Dah! Vijana wenye vigari mjini wanatamba sana

Dah! Vijana wenye vigari mjini wanatamba sana

Amini usiamini ni kubwa zaidi

Gari linasaidia kwenye kuingiza kipato ila nyumba haina huo mchango.

Utatumia 35Mil kujenga pesa ambayo huwezi irudisha mapema. Ila gari la 12Mil ndani ya miaka miwili linarudisha hela yote uliyonunulia.

Ukiwa na 35Mil nunua gari la 10Mil na shamba la cha 10Mil bagamoyo ufuge huko huku town kapangishe kwa 200K ili uweze fanya michongo town
-Nyumba ni rasilimali inayopanda thamani wakati gari linashuka thamani mfano mtu aliyejenga nyumba kwa 50M mwaka 2010 akitaka kuuza kwa sasa anaweza kuuza hadi 150M na zaidi.

-Wakati aliyenunua gari la 20M mwaka 2010 akitaka kuuza sasa hivi hawezi kuuza hata kwa 10M hence depreciation
 
-mbona umepanik?
-hujajibu hoja zangu hata moja
-mambo uliyoyasema ni Hypothetical yote hujajibu hoja zangu
-jipange
Nime panick kwa hoja zipi ? Umelipukia gari haikufai tuachie sisi wenye damu za magari, wewe yako daladala tu hakuna namna.
 
-Nyumba ni rasilimali inayopanda thamani wakati gari linashuka thamani mfano mtu aliyejenga nyumba kwa 50M mwaka 2010 akitaka kuuza kwa sasa anaweza kuuza hadi 150M na zaidi
-Wakati aliyenunua gari la 20M mwaka 2010 akitaka kuuza sasa hivi hawezi kuuza hata kwa 10M hence depreciation
-
Garii. Inaingiza pesa faster. Nikiwa bado kijana mchakarikaji nina nguvu.

Halafu kujenga unahitaji mchanga, cement. Maji. Kokoto nk ukitumia hilohilo gari.
Nyumba inahitaji gari lkn gari haiitaji nyumba hata umiliki tu. Bado gari ni nyumba tosha.
Nime panick kwa hoja zipi ?umelipukia gari haikufai tuachie sisi wenye dam za magari wewe yako daladala tu hkn namna.

Ila mwenye gari haitaji nyumba ili aanze! Nyumba ni hiyohiyo gari akiliamsha anaanza. Moro dar via Arusha kesjo ivoivo. Mpaka kieleweke.

Nyumba inapanda thamani. polepole. Nikisha kuwa mzee nimechoka na akili haipo tena. Mwenye gari atakuwa na garage godown. ngapi?

Hizi ni akili Mbovu za jiwe akili za kuua wapinzani.hajui upinzani utatoka ndani ya chama lake tukutu.
 
  • Masikitiko
Reactions: Cyb
Bro tunakutesa kwani mbona gari neccesity good sahivi...
Mbona gari sio kitu kabisa hata million 4 unanunua gari hujataka tu kumiliki
 
garii. Inaingiza pesa faster. Nikiwa bado kijana mchakarikaji nina nguvu.

Halafu kujenga unahitaji mchanga, cement. Maji. Kokoto nk ukitumia hilohilo gari.
Nyumba inahitaji gari lkn gari haiitaji nyumba hata umiliki tu. Bado gari ni nyumba tosha.



ila mwenye gari haitaji nyumba ili aanze! Nyumba ni hiyohiyo gari akiliamsha anaanza. Moro dar via Arusha kesjo ivoivo. Mpaka kieleweke.

Nyumba inapanda thamani. polepole. Nikisha kuwa mzee nimechoka na akili haipo tena. Mwenye gari atakuwa na garage godown. ngapi?

Hizi ni akili Mbovu za jiwe akili za kuua wapinzani.hajui upinzani utatoka ndani ya chama lake tukutu.
-Huna hoja na inaonekana hujakua
-Magari tunayozungumzia ni magari madogo sio malori hayo ya mchanga unaona sasa unavyokosea kuelewa hoja zangu
-Eti gari ni nyumba tosha are you siriaz? kwa hiyo wewe kwa ufahamu wako utalala ndani ya gari kabisa kama ndio nyumbani kwako?
-Thamani ya nyumba ndiyo kipimo cha kujitambua ndiyo maana watu wanasema maisha ni nyumba
-Nani kakudanganya kila mwenye gari aweza kumiliki garage godown?
-Sasa mkuu ulitaka kujenga kusihitaji maji,kokoto na mchanga? tena umesahau ongeza na kiwanja na ndiyo maana nyumba inapanda thamani kuliko magari hence depreciation
 
  • Thanks
Reactions: Cyb
-huna hoja na inaonekana hujakua
-magari tunayozungumzia ni magari madogo sio malori hayo ya mchanga unaona sasa unavyokosea kuelewa hoja zangu
-eti gari ni nyumba tosha are you siriaz? kwa hiyo wewe kwa ufahamu wako utalala ndani ya gari kabisa kama ndio nyumbani kwako?
-Thamani ya nyumba ndiyo kipimo cha kujitambua ndiyo maana watu wanasema maisha ni nyumba
-nani kakudanganya kila mwenye gari aweza kumiliki garage godown?
-sasa mkuu ulitaka kujenga kusihitaji maji,kokoto na mchanga? tena umesahau ongeza na kiwanja na ndiyo maana nyumba inapanda thamani kuliko magari hence depreciation
Hata nyumba vipo vibanda. Vya bati ni nyumba pia acha hasira gari ni gari tu. Hata ikiwa beatle. Au vitz. Utakodiwa na hela utapiga huna mshipa wa gari kwenda zako huko.

Tena Nimelala ndani ya kirikuu mwaka tu. Niko mbali mshamba wee!
 
-Ni ujinga kununua gari wakati hujajenga
-Gari kwa nature yake ni liability i.e unajaza mafuta,service, fine za barabarani unless uwe na vyanzo vingine vya mapato
-unakopea mshahara, ukitoa makato kinachobaki hicho hicho ule,ulipe kodi,ujaze petrol,unywee bia,uhonge
Mahesabu Ya Kitoto
 
Hivyo vigari ni kwa ajili ya kulia mademu wajinga tuu lakini heshima iko kwenye nyumba japo haipendezi una nyumba afu huna usafiri japo pikipiki
Mna Nyumba Au Vibanda, Uwe na Nyumba Hasa ya Maana, Ushindwe kuwa Na Usafiri?
 
hata nyuma vipo vibanda. Vya bati ni nyumba pia acha hasira gari ni gari tu.hata ikiwa beatle. Au vitz. Utakodiw na hela utapiga huna mshipa wa gari kwenda zako huko.

Tena Nimelala ndani ya kirkuu mwaka tu. niko mbali mshamba wee!
-Mimi nimezungumzia nyumba sio vibanda
-Ukiwa na gari utakodiwa, kwani nyumba siwezi nikaipangisha na wakati huohuo nikaikopea bank (mortgage)?
 
  • Thanks
Reactions: Cyb
-Mimi nimezungumzia nyumba sio vibanda
-ukiwa na gari utakodiwa, kwani nyumba siwezi nikaipangisha na wakati huohuo nikaikopea bank (mortgage)?
Mzee pumzika....hamtakaa mkubaliane kamwe
 
-Mimi nimezungumzia nyumba sio vibanda
-ukiwa na gari utakodiwa, kwani nyumba siwezi nikaipangisha na wakati huohuo nikaikopea bank (mortgage)?
Naona hata hujui nyumba wewe! Hayo mabanda yenu ya humo Kipawa kwenu? Sijui Manzese? Muda wowote Grader linapita!

Ukakope Bank ya nani? Mawee! Unadhani bank hawakusoma sababu ni za waswahili? Dhubutu!!

Tena usijaribu utapoteza kila kitu mpaka na uhai, Usilazimishe gari huna maono nayo mkuu kwa kukuangalia tu.

Labda ukope ukaoe mke kijijini kwenu aje. auze vitumbua na mihogo ya kuchemsha utaweza.

Haya nimekupa mimi Billion tano nipe mchakato utakavo zichanga unilipe!! Faster hapo hapo ulipo mabibo kwako!!

Mie nimekupa mfano kigari changu nilivozungusha na kulala humohumo na nikavuka mbaya.

Mpaka kikanipeleka ng'ambo kusoma bila nyumba. Kwa hela hiyohiyo.

Halafu weee!!
mtoto upangishe nyumba kwa mwezi sijui mwaka hadi mwaka ndo uingize pesa tena?

Utampata wapi km mimi ninae ingiza hela zaidi ya hiyo kodi kila siku? Sanasana imeharibika siku mojamoja niko garage.

Taxi bubu au kirkuu yangu unadhani itakuwa imeingiza sh. Ngapi kwa mwaka huo? Au uko Bar nini?

Hata Guta tu hulifikii! Kwa mwaka na hariharibiki ng'ooo!

Mkuu unacheza na Bank za bongo nini! Au nabishana na wa mkoa! Jaribu uone hatutakuona humu tena . km uko mkoani ndo kabisaa usithubutu .hizi ni zetu ma born town.

yaani ukope ukanunue gari? Ambayo huna maarifa nayo? Maweee!!! Wafwaa!

Km maarifa yangu unayaiiga, nakwambia utazimia. Mchana kweupe.

usinunue ajili ya show off! Eti mwajuma ndala ndefu akuone. Utaangukia pua na huta nyanyuka Tena. kuna kugongwa. Trafik anataka. Waunganisha deal wanataka pia kuibiwa nzima nzima acha kuibiwa mapato kukosa soko nk.

Yoote haya huna uzoefu si utakufa dkika sifuri.

Kubali tu yaishe huna mshipa wa gari km mimi. Muulize Rashidi mashaka wa kipawa akwambie alivo niiga akachanika nNyaa!
 
Hela tamu sana kufaudu hela sasa kigari bwana weee!! Unabembea tuuuu! Kwanza hulipi daladala Tegeta/Mwenge.

Gujumba utapiga miayo weee!! Sometimes wakija kupanga hawana hela.
Mara mpangaji akukwepe miezi sita humuoni hana hela.

Lakini gari huna hela tambaa acha gari yangu inasubiri haiozi.
Una mgonjwa jipange ukitaka kukopa sina mafuta. Utaleta ya mafuta na bado nakudai.

Inaweza enda Bagamoyo faster kuchukua nanasi na kurudi nauzia. Hapo hapo kituoni. Mje msije nina hela ya mafuta ya kutegea kesho.

Gari yangu Mungu wa Ibrahim akubariki na hufi kamwe!!!
 
Naona hata hujui nyumba wewe! hayo mabanda yenu ya humo kipawa kwenu? Sijui manzese? Muda wowote Grader linapita!

Ukakope Bank ya nani? Mawee! Unadhani bank hawakusoma sababu ni za waswahili? dhubutu!!

Tena usijaribu utapoteza kila kitu mpaka na uhai, Usilazimishe gari huna maono nayo mkuu kwa kukuangalia tu.

Labda ukope ukaoe mke kijijini kwenu aje. auze vitumbua na mihogo ya kuchemsha utaweza.

Haya nimekupa mimi Billion tano nipe mchakato utakavo zichanga unilipe!! Faster hapo hapo ulipo mabibo kwako!!

Mie nimekupa mfano kigari changu nilivozungusha na kulala humohumo na nikavuka mbaya.

Mpaka kikanipeleka ng'ambo kusoma bila nyumba. Kwa hela hiyohiyo.

Halafu weee!!
mtoto upangishe nyumba kwa mwezi sijui mwaka hadi mwaka ndo uingize pesa tena?

Utampata wapi km mimi ninae ingiza hela zaidi ya hiyo kodi kila siku? Sanasana imeharibika siku mojamoja niko garage.

Taxi bubu au kirkuu yangu unadhani itakuwa imeingiza sh. Ngapi kwa mwaka huo? Au uko Bar nini?

Hata Guta tu hulifikii! Kwa mwaka na hariharibiki ng'ooo!

Mkuu unacheza na Bank za bongo nini! Au nabishana na wa mkoa! Jaribu uone hatutakuona humu tena . km uko mkoani ndo kabisaa usithubutu .hizi ni zetu ma born town.

yaani ukope ukanunue gari? Ambayo huna maarifa nayo? Maweee!!! Wafwaa!

Km maarifa yangu unayaiiga, nakwambia utazimia. Mchana kweupe.

usinunue ajili ya show off! Eti mwajuma ndala ndefu akuone. Utaangukia pua na huta nyanyuka Tena. kuna kugongwa. Trafik anataka. Waunganisha deal wanataka pia kuibiwa nzima nzima acha kuibiwa mapato kukosa soko nk.

Yoote haya huna uzoefu si utakufa dkika sifuri.

Kubali tu yaishe huna mshipa wa gari km mimi. Muulize Rashidi mashaka wa kipawa akwambie alivo niiga akachanika nNyaa!
  • Nani kakwambia Mimi nakaa Kipawa? Au ndiyo unakokaa wewe mkuu?
  • Au unadhani watu wote wanakaa unsurveyed land?
  • Benki wenye nyumba na tutledeeds(certificate of occupancy) wanaweka rehani wanafanya biashara, wananunua hadi magari ya biashara kupitia kumiliki nyumba, wana lease at the same time
  • Kwa hiyo wewe unataka kila mtu mwenye nyumba amiliki guta? hivi hujui mtu mwenye nyumba aweza kununua Hadi GUTA,VITZ kutokana na mapato yanayotokana na nyumba (mortgage lease,sublease)
  • Kukopa bank ya nani? unakopa benki za kibiashara mfano Nmb, na process zake ni kama hizi negotiation na Bank (mortgagor na mortgagee), followed by Valuation report hapa valuer atafanya uthamini wa ardhi,title nk

- Hakuna hoja ya maana zaidi ya kusema wewe ni born town,
- Huna uzoefu na magari, huna uzoefu na real estate
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom