba yenye michongo ya mauamaua.

Kwa namna alivyokuwa anaonekana, Rhoda alijiona takataka kwa muda japokuwa kiuhalisia, malkia Vedas Alturo hagusi hata robo ya uzuri wa Rhoda.

Kitamu ni chumvi, mama.

Malkia Vedas alitabasamu kumwona Rhoda. Si kwamba anamfahamu, hapana bali kumkarimu. Laiti kama angelijua ndiye aliyekuwa anampokonya Fursa, si bure naye angemmaliza. Rhoda naye alitabasamu, si kwamba alifurahi, bali aliona anakaribia kumaliza safari yake. Alitamani awe anguko la malkia Vedas Alturo, na basi kile alichokuwa anafanya kilikuwa sahihi.

Alinyenyekea akieleza yote yale aliyopata kuyasikia toka kwenye vinywa vya wale wazee wa baraza. Alijipendekeza ya kwamba anampenda malkia na asingependa jambo kama hilo la mapinduzi lipate kutokea, lakini pia hakusita mwishoni kudadavua ukata unaokumba maisha yake. Machozi yalisaidia kufanya simulizi yake hiyo kuwa ya kugusa.

Malkia alimsikiliza mwanamke huyo mpaka pale alipomaliza, kisha akasema kwa ufupi:
“Nimekusikia. Waweza kwenda.”
Rhoda aliishiwa na nguvu. Aliona jambo lake halijapewa uzito ule aliotegemea. Uso wake ulikunjamana na alijaribu kusisitizia zaidi pasipo mafanikio. Malkia aliondoka zake kurudi alipotokea, na punde wanaume wawili wakaja kumtoa Rhoda ndani. Walimwacha nje ya uzio alikopokelewa na mlinzi yule aliyeweka naye ahadi.

“Sasa?”

Rhoda alisonya akimtazama mwanaume huyo kwa macho ya kukata. Aliondoka zake pasipo kutia neno. Alikuwa ameghafirika mno na aliona sasa amepoteza dira.

Hakutegemea kama malkia angekuwa vile baada ya kumpa habari nyeti kama zile. Alijiona mtupu na mpumbavu kwa kuhatarisha maisha yake. Alikuwa amelikoroga na sasa aliona analinywa.
Alifika kule alipotokea, bado akiwa amejijaladia vema asionekane. Aliingia ndani ya kuvua nguo hizo, ila mara akasikia sauti kali ya mlango ukivunjwa! Alitazama akaona wanaume wawili, majibaba ya watu, waliovalia vinyago wakiwa wamebebelea jambia zimetazo. Wanaume hao pasipo kusema kitu, walitazamana kana kwamba wanaulizana kama mhusika wao ndiye yule, mmoja akapandisha kichwa juu kuthibitisha taarifa.

Rhoda alipiga ukunga kwa kuona sasa roho yake ipo mkononi. Alikimbia kufuata mlango wa nyuma lakini akaishia kwenye mikono minene ya wanaume wale waliokuja pale kutwaa roho yake kama vile walivyoagizwa na wazee dhalimu wa baraza. Wanaume hao walikuwa wanamtazama Rhoda tokea alipotoka ndani ya hekalu ya malkia, masikini Rhoda akijidanganya ya kwamba yu mwenyewe.

Alinyanyuliwa juu kwa mkono mmoja, mwanaume aliyemdaka akamuuliza:
“Unadhani unaishi mwenyewe kwenye ulimwengu huu?” Alitupwa mbali akajibamiza kwanguvu nusura apoteze fahamu ila akaishia kupata maumivu makali ya kichwa.

“Tunakubaka kwanza ndio tukumalize, malaya mkubwa wewe!” Alifoka mwanaume aliyemtupa Rhoda mithili ya kiroba cha chumvi.

