Kesi ya Uhaini ya Lissu: Jamhuri yakosa mashahidi!

Kesi ya Uhaini ya Lissu: Jamhuri yakosa mashahidi!

Weka akiba ya maneno. Kutamka maneno: actus reus haikudhibitishi kwamba wewe unajua lolote juu ya sheria ya jinai.
Lissu siyo saizi yako
Ni rahisi ku-quote watu na kujibu ujinga; wakati mimi nimekueleza hilo ni kosa based on Tanzania ‘penal code’

I don’t call people stupid for no reason, rather for their intuition writings instead use of logic in justifying their arguments.

Unfortunately wengi wenu huo ndio uandishi wenu, nikuokota vitu tu kutoka vichwani kwenu; badała ya ku-justify mambo based on established rules.
 
Hujaelewa bado. Hadi sasa Tundu Lissu hajakiri KOSA, kwa hiyo Mashahidi bado wanahitajika. Ila sema kazi yao imepungua kwa vile cha kufanya sasa ni kuonyesha tu kuwa kuchochea UASI na. kukataza Chama ba wanachama wake milioni 8 wa CHADEMA kushiriki Uchaguzi, kuvuruga wapiga kura, kuzuia Tume kupanga foleni na kuhimiza watu watende kosa ni KUIZUA SERIKALI HALALI KUTUMIZA WAJIBU WAKE. Huu ni uhaini, Naam, dawa yake pekee ni Rais kumsamehe au kumpunguzis adhabu.
 
Ni aibu sana na ndio maana waliona bora kukata matangazo ili kesi isiwe live kwenye mitandao.
Ila Chadema mnafurahisha sana, mnavyozungumza utafikiri huyo Lissu kashinda kesi kumbe bado ananyea debe tu
 
Nakumbu mh lisussu kwenye press ile makao makuu ya chama alisema kwa kumnukuu.


(Kwamba wanasema kuzuia uchaguzi ni uhaini ,jibu ni ndio)

Hapa mweshimiwa aliwapeleka chaka nao wakajaa kibra, sasa ni jamuhuri kudhibitisha kwamba tangu lini kuzuia uchaguzi ni uhaini.

Mwanzo niliandika humu kwamba hii kesi inaweza fika mahala ikaibua hata kura za waliokuwa wagombea wa ccm na kushinda 2020 katika uchaguzi.

Pili mh lissu kwa wasilisho lake la juzi anaweza kumtaka yoyote kuwa shahidi upande wake atakavyoona inafaa, wakiwemo mashahidi wa siri, Mbowe, kigaila, mgombea wa chauma, n.k kwenye list yake ya mashahidi tiyari amewataja watatu (top 3), Tulia pia anaweza kuitwa .

Singinda inaenda kutoa Rais wa nchi hii nje ya ccm ,wanasinginda kesheni kwa kuimba nyimbo za kumtukuza Mungu.

Wanadoria kwenye mitandao ya kijamii mnatakiwa kuanza kutubu ila msikimbie nchi ,hakuna kulipa visasi asema Bwana
😂😂😂 aliyepelekwa chaka ni nani na mtu yupo ananyea debe mwezi wa 6 sijui huu.. Nyie watu ni mapunguani au??

Serikali haishindwi jambo, huyo Lissu wenu hakuna asiyejua kwamba atakaa ndani mpaka Uchaguzi Mkuu upite, na chama chenu cha malofa hamna mtajachofanya na uchaguzi uko palepale
 
Baada ya Tundu Lissu kukiri kutamka maneno ya uasi na kukinukisha Jamuhuri imekosa mashahidi. Mawakili wa Serikali walidhani kuwa Lissu angekanusha matamshi yake kwa hiyo wakaandaa mashahidi, video na clips lukuki ambazo zingeonyesha hotuba alizozitoa kwa watia nia wa Chadema, mikutano ya hadhara aliyofanya katika Kanda zote alizotembelea na mazungumzo yote aliyofanya na vyombo vya habari.

Kwa mshangao wa Mawakili wa Serikali Lissu amekubali yote na sasa wana jukumu la kuchimbua katika vitabu vya sheria kama je matamshi yake ni uhaini? Hapo nawaona Mawakili wa Serikali jasho jembamba likiwatoka na misuli ya vibofu vya mikojo na utumbo mnene inayobana vinyesi ikilegea!

Kazi kwao Mawakili wa Serikali, na kwa hakika Lissu ni Big Brain Defender!
We amka usije ukajinyea.
 
Mahakama za Tanzania kwa kweli mntia aibu sanaa...

Kesi kama hii Mahakama imara inayojisimamia mbele ya Majudge kama Rugakingira angeitupilia mbali....Maneno matupu yanakuaj uhaini???
 
Akili zetu zinatutosha wenyewe JF na watanzania

In legal terms the ‘defendant’ from that admission has accepted to ‘Actus Reus’ of the accusations based on Tanzani ‘Penal Code law’ on what amount to treason.

Kazi ya serikali ni kuthibitisha ‘Mens Rea’ na ndio msingi wa hao mashahidi labda kwa upande wa serikali.

Ni hivi Lissu hajui sheria zaidi ya administration laws, he is not a criminal lawyer nor a contract lawyer (alikuwa anaongea ujinga mtupu kwenye sakata la makenikia, kilichompata ilikuwa ni ugomvi wa kujitakia na serikali).

You gotta read ‘Plato’s republic’ and understand the ship allegory if you want to delve deeper in politics.

Kama 90% ya wachangiaji wa JF obvious hawajawahi kusoma vitabu vya siasa, basi 99% hawajawahi soma vitabu vya sheria.

Lissu ni shallow in law.

He has committed offences against the state kwa uropokaji, be it lesser terms of treasons kuliko mashitaka aliyopewa.

The mere fact he admitted to his statement uttering seditious statements during his public rallies tells you he doesn’t understand the nature of his offence.

Sasa huyo atakuwa mtu wa kuongelea maswala ya contract law kweli (if you know contract law).

Mnapenda kujazana ujinga wa vitu ambavyo 99% amjawahi jifunza even at elementary level.
Dah..!! Pumba ya mwaka hii..!!
 
Back
Top Bottom