Hivi ina maana wachawi hawapo kabisa JF?

Hivi ina maana wachawi hawapo kabisa JF?

Hivi nyinyi msioamini uchawi ni watanzania kama sisi?

Na mnaishi kigoma tanga pemba tabora simiyu mbeya n.k kama sisi?

Kama mnaishi maeneo haya kama sisi ni kweli hamjawahi kukutana na case za kishirikina au mnatuchora wazee?

Hii nchi hakuna mkoa usio na wachawi na uchawi, nyinyi wenzetu mnaishi wapi?
Mimi naishi Simiyu na nasema uchawi haupo!

Period, end of it.
 
Ni katika mambo yenye kuhusishwa na uchawi na watu wanaenda kwa waganga kwa ajiri ya kuwaroga wenzao. Tunakubaliana waganga wapo na wewe unaona ni matapeli tu ndio maana nauliza hao waganga wakijiwa na mteja mwenye kutaka kumroga mtu mwengine huwa wanafanyaje hao waganga ili kumdanganya huyo mteja?

Mfano hata kifo cha Ndugai kuna baadhi ya watu wanakihusisha na uchawi kwamba karogwa afe, kwahiyo imani hizo zipo na hivyo wapo watu wanaenda kwa waganga ili kuroga mtu afe, sasa mganga anafanyaje ili kumuaminisha uongo huyo mtu anayetaka mtu arogeke kwa kufa kabisa?
Huo ni uzuzu wa mwenye kuamini hayo maujinga sio uchawi. Kwani nikuulize

Bila uchawi hakuna uchizi?

Bila uchawi hakuna kifo?

Nijibu ili nikuelimishe
 
unahitaji ushahidi upi mkuu?

ungehitaji picha au video ya kitu kinachoitwa uchawi?
Tunathibitisha vitu kupitia

1. Senses k.v kuona, kusikia, kunusa au kuhisi
2. Vipimo vya kisayansi k.v thermometer (joto), Barometer (mgandamizo wa hewa)

Thibitisha au muite huyo mkuu wa wilaya athibitishe kiwepo kwa uchawi hilo eneo uliosema
 
Sidhani sidhani zako ni nyingi mno.

Unawezaje kuthibitisha kuwa uchawi upo?
Wewe si ndio unasema hakuna uchawi na kama upo basi mtu akuroge? Sasa tena mbona unaniuliza mie kama naweza kuthibitisha kama uchawi upo?

Mimi nataka wewe unaetaka kurogwa ndio ueleze kurogwa kukoje maana isije ukawa unasema hakuna aliyeweza kukuroga na unahitimisha hakuna uchawi wakati haujui huko kurogwa kwenye kukoje.
 
atoe tu evidence --- ila hapo ndo mzozo ulipo
Nitoe evidence ya nini? Mbona mnakuwa watu wa kukariri? Nyie mnaleta madai hapa ila hayo madai yenu yakihojiwa mnageuza kibao mnakimbilie kudai evidence.
 
Pale tabora kuna jamaa aliitwa mwana wa nshimba manywele...

Huyu bwana alikua mwindaji...

Alikua akiingia polini kuwinda twiga au nyati alikua haonekani na askari wanyama poli...

Ukiacha huyo, kuna mzee alikua anawinda tembo...

Alikua akifika kwenye kundi la tembo anapima kwanza zile pembe kwa mkono...

Akipata mwenye pembe anazotaka anaanza kuwapiga risasi tembo wamezubaa hadi amalize ndio wanashituka kukimbia...

Nyinyi msioamini uchawi, hiki kitu mnakiitaje kitaalamu?
 
oya man hakuna kitu inaitwaga uchawi ni fiction tu izo bob we unadhani uchawi ungekuwepo watu wangekuwa wanateseka kiasi hiki? ni suala tuu lakutumia uchawi kazi inaisha chap
Mbona hata Mungu ameshindwa kumaliza watu kuteseka duniani
 
Pale tabora kuna jamaa aliitwa mwana wa nshimba manywele...

Huyu bwana alikua mwindaji...

Alikua akiingia polini kuwinda twiga au nyati alikua haonekani na askari wanyama poli...

Ukiacha huyo, kuna mzee alikua anawinda tembo...

Alikua akifika kwenye kundi la tembo anapima kwanza zile pembe kwa mkono...

Akipata mwenye pembe anazotaka anaanza kuwapiga risasi tembo wamezubaa hadi amalize ndio wanashituka kukimbia...

Nyinyi msioamini uchawi, hiki kitu mnakiitaje kitaalamu?
Story za abunuasi ukiambiwa ulete ushahidi wa hayo matukio uliotaja utaanza kuruka ruka
 
Kusikia watu wakisema au kusikia mlio wa kichawi?
Una uhakika gani alikuwa haonekani na walinzi wa misitu?

Una uhakika gani kuwa alikuwa akiwashika tembo mapembe kabla ya kuwaua?

Unaamini story za uwongo leta ushahidi wa story yako
 
Mbona hamjawahi jitokeza kutupa Elimu,mlianzaje,mkakomaaje,mnafanyaje na mnafaidikaje au mnababukaje na maombi ya watu wenye Imani ya kweli?

Nimeona mpo kimya sana au ndiyo kujisahaulisha tu?
Ngoja waje,napenda kuwasikia na kuwaona live!! Hivi wakoje? ,pia waje watwambie wanafaidikaje kwa kwenda kilometa kadhaa,,kwa ajili tu yakumpiga mtu chale?!!
 
Hivi nyinyi msioamini uchawi ni watanzania kama sisi?

Na mnaishi kigoma tanga pemba tabora simiyu mbeya n.k kama sisi?

Kama mnaishi maeneo haya kama sisi ni kweli hamjawahi kukutana na case za kishirikina au mnatuchora wazee?

Hii nchi hakuna mkoa usio na wachawi na uchawi, nyinyi wenzetu mnaishi wapi?
Hoja zao za kitoto kichizi, mtu anakwambia kama uchawi upo mbona hawaibi bank wakati huo anakataa kesi za uchawi wa chuma ulete huku mitaani na sababu ya kukataa ni kwamba hakuna uthibitisho, sasa najiuliza hata akiambiwa watu wameiba kichawi bank bado hatokubali atasema hakuna uthibitisho. Mwengine anataka arogwe kama kweli uchawi upo wakati huo hata hajui huko kurogwa kukoje ili aweze kutofautisha kurogwa na kutokurogwa kama anangojea aote mkia ndio ajue karogwa.
 
Back
Top Bottom