Rhoda hakuwa anaona vizuri: kichwa kilikuwa kinampasua na macho yake yalikuwa yanaona ukungu. Alikuwa tayari kwa lolote lilikuwa linataka kumtokea. Hakuwa na nguvu ya kupambana wala kupiga kelele. Alikuwa amejilaza akiachama mdomo, macho yake yakiwa kama mtu mwenye usingizi mzito.
Ajabu, kabla hajaguswa, alisikia makele makali ya maumivu yaliyofuatiwa na vishindo vikubwa vya watu wazima, kisha swali likaulizwa:
“Ndiye huyu?”

“Bila shaka atakuwa ndiye yeye!” swali likajibiwa. Mara Rhoda akajihisi kubebwa na punde akawa hajielewi kabisa. Hakujua wapi alipokuwa anapelekwa na ni wakina nani wamemtwaa.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
.
Harufu kali ya damu iliteka pua ya Zura aliyekuwa juu ya mgongo wa farasi.
Kulikuwa na baridi kali kwa muda huo na alikuwa amejikunyata akibana kinywa chake kwa kung’ata meno. Uso wake ulikuwa mweusi wakati pua yake ikiwa nyekundu kama macho yake.

Alisimama akaangaza pande zake zote pale alipofika mahali ambapo harufu ilizidi. Kwa msaada wa fisi waliokuwa wanakula mabaki ya nyama za miili ya watumishi wa Sultan na wa Msonara mkubwa, Zura akaona ni wapi harufu ile ilikuwa inatokea. Alijikuta anakunja sura yake, lakini bado asidhani kama ile nyama ilikuwa ni ya binadamu.

Kabla hajasonga mbele, akaona vichwa viwili vya binadamu vikiwa vinanyofolewa nyama. Alitaka kutapika lakini hakuwa na kitu tumboni. Alijikuta anasisimkwa kwa hofu iliyompelekea amtimue farasi wake haraka. Ila tokea hapo akawa na woga zaidi. Alikuwa anatazamatazama kando na nyuma yake kila mara. Muda wote alihisi anaweza akauwawa kama wale watu aliowaona wakiliwa, na tena hivi yupo mwenyewe basi ikawa tabu si kidogo.

Lakini inawezekana ukawa umesahau jambo, embu acha basi nikukumbushe; unamkumbuka Tiktak – mfuasi mweledi wa Jayit? Unakumbuka naye alitumwa kuja Osheni baada ya Jayit kutazama ramli yake iliyomwonyesha Malkia akiwa Osheni – tawala ya masonara? Basi sasa alikuwa karibu ya eneo hilo akija Osheni.
Juu ya farasi wake akimbiaye kama upepo, alikuwa ametuama. Farasi wake huyo hakuwa amepumzika tokea safari ilipoanza, na wala hakuonekana kama ana dalili zozote za kuchoka.

Sasa ndani ya maili moja tokea alipokuwepo Zura, alikuwepo Nedal akiwa amejipumzisha. Lakini pia Tiktak akija kwa kasi.

Ni ngumu kubashiri Tiktak ataanza kukutana na nani na atamfanya nini, hii ilitegemea na muelekeo wake. Lakini je akikutana na Nedal, binadamu huyo ataweza kuzuia mkono huo wa kushoto wa Jayit? Na je akikutana na Zura, mwanamke huyo atabakiziwa roho yake? Itakuwa ngumu kukupatia majibu. .
.
.
.
.
.
****
.
.
.
Lako jicho!

Rhoda tamaa zimemponza sana... kwa wazee wa baraza anataka... kwa malkia anataka... ngoja wakambake...

Cc: mahondaw
 
Wadau kuna simulizi moja Kali sana sijui mods wataweza kuiedit maana ina xx kidogo
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 032*
*simulizi za series*


