Human Nature

Human Nature

Hayo mabaya na mema yote yanampa sifa Mungu, Yaani yote yapo ili kumtukuza yeye.

Fikilia unapopitia magumu na alafu unapata msaada katika mazingira usiyotarajia hapo ni lazima utamtukuza Mungu. Lakini je! Lisingekupata hilo gumu ungemtukuza Mungu?
Kwamba Mungu aliweka struggle na
mambo negative ili apewe sifa
Kwamba bila hayo yote kwenye maisha na mengineo mabaya Mungu asingepewa sifa hii ni maajabu aisee
Pia ukisoma biblia unaona jinsi Mungu alivyojitukuza katika kuwatoa wana wa Israel kutoka Misri. Hapo utaona jinsi Mungu alivyoufanya moyo wa farao kuwa mgumu ili yeye aweze kujitukuza.
Mungu aliufanya moyo wa farao kua mgumu kama jiwe
Then aka ahidi kumchoma moto siku ya mwisho
Kumbuka moyo wa farao ni Mungu mwenyewe aliufanya mgumu🙌🏼🙌🏼
Mkuu ukisema hivyo utataka kusema Simba ale nyasi ili asiwaumize swala😂.
Kwa sifa kuu anayopewa Mungu angeweza kumfanya Simba ale nyasi kama angetaka si ndio?
 
Nature ni lazima ibalance kwa namna yoyote. Pia hakuna jambo baya litakupata endapo wewe haufanyi wala kuwawazia wengine ubaya na hata hilo baya likikupata bhasi Mungu ni lazima atajitukuza kwako. Mfano ni TUNDU LISSU
Fafanua hapa sijakuelewa
Ubaya kutaradadi sio tatizo la Mungu ni tatizo la mwanadamu kupenda kutenda mabaya, Lakini pia ni tatizo la wanadamu wema kutokukemea mabaya.
Hayo mabaya kayaumba nani si Mungu kama unavyosema au?
Kwahiyo yeye Jehova hakukujua madhara ya kuumba mabaya?
 
Kama hiyo falsafa inasema kua mtu kumfanyia jambo la kuumiza mtu mwingine ni sahihi basi sina haja ya kuifatilia

Mimi naamini kujipenda kujijali kujilinda bila kutawanya maumivu kwa watu wengine
umenielewa vibaya. Tunatumia kanuni ya almasi na dhahabu hatuwezi kumuumiza mtu wala kujiumiza sisi maana kwenye misingi yetu kuna HAKI.
mtu anapokuja kwa lengo la kutuumiza tunamchukulia kama mtoto mdog asiyejua njema na baya.
YESU KRISTO ameishi falsafa hii ambayo mzizi mkubwa ni upendo unaoanza ndani ya mtu, kujipenda, kupenda wengine.
unajua kinyume cha hofu ni nin? Ni UPENDO.
 
Kwamba Mungu aliweka struggle na
mambo negative ili apewe sifa
Kwamba bila hayo yote kwenye maisha na mengineo mabaya Mungu asingepewa sifa hii ni maajabu aisee
Mkuu keep aside God and let's go back to our topic. Siwezi kumtetea Mungu mimi 😂😂.

Back to Nature, kwamba nature imeweka mambo mabaya na mambo mema. Kinachofanya mtu atende mambo mema au mabaya ni akili yake mwenyewe wala sio nature.

Kumbuka struggling kwenye maisha sio jambo la asili bali ni laana baada ya Adam kula tunda.

Sijui kama huwa unasoma biblia ila biblia imeweka vyema sana haya mambo.

Mungu aliufanya moyo wa farao kua mgumu kama jiwe
Then aka ahidi kumchoma moto siku ya mwisho
Kumbuka moyo wa farao ni Mungu mwenyewe aliufanya mgumu🙌🏼🙌🏼
Farao alikua na nafasi ya kuwaachia wana wa Israel waondoke pasipo kupata yale mapigo, Lakini Farao aliukaza moyo wake na Mungu akaufanya moyo wake kuwa mgumu zaidi ili kwamba kila mtu ajue kwamba aliyefanya vile ni Mungu.

Ni kama hivi leo, Moyo wa CCM ulivyofanywa mgumu Yaani wao wanaona kama hawafanyi makosa na wananchi wamebaki kusubiri neema ya Mungu tuu. Siku CCM ikianguka lazima Mungu atatukuzwa tuu.

Kwa sifa kuu anayopewa Mungu angeweza kumfanya Simba ale nyasi kama angetaka si ndio?

Hata leo hii Mungu anaweza kumfanya Simba akala majani lakini Mungu hawezi kutukuzwa bali Simba ndio atapewa sifa za upekee hivyo Mungu hawezi kufanya huo ujinga.
 
umenielewa vibaya. Tunatumia kanuni ya almasi na dhahabu hatuwezi kumuumiza mtu wala kujiumiza sisi maana kwenye misingi yetu kuna HAKI.
mtu anapokuja kwa lengo la kutuumiza tunamchukulia kama mtoto mdog asiyejua njema na baya.
YESU KRISTO ameishi falsafa hii ambayo mzizi mkubwa ni upendo unaoanza ndani ya mtu, kujipenda, kupenda wengine.
unajua kinyume cha hofu ni nin? Ni UPENDO.
Kwahiyo hakuna haja ya kumuwajisha mtu aliekosea ?
Kwa sababu kwa falsafa yenu mnachukulia kama mtoto mdogo?

Unajua kua baba yake Yesu alie Mbinguni kwa mjibu wa maandiko ni Mungu
Na huyo baba ake Yesu Mungu amesema kwenye bibilia kua
Hakuna msamaha kwa watenda maovu bali watochomwa milele?

Wewe ni nani usimuwajibishe mtu kwa kutenda mabaya ?
Eti mtu aue kisha asamehewe tu
Sasa watu si watachukulia ni jambo la kawaida kukatisha uhai wa mwanadamu
 
Mkuu keep aside God and let's go back to our topic. Siwezi kumtetea Mungu mimi 😂😂.
Na huwezi kweli mkuu we tulia tu 😅😅
Na ndio maana hii mada sijataka iwe upande huo pasingetosha
Back to Nature, kwamba nature imeweka mambo mabaya na mambo mema. Kinachofanya mtu atende mambo mema au mabaya ni akili yake mwenyewe wala sio nature.

Kumbuka struggling kwenye maisha sio jambo la asili bali ni laana baada ya Adam kula tunda.

Sijui kama huwa unasoma biblia ila biblia imeweka vyema sana haya mambo.


Farao alikua na nafasi ya kuwaachia wana wa Israel waondoke pasipo kupata yale mapigo, Lakini Farao aliukaza moyo wake na Mungu akaufanya moyo wake kuwa mgumu zaidi ili kwamba kila mtu ajue kwamba aliyefanya vile ni Mungu.

Ni kama hivi leo, Moyo wa CCM ulivyofanywa mgumu Yaani wao wanaona kama hawafanyi makosa na wananchi wamebaki kusubiri neema ya Mungu tuu. Siku CCM ikianguka lazima Mungu atatukuzwa tuu.



Hata leo hii Mungu anaweza kumfanya Simba akala majani lakini Mungu hawezi kutukuzwa bali Simba ndio atapewa sifa za upekee hivyo Mungu hawezi kufanya huo ujinga.

Huko juu umesema huwezi kumtetea Mungu ukashauri turudi kwenye mada lakini sasa naona bado umerudi huko huko 😅
Bibilia nasoma sana tu subiri tutaunda mjadala wa kidini tutawekana sawa

Kwa leo acha tuishie hapa 🙏
 
Fafanua hapa sijakuelewa
Yaani ili maisha yaende ni lazima jambo zuri na baya litokee at some/same moment. Mfano

-Mti ni lazima upukutishe majani ili ukue.

-Umeme ili uwake ni lazima hasi na chanya ziungane na shoti kidogo itokee.

-Ili gari litembee ni lazima magurudumu yasuguane na lami. Pia ni lazima vyuma viumane na kusukumana ndani ya gear box.

-Pia binadamu tunakufa na wengine wanazaliwa na maisha yanasonga.

