Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

Joined
Aug 12, 2013
Messages
38
Likes
18
Points
15

meme

Member
Joined Aug 12, 2013
38 18 15
Nataka kulima vitunguu, eneo Moshi Longoi kwa wale wanaofahamu.. kule Longoi wanalima sana vitunguu... naomba msaada kujua aina nzuri ya mbegu, na nitavuna kiasi gani kwa hekari moja... pia gharama za kulima hekari moja itanigharimu Tsh ngap?
Karibu ninauza mbegu pia napatikana moshi 0763370175
 

msangi360

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
287
Likes
290
Points
80
Age
25

msangi360

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2017
287 290 80
Nataka kulima vitunguu, eneo Moshi Longoi kwa wale wanaofahamu.. kule Longoi wanalima sana vitunguu... naomba msaada kujua aina nzuri ya mbegu, na nitavuna kiasi gani kwa hekari moja... pia gharama za kulima hekari moja itanigharimu Tsh ngap?
Andaa kama milioni 2 kwa hekari moja. Mimi nililima sehemu inaitwa Kikuletwa ipo takribani km 13 kusini mwa mji mdogo wa Bomang'ombe wilaya ya hai. Maji ya uhakika na raha ya hapa wakati wa mavuno huwa sehem nying za kanda ya kaskazin wanakuwa wamevuna.

Kwa tuliovuna mwezi wa pili mwaka huu gunia tumeuza kwa 200,000/= mpaka 180,000/= na wanaweka kweny net na sio magunia ya katani. Wafanyabiashara wanunuzi wengi wakenya wanafika mpaka shambani.

Karibu Kikuletwa
 

Strangerr

Senior Member
Joined
Aug 27, 2012
Messages
121
Likes
44
Points
45

Strangerr

Senior Member
Joined Aug 27, 2012
121 44 45
Andaa kama milioni 2 kwa hekari moja. Mimi nililima sehemu inaitwa Kikuletwa ipo takribani km 13 kusini mwa mji mdogo wa Bomang'ombe wilaya ya hai. Maji ya uhakika na raha ya hapa wakati wa mavuno huwa sehem nying za kanda ya kaskazin wanakuwa wamevuna.

Kwa tuliovuna mwezi wa pili mwaka huu gunia tumeuza kwa 200,000/= mpaka 180,000/= na wanaweka kweny net na sio magunia ya katani. Wafanyabiashara wanunuzi wengi wakenya wanafika mpaka shambani.

Karibu Kikuletwa
Ni pm msangi!!
 

Fursakibao

Senior Member
Joined
Dec 12, 2017
Messages
123
Likes
133
Points
60

Fursakibao

Senior Member
Joined Dec 12, 2017
123 133 60
Andaa kama milioni 2 kwa hekari moja. Mimi nililima sehemu inaitwa Kikuletwa ipo takribani km 13 kusini mwa mji mdogo wa Bomang'ombe wilaya ya hai. Maji ya uhakika na raha ya hapa wakati wa mavuno huwa sehem nying za kanda ya kaskazin wanakuwa wamevuna.

Kwa tuliovuna mwezi wa pili mwaka huu gunia tumeuza kwa 200,000/= mpaka 180,000/= na wanaweka kweny net na sio magunia ya katani. Wafanyabiashara wanunuzi wengi wakenya wanafika mpaka shambani.

Karibu Kikuletwa
Vipi uhakiaka wa upatikanaji wa mashamba hapo?
 
Joined
Oct 22, 2015
Messages
29
Likes
14
Points
5

gudyme

Member
Joined Oct 22, 2015
29 14 5
Andaa kama milioni 2 kwa hekari moja. Mimi nililima sehemu inaitwa Kikuletwa ipo takribani km 13 kusini mwa mji mdogo wa Bomang'ombe wilaya ya hai. Maji ya uhakika na raha ya hapa wakati wa mavuno huwa sehem nying za kanda ya kaskazin wanakuwa wamevuna.

Kwa tuliovuna mwezi wa pili mwaka huu gunia tumeuza kwa 200,000/= mpaka 180,000/= na wanaweka kweny net na sio magunia ya katani. Wafanyabiashara wanunuzi wengi wakenya wanafika mpaka shambani.

Karibu Kikuletwa
Samahan umepata gunia ngap n ume2mia mbegu gan,difficulties if any...
 

A man with no name

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2017
Messages
473
Likes
377
Points
80

A man with no name

JF-Expert Member
Joined May 7, 2017
473 377 80
Wanajamzi kama kichwa kinavyojieleza hapo juu naombeni ushauri wenu kwa wale ambao anafahamu aina hii ya kilimo kuanzia
Mbegu bora
Madawa
Soko
Na kwa hekari moja unaweza ukapata gunia ngapi kwa makadirio ya juu na ya chini pia
Naomba mnieleze mambo yote muhimu yakuzingatia wakati wakulima na ni msimu upi mzuri kulima na upatikanaji wa soko na bei ya soko kwa kg au gunia
Napia naomba kufahamishwa gharama za kuhudumia heka moja kuanzia hatua ya awali mpaka nitakapo vuna mazao shambani
Natanguliza shukrani zangu za dhati kwenu asanteni na karibuni kwa mawazo yenu Wanajamvi
 

Forum statistics

Threads 1,203,541
Members 456,791
Posts 28,117,833