Human Nature

Human Nature

Jambo lolote lile linaloacha hisia za maumivu tunaliita baya

Labda kama wewe una jina lingine
Haya ni nijib na mimi
kufanikiwa kwako kuna watu wanaumia nalo jambo mbaya?
Unaweza kuona jambo baya kwako kwa mwingine jambo nzuri.
Mtu amekuibia kama ligekuwa jambo baya wasigegundua mifumo ya ulinzi ambayo wengine imewapatia ajira.
Ukiona mtu amefanya jambo linalokuumiza wewe jua amefanya kwaajili yake yeye ameona lipo sawa.
Mie sijawah kuagalia hili jambo ni nzuri au baya bali naagalia njia ya kulitumia.
Umenikata mkono ni sawa nitabakiwa na miguu nitajua njisi ya kutumia siwezi kuanza kulaumu wala kuumia et sina mikono. Maana aliyezikata kwake amepata faida.

Vaa viatu vyake utangudua yupo sahih japo watu wanamuona anakosea.
 
kufanikiwa kwako kuna watu wanaumia nalo jambo mbaya?
Unaweza kuona jambo baya kwako kwa mwingine jambo nzuri.
Mtu amekuibia kama ligekuwa jambo baya wasigegundua mifumo ya ulinzi ambayo wengine imewapatia ajira.
Ukiona mtu amefanya jambo linalokuumiza wewe jua amefanya kwaajili yake yeye ameona lipo sawa.
Mie sijawah kuagalia hili jambo ni nzuri au baya bali naagalia njia ya kulitumia.
Umenikata mkono ni sawa nitabakiwa na miguu nitajua njisi ya kutumia siwezi kuanza kulaumu wala kuumia et sina mikono. Maana aliyezikata kwake amepata faida.

Vaa viatu vyake utangudua yupo sahih japo watu wanamuona anakosea.
NINAKATAA KATA KATA

Jambo lolote unalofanya ambalo linaumiza au kusababisha uchungu kwa wengine ikiwa kuna njia nyingine kedekede za kufikia malengo yako bila kuwaumiza ni vigumu kusema kwamba hilo ni jambo sahihi mimi sikubaliani

Kwa mfano, mtu akukate mkono halafu useme yupo sahihi
Sahihi kwa mantiki ipi?
Kama kulikuwa na njia nyingine ya kutatua jambo bila kukudhuru kwa nini kuchagua njia ya kukuumiza?

Kwa mtazamo wangu, asili ya ulimwengu inaelekea kwenye ustawi
Mvua hunyesha.mimea huchipua
maua huchanua mazao hukua na matunda huzaa
Kuna mchakato wa kuendeleza na kujenga uhai hii ni asili ya dunia

Na mwanadamu naye amezaliwa akiwa na mwili uliokamilika kwa asili yake
Ana mikono, miguu, macho na viungo vingine kwa ajili ya kuishi na kufanya shughuli zake.za kila siku

Sasa kama mwanadamu amezaliwa akiwa na mkono wake kamili halafu mtu mwingine akamkata mkono
tunawezaje kusema hilo ni jambo la kawaida tu?(haingii akilini)

Hapo si tunaenda kinyume na hali yake ya asili na ustawi wake?

Kwa hiyo, kwangu mimi, si kila kitu kinachoweza kufanywa nitasema ni sahihi hapana kabisa yaani
 
Kwenye maisha kuna mambo yapo ndani ya uwezo wetu na mengine nje ya uwezo wetu.
Unapochagua mambo unakuwa umeruhusu kuumia asili ina sheria zake mtu anapovunja awe anajua au hajui lazma apate adhabu ya asili.
Kila mtu na falsafa yake kulingana na asili yake ila mim falsafa ya ustoa ndo nayoishi.
 
Kwenye maisha kuna mambo yapo ndani ya uwezo wetu na mengine nje ya uwezo wetu.
Unapochagua mambo unakuwa umeruhusu kuumia asili ina sheria zake mtu anapovunja awe anajua au hajui lazma apate adhabu ya asili.
Kila mtu na falsafa yake kulingana na asili yake ila mim falsafa ya ustoa ndo nayoishi.
Aisee kila la kheri kwa falsafa hiyo mkuu🙏🙏
 
Yaan huku ulipokuja tutahamisha mada mkuu yaani kulikua na mantiki ipi
Mungu aumbe mabaya?
Ndio Mungu ndie aliyeumba mema na mabaya
Kwa faida ipi?
Aliumba mema na mabaya ili nature iweze kubalance.
Kwa lengo gani?
Nature isipo balance bhasi hakuna uhai tena. Hivyo lengo ni kuleta uhai.

-Fikilia simba wakiwa wengi kuzidi nyati Nini kitatokea?

-Fikilia kwanini umeme unapositive chaji na negative chaji?

-Fikilia maisha ya mwanaume bila mwanamke?

-Fikilia mti usingekuwa unapukutisha majani ingekuaje?

Hivyo Mungu ndiye aliumba mema na mabaya lakini changamoto inakuja kutokana na sisi wanadamu kuutumia ubaya kwa maslahi yetu. Mfano
Mtu anaamua kumuua mwenzake ili apate Mali,

Anatumia hila kazini ili apandishwe cheo.
 
Hello Great thinkers 🫡

Mwanadamu ana baadhi ya mambo ambayo huwa yanatokea ndani yake bila yeye kuyapanga au kuyachagua kwa makusudi(Unakubaliana na mimi?)

