Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

As I told you the other day, Athi River EPZ outside Nairobi does not need any introduction. It has been making those brands for decades.
Athi River makes more textile than all bongolala EPZs combined.

View attachment 3605078


View: https://x.com/AfricaFirsts/status/1912111842043867141

View attachment 3605089View attachment 3605090

Unajua unatusumbua sana hapa jukwaani na comments zako hizi zinazoongelea trivial issues. Watu humu JF wanajadili big projects zenye kuvutia uwekezaji mkubwa.
Hivi unajua kuwa Kenya ndiyo inaongoza kwa Second hand clothes Africa? Yaani Population yenu ni ndogo lakini mnaongoza juu ya Nigeria. Maana yake wakenya wote wanavaa Second Hand Clothes

1781094331789.png


Pili tukianza kuorodhesha hapa big projects in Tanzania na values zake nina wasiwasi utapotea hapa JF. But ngoja tuende na wewe mdogo mdogo
 
Sasa mwaka wa saba tunawaomba drone view photo ya Nairobi mmeshindwa kuileta. Jana nilikuwa nipo na Rais wa Singapore na alikuwa anaitaka sana picha ya Nairobi ili awalete vijana wake wawakwamue kwenye wimibi lenu la njaa lakini wote mlikimbia.

Ndugu IamLee huna akili ya kuleta Satellite imagery ya Nairobi?
So in short, bado ni slum 😅
IMG_0859.jpeg

IMG_0861.jpeg
 
Unajua unatusumbua sana hapa jukwaani na comments zako hizi zinazoongelea trivial issues. Watu humu JF wanajadili big projects zenye kuvutia uwekezaji mkubwa.
Hivi unajua kuwa Kenya ndiyo inaongoza kwa Second hand clothes Africa? Yaani Population yenu ni ndogo lakini mnaongoza juu ya Nigeria. Maana yake wakenya wote wanavaa Second Hand Clothes

View attachment 3605109

Pili tukianza kuorodhesha hapa big projects in Tanzania na values zake nina wasiwasi utapotea hapa JF. But ngoja tuende na wewe mdogo mdogo
E(xport) P(rocessing) Z(ones) are for export you lowly watchman. Rudi shule.
And Kenya imports more of everything than Bongolala because we have more money than bongoslum. Wakenya wanabadilisha boxer kila siku. 😂

You'll find the same story in the imports of chocolate, aircraft or heavy machinery.

Kenyans bought and imported nearly 14,000 brand new cars in 2025.
Bongolala bought under 3000 brand new cars, which was an improvement from the under 2000 you're used to.
 
Nashukuru sana ndugu IamLee kuiletea jamii picha ya kwanza ya 2009 na picha ya pili ya 2014. Tunashukuru kutukumbusha tulipotoka. Hakika Mungu ni mwema mwaka huu ni 2026 tumeshatoka huko na tumesahau. Lakini comment yako hii tulikuwa tumeisahau kuiweka kwenye jumba la makumbusho asante kwa kutuletea.

Ukiona zingine kama hizi zitume hapa nitazichukua na kuwakabidhi wataalam wa archive.

Kumbuka ukubwa wa Dar ni mara tatu ya ukubwa wa Nairobi. Na hapa ni eneo moja ambalo Nairobi inamezwa yote.

Sina wasi wasi na wewe IamLee wewe ni mwanafunzi mzuri nitaendelea kukufundisha kidogo kidogo kuhusu Dar ili ukawasimulie na wenzako hapo Kibera waache ushamba, watoke kidogo waje kutembea Tanzania.

1781095581532.png


1781095646051.png


1781095684402.png
 
Back
Top Bottom