-Ili upate pesa ni lazima mwingine iondoke mikononi mwake iwe kwa hiari au kwa lazima.

Haya yote yanatokea katika maisha lakini kwa kiasi kinachostahili, Ndio maana biblia inatufundisha kuwa na kiasi. Usipokuwa na kiasi ukatenda kwa uzuri zaidi utapata matokeo yake lakini pia ukitenda kwa ubaya zaidi utapata matokeo yake.

Henoko alimpendeza sana Mungu, yeye alifanya kila jambo kwa haki mpaka Mungu akamuonea wivu akamchukua😂😂😂

Farao alitenda kwa ubaya zaidi Mungu akamlipa kwa ubaya wake pamoja na watu wake.

Daudi yeye alibalance mzani, Kuna muda alitenda kwa haki na Kuna muda alifanya ukatili wa kutosha. Mungu akampenda sana Daudi

Pia Sauli ambaye baadae aliitwa mtume Paulo alifanya ukatili mkubwa sana mwanzo wa maisha yake alafu baadae akahubiri habari za Mungu kwa bidii sana. Mungu pia alipendezwa nae

Hivyo nahitimisha kwa kusema nature ni lazima ibalance. Usitende wema tuu, Bali tenda wema panapohitajika wema na ubaya kwa yule unaeona anakufanyia ubaya.

Hayo mabaya kayaumba nani si Mungu kama unavyosema au?
Kwahiyo yeye Jehova hakukujua madhara ya kuumba mabaya?
Mithali 16:4
BWANA amefanya kila kitu kwa kusudi lake; Naam, hata wabaya kwa siku ya ubaya.”
 
Hello Great thinkers 🫡

Mwanadamu ana baadhi ya mambo ambayo huwa yanatokea ndani yake bila yeye kuyapanga au kuyachagua kwa makusudi(Unakubaliana na mimi?)

Hayo tunaweza kuyaita Human Nature asili ya mwanadamu

Mfano:

Kupenda : binadamu anaweza kujikuta anampenda mtu au kitu bila hata kupanga kukipenda
Hii ni sehemu ya nature ya mwanadamu

Kutamani: kutamani mtu au kitu, mafanikio maisha bora au kupata zaidi ni jambo ambalo linaweza kutokea naturally ndani ya mwanadamu

Kukosea kwa kawaida hua tunasema kwamba mwanadamu si perfect 💯
Ikiwa na maana kukosea haiepukiki

Kukosea ni sehemu ya maisha na ni sehemu ya asili ya mwanadamu
Mimi tangu nazaliwa nimekuta huo msemo


Kuhisi maumivu unapoumizwa, ni natural kuhisi maumivu
Huwezi kila wakati kuamua kwamba sitahisi au sitaumia ni ngumu kudhibiti hisia za maumivu kwa sababu huja natural

Huo ni upande mmoja wa Human Nature ambao tunaweza kuuita positive (chanya)

Lakini vipi 👇
Human Nature inaweza kuwa negative?

Kwa sababu kama binadamu anaweza kupenda anaweza pia kuchukia

Kwahiyo hapa tutasema chuki nayo ni sehemu ya human Nature?

Anaweza kuwa na wivu
MF: ameona mtu kamzidi kitu fulani akaingiwa na wivu gafla bila kupanga

Anaweza kutamani kitu vitu bila kupanga ni hisia tu zinamjia

Anaweza kukosea
Kuwa m binafsi

Najiuliza je, haya mambo nayo ni sehemu ya human nature?

Ikiwa baadhi ya hisia na impulses zinatokea naturally ndani ya mwanadamu je kuwa na hisia hizo kunamaanisha kwamba lazima uzifanyie kazi?

Yaani uwe selfish kwa wengine...

Uumize wengine pengine kwa sababu una history ya maumivu kwa kisingizio una hisia za maumivu

Uachonganishe watu...

Uchukie watu..

Uwe mtu anayefanya dunia isiwe salama kuishi kwa kisingizio kwamba hii ni human nature na kwamba hizo ni tabia zisizoepukika?

Utasikia kawaida binadamu sisi hatupendani hapo mtu anatafuta kuhalalisha mabaya anayofanya kwa watu wengine

Ex:👇

Kuna tabia moja ambayo sisi wanadamu tunayo
Mtu anakosea dhahiri, lakini anapofika kwenye kuomba msamaha hawezi kusema tu

JAMANI imekosea naomba nisamehewe

Badala yake anakimbilia kusema

Mimi ni binadamu, hakuna binadamu mkamilifu

Hii huwa naiona kama ina kiburi fulani ndani yake

Kwa nini usikubali tu kwamba umekosea na uombe radhi, bila kuambatanisha sababu ya kuhalalisha kosa lako?

Kwa maoni yangu binafsi, nakubali kabisa kwamba wakati mwingine kuna hisia zinaweza kukuingia bila hata kupanga

Labda ukapatwa na wivu

Labda ukakasirika

Labda ukahisi chuki

Lakini pamoja na yote hayo, huwezi kuendekeza hizo hisia zako kwa sababu tu zimekuja naturally

Wakati mwingine mtu ana uwezo wa kuzikataa hisia hasi zenye uharibifu, hasa zile ambazo hazina faida kwake wala kwa wengine

Naamini sio kila kitu unachohisi unapaswa kukiweka kwenye akili na kukifanyia kazi mara moja

Kuna tofauti kati ya kuhisi kitu na kuchagua kufanya kitu kwa sababu umehisi

Unaweza kuwa na wivu bila kumdhuru mtu

Unaweza kuwa na hasira bila kumtukana mtu

Unaweza kuumia bila kuamua kuwaumiza wengine

Unaweza kuhisi chuki bila kugeuza chuki hiyo kuwa tabia yako

Mwanadamu yeyote anaweza kuwa mtu mzuri sana bila kuwa kikwazo kwa wengine, pale tu anapojifunza ku.control hisia zake negative na kuchagua kwa busara jinsi ya kuzitendea kazi

Kwa sababu mwisho wa siku, hisia zinaweza kutokea naturally, lakini matendo ni choice

Dunia ingekuwa sehemu nzuri zaidi kama wote tungetumia Human Nature yetu kwa upande wa positive

Karibu kwenye mada
Blue Monday 💙

ShesRise_1 🤚
Hata wanyama wengi wa porini, Paka na Mbwa wako hivyo pia.
 
Na huwezi kweli mkuu we tulia tu 😅😅
Na ndio maana hii mada sijataka iwe upande huo pasingetosha
Nakubali🤝
Huko juu umesema huwezi kumtetea Mungu ukashauri turudi kwenye mada lakini sasa naona bado umerudi huko huko 😅
Bibilia nasoma sana tu subiri tutaunda mjadala wa kidini tutawekana sawa

Kwa leo acha tuishie hapa 🙏
Mkuu hapa nimejaribu kujadili matukio ya kibinadamu tuu.

Mfano hapo ikatokea Simba ameanza kula majani si atapewa sifa za pekee make tuu.

Anyway nakubali tuishie hapa kujadili kuhusu Mungu.
 
Yaani ili maisha yaende ni lazima jambo zuri na baya litokee at some/same moment. Mfano

-Mti ni lazima upukutishe majani ili ukue.

-Umeme ili uwake ni lazima hasi na chanya ziungane na shoti kidogo itokee.

-Ili gari litembee ni lazima magurudumu yasuguane na lami. Pia ni lazima vyuma viumane na kusukumana ndani ya gear box.

-Pia binadamu tunakufa na wengine wanazaliwa na maisha yanasonga.

-Ili upate pesa ni lazima mwingine iondoke mikononi mwake iwe kwa hiari au kwa lazima.

Haya yote yanatokea katika maisha lakini kwa kiasi kinachostahili, Ndio maana biblia inatufundisha kuwa na kiasi. Usipokuwa na kiasi ukatenda kwa uzuri zaidi utapata matokeo yake lakini pia ukitenda kwa ubaya zaidi utapata matokeo yake.

Henoko alimpendeza sana Mungu, yeye alifanya kila jambo kwa haki mpaka Mungu akamuonea wivu akamchukua😂😂😂

Farao alitenda kwa ubaya zaidi Mungu akamlipa kwa ubaya wake pamoja na watu wake.

Daudi yeye alibalance mzani, Kuna muda alitenda kwa haki na Kuna muda alifanya ukatili wa kutosha. Mungu akampenda sana Daudi

Pia Sauli ambaye baadae aliitwa mtume Paulo alifanya ukatili mkubwa sana mwanzo wa maisha yake alafu baadae akahubiri habari za Mungu kwa bidii sana. Mungu pia alipendezwa nae

Hivyo nahitimisha kwa kusema nature ni lazima ibalance. Usitende wema tuu, Bali tenda wema panapohitajika wema na ubaya kwa yule unaeona anakufanyia ubaya.


Mithali 16:4
BWANA amefanya kila kitu kwa kusudi lake; Naam, hata wabaya kwa siku ya ubaya.”
Yaani umeshahamisha mjadala umeufanya kua wa kidini ujue

Una hakika kila mtu anaamini hicho kitabu cha biblia?

Swali langu ni moja tu !

Kwa kua Mungu ni muweza wa yote
Kwanini asinge balance vitu vyote
Bila kuleta mkanganyiko wa maumivu

Hili hutaki kujibu kwanini ?

Hapo kwa Henoko ndio kabisa unazidi kunichosha Mungu alimuonea wivu Henoko aiseee!

Henoko si ni kazi ya Mungu?
 
Hata wanyama wengi wa porini, Paka na Mbwa wako hivyo pia.
Sawa bwana Einstein AKA Yoda

Kila nikipanga muda nisome kuhusu huyo mtu wa kwenye avatar natingwa kinoma ila weekend inayokuja nitasoma hata kwa uchache nitarudi na mrejesho
 
Yaani umeshahamisha mjadala umeufanya kua wa kidini ujue

Una hakika kila mtu anaamini hicho kitabu cha biblia?
Mkuu refer kauli yangu ya kwanza nilisema nitajibu kwa mtazamo wa kidini. Hivyo huu ni mtazamo wangu tuu pia wengine wana mtazamo wao.

Katika huu mtazamo wa kidini ndio umenifanya Mimi naamini kwamba nahitaji kutenda mambo pasipo kumuumiza mwingine lakini ikitokea maumivu yamezidi au nimeshindwa kusamehe bhasi nahitaji kutumia sehemu ya ubaya uliopo ili kubalance nature😂👐

Swali langu ni moja tu !

Kwa kua Mungu ni muweza wa yote
Kwanini asinge balance vitu vyote
Bila kuleta mkanganyiko wa maumivu

Hili hutaki kujibu kwanini ?
Sio kwamba sitaki kujibu, HAPANA.

Nikijibu hili swali nitakuwa naingilia majukumu ya Mungu lakini pia nitalazimisha watu wote tuwe sawa kitu ambacho hakiwezekani.

Nikupe mfano mdogo Magufuli alipoingia madarakani aliharibu mifumo ya watu wengi sana, Mimi binafsi nilipoteza mtaji pamoja na biashara haya yalikua ni maumivu, lakini huyo huyo Magufuli aliifanya akili yangu itazame upande mwingine wa maisha, nikajifunza kilimo biashara na fursa ya madini hii kwangu ilikua ni faida kutoka kwa mtu yuleyule.

Hivyo naweza kusema watu wote hatuwezi kuwa sawa lakini pia maumivu yanatufundisha kuwa watu wema na bora zaidi.

Mfano mwingine ni TUNDU LISSU huyu Mzee amepitia maumivu na mateso lakini siku moja Sheria zetu zikibadilishwa haya mambo ya Tundulisu yatabaki kuwa historia tuu.

Hapo kwa Henoko ndio kabisa unazidi kunichosha Mungu alimuonea wivu Henoko aiseee!

Henoko si ni kazi ya Mungu?
Ndio maana nimesema ni lazima kubalance mzani usitende mema sanaaaa wala usitende ubaya sanaaa, wewe balance mzani tuu.

Kosa la Henoko lilikua ni kutenda mema sana Mungu akaamua amchukue wakakae wote huko mbinguni.

Binafsi nimejifunza kubalance mzani/kuwa na kiasi ili niweze kuishi hapa duniani kwa amani na maisha marefu Yaani ukinizingua nakuzingua, ukija kwa amani natangaza amani.
 
Mkuu refer kauli yangu ya kwanza nilisema nitajibu kwa mtazamo wa kidini. Hivyo huu ni mtazamo wangu tuu pia wengine wana mtazamo wao.

Katika huu mtazamo wa kidini ndio umenifanya Mimi naamini kwamba nahitaji kutenda mambo pasipo kumuumiza mwingine lakini ikitokea maumivu yamezidi au nimeshindwa kusamehe bhasi nahitaji kutumia sehemu ya ubaya uliopo ili kubalance nature😂👐


Sio kwamba sitaki kujibu, HAPANA.

Nikijibu hili swali nitakuwa naingilia majukumu ya Mungu lakini pia nitalazimisha watu wote tuwe sawa kitu ambacho hakiwezekani.

Nikupe mfano mdogo Magufuli alipoingia madarakani aliharibu mifumo ya watu wengi sana, Mimi binafsi nilipoteza mtaji pamoja na biashara haya yalikua ni maumivu, lakini huyo huyo Magufuli aliifanya akili yangu itazame upande mwingine wa maisha, nikajifunza kilimo biashara na fursa ya madini hii kwangu ilikua ni faida kutoka kwa mtu yuleyule.

Hivyo naweza kusema watu wote hatuwezi kuwa sawa lakini pia maumivu yanatufundisha kuwa watu wema na bora zaidi.

Mfano mwingine ni TUNDU LISSU huyu Mzee amepitia maumivu na mateso lakini siku moja Sheria zetu zikibadilishwa haya mambo ya Tundulisu yatabaki kuwa historia tuu.


Ndio maana nimesema ni lazima kubalance mzani usitende mema sanaaaa wala usitende ubaya sanaaa, wewe balance mzani tuu.

Kosa la Henoko lilikua ni kutenda mema sana Mungu akaamua amchukue wakakae wote huko mbinguni.

Binafsi nimejifunza kubalance mzani/kuwa na kiasi ili niweze kuishi hapa duniani kwa amani na maisha marefu Yaani ukinizingua nakuzingua, ukija kwa amani natangaza amani.
Ahaaaaaa basi sawa mkuu umeeleweka naona umepania kunishushia upako asubuhi hiii amen amen mtumishi

Hiyo paragraph ya mwisho umesema mtu anavyokuja ndio unampokea

Haya mimi natangaza vita na wewe 😎 jokes 😃
 
Ahaaaaaa basi sawa mkuu umeeleweka naona umepania kunishushia upako asubuhi hiii amen amen mtumishi
Amen, amen barikiwa sana kwa maada mujarabu.

Umenifanya nibaki kambini mpaka sahivi, uzuri Jana tulipika wali kwahiyo nalinda kiporo hapa😂😂😂

Hiyo paragraph ya mwisho umesema mtu anavyokuja ndio unampokea

Haya mimi natangaza vita na wewe 😎 jokes 😃
Mkuu mimi ukitangaza vita nakupima wewe na vita yako, kama Haina madhara wala maslahi sipotezi nguvu zangu.

Anyway I can't fight you in anyway coz you're personality is good. I like your mindset ♥️♥️♥️
 
Amen, amen barikiwa sana kwa maada mujarabu.

Umenifanya nibaki kambini mpaka sahivi, uzuri Jana tulipika wali kwahiyo nalinda kiporo hapa😂😂😂
Chai chai chai
 

Attachments

  • file_000000008a548211897cb2c8d770a056.png
    file_000000008a548211897cb2c8d770a056.png
    1.7 MB · Views: 1
UNAAKILI NZURI SANA. wabarikiwe wazazi wako.

Wengine hawapo kama wewe wala hawafikiri vizuri hivi. Ndio maana tunafundishwa kujihami pia na watu tusiowafahamu vizuri.
Hapa kwa watu nisiowafahamu vizuri kimeshanilamba mara nyingi

Kuna akili za kijinga kudhani kila mtu yupo kama nilivyo mimi

Lakini sasa nimejifunza tayari
 
Back
Top Bottom