MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 010
Simulizi za series
Macho pima yalimtoka Zura. Kama vile wewe usemavyo haiwezekani, ndivyo naye alivyokuwa anasema rohoni; Malkia atakufaje? Alibishana na uhalisia. Alijihisi hana nguvu na anahitaji mtu wa ziada aje kumzindua toka kwenye ndoto hiyo ya kutisha. Alimwaga machozi na kusaga meno. Alijaza watu kwa kilio lakini hawakuwa na msaada kwake zaidi ya kumtazama na kuteta.
Hakunyanyuka kwenda popote mpaka pale Msonara mdogo alipokuja baada ya kukosa wageni wake nyumbani. Alimtwaa yeye pamoja na mwili wa Malkia kwenda nyumbani.
Msonara mdogo aliufungasha mwili wa marehemu vema, kwanzia juu mpaka chini. Hilo lilifanyika baada ya pale kujihakikishia ya kwamba mwanamke huyo, Malkia ambaye hakupewa heshima yake anayostahili, amekufa kweli. Hakuwa anapumua na mapigo ya moyo yalishakwenda. Taratibu hata mwili wake ulikuwa unadaka baridi kuendelea kuthibitisha ya kwamba hakuna dalili zozote za uhai sasa zilizobakia.
Ni simanzi iliyoje? Kumbe safari ya kuja Osheni ilikuwa ni ya kutafuta kifo!
Basi kutokana na imani haba juu ya kifo hiki cha Malkia Sandarus, ikamchukua Zura siku mbili ajiaminishe ya kwamba ni kweli kile kilichotukia. Hakuwa analala kabisa, pale alipopata lepe la usingizi aliishia kukurupuka kwa kumuona Malkia ndotoni.
Alikuwa anautazama mwili wa Malkia mara kwa mara na hata muda mwingine akidhani ama ameuona eti umesogea! Hapana, yalikuwa mawenge.
Kwenye siku ya tatu ndipo likachimbwa shimo refu na Msonara mdogo peke yake, maana hakupata msaada toka kwa wenzake, kwani nani anamjua Zura ama Malkia Sandarus kwenye tawala ile ya masonara? Mwili wa Malkia ulidumbukizwa shimoni, ukafukiwa. Msonara msogo akamwomba Zura warudi nyumbani.
Zura ambaye hakulala hata usiku huo, alidamka asubuhi na mapema kwenda kwa Msonara mkubwa kumpasha habari pasipo kujua ya kwamba mwaume huyo tayari ni mjuzi. Zura aliaga anataka kuondoka kurudi nyumbani maana haoni tena mantiki ya kujiweka ndani ya himaya hiyo. basi pasipo kinyongo, Msonara mkubwa akampatia kheri zake kumtakia safari njema.
Zura alijipaki juu ya farasi wa Malkia, akiwa amefungasha chakula na maji, akaanza safari yake. Alijihisi mpweke sana, lakini kinyume na uhalisia huo, katu hakuwa mwenyewe, ingawa hata kama angelitazama umbali wa maili moja kila upande hakika asingelimuona yeyote mwenye muda naye.
.
.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
Kwanini twasema hakuwa mwenyewe basi? Pasi na shaka unawakumbuka wajumbe wawili: mmoja wa Sultan na mwingine wa Msonara mkubwa. Wajumbe hawa pale walipopata kuona kifo cha Malkia Sandarus walipeleka taarifa hiyo kwa wakuu wao.
Wote, Sultan na Msonara, wakakabwa na donge la simanzi, lakini mbali na hapo wote, sare, wakajawa na hamu ya kutaka kumfahamu zaidi huyo aliyemuua Malkia, kwanini kafanya hivyo? Walihisi kwa njia mojawapo atakuwa ana mahusiano na mkufu, si bure!
Wakati huo Nedal, mwanaume muuaji, alikuwa yu njiani kurudi Goshen kwa kasi kubwa kwa minajili ya kufikisha taarifa njema ya kifo cha Malkia Sandarus kwa Vedas. Lakini pasipo kujua, mjumbe wa Sultan na wa Msonara mkubwa walikuwa wanamfwatilia.
Yani mtu pekee aliyepata fursa ya kuwaona wenzake pasipo yeye kujulikana alikuwa ni mjumbe wa Msonara mkubwa tu. Alijiweka nyuma sana na alihakikisha macho yake yanawatungua walengwa wake yasiwaacha wapweke.
Kwahiyo basi, wakati Zura anajikongoja kuja huko nyuma, tayari wanaume watatu walikuwa wapo mbele yake, yaani Nedal, mtumishi wa Sultan na wa Msonara mkubwa. Si madogo haya!
Lakini kabla haijaenda siku moja nzima, mwanaume shupavu Nedal akagundua anafwata, tena na wanaume wawili. Ilikuwa wakati jua laelekea kupoteza nguvu zake lizidiwe na kiza, wanaume hao wakaingia ndani ya jangwa kubwa lisilozibwa na chochote kile.
Ni humo ndipo kila mmoja akamgundua mwenzake maana hakukuwepo na cha kujifichia. Kwa mara ya kwanza Nedal alihisi watu hao walikuwa wasafiri wengine kama yeye, ila muda ulivyozidi kusonga akajenga shaka.
Kila mmoja alibebelea tahadhari, na ilikuwa kana kwamba wanategeana nani aufungue uwanja wa mapambano basi uwanja uwake moto. Kwa upande wa Nedal, alijihisi yupo mwenyewe, yani wale wanaume wawili wapo pamoja wametumwa kumwangamiza, sababu yake kichwani ikiwa ni mauaji ya Malkia Sandarus. Basi hiyo hali ikamjengea hofu zaidi.
Alimwamuru farasi wake akimbie upesi zaidi, farasi akatii. Kama vile kipenga kimepulizwa, mtumishi wa Sultan na yule wa Msonara mkubwa nao wakawatimua farasi wao basi pakawa mithili ya shindano. Farasi na jangwa wapi na wapi? Ndani ya muda mfupi farasi wote wakachoka taaban! Nguvu za miguu zilimezwa na mchanga kina wa jangwani, hata kutembea walishindwa wakaketi. Huo ukawa fursa sasa wa binadamu hao kuonyeshana umwamba.
Kila mtu alishikilia jambia lake kwa ajili ya vita. Pasipo hata kuulizana chochote, jambia zikaanza kutemeshwa cheche kwa misuguano!
Ziliteka hewa zikirushwa huku na huko. Sasa hapo ikawa ni ustadi wako kwenye kukwepa ndio ungekukomboa, lakini pia maarifa yako kwenye kuitupa kumlenga adui wako.
Mungu wangu! Nedal alikuwa mwepesi zaidi ya wote. Alikwepa jambia za wenzake kama wafanyavyo wasichana wa mchezo wa rede. Ndani ya sekunde kumi aliwasoma maadui zake, akafurahi kukuta ya kwamba hata nao pia walikuwa wanawindana.
Mkono wake wa kulia ulikuwa una nguvu lakini pia mwepesi kwenye kufanya maamuzi. Alikuwa anaondoa ncha ya jambia za wenzake kwa kutumia jambia lake. Na pale aliposhindwa, basi akazikwepa stadi. Lakini yeye pale aliporusha shambulizi lake liliwaacha hoi maadui wake kwa kuwavujisha damu.
Basi punde, mtumishi wa Sultan na yule wa Msonara mkubwa wakaangushwa chini wakiugulia maumivu ya kifo. Nedal alihakikisha vifo vyao kisha akawakatakata vipande vya nyama alivyovitia ndani ya mkoba wake wa chakula. Alitwaa farasi wote, wa wale wafu, akaendelea na safari yake kwa kutembea.
Huko mbeleni alipumzika baada ya kuchoka, akawasha moto na kula chakula chake alichokisindikizia na nyama ya wenzake aliyoikausha na kuioka kwa moto.
.
.
.
.
.
.
. ***
.
.
.
.
.
.
Rhoda hakulala kwake kwa kuhofia usalama dhidi ya wazee wa baraza ambao alishajua nyendo zao.
Asubuhi anajiandaa na kujitanda vema uso wake asipate kujulikana. Anatazama usalama wake kwanza kwa kutazama nje kupitia dirishani, baada ya kuona papo shwari basi anatoka akitembea haraka haraka.
Hakuna anayeweza kumgundua, hata kumdhania. Hivyo basi anafanikiwa kwenda umbali wa maili moja na kadhaa kwa mguu mpaka karibu kabisa na hekalu ya malkia Vedas Alturo. Njiani alikuwa anaigiza kuulizia bidhaa, ama kukunjakunja kona za hapa na pale ili iwe ngumu kumbashiri adhma yake.
Alifika hekaluni hapo sasa akawa ana kazi moja ya namna ya kuingia kwenye hekalu hiyo akapate kusema jambo na malkia. Kazi hiyo haikuwa rahisi hata kidogo. Si rahisi kama unavyodhani kuonana na kiongozi wa juu kabisa, tena wewe ukiwa mtu tu wa kawaida usiye na nafasi yoyote kwenye uso wa dunia zaidi ya kuitwa baba au mama.
Lakini sasa kwa maajabu, Rhoda anafanya kazi hiyo iwe tofauti, anaifanya iwe nyepesi kabisa.
Aliongea na mlinzi mmojawapo langoni juu ya lengo yake, lakini mlinzi kwa kutomwamini hakumruhusu kabisa. Rhoda aliapa kwa Mungu wake juu ya adhma hiyo lakini bado hakufua dafu kabisa, basi akaamua kutumia utu wake kupata nafasi hiyo ambayo hakutaka kuipoteza. Alimwahidi mlinzi utupu wake endapo kama atamruhusu. Alitumia macho yake ya udanganyifu na nguvu ya uzuri wake, akashinda.
Hakuwepo mwanaume wa kuacha hiyo fursa hapo. Mlinzi huyo alikuwa na sura mbaya mno isiyomvutia yeyote. Alikuwa ananuka jasho na hata mdomo pia. Kwa namna yote tu alikuwa ana ‘ugwadu’ mkali ambao hakutegemea kama kuna mwanamke yeyote angekubali kuusawiri, tena wa kariba ya Rhoda: mwanamke ambaye waweza kuona utamu wake kwa kumtazama tu.
Bahati iliyoje hii? Alisema na nafsi yake. Alijikuta anatabasamu kuonyesha meno yake ambayo kwakweli siwezi sema yalikuwa rangi gani, maana sielewi.
Kichwani aliwaza na kuamini Rhoda hawezi akawa na hatari yeyote kwa malkia, hivyo basi hiyo ahadi yake ni lazima tu itatimia.
Rhoda hakuwa mjinga kumteua mwanaume huyo. Na sasa lengo lake lilikuwa linaeleka kutimia. Aliingia ndani ya uzio mkubwa wa hekalu akiongozana na mwanaume huyo aliyerahisha kila kitu. Aliketi ndani ya chumba kikubwa chenye samani ghali za kuvutia kwa ajili ya kumngojea malkia.
Rohoni alitamani pale pangekuwa kwake. Ilikuwa imekaribia sana kuwa hivyo kabla ya Fursa kuuawa na huyo anayekutana naye ndani ya muda mfupi.
Alijikuta anapandwa na hasira na chuki, lakini akaona hazina maana sasa kwani anaweza kutimiza malengo yake hayo kwa njia nyingine. Moja jumlisha tatu ni nne, lakini pia hata mbili jumlisha mbili ni nne. Aliutuliza moyo wake na kungojea. Baada ya dakika tano, akasikia vishindo vya mtu vinakuja, na punde akamuona malkia.
Alikuwa amevaa gauni jeusi lililobana mwili wake. Nywele zake zilibanwa na kibanio kizuri cha dhahabu. Uso wake ulikuwa umeparwa vema akiwa ananukia kama gadeni ya maua. Kiatu chake kilikuwa cha ngozi halisi ya simba. Mkononi alikuwa amebebelea fimbo nyeusi nyembamba yenye michongo ya mauamaua.
Kwa namna alivyokuwa anaonekana, Rhoda alijiona takataka kwa muda japokuwa kiuhalisia, malkia Vedas Alturo hagusi hata robo ya uzuri wa Rhoda.
Kitamu ni chumvi, mama.
Malkia Vedas alitabasamu kumwona Rhoda. Si kwamba anamfahamu, hapana bali kumkarimu. Laiti kama angelijua ndiye aliyekuwa anampokonya Fursa, si bure naye angemmaliza. Rhoda naye alitabasamu, si kwamba alifurahi, bali aliona anakaribia kumaliza safari yake. Alitamani awe anguko la malkia Vedas Alturo, na basi kile alichokuwa anafanya kilikuwa sahihi.
Alinyenyekea akieleza yote yale aliyopata kuyasikia toka kwenye vinywa vya wale wazee wa baraza. Alijipendekeza ya kwamba anampenda malkia na asingependa jambo kama hilo la mapinduzi lipate kutokea, lakini pia hakusita mwishoni kudadavua ukata unaokumba maisha yake. Machozi yalisaidia kufanya simulizi yake hiyo kuwa ya kugusa.
Malkia alimsikiliza mwanamke huyo mpaka pale alipomaliza, kisha akasema kwa ufupi:
“Nimekusikia. Waweza kwenda.”
Rhoda aliishiwa na nguvu. Aliona jambo lake halijapewa uzito ule aliotegemea. Uso wake ulikunjamana na alijaribu kusisitizia zaidi pasipo mafanikio. Malkia aliondoka zake kurudi alipotokea, na punde wanaume wawili wakaja kumtoa Rhoda ndani. Walimwacha nje ya uzio alikopokelewa na mlinzi yule aliyeweka naye ahadi.
“Sasa?”
Rhoda alisonya akimtazama mwanaume huyo kwa macho ya kukata. Aliondoka zake pasipo kutia neno. Alikuwa ameghafirika mno na aliona sasa amepoteza dira.
Hakutegemea kama malkia angekuwa vile baada ya kumpa habari nyeti kama zile. Alijiona mtupu na mpumbavu kwa kuhatarisha maisha yake. Alikuwa amelikoroga na sasa aliona analinywa.
Alifika kule alipotokea, bado akiwa amejijaladia vema asionekane. Aliingia ndani ya kuvua nguo hizo, ila mara akasikia sauti kali ya mlango ukivunjwa! Alitazama akaona wanaume wawili, majibaba ya watu, waliovalia vinyago wakiwa wamebebelea jambia zimetazo. Wanaume hao pasipo kusema kitu, walitazamana kana kwamba wanaulizana kama mhusika wao ndiye yule, mmoja akapandisha kichwa juu kuthibitisha taarifa.
Rhoda alipiga ukunga kwa kuona sasa roho yake ipo mkononi. Alikimbia kufuata mlango wa nyuma lakini akaishia kwenye mikono minene ya wanaume wale waliokuja pale kutwaa roho yake kama vile walivyoagizwa na wazee dhalimu wa baraza. Wanaume hao walikuwa wanamtazama Rhoda tokea alipotoka ndani ya hekalu ya malkia, masikini Rhoda akijidanganya ya kwamba yu mwenyewe.
Alinyanyuliwa juu kwa mkono mmoja, mwanaume aliyemdaka akamuuliza:
“Unadhani unaishi mwenyewe kwenye ulimwengu huu?” Alitupwa mbali akajibamiza kwanguvu nusura apoteze fahamu ila akaishia kupata maumivu makali ya kichwa.
“Tunakubaka kwanza ndio tukumalize, malaya mkubwa wewe!” Alifoka mwanaume aliyemtupa Rhoda mithili ya kiroba cha chumvi.
Rhoda hakuwa anaona vizuri: kichwa kilikuwa kinampasua na macho yake yalikuwa yanaona ukungu. Alikuwa tayari kwa lolote lilikuwa linataka kumtokea. Hakuwa na nguvu ya kupambana wala kupiga kelele. Alikuwa amejilaza akiachama mdomo, macho yake yakiwa kama mtu mwenye usingizi mzito.
Ajabu, kabla hajaguswa, alisikia makele makali ya maumivu yaliyofuatiwa na vishindo vikubwa vya watu wazima, kisha swali likaulizwa:
“Ndiye huyu?”
“Bila shaka atakuwa ndiye yeye!” swali likajibiwa. Mara Rhoda akajihisi kubebwa na punde akawa hajielewi kabisa. Hakujua wapi alipokuwa anapelekwa na ni wakina nani wamemtwaa.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
.
Harufu kali ya damu iliteka pua ya Zura aliyekuwa juu ya mgongo wa farasi.
Kulikuwa na baridi kali kwa muda huo na alikuwa amejikunyata akibana kinywa chake kwa kung’ata meno. Uso wake ulikuwa mweusi wakati pua yake ikiwa nyekundu kama macho yake.
Alisimama akaangaza pande zake zote pale alipofika mahali ambapo harufu ilizidi. Kwa msaada wa fisi waliokuwa wanakula mabaki ya nyama za miili ya watumishi wa Sultan na wa Msonara mkubwa, Zura akaona ni wapi harufu ile ilikuwa inatokea. Alijikuta anakunja sura yake, lakini bado asidhani kama ile nyama ilikuwa ni ya binadamu.
Kabla hajasonga mbele, akaona vichwa viwili vya binadamu vikiwa vinanyofolewa nyama. Alitaka kutapika lakini hakuwa na kitu tumboni. Alijikuta anasisimkwa kwa hofu iliyompelekea amtimue farasi wake haraka. Ila tokea hapo akawa na woga zaidi. Alikuwa anatazamatazama kando na nyuma yake kila mara. Muda wote alihisi anaweza akauwawa kama wale watu aliowaona wakiliwa, na tena hivi yupo mwenyewe basi ikawa tabu si kidogo.
Lakini inawezekana ukawa umesahau jambo, embu acha basi nikukumbushe; unamkumbuka Tiktak – mfuasi mweledi wa Jayit? Unakumbuka naye alitumwa kuja Osheni baada ya Jayit kutazama ramli yake iliyomwonyesha Malkia akiwa Osheni – tawala ya masonara? Basi sasa alikuwa karibu ya eneo hilo akija Osheni.
Juu ya farasi wake akimbiaye kama upepo, alikuwa ametuama. Farasi wake huyo hakuwa amepumzika tokea safari ilipoanza, na wala hakuonekana kama ana dalili zozote za kuchoka.
Sasa ndani ya maili moja tokea alipokuwepo Zura, alikuwepo Nedal akiwa amejipumzisha. Lakini pia Tiktak akija kwa kasi.
Ni ngumu kubashiri Tiktak ataanza kukutana na nani na atamfanya nini, hii ilitegemea na muelekeo wake. Lakini je akikutana na Nedal, binadamu huyo ataweza kuzuia mkono huo wa kushoto wa Jayit? Na je akikutana na Zura, mwanamke huyo atabakiziwa roho yake? Itakuwa ngumu kukupatia majibu. .
.
.
.
.
.
****
.
.
.
Lako jicho!