Moyo wake ulipiga sana. Karibia unyofokee nje. Alijikuta mwili unapigwa na baridi lililoanzia kichwani mpaka miguuni.
.
.
.
Mwanaume huyu amefikaje hapa na mlango umefungwa? Ni kama vile alisahau uwezo wa Venin. Kwamba ni mlozi wa tabaka la juu.
.
.
.
Kwamba mtu huyu ni maarufu kwa hilo na hata yeye amemfuata kwasababu hiyo akifunga safari ndefu tokea Goshen.
.
.
.
Kwa muda akakosa cha kusema akihema tu. Alipopata oksijeni ya kutosha kumshusha angalau robo ya presha, ndipo akaongea. .
.
.
Wakati huo Venin akiwa anatabasamu asijue kwamba anaendelea kuchukiza na kutisha.
.
.
.
"Venin, nini wataka kwangu?" Rhoda akauliza.
"Nataka tu kuongea nawe. Samahani naonekana kukushtua mno."
"Usijali," Rhoda akasema pasipo kumaanisha. "Ila muda mwingine usiwe unaingia kama sijakuruhusu. Vipi kama ungenikuta nipo uchi?"
"Tatizo haukutaka kunijibu, Rhoda."
"Nilikuwa nimelala. Ningekujibuje?"
"Haukuwa umelala. Nilinusa harufu ya hasira zako, pia ulikuwa unaongea kwa sauti nikasikia."
.
.
.
Kukawa kimya kidogo. Rhoda alikosa cha kusema.
.
.
.
"Usijali, sijaja kwa hilo bali jambo moja," akasema Venin
"Jambo gani?"
.
.
.
Venin akasafisha koo kwanza.
.
.
.
"Unajua ni kwa muda mrefu sana nimekuwa mpweke. Nyumba hii ni kubwa na huchosha. Siwezi nikaendelea kuishi hivi milele.
.
.
.
Ningependa nipate mtu wa karibu. Atakayewajibika na furaha yangu, kujaza pale nilipopungukiwa.


Nimeona wewe wastahili kwa hilo. Ningependa kukupatia hiyo nafasi," akahitimisha Venin.
.
.
.
Alisema kana kwamba Rhoda ndiye mwenye shida ilhali ni yeye. Haki madaraka yalimlevya, hakuzoea kuomba wala kubembeleza.
.
.
.
Hata hayo maneno machache aliyoyasema hapo, aliambiwa na kijakazi wake akayajaribu pengine yangeweza kumsaidia.
.
.
.
"Una maanisha nini Venin?" Rhoda akauliza. Alishajua nini Venin anataka, na akili yake ilikuwa inachakata cha kumjibu wakati akimzubaisha kwa swali lisilo na tija.
"Nimesema, nataka nikupe hiyo nafasi ya kuwa nami karibu."
"Kuwa nawe karibu kivipi?"
.
.
.
Venin akasaka jibu. Kidogo kidogo alikuwa anapoteza uwezo wa kumudu hisia zake za hasira.
.
.
.
"Uwe mke wangu," akajibu. Jibu hili lilikuwa lina tembe za ukali ndaniye.
.
.
.
Rhoda alijua fika hawezi akakataa ombi la mwanaume huyo, ni hatari kwa usalama wake. Tena ukizingatia yupo ndani ya himaya yake.
.
.
.
Aliwaza atatokaje kwenye mtego huo na uhai wake. Alihofia kwenda kuning'inzwa kule msituni.
.
.
.
"Sawa, nimekuelewa Venin," akajibu. "Ila imekuwa ghafla sana, nimeshtuka na sikutaraji.
.
.
.
Naomba ungenipatia wasaa wa kufikiria na kuchambua maamuzi yangu."
"Sawa," akajibu Venin. .
.
.
Rhoda akategemea kwa jibu hilo atakuwa amefanikiwa. Moyo wake angalau ukapoa. Ila ajabu akashangaa Venin bado ameendelea kuketi.
.
.
.
"Nisubirie mpaka saa ngapi?" Venin akauliza. Kabla Rhoda hajajibu, akamvunja moyo akisema:
"Siwezi toka hapa pasipo jibu hilo."


