Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Kwenu Kigoma, unafanya kazi Lindi.

Hicho kipato, utaanza kuvua samaki.
Sijakuelewa.

Kwani kutafuta kipato nje ya mshahara lazima ufanyie ulipozaliwa? Ndiyo maana Heche anasisitiza tubadili elimu zetu zisiwe za Panzi ana miguu mingapi bali ziwe zinaweza kumfanya mtu ajiajiri.

Mimi enzi nakua nilijifunza ufundi selemala wakati wa likizo ,wakati nimeajiriwa nilikuwa natengeneza fenicha nauza kuongeza kipato ila kwasasa nishastaafu ,nachoma mkaa minjingu na pia vijana wanafanya fenicha mimi nawamentor tu ila ofisi ni yangu.
 
Sijakuelewa.

Kwani kutafuta kipato nje ya mshahara lazima ufanyie ulipozaliwa? Ndiyo maana Heche anasisitiza tubadili elimu zetu zisiwe za Panzi ana miguu mingapi bali ziwe zinaweza kumfanya mtu ajiajiri.

Mimi enzi nakua nilijifunza ufundi selemala wakati wa likizo ,wakati nimeajiriwa nilikuwa natengeneza fenicha nauza kuongeza kipato ila kwasasa nishastaafu ,nachoma mkaa minjingu na pia vijana wanafanya fenicha mimi nawamentor tu ila ofisi ni yangu.
Siyo lazima ufanyie ulipozaliwa. Ila inategemea zaidi na ulipo.

Assume, upo Kilimanjaro hata bustani huwezi kulima.
 
Hakuna tarehe za mapema.

Hata ukitoa mshahara tarehe 5, ukaja kutoantena tarehe 5, ni mwezi huo.
Anaongea tu, hivi ukipanga nyumba unalipa kodi kila mwezi somewhere mwenye nyumba ukampa kodi tarehe 05/02/2026 kwa hiyo unaweza ukapitisha usimpe kodi yake tarehe 05/03/2026 ukaenda kumpa tarehe 29/03/2026 just tu kwa sababu mwezi haujaisha... nashindwa kuelewa sijui kuna watu wanafikiria kwa kutumia p..umbu sio kichwa tena.
 
Unadhani watumishi wote wakifanya biashara, ushindani kwa mfanyabiashara wa kawaida ambaye sio mtumishi utakuwaje? Na je huo mzunguko wa hela mtaani utakuaje? Kwasababu biashara zinategemea watumishi kwa asilimia kubwa.
Kwa hiyo anataka wote tufanye biashara.. kwa hiyo wahubiri, vichaa, madaktari, maaskofu, masheikh wote tuache mambo yote tufanye biashara..
 
Halafu chimbo lingine la kitimoto nzuri ni huku Cathedral uelekeo wa Line ya polisi hapa Dom. Nako kuna pork tamu iliyoandaliwa kwa viwango vya juu sana.
Acha kuniongezea matumizi kwenye mshahara wangu, nimejipanga haka kamshahara kangu ninunulie mtofali nianze kujenga kibanda cha kuishi ili nami niitwe baba mwenye nyumba.
 
Back
Top Bottom