Human Nature

Human Nature

Wema na ubaya ni mitazamo tu. Kimsingi kabisa hakuna jema wala baya, kila kiumbe kinapambania uhai wake.
Hapa mkuu naomba kutofautiana na wewe,wema na ubaya upo ndani ya nafsi zetu

Ni kitu ambacho kipo kana kwamba tumezaliwa nacho,hata kama dini zisingekuwepo na kutuambia hili zuri tufanye na hili baya tusifanye,bado ndani ya nafsi zetu kuna soft ware ambayo inatuambia hili ninalo fanya ni sahihi au sio sahihi

Ndio maana huwa tunajisikia wakosaji tukimkosea mtu,nafsi zetu wenyewe zinatuambia kwamba hapa hatuja tenda haki
 
Wema na ubaya ni mitazamo tu. Kimsingi kabisa hakuna jema wala baya, kila kiumbe kinapambania uhai wake.
😅😅😅 nicheke kwanza et hakuna wema na ubaya

Unajua dunia inaenda kwa kanuni?
Kama unaamini dunia inaenda kwa kanuni basi kwenye kanuni hizo ndio unapatikana wema na ubaya

Kwa kanuni tu
Tumechagua kinachoumiza au kitu hasi basi ndio ubaya wenyewe

Kitu kizuri kisicholeta hisia za maumivu ndio wema wenyewe

Hayo yote ni kwa mkutadha unaokuwepo wakati huo
Angalia suala la tamaduni. Kuna tamaduni ambazo watoto wa kike kuolewa ni sawa. Labda tamaduni hizo zinapendelea uzao mwingi hivyo wanawake huolewa mapema ili wazae zaidi.

Hisia, matamanio, maarifa na hali tunazopitia vinatufanya tuwe jinsi tulivyo.
Sijui hata unaongelea nini hapa mkuu issu ni kua hakuna uhalali wa kuumiza mwingine ili wewe ufurahi

Ikiwa hivyo dunia hii itakua jehanamu
Na hata hivyo dunia baadhi ya sehemu zake mpaka sasa zimegeuka moto kwa sababu ya umimi uliopindukia
 
Nikichangia mada,naweza sema ni kweli kabisa hisia na baadhi ya mambo ambayo tunaishi nayo ni asili ya binadam

Yapo tu na hatuna namna ya kufanya tusiyahisi au Kuya experience

Lakini uwezo wa kuyadhibiti tunao,sawa ntahisi wivu labda juu ya maendeleo ya mtu fulani,na kupelekea kujisikia kumharibia michongo yake,lakini naweza kuchagua kutomharibia,naweza kuchagua kukaa kimya,huo uwezo upo ndani ya mamlaka yetu

Tunaweza hisi chuki ndani ya nafsi zetu juu ya watu fulani au mtu fulani,lakini tunaweza kuchagua kutofanya uamuzi wowote wa kutomdhuru huyo mtu au hao watu

Kwahiyo kama binadamu tumepewa uwezo mkubwa sana kutafakari mambo na kuyapima ndani nje

Je,hili ninalo taka kulifanya lina maslahi gani na mimi? Je mwisho wake utakuwaje

Sasa tukishawaza kwa namna hii,basi mwisho wa siku tutafanya yale ambayo yana maslahi na sisi
 
Hapa mkuu naomba kutofautiana na wewe,wema na ubaya upo ndani ya nafsi zetu

Ni kitu ambacho kipo kana kwamba tumezaliwa nacho,hata kama dini zisingekuwepo na kutuambia hili zuri tufanye na hili baya tusifanye,bado ndani ya nafsi zetu kuna soft ware ambayo inatuambia hili ninalo fanya ni sahihi au sio sahihi

Ndio maana huwa tunajisikia wakosaji tukimkosea mtu,nafsi zetu wenyewe zinatuambia kwamba hapa hatuja tenda haki
Software hiyo ni dira yako ya kimaadili ama dhamira yako. Hii inatokana na malezi kuanzia ulipokuwa mdogo kabisa mpaka unapojitambua.

Ukitaka ujue malezi ni muhimu, binadamu waliolelewa na wanyama(feral humans) wanakosa kabisa hii dhamira.

Wengi watasema Mungu yupo, na ana mpango wake wa kuadhibu mabaya na kutukuza mema lakini mbona kuna mabaya mengi tu yanaachwa kama yalivyo, na kuna mema yanaadhibiwa? Nafikiri hayupo.

Suala dogo tu linalothibitisha kuwa maadili ni mtazamo ni suala la mahusiano ya jinsia moja. Ukienda magharibi mwa dunia, wengi wanaona ni sawa na kawaida. Ukienda mashariki, ni kinyume chake. Unafikiri ni kwanini?
 
Mandingo hebu njoo utetee hoja yako 😅😅

Hiyo nechaaa ya usaliti imekaaje fafanua
Na kwanini iwe kwenu tu wanaume?
Hii inatokana na kua hatuna uvumilivu wa kucheza na hisia zetu.Una mke au Dem wako anaprovide kila kitu na ana tako zuri tu ila utaona Dem ana tako kama la mkeo ila Kuna kitu tu unasema sijui huyu atakua na ladha tofauti thus it!
20260410_115322.jpg
 
Hii inatokana na kua hatuna uvumilivu wa kucheza na hisia zetu.Una mke au Dem wako anaprovide kila kitu na ana tako zuri tu ila utaona Dem ana tako kama la mkeo ila Kuna kitu tu unasema sijui huyu atakua na ladha tofauti thus it!View attachment 3684795
Mkuu hivi unajua mnajiendekeza tu nyie?
Nani aliwadaganya wanaume eti nyie ndio mna tamani peke enu?

Mnajidanganya wenyewe na kutafuta kuhalalisha umalayer wenu tu

Niwe mkweli leo hata wanawake wanatamani kama mlivyo nyie
Na hii mtu aje ani prove wrong hapa

Issue ni kwamba nyie mmebebwa na hisia na kwa vile mlishahalalisha hilo jambo na kuliguza halali ndio hivyo kama unavyosema hapo

Mwishoni kwenye mada nimesema Issue sio kutamani kwa sababu ni hisia za gafla Issue ni maamzi yako baada ya hizo hisia za kibinadamu kukuvaa bila taarifa
 
Back
Top Bottom