Rhoda akaishiwa nguvu. Kitumbua kiliingia mchanga. Mchezo haukuwa umekwisha na hakuwa ameshinda.
.
.
.
Akafikiria upesi. .
.
.
Hii ndiyo ilikuwa nguvu yake inayomuokoa kila mara. Kufikiria na kuibuka na mawazo kwa haraka.
.
.
.
Alipata cha kusema. Lakini pia ili lieleweke ilibidi ajikaze kisabuni. Ameze tikiti zima.
.
.
.
Akanyanyuka na kujitengenezea vema akiketi. Akautwaa mkono wa Venin na kuuweka kiganjani mwake.
.
.
.
Ulikuwa wa baridi mno kama vile ametoka ndani ya jokofu. Rhoda alitamani kuutupia mbali, ila akavumilia.
.
.
.
"Venin, kipi utanipa endapo nikikukubalia kuwa mke wako?" Akauliza.
.
.
.
Venin akatabasamu meno yote yakionekana. Aliona sasa mambo yake yaenda kuwa shwari.
.
.
.
"Nitakupa nusu ya himaya yangu," akajibu upesi.
.
.
.
Rhoda akatabasamu.
.
.
.
"Au wewe wataka nini?" Venin akauliza baada ya kuona hilo jambo halikukuna sana moyo wa Rhoda.
"Nataka jambo fulani. Hili litakuwa mtihani kwako na endapo utalifaulu basi mimi niko radhi, kwa moyo wote, niwe wako milele."
"Jambo gani hilo Venin afanye upesi? Unataka kichwa cha Mfalme gani? Malkia gani?" Venin akauliza haraka.
"Sitaki jambo kubwa sana, bali tu unisaidie kupata ninachoenda kutafuta huko Tanashe.
.
.
.
Nitakapopata kitu hicho na kurejea salama, hakika nitakupa chochote unachotaka."
.
.
.
Rhoda alisema kwa kujiamini akimtazama Venin machoni. Alijua fika mpango huo ni mtego mmoja mkubwa sana wa kupiga ndege wawili kwa jiwe moja.


Kwanza ataupata mkufu, pili atautumia kummaliza Venin. Aliamini hili ndilo wazo takatifu kwake kwa muda huo.
.
.
.
"Kitu gani hicho waenda kutafuta? Hukuniambia zaidi ya kuomba kinga," akasema Venin.
"Ni mkufu tu wa thamani niupendao."
"Mkufu?"
"Ndio."
"Mkufu tu? - Siwezi nikakutafutia mwingine mzuri zaidi?"
"Hapana, nautaka huo tu."
.
.
.
Hapo Venin akanywea. Hakika alikamatwa. Alikumbuka namna alivyomwambia kaka yake kuhusu ujio wa watu fulani Tanashe - kwamba watakuja na yeye inabidi awamalize ili apate damu ya kumtia nguvu.
.
.
.
Sasa mipango yake ilikuwa inaelekea kuharibika. .
.
.
Alidhani angeweza kumshawishi Rhoda asiende huko, lakini sasa maji yalionekana kuzidi unga. Asingeweza.
.
.
.
"Sawa, nimekusikia," akajibu na kuongezea; "Kesho tutaweka agano."
.
.
.
Hakuongea tena. Akanyanyuka na kuondoka zake akimwacha Rhoda na tabasamu pomoni.
.
.
.
Alielekezea kichwa chini akienenda. Akanyookea chumbani kwake mlango ulipojifungua kumpokea kisha ukajifunga na komeo alipozama.
.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
Askari wa Kasri alikuwa anatembea akiwa amebebelea sahani ya chakula mithili ya uji mchanganyiko na makande.
.
.
.
Chakula hichi kilikuwa kinatoa mvuke mzito. Na kwa macho tu hakikuonekana kizuri wala kitamu.
.
.
.
Askari huyu alikuwa anakwepa mvuke wa chakula hicho kana kwamba anakwepa harufu ya kinyesi. Bila shaka chakula kilikuwa kina harufu isiyopendeza.
.
.
.
Alikomea mbele ya chumba lupango, cha tatu tokea mlangoni, chumba chenye giza alipohifadhiwa Karim. Akagonga vyuma vya mlango.


