SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 031*
*Simulizi za series*


Karim alichanganyikiwa. Alibana masikio yake asisikie. Alihangaika huku na kule akipiga kelele lakini sauti bado ilikuwa inajirudia!
.
.
.
Sauti ilikuwa inamlilia. Iliongezeka kadiri muda ulivyokuwa unaenda. Ilikuwa inadai uhai. Ilikuwa inadai kurudishwa duniani.
.
.
.
Haikukoma mpaka pale askari wa Kasri alipokuja upesi. Alikuwa amebebelea jambia lake refu uso wake ukitambaliwa na mashaka.
.
.
.
"Kuna nini?" Akauliza akishikilia nondo za lupango.
"Kuna mtu!" Akajibu Karim. Alikuwa ametota jasho na ingali baridi. Alikuwa anakodoakodoa akitazama huku na huko.
.
.
.
Askari akatazama tazama asione jambo. Akatahamaki.
.
.
.
"Acha kunisumbua!"
.
.
.
Alitoa macho ya ukali akimnyooshea kidole Karim, kisha akaondoka zake.
.
.
.
Karim akasimama upesi na kwenda nondoni. Akamuita sana Askari asiondoke zake, ila haikusaidia. Askari alienda.
.
.
.
Kishingo upande, akaamua kurejea alipokuwa na kuketi. Hakupata usingizi kabisa. Alidhani sauti itarudi tena masikioni na kumghasi. Alidhani pengine atamuona anayeongea.
.
.
.
Ila haikuwa tena hivyo. Hakusikia chochote mpaka asubuhi inakuja. Jua liliposimama ndipo akalala kujipumzisha.
.
.
.
.
. ***
***
.
.
.
.
.
.
.
"Malkia, tayari watu wanakungojea." Sauti ya Fluffy iliita.
.
.
.
Malkia alikuwa ndani ya chumba akijitazama kwenye kioo. Kichwani alikuwa amevalia krauni ya Malkia inayometameta. Kofia hii ilikuwa ya dhahabu.


Gauni lake lilikuwa linaumiza macho kwa kuwaka. Uso wake ulikuwa umepambwa maridadi kabisa. Alikuwa ananukia marashi ya ghali na matamu puani.
.
.
.
Alijikuta anatabasamu mwenyewe. Haki alivutiwa na kile alichokiona kiooni. Alitazama mkufu wake kifuani kama mtu anayewaza jambo. Kisha taratibu akajikusanya na kunyanyuka.
.
.
.
"Tunaweza kwenda!" Akasema akimtazama Fluffy.
.
.
.
Fluffy alikuwa amevalia suruali ya ngozi iliyombana, blauzi nyeusi yenye kauzibe kagumu kifuani. .
.
.
Begani blauzi hiyo ilikuwa na medali kadhaa, na vyeo pia. Mikono yake ilikuwa imefungwa glovu za ngozi na kubebelea jambia refu.
.
.
.
Alivalia pia buti ndefu. .
.
.
Alionekana kama mtu aendaye vitani. Ndio, alikuwa ni jemedari. Na hizo ndizo zilikuwa nguoze za sherehe.
.
.
.
Shavuni alikuwa na kovu lakini bado halikutosha kumnyang'anya uzuri. Alipendeza sana. Ungeweza kuona ushupavu wake kwa kumtazama.
.
.
.
Mwendo wake pia ulikuwa wa kikakamavu.
.
.
.
Alimuongoza Malkia mpaka mahali fulani aliposimama na kuwatazama watu kwa chini. Mahali hapo palikuwa ni sakafu iliyojishkiza ghorofani. .
.
.
Mtu angesimama hapo basi angeliona watu wote, na watu wote wangelimuona. Haya yalikuwa makazi ya Kuhani mkuu wa mwisho ambaye naye alienda na maji kuwafuata wenzake baada ya kulambishwa ncha ya panga la Malkia.
.
.
.
Malkia sasa alikuwa na jeshi kubwa. Jeshi la kutosha. Jeshi la kutisha.


Jeshi hili lingeweza kumpa kiburi mtu yeyote yule: kiongozi yoyote yule kwenye uso wa dunia. Wanaume hawa walikuwa maelfu, tena wenye afya na silaha.
.
.
.
Malkia alitabasamu na kupunga mkono, watu wakalipuka na furaha. Walinyoosha juu silaha zao wakipiga nduru.
.
.
.
"Maisha marefu Malkia!" Fluffy akapaza sauti.
"Maisha marefu Malkia!"wakaitikia wafuasi. "Maisha marefu Malkia! Maisha marefu Malkia!"
.
.
.
Malkia alipaliwa na furaha. Alihisi kifua chake chataka kupasuka. Macho yake yalilenga machozi. Mdomo wake ulitafuta cha kunena.
.
.
.
"Leo hii imekuwa siku ya furaha sana kwangu," akasema. "Sikuwahi kujua kama nilipewa talanta hii hapa ulimwenguni. Sina cha kusema zaidi ya kuwarudishia shukrani zote kwenu. .
.
.
Mlitaka haya, na ndiyo maana yakatukia. Tumetengeneza familia mpya sasa. Familia yenye nguvu na upendo ndani yake.
.
.
.
Familia ya Samaridi. Hakuna familia itakayokuja kutokea kama hii. Samaridi ni mimi; Samaridi ni wewe. Samaridi ni sisi!"
.
.
.
Yowe zikaita tena uwanjani.
.
.
.Ilipulizwa tarumbeta kuu, bendera mpya ya Samaridi ikapandishwa juu na Malkia.
.
.
.
Ilikuwa bendera yenye rangi tatu: nyekundu, kijani na njano. Juuze kukiwa na ua kubwa la Samaridi. Ua lijishkizalo pembezoni mwa mto.
.
.
.
Nyekundu rangi ya damu na moto. Ilikuwa kiashiria cha namna gani Samaridi ilivyopatikana.
.
.
.
Damu za makuhani zilimwagika, ili watu wapate kuwa huru. Ililazimika baadhi ya watu wauawe ili Samaridi ipate kutokea.


Kijani rangi ya ustawi na ukuaji. Rangi hii iliwekwa kuonyesha imani, mategemeo na dhamira ya Samaridi. Kukua.
.
.
.
Kijani ni upya, ni mbolea. .
.
.
Samaridi haitaishia pale, bali itazidi kuchanua. Na majani yake mapana yataingilia mpaka kwenye himaya nyingine.
.
.
.
Njano rangi ya mwanga na furaha. Samaridi itakuwa mwanga kwa himaya zingine, kwa matendo ya haki na usawa.
.
.
.
Siku zote lengo lake mbele itakuwa ni kuwafanya watu wajazwe na furaha. Wawe na nguvu na wenye hekima.
.
.
.
Lakini zaidi ya yote hayo, bendera ikatiwa nakshi ya kofia ama krauni ya Malkia juu ya ua. Krauni hii ilikuwa haionekani ukiitazama upesi bali kwa kina.
.
.
.
Ilikuwa ni ishara ya utawala wa Malkia. Muasisi wa himaya. .
.
.
Ilikuwa ni ukumbusho wa milele, watu wote wakajua kwamba himaya hiyo ilifumwa na mkono stadi wa mwanamke.
.
.
.
Si tu mwanamke, bali mwanamke shupavu. Mwanamke wa nguvu. Mwanamke wa shoka!
.
.
.
Baada ya Malkia kupandisha bendera, akazunguka kuweka alama kwenye mipaka yake. Kisha akaketi na wanaume watatu walioteuliwa kwa ajili ya majadiliano kadhaa muhimu kwa himaya.
.
.
.Kalikuwa kajikao kadogo, kwa ujumla wakiwa watu sita: wanaume hao watatu pamoja na Malkia, Fluffy na Zura.
.
.
.Wakajadiliana kuhusu mambo ya chakula, ulinzi wa himaya na hata malengo pia.
.
.
.Chakula kilichokuwepo hakikuwa kingi kutosheleza mwaka. Hivyo ilibidi jambo lifanyike upesi kabla njaa haijaja.


Wakakubaliana milango ifunguliwe sasa kwa watu kujishughulisha na shughuli za maendeleo huku serikali ikiwaunga mkono kwa kiasi kikubwa.
.
.
.
Wenye kujuzi wa kulima, walime. Wafanyabiashara nao wafanye. Wafua vyuma na wawindaji pia.
.
.
.Kwa muda wa mwaka mmoja mzima, serikali haitatoza kodi wala makato yoyote. Yote hayo yakiwa yamelenga kukomaza kwanza uchumi wa watu binafsi.
.
.
.Kuhusu jeshi la ulinzi wa himaya, wakakubaliana kufanya usahili, si watu wote watachukuliwa ingawa jukumu la kulinda himaya ni la wote.
.
.
.
Wale watakaofuzu watatengwa na kuitwa wanajeshi. Watalipwa na kutengenezewa sare.
.
.
.
Zoezi hilo la usahili atalisimamia Fluffy mwenyewe. Shughuli za uzalishaji na mambo ya biashara akakabidhiwa Zura pamoja na wasaidizi.
.
.
.Angalau mambo yalienda sawa sasa. Kikao kikavunjwa kwa miadi ya kuitishwa muda wowote jambo muhimu litakapozuka.
.
.

Lakini kabla ya kutawanyika, mwanaume mmoja mjumbe wa kikao, akijulikana kwa jina la Bozi, alisafisha koo lake kudai kusikilizwa. .
.
.
Watu wote wakamtazama na kumpa masikio.
.
.
.
"Malkia, kuna jambo," akasema.
"Lipi hilo?" Malkia akauliza.
"Ni pendekezo tu," akasema Bozi."Kuna watu wana talanta huko nje. Mmoja ni mvumbuzi na mjuzi wa historia. Mwengine ana nguvu za kumbukumbu za mambo ya karne.
.
.
.
Watu hawa walikuwa wanatumiwa na Makuhani kwenye shughuli zao na wakawapa msaada mkubwa.


Vipi, hawawezi wakatoa msaada wowote kwenye himaya yetu changa?"
.
.
.
Malkia akapendezwa sana na hizo habari. Akaomba kukutana na watu hao upesi apate kuwatazama na kuwatathmini.
.
.
.
Kutii agizo la Malkia, upesi watu hao wakaitwa. Na Malkia akapata nao faragha.
.
.
.
"Unaweza kunambia ni nini unakumbuka ambacho ni wazi kitanisisimua?" Malkia akamuuliza mtunza kumbukumbu.
.
.
.
Katika hali ya kustaajabisha, mtunza kumbukumbu akaelezea mapambano yote kati ya Malkia na Makuhani.
.
.
.
Hakuacha hata tukio moja nyuma. Hakuacha hata neno moja nyuma. Ni kana kwamba aliyarekodi matukio hayo kwa mkanda wa filamu.
.
.
.
Maneno yake na namna alivyoyatamka kwa umakini, kulimstaajabisha Malkia. Alibakia mdomo wazi akimtazama mtu huyo anavyomiminika.
Mpaka anamaliza, Malkia alikuwa ameziba mdomo wake kwa kustaajabu.
.
.
.
Aliwezaje kukumbuka yote haya? Alijiuliz akilini.
.
.
.
Kweli akakiri mtu huyu alikuwa na talanta. Anafaa kumtumia kwa ajili ya kutunza rekodi zote muhimu. Ila alimtaka pia awe anaziweka kwenye maandishi.
.
.
.
"Samahani Malkia, siwezi kusoma wala kuandika," akasema mwanaume huyo.
"Unaitwa nani?"Malkia akauliza.
"Naitwa Dummy," akajibu mwanaume.
"Dummy, unamjua Zura?"
"Ndiyo, namjua."
"Mfuate yeye. Mwambie Malkia amenielekeza unifundishe kusoma na kuandika."
.
.
.
Malkia akamkabidhi Dummy mwanajeshi mmoja amsaidie kumuongoza kwenda kwa Zura. Sasa Malkia akabakia na mwanaume mmoja.


Yule aliyenadiwa kuwa mjuvi wa historia.
.
.
.
Malkia akataka pia kuyasikia yake.
.
.
.
"Una kipi cha kunambia?"
"Malkia, najua wapi asili ya mkufu huo uliovaa," akajibu mwanaume huyo.
.
.
.
Jibu hilo likamfanya Malkia abandue mgongo wake kitini na kukaa vema. Habari hizi zilimshtua. Alizunguka mahali na sehemu nyingi lakini hakuwahi kukutana na mtu aliyesema hili.
.
.
.
Tena kwa kujiamini kiasi hiki.
.
.
.
Alijikuta anapata kiu kali ya kufahamu. Kabla hajatia neno, mwanaume akaongezea:
"Najua pia wapi ulipotokea."
.
.
.
Malkia akakunja sura akitoa macho.
.
.
.
.
.
.
.
***
***
.
.
.
.
.
.
.
.
Ulikuwa ni usiku wa pili sasa Rhoda akiwa ndani ya himaya na Venin. .
.
Ndani ya usiku huu, akikuwa amejilaza chumbani akihesabu vidole vyake. Kichwani akitatua mambo kadhaa.
.
.
.
Chumba kilikuwa kikubwa mno. Kitanda kipana cheusi chenye godoro na shuka jekundu.
.
.
.
Kwenye kuta za chumba kulikuwa kuna picha picha kadhaa za wanyama zinazovutia. Picha hizi ziliwekwa baada ya Rhoda kushinikiza.
.
.
.
Hapo awali, kulikuwa kumebandikwa midoli ya kutisha. Mifupa na mabaki ya binadamu. .
.
.
Kwa binadamu wa kawaida asingeweza kulala.
.
.
.
Hadi marashi ilibidi yabadilishwe kwa kupuliziwa mapya, kwani harufu ya damu na miozo ndiyo ilikuwa imeshikilia chumba.
.
.
.
Rhoda aliona kama kesho yachelewa apate kwenda. Alishachoka kuishi ndani ya himaya hii ya kutisha.



