Msaada: Naomba kukopeshwa hela nimpeleke mtoto shule

Msaada: Naomba kukopeshwa hela nimpeleke mtoto shule

Nenda kamuone mzee magu hapo whitehouse atakusaidiaaa

Ova
Magu huyu magu mbana matumizi. Za rambirambi tu zimeliwa kama hajamwambia ampeleke shule za kawaida au hiyo hela iende kwenye mchango wa kitu kingine kabisa
 
Hebu tumsaidieni huyu mama jamani,angekuwa tapeli kishakimbia tayari,walio moro si mbaya mkaenda hadi kwake kuprove,si kasema yuko minara 4
 
Kuna watu wa wanajifanyaga wanatoka mbugani...ni matapeli balaaa unaweza kopa hata vikoba uwape hela[emoji23][emoji23][emoji23]
 
Duh pole kwa matatizo....

issue ni kwamba watu wengi sio waaminifu mtu unashindwa kujua nani wa kumuamini na nani sio.. kila la heri
umeongea nilichotaka kusema. Ni ngumu sana sasa hivi kujua mwenye shida ya kweli ni nani na tapeli ni nani, hali imekua sio hali, ugumu wa maisha unapelekea watu kufanya vitu vya ajabu. Kama ni kweli mama anasikitisha sana lakini what if ni tapeli.
 
Picha inaonesha mtoto ni wa kike... Alafu jina anaitwa Alex m. Mwasile? Huyo mtoto ni mJapana au?

Tuseme labda hiyo account ni ya kwako... wewe ni mme au mmke? Sijakuelewa?

Watu wanataka acounti ya shule sio binafsi,na details za mwanafunzi anayelipiwa ada. Uyo Alex Mwasile ni nani na wa nini hapo?
 
Wakuu habari,

Naombeni msaada kwa atakaeguswa,

Ni mama ninaemsomesha binti yangu sekondari ya private baada ya kutochaguliwa katika shule za kata anaingia kidato cha 3 pamoja na kutochaguliwa lakini yupo vizuri kimasomo na anapenda sana shule.

Msaada naomba kwenu wanajamvi yeyote atakaeguswa naomba nikopeshwe fedha laki 700,000 au 600,000 ili mwanangu aweze kwenda shule tar 9 January, nimekwama kabisa kiasi nimemwambia binti kwamba aishie kidato cha 2 kwani mwaka huu nimekwama kwani sijapata kibarua, nipo nahangaika kutafuta kitu ambacho kimefanya mwanangu ashinde analia kula anakataa siku 2, sasa hofu inaingia anaweza hata kujizuru.

Naomba msaada ndugu zanguni, ningeshukuru kama ningepata hela isiyo na riba na kulipa itakuwa mwezi mei mwishoni kwani kama sitapata kibarua mjini Morogoro nitasogea mashambani nikalime wakati yeye akiwa bweni. nikifanikiwa kupata hela.

Nakaribisha hata ushauri maana akili yangu naona kama imegota inbox kwa kunifahamu zaidi.

Namba yangu ya simu ni hii moja tu 0763107900

Asanteni.
***
BINT=ALEX
MAELEZO PLS....
 
Kama mna mpango wa kusaidia saidieni muache kujifanya wajuaji kwamba nyie ndio mnajua sana ametoa vielelezo hapo kama mtu ana nia ya kusaidia si afuatilie hivyo vielelezo kuona kama kuna ukweli, sasa mnao conclude kwamba ni tapeli mnatumia ukweli upi?
Wewe umeshamsaidia lakini?
 
Hapa kuna mengi sana nimjifunza kupitia Uzi wa mwana JF mwenzetu.....na nikiwa mdau wa elimu nina hakika ya haya:

1. Kuna uwezekano mkubwa kuwa huyu mzazi ana mtoto anayetakiwa kuingia kidato cha Tatu, (nimesoma jinsi anavyo-sound)

2. Hana uwezo wa kumlipia ada kwa mihula iliyobaki ya kidato cha Tatu na cha NNE

3. Ana uwezo wa kawaida tu wa kumlisha, kumvisha mwanaye, anapenda amwendeleze zaidi kielimu maana yeye hakufanikiwa sana kielimu (ingawa naona alionyesha juhudi kwa kusoma secretarial course) na naona hataki mwanaye aishie njiani.

4. Kuna udhaifu mkubwa sana katika idara ukaguzi wa shule zetu, mfano, shule tajwa hapo inawapa wazazi account ya mmliki wa shule, badala ya account iliyosajiliwa ya taasisi.

5. Udhaifu mwingine ni pale ambapo shule inasomeka kuwa INA usajili wa kidato cha tano na cha sita lakini mkuu wa shule kumbe anapokea watoto hadi wa o level (au shule haija-update taarifa zake ?)

6. Nimejifunza pia wadau wengi hapa wana nia ya dhati ya kumsaidia mzazi lakini wameingiwa na woga baada ya "makosa, mapungufu" katika Maelezo ya mzazi, mfano jina Alex, ambalo sio la mtoto Bali la mmliki wa shule, imeonekana picha ni ya binti lakini jina la account ni Alex, kumbe Alex ni mmliki wa shule.

Cha kumsaidia mzazi, kwanza asikate tamaa, (nimehisi anakatishwa tamaa na wanaohisi ni tapeli) siku hizi hatuaminiani hasa huku mtandaoni. Pili apate nyaraka kutoka shuleni ikiwamo acc ya shule sio ya mkuu wa shule, barua au joining instruction yenye mihuri ya shule, barua ya kiongozi wa mtaa au kijiji yenye muhuri ikimtambulisha mtoto na mzazi.

Asante, haya ni maoni tu kutoka kwangu, hasa nikilinganisha na wazazi wengine wanavyohangaika katika haya maeneo ninayoishi.
Mkuu ongezea kuwa watu wanasoma topic basi na kuchangia bila kusoma comments zilizotangulia..

Hili linadhihirisha uvivu wa kusoma na urahisi wa kuhitimisha jambo..
 
Hiyo ela ndefu na mda wakufungua shule umefika,nakushauri ili upate hiyo ela hrk tangaza vitu unavyo vimilik ili ikitokea umekosa ela ya kuripa kiwepo kitu cha kuuza kulp deni.La sivyo utasubir hadi shule zinafunguliwa bila mafanikio
 
Hahaha anaweza pia akachezea makofi tka kwa mzee magu

Ova
Magu huyu magu mbana matumizi. Za rambirambi tu zimeliwa kama hajamwambia ampeleke shule za kawaida au hiyo hela iende kwenye mchango wa kitu kingine kabisa
 
Nimepitia maelezo yake nimegundua hata huyu mtoto anamatatizo huenda hazichaji vizuri.. Mama anadai mtoto amekataa kula siku 2 kwa nini? Hajui shida ya mamaye? Nimepatwa na wakati mugumu nilipotaka kujua kwa nini mama huyu anashida yote hii ampeleke mtoto shule ya garama ivi wakati shule za kata bei nafuu? Amechanganya kabisa kusema binti yake alafu jina lake alex na shule alyosema inapokea form 5 na 6... Anyway kutoa ni moyo
 
Kwa aina ya uandishibwako wewe si mama ni mwanaume !
Swali kwa nini ujipe umama ?hii ina viashiria vya udanganyifu hakuna mtoto asomae hapo bali kuna njemba inataka kutusomesha sisi
Umenichekesha mkuu!
 
Mpaka nije kukutangazia hapa.
Ndio, Hapo utakuwa umehimiza baadhi ya watu nao wachangie..

Ila kama ujachangia msaada wowote wa kifedha una tofauti gani na watu wengine?
 
Ulimzaa kwa malengo gani?
Watu mnaimbiwa uzazi wa mpango lakini hamuelewi.
Huwezi kuzaa mtoto kwa siku hizi halafu utegemee ada za michango
Kama huna nia ya kuchangia basi si vibaya ukapita tu kuliko kumdhalilisha huyu mama.
 
Miss mwana umekoroga madawa, rudia vzr
jamani mimi kweli amenikoroga kisa I was ready to help her yesterday. Si unajua hela za manati hizi shida ikitokea inahamia kwingine. Nimekusoma asante. Nimepata simu za wote ( mama na mwalimu) kwa kutumia psychology yangu nikijua ni kweli nitamtumia.
 
Back
Top Bottom