Hivi ina maana wachawi hawapo kabisa JF?

Hivi ina maana wachawi hawapo kabisa JF?

Hapo simiyu unaweza kulima bila kuweka chochote shambani na ukavuna?

Kama kweli uko simiyu NN...
wale waloweka kitu na walopeleka mchanga kwenye maombi mvua za mwaka huu wote ngoma droo na wasiofanya kitu
 
Hapo simiyu unaweza kulima bila kuweka chochote shambani na ukavuna?

Kama kweli uko simiyu NN...
Unamaanisha nini kwa kusema ‘bila kuweka chochote shambani’?

Unamaanisha hata mbolea, au?

Mimi nipo Simiyu. Gambosi ni nusu saa tu kwa bajaji.

Pita hapa upate Balimi ya baridi.

IMG_5239.jpeg
 
Yani aone yeye tu asiweze kutuonesha na sisi kama sio uwongo ni nini?

Mimi nimeona mti na nakuonesha mti ule pale kama wewe umeona uchawi tuoneshe
Shida sio kuonyeshwa bali kukubali hicho utakachoonyeshwa, kinachofanya mpinge uchawi sio kutoonyeshwa mkuu.
 
Mtu anapinga tu kitu hata hakijui ukimuuliza sana anachojua ni kukariri kusema thibitisha hapo ndio uelewa wake unapoishia, yani kutokujua kwake anafanya kuwa ni sifa kumbe ni ujinga.
Hawa ni wehu mkuu...

Mtu kama huyu ukimwambia kilimo kinalipa ila kwenye kilimo kuna uchawi wa kuiba mazao, hawezi kuelewa...

Hawa ndio unakuta anaenda kulima kichwa kichwa akipata hasara analialia kilimo hakilipi, huku wengine wanapata...
 
Shida sio kuonyeshwa bali kukubali hicho utakachoonyeshwa, kinachofanya mpinge uchawi sio kutoonyeshwa mkuu.
Tuoneshe uchawi mkuu acha kurukaruka

Yani unioneshe kitu nikione halafu nibishe nitakuwa zuzu au
 
Mkuu hawa watu tuachane nao...

Binafsi siamini, bali najua uchawi upo na unafanya kazi...

Nimeona watu wakidhurika na uchawi waziwazi...
Mtu hajawahi hata kujihusisha kujua ukweli kuhusu hicho kinachoitwa uchawi ila anapinga kwa kujiamini kabisa, yani hata ukiangalia hoja zao huwezi kuona kama ni watu wenye kuishi kwenye jamii ambao watu wanajihusisha na uchawi.
 
wale waloweka kitu na walopeleka mchanga kwenye maombi mvua za mwaka huu wote ngoma droo na wasiofanya kitu
Hujawahi kuona mtu analima, mvua zinanyesha, anaweka mbolea, anafanya palizi na hapati kitu?
 
Hawa ni wehu mkuu...

Mtu kama huyu ukimwambia kilimo kinalipa ila kwenye kilimo kuna uchawi wa kuiba mazao, hawezi kuelewa...

Hawa ndio unakuta anaenda kulima kichwa kichwa akipata hasara analialia kilimo hakilipi, huku wengine wanapata...
Kwahiyo bila uchawi ukilima hupati mavuno?
 
Hujawahi kuona mtu analima, mvua zinanyesha, anaweka mbolea, anafanya palizi na hapati kitu?
mimi uchawi naudharau mkuu --- hao walofanya hivyo wafanye tafiti zaidi kuona shida ilikua nini
 
mganga anayeua watu anapatikana wapi mkuu.?

jioni njema pia
Ndio maana nakwambia tunapishana sana uelewa na sijui una umri gani. Uganga au uchawi ni ujuzi na ndio maana waganga wapo karibu kila mkoa hapa nchini na kesi za uchawi ziko karibu kila sehemu hapa nchini, sasa ukiniuliza mganga gani anayeuwa unanishangaza. Yani nikutajie mganga anayeuwa watu kweli? Wewe jamaa hacha tu unione nakwepa kujibu maswali.
 
Back
Top Bottom