Alitamani asogeze masaa mbele. Alikuwa anachukia kila mara anapomuona Venin anamtazama kwa macho ya uchu.
.
.
.
Alijihisi hayupo salama kabisa. Na lolote laweza kutukia ndani ya muda wowote.
.
.
.
Na kweli, kama vile alivyowaza, mara akasikia sauti ya mlango unagongwa. Moyo wake ukalipuka kama umeangushiwa bomu!
.
.
.
Alitoa macho akatazama mlangoni. Kabla hajasema wala kufanya lolote alishajua ni nani yupo mlangoni. .
.
.
Alijiuliza nini afanye. Aliamua kukaa kimya, ila hodi haikukoma. Iliendelea kuita na kuita. Na mwishowe jina likatajwa:
"Rhodaa!" .
.
.
Ilikuwa ni sauti ya Venin. Bado Rhoda aliamua kunyamaza akiigiza amelala.
.
.
.
"Najua upo macho Rhoda," sauti ikasema. "Naomba niingie nina maongezi na wewe."
"Tutaongea kesho," akajibu Rhoda kwa kunong'oneza. Sauti ambayo haitoki hata nje ya kitanda.
"Nenda bana. Sitaki kuongea na mtu!" Rhoda aliendelea kunong'oneza. Ni kama tu vile alikuwa anajiongelesha mwenyewe maana sauti ilikuwa ndogo mno!
"Rhodaa!" Sauti ikaendelea kuita mlangoni.
Rhoda akajifunika shuka gubigubi.
"Nimesema sitaki," akasema kwa kunong'ona. Mara sauti ikamjibu.
.
.
.
"Sitakaa sana."
.
.
.
Akashtuka. Aliisikia sauti hiyo karibu kabisa na yeye. .
.
.
Alifunua shuka akatazama. Mara akamuona Venin amesimama kando na kitanda!
.
.
.
.
. ***
***
.
.
LAKO JICHO!
.
 
Mbona kama kuna sehemu umeruka? Ama Leo naona kengeza? Mbona sijaona malkia akipambana na yule kuhani aliekuwa anapambana na fufying? [emoji15][emoji15]
 
Shunie mamaa washa moto [emoji91][emoji91][emoji91][emoji91][emoji91][emoji91][emoji91][emoji108][emoji108][emoji108]
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 032*
*simulizi za series*


Moyo wake ulipiga sana. Karibia unyofokee nje. Alijikuta mwili unapigwa na baridi lililoanzia kichwani mpaka miguuni.
.
.
.
Mwanaume huyu amefikaje hapa na mlango umefungwa? Ni kama vile alisahau uwezo wa Venin. Kwamba ni mlozi wa tabaka la juu.
.
.
.
Kwamba mtu huyu ni maarufu kwa hilo na hata yeye amemfuata kwasababu hiyo akifunga safari ndefu tokea Goshen.
.
.
.
Kwa muda akakosa cha kusema akihema tu. Alipopata oksijeni ya kutosha kumshusha angalau robo ya presha, ndipo akaongea. .
.
.
Wakati huo Venin akiwa anatabasamu asijue kwamba anaendelea kuchukiza na kutisha.
.
.
.
"Venin, nini wataka kwangu?" Rhoda akauliza.
"Nataka tu kuongea nawe. Samahani naonekana kukushtua mno."
"Usijali," Rhoda akasema pasipo kumaanisha. "Ila muda mwingine usiwe unaingia kama sijakuruhusu. Vipi kama ungenikuta nipo uchi?"
"Tatizo haukutaka kunijibu, Rhoda."
"Nilikuwa nimelala. Ningekujibuje?"
"Haukuwa umelala. Nilinusa harufu ya hasira zako, pia ulikuwa unaongea kwa sauti nikasikia."
.
.
.
Kukawa kimya kidogo. Rhoda alikosa cha kusema.
.
.
.
"Usijali, sijaja kwa hilo bali jambo moja," akasema Venin
"Jambo gani?"
.
.
.
Venin akasafisha koo kwanza.
.
.
.
"Unajua ni kwa muda mrefu sana nimekuwa mpweke. Nyumba hii ni kubwa na huchosha. Siwezi nikaendelea kuishi hivi milele.
.
.
.
Ningependa nipate mtu wa karibu. Atakayewajibika na furaha yangu, kujaza pale nilipopungukiwa.


Nimeona wewe wastahili kwa hilo. Ningependa kukupatia hiyo nafasi," akahitimisha Venin.
.
.
.
Alisema kana kwamba Rhoda ndiye mwenye shida ilhali ni yeye. Haki madaraka yalimlevya, hakuzoea kuomba wala kubembeleza.
.
.
.
Hata hayo maneno machache aliyoyasema hapo, aliambiwa na kijakazi wake akayajaribu pengine yangeweza kumsaidia.
.
.
.
"Una maanisha nini Venin?" Rhoda akauliza. Alishajua nini Venin anataka, na akili yake ilikuwa inachakata cha kumjibu wakati akimzubaisha kwa swali lisilo na tija.
"Nimesema, nataka nikupe hiyo nafasi ya kuwa nami karibu."
"Kuwa nawe karibu kivipi?"
.
.
.
Venin akasaka jibu. Kidogo kidogo alikuwa anapoteza uwezo wa kumudu hisia zake za hasira.
.
.
.
"Uwe mke wangu," akajibu. Jibu hili lilikuwa lina tembe za ukali ndaniye.
.
.
.
Rhoda alijua fika hawezi akakataa ombi la mwanaume huyo, ni hatari kwa usalama wake. Tena ukizingatia yupo ndani ya himaya yake.
.
.
.
Aliwaza atatokaje kwenye mtego huo na uhai wake. Alihofia kwenda kuning'inzwa kule msituni.
.
.
.
"Sawa, nimekuelewa Venin," akajibu. "Ila imekuwa ghafla sana, nimeshtuka na sikutaraji.
.
.
.
Naomba ungenipatia wasaa wa kufikiria na kuchambua maamuzi yangu."
"Sawa," akajibu Venin. .
.
.
Rhoda akategemea kwa jibu hilo atakuwa amefanikiwa. Moyo wake angalau ukapoa. Ila ajabu akashangaa Venin bado ameendelea kuketi.
.
.
.
"Nisubirie mpaka saa ngapi?" Venin akauliza. Kabla Rhoda hajajibu, akamvunja moyo akisema:
"Siwezi toka hapa pasipo jibu hilo."


Rhoda akaishiwa nguvu. Kitumbua kiliingia mchanga. Mchezo haukuwa umekwisha na hakuwa ameshinda.
.
.
.
Akafikiria upesi. .
.
.
Hii ndiyo ilikuwa nguvu yake inayomuokoa kila mara. Kufikiria na kuibuka na mawazo kwa haraka.
.
.
.
Alipata cha kusema. Lakini pia ili lieleweke ilibidi ajikaze kisabuni. Ameze tikiti zima.
.
.
.
Akanyanyuka na kujitengenezea vema akiketi. Akautwaa mkono wa Venin na kuuweka kiganjani mwake.
.
.
.
Ulikuwa wa baridi mno kama vile ametoka ndani ya jokofu. Rhoda alitamani kuutupia mbali, ila akavumilia.
.
.
.
"Venin, kipi utanipa endapo nikikukubalia kuwa mke wako?" Akauliza.
.
.
.
Venin akatabasamu meno yote yakionekana. Aliona sasa mambo yake yaenda kuwa shwari.
.
.
.
"Nitakupa nusu ya himaya yangu," akajibu upesi.
.
.
.
Rhoda akatabasamu.
.
.
.
"Au wewe wataka nini?" Venin akauliza baada ya kuona hilo jambo halikukuna sana moyo wa Rhoda.
"Nataka jambo fulani. Hili litakuwa mtihani kwako na endapo utalifaulu basi mimi niko radhi, kwa moyo wote, niwe wako milele."
"Jambo gani hilo Venin afanye upesi? Unataka kichwa cha Mfalme gani? Malkia gani?" Venin akauliza haraka.
"Sitaki jambo kubwa sana, bali tu unisaidie kupata ninachoenda kutafuta huko Tanashe.
.
.
.
Nitakapopata kitu hicho na kurejea salama, hakika nitakupa chochote unachotaka."
.
.
.
Rhoda alisema kwa kujiamini akimtazama Venin machoni. Alijua fika mpango huo ni mtego mmoja mkubwa sana wa kupiga ndege wawili kwa jiwe moja.


Kwanza ataupata mkufu, pili atautumia kummaliza Venin. Aliamini hili ndilo wazo takatifu kwake kwa muda huo.
.
.
.
"Kitu gani hicho waenda kutafuta? Hukuniambia zaidi ya kuomba kinga," akasema Venin.
"Ni mkufu tu wa thamani niupendao."
"Mkufu?"
"Ndio."
"Mkufu tu? - Siwezi nikakutafutia mwingine mzuri zaidi?"
"Hapana, nautaka huo tu."
.
.
.
Hapo Venin akanywea. Hakika alikamatwa. Alikumbuka namna alivyomwambia kaka yake kuhusu ujio wa watu fulani Tanashe - kwamba watakuja na yeye inabidi awamalize ili apate damu ya kumtia nguvu.
.
.
.
Sasa mipango yake ilikuwa inaelekea kuharibika. .
.
.
Alidhani angeweza kumshawishi Rhoda asiende huko, lakini sasa maji yalionekana kuzidi unga. Asingeweza.
.
.
.
"Sawa, nimekusikia," akajibu na kuongezea; "Kesho tutaweka agano."
.
.
.
Hakuongea tena. Akanyanyuka na kuondoka zake akimwacha Rhoda na tabasamu pomoni.
.
.
.
Alielekezea kichwa chini akienenda. Akanyookea chumbani kwake mlango ulipojifungua kumpokea kisha ukajifunga na komeo alipozama.
.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
Askari wa Kasri alikuwa anatembea akiwa amebebelea sahani ya chakula mithili ya uji mchanganyiko na makande.
.
.
.
Chakula hichi kilikuwa kinatoa mvuke mzito. Na kwa macho tu hakikuonekana kizuri wala kitamu.
.
.
.
Askari huyu alikuwa anakwepa mvuke wa chakula hicho kana kwamba anakwepa harufu ya kinyesi. Bila shaka chakula kilikuwa kina harufu isiyopendeza.
.
.
.
Alikomea mbele ya chumba lupango, cha tatu tokea mlangoni, chumba chenye giza alipohifadhiwa Karim. Akagonga vyuma vya mlango.


Kang! Kang!
.
.
.
Kisha akainama na kukipitisha chakula kwenye uwazi akikisukumia mbali.
.
.
.
"Chakula hicho!" Alisema kwa amri.
.
.
.
Yalikuwa ni majira ya jioni, kama saa kumi na moja ya mapema tu, lakini humu ndani palikuwa giza kana kwamba saa nne usiku. .
.
.
Hakukuwa na mwanga. .
.
.
Kumuona Askari kulihitaji utumbue macho. Kumuona Karim ndiyo kabisaa ilibidi ukodoe kiasi cha kutaka kunyofolea macho nje.
.
.
.
Askari alisimama akitazama kwa muda kidogo kama Karim atachukua chakula. Hakuona wala kuhisi chochote. .
.
.
Akapaza sauti;
"Hutaki kula enh?"
Kimya.
"Sema kama hutaki kula nikampelekee mbwa wangu ale!" Akafoka.
.
.
.
Bado kukawa kimya.
.
.
.
Bwana Karim hakuwa amekula kwa siku nzima. Askari alitegemea kama angeona chakula hicho basi angekiparamia, ila ikawa kinyume.
.
.
.
Alihisi labda Karim amekufa, ama hayupo ndani. Haraka akachomoa kurunzi yake kiunoni na kumulika.
.
.
.
Alikuwepo! .
.
.
Alikuwa amejikusanyia kwenye kona ya lupango akiwa amekunja magoti yake na kulaza kichwa juu yake.
.
.
.
Askari akahakikisha kama anahema. Ndiyo alikuwa anahema, akathibitisha. Akazima kurunzi yake ya kale.
.
.
.
"Nitarejea hapa baada ya muda mchache. Kama hautakuwa umekula hicho chakula nitampeleka mbwa!" Akatishia Askari.
"Chukua uende nacho!" Karim akajibu kwa sauti ya chini.
"Ooooh hutaki kula, sio?" Askari akauliza kwa kebehi.
"Si kwamba sitaki kula," akajibu Karim. "Ila hicho chakula ni cha mbwa."
.
.
.
Askari akakohoa kwa kicheko.


"Kwani wewe una utofauti gani na mbwa hivi sasa?" Akauliza.
.
.
.
Kimya kidogo, akaongezea:
.
.
.
"Karim, majira yako yamekwisha. Hii ndiyo hatma yako. Kama wajitia wewe ni mlozi mkubwa, jikomboe humu wote tuone."
.
.
.
Akangojea majibu. Kulikuwa bado kimya. Akaamua kuondoka zake asichukue hata kile chakula alichokuwa anatishia.
.
.
.
Akatoka zake nje kwenda kusimama mbali kidogo na jela. Akatoa tumbaku mfukoni na kuanza kuvuta akifurahia uhuru.
.
.
.
Kutokana na mwanga akawa sasa anaonekana vema. Alikuwa ni yule yule Askari anayemtembelea na kumpa Karim chakula kila siku.
.
.
.
Alikuwa amevalia shati na bukta fupi ya kaki. Kichwani alikuwa na kofia nyekundu, baghalasia, yenye kamfyagio cheusi.
.
.
.
Alikuwa ndiye anayehusika na kazi hiyo, na jela nzima kwa ujumla. .
.
.
Jela hii haikuwa na wafungwa wengi, watano tu, hivyo haikuhitaji kusimamiwa na lukuki ya watu.
.
.
.
Askari huyo akiwa hapo anatazama tazama huku na huko ya Kasri, akivuta tumbaku, mara akaona mtu mmoja kwa mbali. Karibu na geti.
.
.
.
Mtu huyo alikuwa anaongea na askari mwingine, na mara askari huyo akanyooshea kidole kwake.
.
.
.
Mara mtu huyo akaanza kujongea kumfuata. Hatua zake zilikuwa ndefu hivyo punde akawa amemfikia.
.
.
.
Alikuwa ni mwanaume mwenye wingi wa ndevu. Alivalia kanzu yenye mistari mistari na viatu vya wazi. Kichwa chake alikifunga na kiremba.
.
.
.
Mkononi alikuwa amebebelea kifurushi kidogo cheusi.


