Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

kumbe huyu mzee anatuandikiaga historia ya kariakoo ?

Jaribu kuandika nawe hata mistari mitatu /minne ya historia ya hapo uishipo ...!?

Walijaribu ati kutaka fanza mnaaqasha hao wapotofu wa staha/ stahamala akina Yericko Nyerere na kijikundi chake juu ya ati rududi ya Alhabeeb Muhammad Said walaakin majawaba yao soote tuliyashuhudia...!?

Na kwa nini mwakosa hishma kunako uulizaji wenyu wa ati masuali /maulizo juu ya wale muwaulozao ...!?

Ninyi mnalengo la kujifunda ama kuharibu hishma ya mtandao hunu wa Jf ....!?

Acheni tabia kama za "WANAHARAMU ", jifundeni staha katika Minaaqasha /majadiliano.

Nipo kipembeni hapa ...!
 
Last edited by a moderator:
Heshima Kwako Sidney,naoma utupe picha za enzi hizo za kariakoo,lumumba na magomeni,niliambiwa k/koo kulikuwa na barabara za vumbi.
 
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu?Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero.Vipi kuhusu John Lupia?Edger Maranta je!tuseme huwajui,au "umewakaushia"

Nifunze mzee

Swali zuri mkuu. Nafikiri atatokea kuja kulijibu ......................... huko nyuma nilishawahi kuumuuliza similar question hakunijibu. Swali langu kwake ni " Kwa nini hao Heroes wote walikuwa wanajuana na baba yake au walikuwa ni rafiki wa mzee wake. Na hiyo ni throughout the whole country. Kuanzia Bukoba mpaka Mtwara, na kuanzaia Kigoma mpaka Tanga"!!
 
Jaribu kuandika nawe hata mistari mitatu /minne ya historia ya hapo uishipo ...!?

Walijaribu ati kutaka fanza mnaaqasha hao wapotofu wa staha/ stahamala akina Yericko Nyerere na kijikundi chake juu ya ati rududi ya Alhabeeb Muhammad Said walaakin majawaba yao soote tuliyashuhudia...!?

Na kwa nini mwakosa hishma kunako uulizaji wenyu wa ati masuali /maulizo juu ya wale muwaulozao ...!?

Ninyi mnalengo la kujifunda ama kuharibu hishma ya mtandao hunu wa Jf ....!?

Acheni tabia kama za "WANAHARAMU ", jifundeni staha katika Minaaqasha /majadiliano.

Nipo kipembeni hapa ...!

historia kuhusu nini ?
 
Last edited by a moderator:
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.

Mzee jishughulishe basi kama mwanahistoria kutafuta historia ya watu wengine ambao ni mashujaa. Maana si kweli kwamba "wazee wengine wa dini zingine" hawakushiriki kikamilifu mchakato! Kama unajishughulisha kutafuta historia za "wazee wako tuu" basi unakuwa biased katika historia zako.
 
Last edited by a moderator:
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu?Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero.Vipi kuhusu John Lupia?Edger Maranta je!tuseme huwajui,au "umewakaushia"

Nifunze mzee
Hoja iliyowekwa.....
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Jibu lililotolewa limezidi kuacha maswali mengi yanayohitaji majibu ya msingi..
Nakushauri mzee Mzee Mohamed Said kuachana na thread hii yakihuni.

Ye kasema kitu anachokifahamu hutaki unaacha, kuna wazee wengine wafuaten mpate historia...

Naamini kama huyu mwandishi wa hiyo history ana weledi na kazi yake yafaa aje hapa asahihishe pia kutoa majibu ninini hasa kilichomsibu akawasahau hao wengine kisha kufanya majumuisho ya jumla kwa kukiita alichobuni kwamba ndiyo "historia halisi ya Tanganyika" badala yakusema kama wanavyosema wadau "historia halisi ya kariakoo",mwiteni aje aseme hapa kama ilikuwa typing error aseme au kama ilikuwa ni mahaba yake kwa wazee wake pia aseme!!!
 
Last edited by a moderator:
Pamoja na kuwa kuna elements za udini na attempts za kumfuta Nyerere na wengine kwenye historia ya Tanzania, na kuwasema waislamu kuwa ndio wakombozi wa nchi hii, naona Mohamed ana haki ya kueleza mchango wa familia yake.
 
Mohamed Said usiwajibu lolote hawa miguruwe hapa mtu kama huyo mla mbwa Yericko Nyerere hana hadhi hata ya kukusogelea achana na ku debate na wewe... mkuu usijibu chochote waache wagalatia wajiulize na kujijibu wenyewe kama kule madhahabuni

Hakika huna adabu wewe faby madhara ya kushinda kwenye vijiwe vya gahawa.
 
Last edited by a moderator:
Mohamed Said usiwajibu lolote hawa miguruwe hapa mtu kama huyo mla mbwa Yericko Nyerere hana hadhi hata ya kukusogelea achana na ku debate na wewe... mkuu usijibu chochote waache wagalatia wajiulize na kujijibu wenyewe kama kule madhahabuni


Mohamed Said mwenyewe huwa anasema mtu aliyekosa hoja siku zote hukimbilia matusi. Hiyo Nguruwe usiyokula inakuwashia nini? Kwa taarifa yako wakati wa mfungo wa Ramadhani wateja hupungua sana. Tafakari. Kama sisi wagalatia tunajiuliza na kujijibu wenyewe, well and good. Nyie kwenye mihadhara yenu ya kasfa mnasoma mpaka biblia bila kupenda. Bwana Yesu asifiwe!
 
Usituletee tena HAPA historia za wazee wako wanywa kahawa peleka kwa vikao vya familia zenu. Unajaza saver yetu we mzee
 
Na mimi nikiandika wazee wangu tu wa pale NYOLOLO MAFINGA na kuweka mipaka kuwa "HAWA NDIO WALIOLETA UHURU WA TANGANYIKA" kama ufanyavyo wewe, je taifa litakuwa na historia?

Atlast umekubali kuwa KAMBARAGE MCHONGAMENO SIYO MZEE WAKO SI NDIYO??

TAPELI MKUBWA WEWE

teh teh teh

WE MLA MBWA BILA KUKUFUNGIA KAZI KIPINDI KILE UNGEWAINGIZA MJINI WATU WENGI SANA WEWE.
Mohamed Said Mzee wangu hapa naona hakuna wa kupaswa kujibiwa hata mmoja

Tuendeleee na yule THE LEPROFESERI KIHIYO.

Kina yericko msambila hata kwenye viatu tuh wahafit.

SHUKRANI.
 
Last edited by a moderator:
"historia halisi ya
kariakoo" sio ya wadai uhuru
 
Mohamed Said usiwajibu lolote hawa miguruwe hapa mtu kama huyo mla mbwa Yericko Nyerere hana hadhi hata ya kukusogelea achana na ku debate na wewe... mkuu usijibu chochote waache wagalatia wajiulize na kujijibu wenyewe kama kule madhahabuni

teh teh teh

alhabiby faby

hawa jamaa ni vihiyo sana

nadhan hapo kwenye bayana yako sina la kuongeza hapo.
 
Back
Top Bottom