Kang! Kang!
.
.
.
Kisha akainama na kukipitisha chakula kwenye uwazi akikisukumia mbali.
.
.
.
"Chakula hicho!" Alisema kwa amri.
.
.
.
Yalikuwa ni majira ya jioni, kama saa kumi na moja ya mapema tu, lakini humu ndani palikuwa giza kana kwamba saa nne usiku. .
.
.
Hakukuwa na mwanga. .
.
.
Kumuona Askari kulihitaji utumbue macho. Kumuona Karim ndiyo kabisaa ilibidi ukodoe kiasi cha kutaka kunyofolea macho nje.
.
.
.
Askari alisimama akitazama kwa muda kidogo kama Karim atachukua chakula. Hakuona wala kuhisi chochote. .
.
.
Akapaza sauti;
"Hutaki kula enh?"
Kimya.
"Sema kama hutaki kula nikampelekee mbwa wangu ale!" Akafoka.
.
.
.
Bado kukawa kimya.
.
.
.
Bwana Karim hakuwa amekula kwa siku nzima. Askari alitegemea kama angeona chakula hicho basi angekiparamia, ila ikawa kinyume.
.
.
.
Alihisi labda Karim amekufa, ama hayupo ndani. Haraka akachomoa kurunzi yake kiunoni na kumulika.
.
.
.
Alikuwepo! .
.
.
Alikuwa amejikusanyia kwenye kona ya lupango akiwa amekunja magoti yake na kulaza kichwa juu yake.
.
.
.
Askari akahakikisha kama anahema. Ndiyo alikuwa anahema, akathibitisha. Akazima kurunzi yake ya kale.
.
.
.
"Nitarejea hapa baada ya muda mchache. Kama hautakuwa umekula hicho chakula nitampeleka mbwa!" Akatishia Askari.
"Chukua uende nacho!" Karim akajibu kwa sauti ya chini.
"Ooooh hutaki kula, sio?" Askari akauliza kwa kebehi.
"Si kwamba sitaki kula," akajibu Karim. "Ila hicho chakula ni cha mbwa."
.
.
.
Askari akakohoa kwa kicheko.


"Kwani wewe una utofauti gani na mbwa hivi sasa?" Akauliza.
.
.
.
Kimya kidogo, akaongezea:
.
.
.
"Karim, majira yako yamekwisha. Hii ndiyo hatma yako. Kama wajitia wewe ni mlozi mkubwa, jikomboe humu wote tuone."
.
.
.
Akangojea majibu. Kulikuwa bado kimya. Akaamua kuondoka zake asichukue hata kile chakula alichokuwa anatishia.
.
.
.
Akatoka zake nje kwenda kusimama mbali kidogo na jela. Akatoa tumbaku mfukoni na kuanza kuvuta akifurahia uhuru.
.
.
.
Kutokana na mwanga akawa sasa anaonekana vema. Alikuwa ni yule yule Askari anayemtembelea na kumpa Karim chakula kila siku.
.
.
.
Alikuwa amevalia shati na bukta fupi ya kaki. Kichwani alikuwa na kofia nyekundu, baghalasia, yenye kamfyagio cheusi.
.
.
.
Alikuwa ndiye anayehusika na kazi hiyo, na jela nzima kwa ujumla. .
.
.
Jela hii haikuwa na wafungwa wengi, watano tu, hivyo haikuhitaji kusimamiwa na lukuki ya watu.
.
.
.
Askari huyo akiwa hapo anatazama tazama huku na huko ya Kasri, akivuta tumbaku, mara akaona mtu mmoja kwa mbali. Karibu na geti.
.
.
.
Mtu huyo alikuwa anaongea na askari mwingine, na mara askari huyo akanyooshea kidole kwake.
.
.
.
Mara mtu huyo akaanza kujongea kumfuata. Hatua zake zilikuwa ndefu hivyo punde akawa amemfikia.
.
.
.
Alikuwa ni mwanaume mwenye wingi wa ndevu. Alivalia kanzu yenye mistari mistari na viatu vya wazi. Kichwa chake alikifunga na kiremba.
.
.
.
Mkononi alikuwa amebebelea kifurushi kidogo cheusi.