Akasalimia kisha akajitambulisha kama mfanyakazi wa Karim.
.
.
.
"Nimekuja kumuona na kumjulia hali."
.
.
.
Askari akamtazama kwa macho ya upekuzi na kebehi.
.
.
.
"Oooh kwahiyo na wewe ni mlozi mwenzake?"
.
.
.
Kijakazi yule wa Karim akanyamaza asijibu.
.
.
.
"Hicho nini umebeba?" Askari akauliza akitazama kifurushi alichokikumbatia mgeni.
"Ni chakula tu nimemletea." "Fungua nione!" Akaamuru. .
.
.
Kijakazi wa Karim akafungua na kuonyeshea. Alikuwa amebeba matunda, nyama na vyakula vikavu. Pia kinywaji ndani ya chupa.
.
.
.
Askari akasonya.
.
.
.
"Ndiyo umemletea vitu vyote hivyo?"
"Ndio."
.
.
.
Akachukua matunda na nyama mpaka pale mkono wake ulipojaa, kisha ndiyo akampeleka mgeni huyo ndani ya jela akitafuna chakula alicholetewa Karim.
.
.
.
"Hata mimi sili chakula cha aina hii!" Alisema akitafuna. Mpaka walipofika, alikuwa amekula robo kama siyo nusu.
.
.
.
"Wewe una mgeni wako hapa!" Akapaza mbele ya lupango ya Karim. .
.
.
Akachukua chakula chake, maana hakikuwa kimeguswa, kisha akaondoka akimsisitizia mgeni ana muda mchache mno wa kuongea.
.
.
.
Karim akasimama kukutana na kijakazi wake. Akapokea mzigo na kuuweka chini.
.
.
.
"Amekula chakula chako kingi," akasema kijakazi. "Hakikuwa hivyo."
"Usijali," akasema Karim. "Nilikuwa na shida na wewe kuliko hata hicho chakula."
"Nisamehe, mkuu, kwa kutokuja mapema. Nilikuwa nahofia."
"Ilimradi umeshakuja, usijali."


Kukawa kimya kidogo.
.
.
.
"Kuna mtu hapo?" Akauliza Karim. Kijakazi akatazama kushoto na kulia.
"Bila shaka tuko peke yetu."
"Sawa sawa, sasa sikia," akasema Karim akimshika mkono Kijakazi.
"Kuna kitu nataka ufanye, nataka unitoe humu. Umesikia?"
"Ndio, mkuu."
.
.
.
Akamuelekeza Kiajakazi wake namna ya kufanya. Alimuelekeza dawa fulani kule kwenye makazi yake aiteke na kuja nayo ampatie.
.
.
.
Ahakikishe hakuna mtu yeyote atakayeiona.
.
.
.
"Unaweza?" Karim akauliza.
"Ndio, naweza mkuu. Nitarejea hapa kesho."
"Sawa, umenielewa lakini?"
"Nimekuelewa kila kitu."
"Ufanye upesi kabla Sultan hajaja. Usisahau. Uje unitoe humu!"
.
.
.
Kijakazi akatikisa kichwa kisha akaondoka. Karim sasa akaketi na kula akiwa na ahueni moyoni.
.
.
.
Alijua sasa muda si mrefu atakuwa huru. Na pengine hata kulipiza kisasi. Ila kwanza amrejeshe dada yake duniani.
.
.
.
.
.
.
****
.
.
LAKO JICHO!
.
.
****
.
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 033*
*simulizi za series*


Ikiwa ni majira ya asubuhi ambayo bado ilikuwa na giza, Malkia aliamka.

Alikuwa ndani ya chumba kikubwa mno, akiwa amelala juu ya kitanda kipana kilichokuwa kimetandikwa vema, kimejaa mito ya kila muundo; pembe nne, pembe tatu na kifilimbi.

Samani za chumba zilikuwa za kuvutia na kuhamasisha kupumzika. Chumba kilikuwa kimepambwa vema kwa maua, urembo, picha na kadhalika.

Kweli kilikuwa chumba cha Malkia.

Malkia alikuwa amevalia nguo nyepesi ya kulalia ikiwa imedariziwa kwa nyuzi za dhahabu na fedha.

Nywele zake ndefu alikuwa amezilazia huko mgongoni. Alikuwa ananukia marashi ya uwaridi, ngozi yake ikimeta na mafuta ya nazi.

Alinyanyuka akaendea dirisha kubwa lililojipachika chumbani na kulifungua. Akatazama himaya yake kwa muda.

Akawaza mambo kadhaa kuihusu. Akaitazama kila kona kwa uwezo wa macho yake. Ila haikupita punde akaikumbuka Goshen.

Alijiona yupo juu ya himaya ya Goshen, kwenye kile chumba chake, akiitazama himaya hiyo kama apendavyo kufanya kila asubuhi.

Aliona kila jambo vilevile kama alivyokuwa anaona. Aliona wakulima wakidamka asubuhi kwenda mashambani.

Aliona taa zikiwashwa, farasi wakipasha miguu yao kwa ajili ya safari.

Aliona malango ya makazi ya mfalme yakifunguliwa na askari wakitoka kwenda nje. Aliona watoto wakirandaranda huku na kule wakifukuzana kwa matabasamu.


Hakika ilipendeza na kugusa moyo wake. Akajikuta anatoa chozi.

Alijihisi amekuwa wa baridi, vinyweleo vyamsisimka. Aliikumbuka Goshen. Alitamani ingekuwepo mbele yake.
Aliwakumbuka watu wake. Alijiuliza wapo katika hali gani. Alitamani kuwaona hata kwa sekunde ajue wanaishije, ila hakuwa na huo uwezo.

Hilo likamuuma zaidi. Akajikuta anadondosha tena chozi.

Macho yake yalikuwa mekundu. Na pua yake pia. Alisikia mtu anagonga mlangoni haraka akafuta machozi kabla hajasema: "Karibu!" Akaingia Zura akiwa amebebelea chakula cha asubuhi. Alikuwa amevalia gauni na kofia yake kichwani, vyote rangi ya zambarau. "Bila shaka utakuwa umeamka mapema sana, Malkia," akasema Zura akiweka vitu mezani. "Najua ukiwa umesimama dirishani; ulikuwa unatazama himaya yako?" Akauliza kwa tabasamu.

Muda wote huo Malkia alikuwa amempa mgongo. Alijitahidi kutabasamu kisha akageuka, akitazama chini. "Ahsante sana kwa chakula," akasema. "Mbona hukumwachia kijakazi aniletee?" "Tangu lini ukahudumiwa na mtu mwingine mie nikiwepo? Tena mwenye nguvu tele?" Akauliza Zura, tena akitabasamu.

Malkia akaketi juu ya kitanda akitabasamu na kutazama chini. Zura akahisi kuna jambo halipo sawa. "Malkia," akaita. "Nini shida?" Akauliza akijongea kitandani.

Malkia hakusema jambo. Bado alikuwa kimya akitazama chini.

Zura akaunyanyua uso wake na kumtazama machoni. Akaona macho mekundu.


Akamshika mikono yake yote miwili kama daktari apimaye ugonjwa. "Nini kinakusumbua, mwanangu?" Akauliza kwa sauti ya ukarimu. "Niko sawa, ni hali tu ya kupita," akajibu Malkia. "Haupo sawa, mwanangu. Huwezi nidanganya chochote kuhusu wewe. Nimekua nawe tokea ukiwa mdogo kabisa, najua unapokuwa sawa na unapokuwa na itilafu.

Naomba unishirikishe maana sitakaa kwa amani." Malkia akavuta kamasi na kufikicha pua yake nyekundu. Alihofia kumwambia Zura juu ya kinachomsumbua kwakuwa kingeweza kumnyima amani.

Ama kingemkumbusha jambo ambalo amelisahau na tayari kalizika moyoni. Lakini ilikuwa ngumu kumlaghai Zura, ilibidi awe mjanja zaidi ya sungura. "Sijiskii vizuri, inaweza ikawa homa," akajibu. Zura akanyanyua mkono wake upesi na kuuweka mgongo wa kiganja kwenye paji la uso wa Malkia.

Hakukuwa na joto.

Akavuta na kushusha pumzi ndefu. "Ilianza usiku?" Akauliza. "Hapana," akajibu Malkia. "Ni punde tu nilipoamka." Zura akatikisa kichwa chake kama mtu aliyekubali. Akanyanyuka na kwenda dirishani.
Akatazama nje kwa sekunde kadhaa, kisha akageuka kumtazama Malkia. "Malkia, umekumbuka Goshen?" Akauliza. Malkia kimya. Alikuwa anatazama chini, na haikuchukua muda mrefu chozi likamshuka.

Zura akajua nini tatizo.

Akamsogelea Malkia na kumkumbatia akilaza kichwa chake juu ya kifuache.


Akawa anachezea nywele za Malkia kama bwana achezeaye manyoya ya paka, pasipo kusema jambo lolote.
Malkia akawa analia. Mafua yake yakaongezeka na hata kwikwi zikazidi.
Zura akahamishia kiganja chake mgongoni mwa Malkia akawa anambembeleza kwa kumpigapiga.

Bado hakusema kitu. Ni kama vile alikosa cha kusema kwa muda huo. Alichokifanya ni kumbembeleza tu Malkia huku akitazama dirishani. "Nimepakumbuka nyumbani," akasema Malkia kwa sauti ya kilio. "Nimepakumbuka nyumbani, mama. Nimepakumbuka mno." "Usijali, mwanangu. Kule ni nyumbani na patakuwa nyumbani siku zote. Hauwezi ukapatoa moyoni.

Lakini vipi kuhusu hawa watoto wako wa sasa? Utawaacha yatima?" Malkia hakujibu. Akaendelea kulia kwa muda. Alipokuja kutulia sasa kifua kikiwa chepesi, akasema: "Siwezi nikawaacha. Wameweka maisha yao mikononi mwangu. Wameniamini na roho zao. Wananitumikia kwa nguvu na damu.

Nitakuwa mtu wa aina gani kuvipa kisogo vyote hivyo?" Akajichoropoa kifuani mwa Zura na kushika tama. Hakika alikuwa njia panda.
Zura aliumia kumuona katika hiyo hali. "Malkia," akaita. "Nashindwa kukushauri lile lililo jema. Fuata moyo wako, mimi nitakuwa upande wako daima." Kisha akasimama. "Naona nikuache utafakari." "Hapana!" Akapaza Malkia. Alimtazama Zura akamshika mkono. "Tafadhali, usiende. Keti kuna jambo nataka kukwambia."


Zura akaketi. "Jana nilikutana na mtu mmoja, punde tulipomaliza kikao, akaniambia mambo ya kustaajabisha. Mambo makubwa kuhusu huu mkufu wangu." "Bila shaka ni Seth," Zura akadakia. "Umejuaje? "Hamna mwingine zaidi yake. Seth anajua mambo mengi ya kushangaza, ukizingatia umri wake ni mdogo mno." "Unamuamini?" Malkia akauliza. "Ndio, namwamini," akajibu Zura, kisha akaongezea: "Nilishawahi kukutana naye siku fulani. Akaniambia mambo ya kweli, ya kale haswa." "Kuhusu nini?" "Kuhusu himaya zote, haswa Goshen." "Goshen!" "Ndiyo. Anajua historia yake yote. Anajua ilipochimbukia, kuanzia kipindi kile cha vita za koo kati ya Geepas na Oethopas.

Kiufupi anajua juu ya historia za himaya zote. Hata pia akimtazama mtu anaweza jua ni wa himaya ipi." "Mbona hukuniambia?" "Sikuona haja ya kuharakisha hivyo, nilijua muda utafika mkakutana." "Amekwambia kuhusu mkufu wangu?" "Hapana, hajaniambia." Malkia akashusha pumzi ndefu. "Ni nini amekwambia?" Zura akauliza. "Ameniambia wapi mkufu huu unatokea. Huko katika himaya ya wasioonekana, chini ya bahari ya Sham.

Kama ukitazama vema nyuma ya kidani cha mkufu huu, kuna chapa ya maji. Lakini pia tarakimu ziliondikwa katika lugha watumiayo watu toka kwenye hiyo himaya.

Tarakimu hizo huonyesha huu mkufu ni wa ngapi katika utengenezwaji wake."


"Ni wa ngapi?" Zura akalipuka. "Ni wa kwanza!" Malkia akajibu. "Ina maana kutakuwa kuna mingine?" "Pasipo shaka, kutakuwa kuna mingine. Ila haijulikani wapi ilipo na nani anaimiliki. Vilevile kama uwezo wake utakuwa sawa na huu ama zaidi.

Mikufu hii hutolewa kila baada ya karne moja. Na unakuwa umemlenga mtu mmoja tu aumiliki. Na dunia haiwi shwari mpaka pale mtu huyo, anayestahili, atakapokuwa nao." "Sasa mkufu huo humtafutaje anayetakiwa kuumiliki?" "Kwa njia yoyote ile, ndivyo alivyoniambia. Lakini kwa mkufu huu kuonyesha ama kufanya jambo ni lazima uwe kwa anayestahili kuwa nao.

Ila haimaanishi kwamba asiyestahili hawezi kuutumia, la hasha! Anaweza pia, ilimradi tu arandane damu na mkufu huo.
Lakini hataweza kuutumia kama yule anayeumiliki. Na pia mkufu huo waweza kumpeleka mrama na kumlevya kiburi cha madaraka." "Sasa unajuaje kama mkufu huo upo kwa anayestahili?" Zura akauliza. "Mtu anayestahili anaweza kuamsha mkufu ukiwa karibu yake, hata kama haupo kifuani.

Na yeye ndiye anaweza kuushika na kuuficha mkufu huo mkononi, akanuwia." Kukawa kimya kidogo. "Ameniambia kuna muda itafikia, watu hao wa himaya ya wasioonekana watakuja kudai mikufu yao yote.

Wataambatana na jeshi zito kuja kudai mali zao." Hapo Malkia akawa ametatizwa kidogo. Alijitahidi kuvuta fikra itakuaje pindi atakapoona jeshi hilo la watu wasioonekana.


Watakuaje na ilhali hawaonekani. Watapambana vipi na watu na ingali hawaonekani?

Zura akamng'amua toka kwenye fikra hizo kwa kumuuliza swali: "Amekuambia lolote kuhusu nguvu za ziada ambazo hauzijui?" "Ndio, kuna jipya," akasema Malkia. "Ni kuhusu agano na mkufu. Waweza agano na mkufu huu, lakini yahitaji damu.

Unapoweka agano hilo unaweza ukasafiri kimwili kwenda mahali pengine mbali na hapo ulipo na kisha ukarejea.

Lakini pia unaweza ukaubadili mkufu kuwa lolote unalolitaka. Hata nyumba! Au mnyama yeyote vilevile." Zura akashangazwa haswa. Ni wazi mambo haya yalikuwa mapya na yenye kustaajabisha.
Alikosa sasa swali akabaki ameduwaa. "Ila Seth amejuaje yote haya?" Malkia akauliza. "Aliniambia babaye alikuwa akimfunda kuhusu historia kwa muda mrefu sana," akajibu Zura. "Alikuwa akisafiri naye kwenda mahala mbalimbali, akimfundisha lugha nyingi na kumsomesha vitabu vingi." "Baba yake alikuwa nani juu ya uso huu wa dunia mwenye uwezo huo?" Akastaajabu Malkia. "Alikuwa mtaalamu mkufunzi wa historia za kale, akiwa mshauri wa pili wa himaya ya Sedon ipatikanayo mbali mno na hapa." "Ilikuaje akafikia kwenye himaya ya wanyang'anyi?" "Alikuwa safarini yeye na baba yake kwenda himaya fulani ambapo baba yake aliitwa. Wakavamiwa na kukwapuliwa kila kitu.

Baba yake akauawa, ila yeye akabakizwa hai na kuletwa kwa Kuhani."


Walipomaliza kukata kiu za taarifa, Zura sasa akaaga akimwacha Malkia peke yake.

Malkia akaenda kuoga na kujiweka safi kabla hajaketi na kuanza kula chakula chake cha asubuhi.
Alikula akitafakari, na ungeweza kuliona hilo usoni mwake. Kuna jambo alikuwa alitafutia ufumbuzi, na aliendelea kulijadili hata alipomaliza kula na kujilaza kitandani akitazama dari.

Baada ya masaa mawili Zura akarejea kutazama kama Malkia amemaliza kula. Akakuta hola! Malkia hakuwepo.

Alitafuta kila kona ya chumba. Alipoenda dirishani akaona kisu chini. Alikinyayua akakitazama. Kisu kilikuwa kina damu!

Akajikuta ameachama. "Malkiaa!" Akapaza sauti akikunja ndita.
.
.
.
.
.
***
.
.
LAKO JICHO!
.
.
.
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 034*
*Simulizi za series*


Farasi walishaandaliwa kwa ajili ya safari. Wanaume wakiongozwa na Bonas walikuwa wamesimama kando ya farasi hao wakimngojea Rhoda atoke ndani ya jengo wapate kuanza safari ya kurudi Goshen.

Ilikuwa ni majira ya asubuhi ya unyevu unyevu. Upepo ulikuwa unapuliza kwa nadra na jua liligoma kutoka kabisa kusalimia uso wa ulimwengu.

Bonas alitazama juu ya jengo, kati na chini, hakumuona Rhoda wala Venin. Shaka likaanza kujengeka ndani yake.

Mbona hatoki?

Alitaka kwenda ndani ila miguu ikagoma. Acha ajipe muda kwanza. Akaendelea kungoja. Alisema moyoni kama zikikatiza dakika kadhaa, basi atakata shauri na kwenda.

Pengine Rhoda amepata shida na anahitaji msaada, akili yake ilimwambia hivyo. Japokuwa alifahamu fika hawezi kupambana na Venin, ila angalau atakuwa amefanya jambo na si kukaa tu.

Aliendelea kungoja na kungoja. Akawatuma walinzi wazunguke nyuma ya jengo kutazama kama watamuona Rhoda, wakatii na baada ya muda mfupi wakarejea. "Hayupo!" Walifikisha habari.

Bonas akaamua kuzama ndani. Alitazama sebuleni asione jambo. Ghafla, akasikia mkono mkubwa begani mwake. Alishtuka akatazama. "Yagh namivezi vendredi?"sauti nzito iliuliza.
Alikuwa ni mwanaume mrefu mpana mwenye ngozi ngumu kama ya mamba. Rangi yake ilikuwa ya njano. Hakuwa amevaa shati bali bukta fupi nyeusi.

Macho yake yalikuwa mekundu. Nywele moja. Mdomo mpana na macho makubwa mekundu huku pua ikibakia matundu tu!


Alikuwa amemuuliza Bonas nani aliyemruhusu kuingia ndani.

Bonas akatabasamu kwanza. Haki alikuwa anafikiria cha kujibu. "Njhene fu sikkingh me ramshen," akasema. Yani anamtafuta mwenzake.

Kabla hajaulizwa swali lingine, wakasikia sauti ya vishindo vya miguu na maongezi. Wakatazama juu ngazini.
Wakamuona Venin akiwa anashuka na Rhoda wakishikana mikono na kupeana matabasamu.
Punde Venin akarusha macho yake kwa Bonas na mwanaume aliyekuwa pembeni yake. Akatoa ishara ya kichwa, mwanaume yule wa ajabu akaenda zake pasipo kusema jambo.

Venin na Rhoda wakashuka ngazi taratibu, bado wakiteta na kushikana mikono. Walipofika kwenye mwisho wa ngazi wakageukiana na kutazamana. "Sina hofu, najua kila kitaenda sawa," Rhoda alisema kwa tabasamu pomoni.

Venin akashusha pumzi ndefu. "Nitajitahidi kadiri ya nguvu zangu," alisema, kisha akaongezea: "Najua penye nia pana njia." Wote wakatabasamu. Wakakumbatiana na kupeana mabusu ya mashavuni. "Tutaonana hivi karibuni," Venin akanong'oneza. Macho yake yalikuwa yamelegea, uso wake mweupe ukimshuka kwa hisia.

Rhoda akajibu kwa tabasamu kabla hajashusha mguu wake akiwa amenyanyua gauni lake refu na kumuendea Bonas. "Tuondoke!" Akamnong'oneza Bonas huku akichanganyia mwendo. Alikwea ndani ya kijumba cha farasi wakaanza safari ya kuitafuta Goshen.


Safari ambayo ingechukua siku kadhaa kuitimiza. Kama vile tatu, nne ama tano kabisa. Inategemea na nini wanachokumbana nacho njiani.

Walipoacha jengo la Venin kwa mbali, Rhoda akapaza sauti akiamrisha farasi wasimame. Haraka akashuka na kwenda mbali kidogo.

Akaanza kutapika haswa!

Wanaume wakastaajabu. Mwanamke huyu alikuwa amatapika kama ugomvi ama mashindano. Atakuwa amekula nini? Walijiuliza.

Rhoda akatapika mpaka alipomaliza. Alipewa maji akasukutua mdomo kisha akasimama apate hewa huku akiwa anahema kwanguvu. "Ni nini maam?" Akauliza Bonas. Alimjongea Rhoda karibu akiwa ameweka mikono yake kiunoni.

Rhoda akavuta kwanza hewa ya kumtosha kabla hajaanza kunena. "Harufu!" Alisema akikunja uso. "Harufu imefanyaje?" Bonas akauliza. "Harufu ya Venin!" Rhoda akalipuka. "Yani mzoga si mzoga, maiti si maiti, mfu si mfu!" "Maam, mbona nilikuwa nakuona watabasamu? Hata mkakumbatiana na kupeana mabusu!" Rhoda akatikisa kichwa akibinua mdomo. Alimtazama Bonas kwa macho ya kilevi, akamshika bega. "Bonas, lazima ujue kula na vipofu. Ukitaka ufanikiwe maishani, ujue kula na vipofu. Usimshike mkono!" "Hakika wewe ni bingwa wa kuigiza!" Bonas akacheka. Rhoda alipotaka kuangua cheko tumbo likagoma. Lilikuwa tupu. Alitapika vyote.

Akaomba chakula upesi. Akafakamia matonge matatu makubwa kisha sasa ndiyo akacheka akiketi.


"Mpumbavu sana yule! Bonas, bora ukanyimwa kila kitu na Mungu ila si akili. Usipokuwa na akili, vyote ni bure! - uchawi, pesa, madaraka." "Kwanini wasema hivyo, maam?" "Kwasababu nimeshuhudia namna gani akili inavyozidi nguvu. Tena nguvu kubwa zisizo mithili." Kabla hajaendelea, akatia tena tonge mdomoni. Akiwa anatafuna akamuona mtu kwa mbali ndani ya msitu.

Akashtuka nusura amwage chakula.

Upesi, Bonas akaangaza, kweli akamuona mtu. Ila alikuwa tayari amekufa. Alikuwa ananing'inia akishikiliwa na kamba. "Ameshakufa yule!" Bonas alisema pasi na hofu. Rhoda akasimama haraka. "Tuondoke!" Akaagiza. Alikwea ndani ya kitoroli cha farasi na kufunga mlango kabisa. -- Huku nyuma, Venin hakubakia na amani hata punje. Tabasamu lake lilipotea mara tu Rhoda alipoyoyoma.

Aliachiwa mzigo mkubwa wa kuutatua. Aliachiwa mtihani uliomla akili pasipo majibu. Alijiuliza ni namna gani anaweza akasogeza mlima mbele yake, akakosa majibu.

Aliagiza damu ya kondoo, akaletewa glasini. Akanywa taratibu akiendelea kuzurisha akili.

Pale moyo wake ulipomwambia akome na mpango wake kwa Rhoda, picha ya mwanamke huyo mrembo ikakatiza kichwani kwake na kuua hilo wazo.

Hakutaka kumpoteza Rhoda kabisa. Ni mwanamke mzuri ambaye hajawahi kumuona maisha yake yote.

Labda ni kwasababu hakuwa anazunguka na huko duniani mara kwa mara, ila la hasha! Hata kama angezunguka huko, basi Rhoda angekuwa ni miongoni mwa wanawake wazuri tu ambao angewaona.


Alimuhitaji zaidi hivyo akakata shauri kusimama upande wake. Alimaliza kunywa damu glasini akajilamba, kisha akanyanyuka na kwenda chumbani.

Alivaa joho jeusi pamoja na kofia kubwa pana yenye pembe ndefu. Alishusha mapazia meusi ndani kukawa giza kana kwamba usiku wa manane.

Akawasha mishumaa mitatu tu, tena iliyokuwa kwenye kona.
Mwanga ulikuwa hafifu sana kwasababu chumba kilikuwa kikubwa. Ila Venin hakuhangaika na giza hilo, alikuwa anaona tu barabara.

Ni kama vile bundi ndani ya giza kubwa la msitu.

Alisogelea kioo kikubwa kilichomo ndani ya chumba chake, akakipaka unga mweupe kisha akatamka maneno kadhaa mageni.

Baada ya muda kioo kikaanza kutetemeka. Kiliruruma kwa sekunde kadhaa kisha kikakoma. Venin akarudia tena kutamka maneno akiongeza sauti.

Kioo kikaanza tena kururuma, mara hii kilichukua muda mrefu, ila kikaacha.

Venin hakukoma, akarudia tena maneno yake ya kigeni. Sauti ilikuwa kubwa kuliko ya mwanzoni, na hata ile ya pili.

Kioo kikaruruma kwanguvu. Kikapiga nyufa kubwa kikitoa sauti. Bado kidogo kivunjike chote mpaka pale taswira ya mtu ilipoonekana.

Alikuwa ni mwanaume yule aliyeonekana ile siku, juzi. Alikuwa ni mwanaume afananaye na Venin. Alikuwa ni kaka yake wa damu! "Unasemaje Venin?" Taswira ikauliza. "Ni nini unataka kuniambia saa hii?" Venin akashusha kwanza pumzi. Macho yake yalijawa na uoga. Mdomo ulikuwa mzito kufunguka. "Kuna shida?" Taswira ikauliza tena. "Ndio!" Akajibi Venin akijaribu kujiamini.


"Kuna jambo limetokea, kaka." "Lipi hilo?" "Ni mabadiliko tu ya mipango." Taswira ikaguna kisha ikanyamaza. Ilimwachia uwanja Venin apate kunena na kuteta. "Naomba usiwaue wale watu niliokuambia watakuja huko Tanashe," alisema Venin kisha akakaa kimya kusikiliza. Kukawa kimya kwa sekunde. Hamna mtu aliyeongea.

Venin akateka tena zamu. "Najua nitakua nimekukwaza sana, ila kama mdogo wako, naomba unisamehe sana kwa hilo. Nitatafuta njia nyingine ya kukutoa huko. Naomba unipatie muda." Taswira ikatabasamu. Mara ikaanza kuangua kicheko. Kicheko kikakua na kukua, sasa kikawa kinaumiza masikio!

Venin alijua fika kicheko hicho si cha shwari bali shari. Alikunja sura yake akiminya lips. Alikuwa anangojea neno toka kwa kaka yake.

Ila kabla taswira haijaanza kuongea, kioo kikaanza kupiga na kuongeza nyufa kwa kasi! Mwishowe kikaanza kumegeka kwa vipande kuangukia chini.

"Venin!" Taswira ikaita kwanguvu."Siku nitakayokutia mikononi mwangu, nitakuvunjavunja vipande! Vipande vipande!"

Kioo kikamalizika kupasuka chote. Hakikubakia hata kipande moja. Venin alijifunika uso wake usidhurike. Alipokuja kutazama akasikia sauti kwa mbali ikiyoyoma: "Nitawamaliza hao watu wako. Nitakumaliza na wewe!" Kisha sauti ikakoma.

Venin akatikisa kichwa akitazama chini. Akatoka ndani ya chumba na kwenda nje kibarazani alipoketi na kuanza kuwaza.


Sasa atakuwa amefanya nini kama watu hao wakimalizwa na kaka yake huko Tanashe? Endapo kama wakimalizwa ina maana atakuwa amempoteza Rhoda, si ndio!

Sasa afanye nini kuepusha hicho kikombe?

Alijua fika kaka yake anahitaji kunywa damu nyingi za binadamu ili awe na nguvu na kutoka ndani ya Tanashe. Na alijua pia, kinga aliyowapa wakina Rhoda haiwezi kuwasaidia kuwakinga dhidi ya kaka yake.

Sasa? Alihisi kuchanganyikiwa!

Aliona anazidi kupandikiza chuki aliyoijenga kwa kaka yake tangu muda mrefu. Chuki iliyodumu kwa miaka saba sasa.

Chuki ya kuwa kiungo kikuu kwa kaka yake kutupiwa ndani ya Tanashe baada ya makosa yake kumfanya atiwe nguvuni na wananchi waliokuwa na hasira kali baada ya kaka yake kuua watoto wao takribani hamsini na kuwanywa damu!

Siku hiyo hataisahau maishani. Kwani si tu kwamba ni siku iliyompa majuto, bali ni siku iliyobadili kabisa maisha yake na kumpa upweke mkuu.

Upweke uliomtesa sana.

Aliishi kwa roho ya manung'uniko na majonzi tele. Aliishi akijiuliza kila siku kwanini alipasua pazia lile kuu lililopo sebuleni.

Japo ni kwa bahati mbaya, liliruhusu mwanga mkali wa jua na kumpiga kaka yake aliyeshindwa kuhimili. Akadondoka chini na kuungua.

Akapoteza fahamu na nguvu. Akaokotwa na wananchi waliomtia ndani ya kitoroli cha chuma na kwenda kumwagia ndani ya Tanashe.

Hakutoka tena tangu siku hiyo! .
.
.
.
****
LAKO JICHO!
***
.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom