Rais Samia: Sio dhambi Serikali Kushirikiana na Mahakama

Rais Samia: Sio dhambi Serikali Kushirikiana na Mahakama

Waufukweni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2024
Posts
5,380
Reaction score
18,750
Rais wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan amemshukuru na kumpongeza Jaji Mkuu wa Mahakama ya Tanzania Mstaafu Prof. Ibrahim Hamis Juma, kwa kazi nzuri aliyoifanya ya kukuza ushirikiano wa Mahakama na mihimili mingine ya Dola ikiwemo Serikali na Bungeni ambapo Rais Samia amesema sio dhambi kwa Serikali kushirikiana na Mahakama kama baadhi ya Watu wanavyodhani.

Akiongea Jijini Dodoma leo June 15,2025 wakati akimuapisha George Masaju kuwa Jaji Mkuu mpya wa Tanzania, Rais Samia amesema "Jaji unayemaliza muda wako wa utumishi umefanya kazi kubwa sana ya kuendeleza na kuleta mageuzi ndani ya Mahakama pamoja na kushikwa mkono na Serikali lakini uongozi wako ndani ya Mahakama ndio umeleta mageuzi yale, umeandika historia na umeacha legacy kubwa na kutokana na hayo umekuza imani ya Watanzania kwa Mahakama yao, najua katika miaka mitatu mfululizo kila tukifanyiwa tathmini Duniani imani ya Watanzania kwa Mahakama yao imekuwa ikipanda ikipanda ikipanda kwahiyo tunakushukuru sana"

"Lakini pia kama ulivyosema hapa umekuza ushirikiano na mihimili mingine ya Dola, Dola inaundwa na mihimili mitatu kwa Katiba yetu Tanzania Mahakama, Bunge na Serikali sasa mihimili hii ili Dola iende vizuri mihimili hii lazima ishirikiane, sasa wale wenye tafsiri kwamba Serikali kushirikiana na Serikali ni dhambi, hapana, Mahakama haitoweza kufanya kazi zake kama haikushirikiana na Serikali"

"Nikuombee ukapumzike kwa furaha na kama alivyosema Waziri Mkuu Serikali tukihitaji kukutumia wakati wowotw turuhusu tukutumie, umestaafu ukiwa na nguvu, tusingependa kutotumia hiyo brain unayoitoa kwenye mhimili kwahiyo turuhusu tukutumie wakati wowote tukikuhitaji"

Soma, Pia
 
Rais wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan amemshukuru na kumpongeza Jaji Mkuu wa Mahakama ya Tanzania Mstaafu Prof. Ibrahim Hamis Juma, kwa kazi nzuri aliyoifanya ya kukuza ushirikiano wa Mahakama na mihimili mingine ya Dola ikiwemo Serikali na Bungeni ambapo Rais Samia amesema sio dhambi kwa Serikali kushirikiana na Mahakama kama baadhi ya Watu wanavyodhani.

Akiongea Jijini Dodoma leo June 15,2025 wakati akimuapisha George Masaju kuwa Jaji Mkuu mpya wa Tanzania, Rais Samia amesema "Jaji unayemaliza muda wako wa utumishi umefanya kazi kubwa sana ya kuendeleza na kuleta mageuzi ndani ya Mahakama pamoja na kushikwa mkono na Serikali lakini uongozi wako ndani ya Mahakama ndio umeleta mageuzi yale, umeandika historia na umeacha legacy kubwa na kutokana na hayo umekuza imani ya Watanzania kwa Mahakama yao, najua katika miaka mitatu mfululizo kila tukifanyiwa tathmini Duniani imani ya Watanzania kwa Mahakama yao imekuwa ikipanda ikipanda ikipanda kwahiyo tunakushukuru sana"

"Lakini pia kama ulivyosema hapa umekuza ushirikiano na mihimili mingine ya Dola, Dola inaundwa na mihimili mitatu kwa Katiba yetu Tanzania Mahakama, Bunge na Serikali sasa mihimili hii ili Dola iende vizuri mihimili hii lazima ishirikiane, sasa wale wenye tafsiri kwamba Serikali kushirikiana na Serikali ni dhambi, hapana, Mahakama haitoweza kufanya kazi zake kama haikushirikiana na Serikali"

"Nikuombee ukapumzike kwa furaha na kama alivyosema Waziri Mkuu Serikali tukihitaji kukutumia wakati wowotw turuhusu tukutumie, umestaafu ukiwa na nguvu, tusingependa kutotumia hiyo brain unayoitoa kwenye mhimili kwahiyo turuhusu tukutumie wakati wowote tukikuhitaji"

Soma, Pia
all is rubbish!
 
Rais wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan amemshukuru na kumpongeza Jaji Mkuu wa Mahakama ya Tanzania Mstaafu Prof. Ibrahim Hamis Juma, kwa kazi nzuri aliyoifanya ya kukuza ushirikiano wa Mahakama na mihimili mingine ya Dola ikiwemo Serikali na Bungeni ambapo Rais Samia amesema sio dhambi kwa Serikali kushirikiana na Mahakama kama baadhi ya Watu wanavyodhani.

Akiongea Jijini Dodoma leo June 15,2025 wakati akimuapisha George Masaju kuwa Jaji Mkuu mpya wa Tanzania, Rais Samia amesema "Jaji unayemaliza muda wako wa utumishi umefanya kazi kubwa sana ya kuendeleza na kuleta mageuzi ndani ya Mahakama pamoja na kushikwa mkono na Serikali lakini uongozi wako ndani ya Mahakama ndio umeleta mageuzi yale, umeandika historia na umeacha legacy kubwa na kutokana na hayo umekuza imani ya Watanzania kwa Mahakama yao, najua katika miaka mitatu mfululizo kila tukifanyiwa tathmini Duniani imani ya Watanzania kwa Mahakama yao imekuwa ikipanda ikipanda ikipanda kwahiyo tunakushukuru sana"

"Lakini pia kama ulivyosema hapa umekuza ushirikiano na mihimili mingine ya Dola, Dola inaundwa na mihimili mitatu kwa Katiba yetu Tanzania Mahakama, Bunge na Serikali sasa mihimili hii ili Dola iende vizuri mihimili hii lazima ishirikiane, sasa wale wenye tafsiri kwamba Serikali kushirikiana na Serikali ni dhambi, hapana, Mahakama haitoweza kufanya kazi zake kama haikushirikiana na Serikali"

"Nikuombee ukapumzike kwa furaha na kama alivyosema Waziri Mkuu Serikali tukihitaji kukutumia wakati wowotw turuhusu tukutumie, umestaafu ukiwa na nguvu, tusingependa kutotumia hiyo brain unayoitoa kwenye mhimili kwahiyo turuhusu tukutumie wakati wowote tukikuhitaji"

Soma, Pia
Wanashirikiana kupindisha sheria kuipata nafuu serikali inayotesa wananchi wake?

Inashirikiana na serikali kunyima haki za wananchi wanaotekwa, kuteswa, kupotezwa na kudhalilishwa utu wao?


Inashirikiana na serikali kunyima uhuru wa wanananchi kukusanyika, kutoa maoni na kudai mabadiliko ya katika kuimarisha demokrasia?


Basi jibu wameshatoa kwamba hawataki mwanchi kupatiwa haki yake, hawalindi maslahi ya wananchi ila ya viongozi.!!!
 
Kwa sasa mahakama haijeshimiki hata kidogo na Serikali,hii yote ni kwa sababu serikali ilipewa mamlaka makubwa kisheria kupitia Rais yakuteua majaji ,ambao huteuliwa kwa makubaliano ya kuwa upande wa serikali.

Kama Mahakama ina amuru IGP asiingile uhuru wa watu kuabudi na anaingilia.

Basi naiona hasira ndani ya kanisa na imani ,kuna jambo la hatari litatokea.
 
Sasa mahakama sihimili uliokamilika? Dishi limeshaanza kuyumba.
 
Huyu Juma ndiye amekuwa CJ wa hovyo kuliko yeyote. Aliigeuza ofisi yake kuwa ofisi ya CCM. Kila mara alifanya vikao na viongozi wakuu wa CCM kwaajili ya kupindisha sheria. Akishirikiana na ikulu, akaijaza mahakama majaji toka TISS. Mahakama ya sasa inatoa hukumu za haki, kwenye kesi zile tu zisizoigusa Serikali na CCM.
 
Huyu Juma ndiye amekuwa CJ wa hovyo kuliko yeyote. Aliigeuza ofisi yake kuwa ofisi ya CCM. Kila mara alifanya vikao na viongozi wakuu wa CCM kwaajili ya kupindisha sheria. Akishirikiana na ikulu, akaijaza mahakama majaji toka TISS. Mahakama ya sasa inatoa hukumu za haki, kwenye kesi zile tu zisizoigusa Serikali na CCM.
Hii ni kweli? Ana mamlaka gani kwenye uteuzi wa majaji!
 
Majaji na mahakimu wa Tanzania hawana tofauti na makuruta jeshini wao ni wa kupokea maagizo tu kwenye kesi zinazoigusa Serikali au CCM.
 
Hatumshangai huyu bibi kwa kauli zake nyingi za hovyo kabisa kuhusiana na kutoheshimu haki za binadamu na katiba, na kuna siku ataropoka wazi kuwa, HAKUNA DHAMBI KWA SERIKALI KUTEKA NA KUUA WANAONIKOSOA. Huyo bibi ametopea kwenye matendo ya kishetani. Fikiria mtu ametekwa kisha kuuawa kinyama kabisa, halafu yeye anasema kuwa kifo ni kifo tu. Toka siku hiyo nilijiridhisha kuwa huyu bibi ni uzao wa shetani. Watu wanatekwa na kuiawa, yeye anasema hakuna utrkaji, hizo ni drama!!
 
Back
Top Bottom