Akasalimia kisha akajitambulisha kama mfanyakazi wa Karim.
.
.
.
"Nimekuja kumuona na kumjulia hali."
.
.
.
Askari akamtazama kwa macho ya upekuzi na kebehi.
.
.
.
"Oooh kwahiyo na wewe ni mlozi mwenzake?"
.
.
.
Kijakazi yule wa Karim akanyamaza asijibu.
.
.
.
"Hicho nini umebeba?" Askari akauliza akitazama kifurushi alichokikumbatia mgeni.
"Ni chakula tu nimemletea." "Fungua nione!" Akaamuru. .
.
.
Kijakazi wa Karim akafungua na kuonyeshea. Alikuwa amebeba matunda, nyama na vyakula vikavu. Pia kinywaji ndani ya chupa.
.
.
.
Askari akasonya.
.
.
.
"Ndiyo umemletea vitu vyote hivyo?"
"Ndio."
.
.
.
Akachukua matunda na nyama mpaka pale mkono wake ulipojaa, kisha ndiyo akampeleka mgeni huyo ndani ya jela akitafuna chakula alicholetewa Karim.
.
.
.
"Hata mimi sili chakula cha aina hii!" Alisema akitafuna. Mpaka walipofika, alikuwa amekula robo kama siyo nusu.
.
.
.
"Wewe una mgeni wako hapa!" Akapaza mbele ya lupango ya Karim. .
.
.
Akachukua chakula chake, maana hakikuwa kimeguswa, kisha akaondoka akimsisitizia mgeni ana muda mchache mno wa kuongea.
.
.
.
Karim akasimama kukutana na kijakazi wake. Akapokea mzigo na kuuweka chini.
.
.
.
"Amekula chakula chako kingi," akasema kijakazi. "Hakikuwa hivyo."
"Usijali," akasema Karim. "Nilikuwa na shida na wewe kuliko hata hicho chakula."
"Nisamehe, mkuu, kwa kutokuja mapema. Nilikuwa nahofia."
"Ilimradi umeshakuja, usijali."


Kukawa kimya kidogo.
.
.
.
"Kuna mtu hapo?" Akauliza Karim. Kijakazi akatazama kushoto na kulia.
"Bila shaka tuko peke yetu."
"Sawa sawa, sasa sikia," akasema Karim akimshika mkono Kijakazi.
"Kuna kitu nataka ufanye, nataka unitoe humu. Umesikia?"
"Ndio, mkuu."
.
.
.
Akamuelekeza Kiajakazi wake namna ya kufanya. Alimuelekeza dawa fulani kule kwenye makazi yake aiteke na kuja nayo ampatie.
.
.
.
Ahakikishe hakuna mtu yeyote atakayeiona.
.
.
.
"Unaweza?" Karim akauliza.
"Ndio, naweza mkuu. Nitarejea hapa kesho."
"Sawa, umenielewa lakini?"
"Nimekuelewa kila kitu."
"Ufanye upesi kabla Sultan hajaja. Usisahau. Uje unitoe humu!"
.
.
.
Kijakazi akatikisa kichwa kisha akaondoka. Karim sasa akaketi na kula akiwa na ahueni moyoni.
.
.
.
Alijua sasa muda si mrefu atakuwa huru. Na pengine hata kulipiza kisasi. Ila kwanza amrejeshe dada yake duniani.
.
.
.
.
.
.
****
.
.
LAKO JICHO!
.
.
****
.

Rhoda she is a very clever b.itch... kila kitu kwake maslahi mbele kwanza...

Kweli wanawake wana nguvu... hadi shetani Venin anataka kuhonga kisa mwanamke...


Cc: mahondaw
 
Dah hivi nikisafiri kuja kwa Prime Minister (PM) ninaweza kufika na kupokelewa? Maana nahisi ulinzi ni mkali.

(Nadhani umeniekewa)
Sasa ata nikikuruhusu ukuje usafiri mm mtetemo sina kabisa ni kibonge mweusi nyuma nimepigwa pasi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom