Kuna ubaya mwanamke akikuzidi kiuchumi?

Kuna ubaya mwanamke akikuzidi kiuchumi?

Ni vyema ukamwambia, wanaume sometimes huwa wanajua mambo mengi sana kuhusu wake zao lakini wanajitia kutokujua lolote.
 
Mimi nashangaa mtu anasema mwanandoa halafu anaficha mambo yake. Mimi nakushauri miezi mitatu ya mwanzo unaruhusiwa kumficha kumsoma kwanza na ukiona anafunguka kwako usiwe mchoyo kufunguka kwake. Cha msingi mwangalie msimamo wake kwanza. Sioni cha kumficha unayempenda na ni mumeo.

Pendaneni jamani wengine watamani hizi ndoa na hawazioni.
 
Somoe
Haupo kwenye ndoa, maana ya ndoa ni kukutanisha bongo mbili ili kuyakabili maisha yenu! Wewe unafanya nini?!! Halafu nimekugundua uko selfish sana kwa nini humuonei huruma mwenzio??

Umepata mume easy-taker ungepata kimeo ungetia akili!! Badilika mjenge maisha, kama unampenda mumeo mweke wazi muunganishe nguvu mujenge makazi yenu na kuwa na future unless useme ukweli kuwa hamjafunga ndoa
 
naona hapa dhumuni ni kunyanyasa watu ambao awamu hii account kuwa na milion 1 tu ishu....

maana hivyo vimilion unavyovitaja kila mstari si mchezo..

hongera sana dada.. mpende na mumeo
 
Kuna kaka alitoa asante kanisani kwa kumaliza CPA, anasema alipoamua kusoma ilbidi aache kazi kwakua kampuni aliyokuwa anafanyia kazi haikuwa tayari kumuendeleza, mke wake akiwa mwajiriwa mwenye shahada ya uzamili alichukua majukumu yote ya ndani.

Yule kaka alisema, mwishowamwezi mshahara wa mke wake ukiingia anamwambia, mume wangu tuna m5, mume anaamua, wanakaa chini, wanatoa fungu la kumi, wanatoa mahitaji yote muhimu na pesa ya baba ya kushika mkononi, pesa ya mama na nyingine wanaweka akiba.

Alimshukuru Mungu kwa kupata mke wa aina yake, alisema hajawahi kunyanyasika. Mwisho mchungji alisema ndiyo mfano wa mwanamke mcha Mungu.
 
anawaza sana..
wewe ule uvae watoto
wasome na kodi..

atachoka
atazeeka mapema
mwisho atakufa kwa mawazo

kwa ubinafsi wako watoto watakosa baba,..toa kidogo kwa ajili yake angali hai hata kama si chote atafurahi ataongeza siku za kuishi na wewe
 
Mimi nimeokoka na nishakuwa mtu mzima, nataka niwe mkweli kwa mume wangu, ila sipendi ajue kama nimemzidi kipato. Sijui nifanyeje!!!!

Mfano mwanaume hakulizi chumo lako au pato lako kwa mwezi, lakini unajua pato lake kwa mwezi, unajua kinachotoka na kinacho ingia katika account yake.

Anakulisha na kukununulia nguo na vitu unavo penda.
Na haja omba nunua kitu au changia kitu, hadi kodi ya nyumba analipa yeye, peke yake.

Una nunua gari, mume hakulizi, anajua pesa umezitoa kwenye kijikampuni chako.
Kwa mfano una miliki milion 50 benki, ila mume hajui. Unanunua gari lenye thamani ya milion 35, mume anafikiri umebangaiza bangaiza huku na kule kwa tabu. Unamiliki, shamba kubwa moja na kiwanja kimoja. Na nyumba moja mbovu yenye thamani ya milion 30.

Mume anachopata ni milion 2 hadi 3 kwa mwezi.
Anamiliki milion 8 benki.
Gari yake milion 10.
Mume ana kiwanja kimoja na shamba moja.

Lakini munaishi nyumba ya kupanga sehemu. Kodi analipa yeye, laki 4 kwa mwezi.

Mahusiano yenu hakuna anaefuatilia chumo la mwenzie sana, kinachopatikana asante mungu, kinachokosekana asante mungu. Akiba ipo, itafaa siku ya dhiki.
Mume hajui unamzidi milion 5 kwa mwezi mfano.

Hivi ikitokea mume anataka kujua ulicho nacho, na akagundua umemzidi pato, je inakuwaje?

Kuna mtu ana experience humu ndani, ya hii kitu?
Achana na kumwambia kipato chako ila toa hela unapoona gap na kufanya maisha ya familia yawe bora, mambo ya kumtajia mshahara unaweza kumsababishia mumeo kutojiamini, ukifanya chochote ataona unamdharau kwa sababu umemzidi kipato. Funga mdomo wako kwa habari ya kipato chako labda aulize.
 
anawaza sana..
wewe ule uvae watoto
wasome na kodi..

atachoka
atazeeka mapema
mwisho atakufa kwa mawazo

kwa ubinafsi wako watoto watakosa baba,..toa kidogo kwa ajili yake angali hai hata kama si chote atafurahi ataongeza siku za kuishi na wewe


Yeye anao watoto wake na mimi wangu, plan kama atataka kuzaa na mimi labda tuzae watoto 2.

Sijawai kumuomba pesa kama wanawake wengine, hivo anafurahi kuwa na mimi. mimi sio mbinafsi sana, labda kidogo tu.... nitamuliza kama anawaza
 
Nyinyi ni mwili mmoja, sasa inakuwaje unamficha mwenzio?
 
Achana na kumwambia kipato chako ila toa hela unapoona gap na kufanya maisha ya familia yawe bora, mambo ya kumtajia mshahara unaweza kumsababishia mumeo kutojiamini, ukifanya chochote ataona unamdharau kwa sababu umemzidi kipato. Funga mdomo wako kwa habari ya kipato chako labda aulize.


Asante, niliwaza labda mapenzi yake kwangu, yatapungua akijua!!!!! nitakaa kimya, ila nahofia siku akiniuliza tu, nitatetemeka,,,, nimjibu vipi? sijui? sijapiga mahesabu? inabidi nijibu kitu ambacho kisiwe cha uongo, na ambacho hakita mfanya hasijiamini, sijui unanishauri vipi?
 
Asante, niliwaza labda mapenzi yake kwangu, yatapungua akijua!!!!! nitakaa kimya, ila nahofia siku akiniuliza tu, nitatetemeka,,,, nimjibu vipi? sijui? sijapiga mahesabu? inabidi nijibu kitu ambacho kisiwe cha uongo, na ambacho hakita mfanya hasijiamini, sijui unanishauri vipi?
Inawezekana tayari anahisi una kipato kikubwa lkn ameamua kuwa mume na baba wa familia anatimiza majukumu yake. Kuondoa mgogoro wowote unaohofia uwe unatoa kwa ajili ya familia, ufidie vile anavyojinyima ili kuitunza familia.
 
Asante, niliwaza labda mapenzi yake kwangu, yatapungua akijua!!!!! nitakaa kimya, ila nahofia siku akiniuliza tu, nitatetemeka,,,, nimjibu vipi? sijui? sijapiga mahesabu? inabidi nijibu kitu ambacho kisiwe cha uongo, na ambacho hakita mfanya hasijiamini, sijui unanishauri vipi?
Kama issue yako ni kuogopa kuulizwa usitengeneze mazingira ya kuulizwa basi, mkiwa na furaha mwambie kwa upole kwamba kwa kuwa na wewe ni mfanyakazi unaona usaidie katika kutunza familia, unaweza kusema utashughulikia mambo ya kuhakikisha nyumbani kuna chakula, nyumba iko katika hali nzuri maybe na mavazi. .. mf. Ishu za kupendezesha nyumba sijui mapazia, mashuka, decor n.k wakati yeye analipia watoto ada n.k unaweza kuchangia kodi mara moja moja usizidishe ataona unatishia uanaume wake katika familia... Inawezekana anahisi una hela ila ukimwambia utakuwa umemhakikishia na namna fulani umetangaza kitisho kwa uwezo wake wa kukutawala kwa mumeo. Ila ukijichagulia majukumu ya nyumbani hapa na pale hatakuwa na sababu ya kukuuliza unapata sh. Ngapi. Atashukuru tu kupata mke mwema asiye mzigo
 
Kama issue yako ni kuogopa kuulizwa usitengeneze mazingira ya kuulizwa basi, mkiwa na furaha mwambie kwa upole kwamba kwa kuwa na wewe ni mfanyakazi unaona usaidie katika kutunza familia, unaweza kusema utashughulikia mambo ya kuhakikisha nyumbani kuna chakula, nyumba iko katika hali nzuri maybe na mavazi. .. mf. Ishu za kupendezesha nyumba sijui mapazia, mashuka, decor n.k wakati yeye analipia watoto ada n.k unaweza kuchangia kodi mara moja moja usizidishe ataona unatishia uanaume wake katika familia... Inawezekana anahisi una hela ila ukimwambia utakuwa umemhakikishia na namna fulani umetangaza kitisho kwa uwezo wake wa kukutawala kwa mumeo. Ila ukijichagulia majukumu ya nyumbani hapa na pale hatakuwa na sababu ya kukuuliza unapata sh. Ngapi. Atashukuru tu kupata mke mwema asiye mzigo


Asante, kwa ushauri mzuri.
 
Dah....Hata mimi ningekuwa wako nisingejisumbua kukuuliza juu ya matumizi yako ile ningependa kujua unavyozipata tu. Cha msingi kazi ya kukutunza na kukulinda nafanya huku nawe ukinifariji [emoji4]
 
Na hisi atakuwa anajua ndo maana amekaa kimya.
Asingelijua au angehisi una kipato kuliko yeye angeuliza la kama una mdanganya kuwa ni mkopo
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom