WIZARA YA UCHUKUZI
PLANS (2026/27)
11. Tanzania Port Authority (TPA)
A. Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari Tanzania (TPA) imeweka lengo la kukusanya jumla ya Shilingi trilioni 1.91 kutoka katika vyanzo vya ndani vya mapato vitokanavyo na huduma za kibandari.
B. Kuhudumia shehena ya tani milioni 43.37
C. Tanga port kujenga gati la kuhudumia shehena ya mafuta (liquid bulk handling jetty) Raskazone , litakalowezesha Bandari ya Tanga kuhudumia meli kubwa za shehena ya mafuta;
D. Kuendelea na shughuli za ujenzi wa Bandari ya Mtwara kwa ajili ya kuhudumia shehena ya kichele (dry bulkcargo)
12. Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tanzania (TAA)
A. Imeweka lengo la kukusanyajumla ya Shilingi bilioni 247.33
13. Kampuni ya Ndege Tanzania (ATCL)
A. Imeweka lengo la kukusanya Shilingi trilioni 1.09
B. Kuongeza idadi ya vituo vya safari kutoka vituo 33 vinavyohudumiwa hivi sasa hadi kufikia vituo 47 vya ndani na nje ya Tanzania;
C. Kujenga karakana mpya ya ndege katika kiwanja cha JNIA;
14. Shirika la Reli Tanzania (TRC)
A. Limeweka malengo ya kukusanya jumla ya Shilingi bilioni 352.87
B. Kufanya Upembuzi Yakinifu na usanifu wa awali wa ujenzi wa Reli ya SGR kutoka Isaka – Lusahunga – Mulongo/Kikagati – Mpondwe (Uganda);
C. Kukamilisha ujenzi wa reli ya SGR kutoka Dar es Salaam hadi Mwanza ifikapo mwishoni mwa mwaka 2028 na Dar es Salaam – Kigoma ifikapo mwishoni mwa mwaka 2029
15. Mamlaka ya Reli ya Tanzania na Zambia (TAZARA)
A. Inatarajia kukusanya jumla ya Shilingi bilioni 48.33
16. Kampuni ya Meli ya China na Tanzania (SINOTASHIP)
A. Imeweka lengo la kukusanya Shilingi bilioni 20.65 kutokana na shughuli za usafirishaji wa mizigo na uwakala wa meli.
B. Kununua meli ya kubeba mizigo (general cargo vessel) itakayofanya safari kati ya China na Tanzania.
17. Kampuni ya Meli Tanzania (TASHICO)
A. Inatarajia kukusanya jumla ya Shilingi bilioni 12.21 kutoka katika vyanzo vya mapato ya ndani kwa kusafirisha abiria na mizigo katika Maziwa Makuu ya Victoria, Tanganyika na Nyasa.