Hayo tunaweza kuyaita Human Nature asili ya mwanadamu

Mfano:

Kupenda : binadamu anaweza kujikuta anampenda mtu au kitu bila hata kupanga kukipenda
Hii ni sehemu ya nature ya mwanadamu

Kutamani: kutamani mtu au kitu, mafanikio maisha bora au kupata zaidi ni jambo ambalo linaweza kutokea naturally ndani ya mwanadamu

Kukosea kwa kawaida hua tunasema kwamba mwanadamu si perfect 💯
Ikiwa na maana kukosea haiepukiki

Kukosea ni sehemu ya maisha na ni sehemu ya asili ya mwanadamu
Mimi tangu nazaliwa nimekuta huo msemo


Kuhisi maumivu unapoumizwa, ni natural kuhisi maumivu
Huwezi kila wakati kuamua kwamba sitahisi au sitaumia ni ngumu kudhibiti hisia za maumivu kwa sababu huja natural

Huo ni upande mmoja wa Human Nature ambao tunaweza kuuita positive (chanya)

Lakini vipi 👇
Human Nature inaweza kuwa negative?

Kwa sababu kama binadamu anaweza kupenda anaweza pia kuchukia

Kwahiyo hapa tutasema chuki nayo ni sehemu ya human Nature?

Anaweza kuwa na wivu
MF: ameona mtu kamzidi kitu fulani akaingiwa na wivu gafla bila kupanga

Anaweza kutamani kitu vitu bila kupanga ni hisia tu zinamjia

Anaweza kukosea
Kuwa m binafsi

Najiuliza je, haya mambo nayo ni sehemu ya human nature?

Ikiwa baadhi ya hisia na impulses zinatokea naturally ndani ya mwanadamu je kuwa na hisia hizo kunamaanisha kwamba lazima uzifanyie kazi?

Yaani uwe selfish kwa wengine...

Uumize wengine pengine kwa sababu una history ya maumivu kwa kisingizio una hisia za maumivu

Uachonganishe watu...

Uchukie watu..

Uwe mtu anayefanya dunia isiwe salama kuishi kwa kisingizio kwamba hii ni human nature na kwamba hizo ni tabia zisizoepukika?

Utasikia kawaida binadamu sisi hatupendani hapo mtu anatafuta kuhalalisha mabaya anayofanya kwa watu wengine

Ex:👇

Kuna tabia moja ambayo sisi wanadamu tunayo
Mtu anakosea dhahiri, lakini anapofika kwenye kuomba msamaha hawezi kusema tu

JAMANI imekosea naomba nisamehewe

Badala yake anakimbilia kusema

Mimi ni binadamu, hakuna binadamu mkamilifu

Hii huwa naiona kama ina kiburi fulani ndani yake

Kwa nini usikubali tu kwamba umekosea na uombe radhi, bila kuambatanisha sababu ya kuhalalisha kosa lako?

Kwa maoni yangu binafsi, nakubali kabisa kwamba wakati mwingine kuna hisia zinaweza kukuingia bila hata kupanga

Labda ukapatwa na wivu

Labda ukakasirika

Labda ukahisi chuki

Lakini pamoja na yote hayo, huwezi kuendekeza hizo hisia zako kwa sababu tu zimekuja naturally

Wakati mwingine mtu ana uwezo wa kuzikataa hisia hasi zenye uharibifu, hasa zile ambazo hazina faida kwake wala kwa wengine

Naamini sio kila kitu unachohisi unapaswa kukiweka kwenye akili na kukifanyia kazi mara moja

Kuna tofauti kati ya kuhisi kitu na kuchagua kufanya kitu kwa sababu umehisi

Unaweza kuwa na wivu bila kumdhuru mtu

Unaweza kuwa na hasira bila kumtukana mtu

Unaweza kuumia bila kuamua kuwaumiza wengine

Unaweza kuhisi chuki bila kugeuza chuki hiyo kuwa tabia yako

Mwanadamu yeyote anaweza kuwa mtu mzuri sana bila kuwa kikwazo kwa wengine, pale tu anapojifunza ku.control hisia zake negative na kuchagua kwa busara jinsi ya kuzitendea kazi

Kwa sababu mwisho wa siku, hisia zinaweza kutokea naturally, lakini matendo ni choice

Dunia ingekuwa sehemu nzuri zaidi kama wote tungetumia Human Nature yetu kwa upande wa positive

Karibu kwenye mada
Blue Monday 💙

ShesRise_1 🤚
Hisia huja naturally na zinatofautiana ukali(ukubwa) kati ya mtu na mtu but how you react or rather how you get driven by your feelings it's a completely different shit, hapo sasa ndipo akili na utashi vinapochukua nafasi. Unavyo-react inakuwa unaelewa madhara(consequences) ya hatua unazozichukua baada kuingiwa na hisia, kama unadhuru, unatesa, unaua, unadhalilisha au vyovyote vile baada ya kupatwa na hisia fulani hayo maamuzi inakuwa umeyafanya kwa kutumia akili na utashi wako na si hisia tena hapo unless kama ni immediate impulse ya papo kwa papo though unapaswa kufahamu kwamba hata hiyo immediate reaction hutofautiana kati ya mtu na mtu, we ain't the same.
 
asante ifatilie falsafa ya ustoa huenda ukajijengea kitu kipya.
Kama hiyo falsafa inasema kua mtu kumfanyia jambo la kuumiza mtu mwingine ni sahihi basi sina haja ya kuifatilia

Mimi naamini kujipenda kujijali kujilinda bila kutawanya maumivu kwa watu wengine
 
Back
Top Bottom