Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi




Ni kama Dewji nae anaingia Nairobi, yaaani hio kichaka mpaka ipauke
1778718356797.png
 
Some place in Western Europe 😁
 
Katiba inatambua National Anthem, Court of Arms na Flag. Hio upuzi ya picha ya Rais haiko Kwa Katiba because president's come and go but the Kenya remains supreme. Nyinyi endeleeni kulamba suluhu haga munaweka picha zake hadi Kwa choo eti munampenda. 😂😂

Hakuna aliyesema picha ya Rais ni National Symbol ya kudumu kama Flag au National Anthem. Hapo umechanganya mambo mawili tofauti.

Kitu nilichokwambia ni kwamba nchini Kenya, kupitia government protocol, standing orders, circulars na administrative practice, ofisi za serikali huweka picha rasmi ya Rais aliyepo madarakani. Ndiyo maana hata huyo wa Siaya County Assembly alipoiondoa ikawa habari ya kitaifa na mjadala mkubwa, maana kuna official expectation ya kuwa nayo kwenye public offices.

Na hata Article 131(1)(e) inamtambua Rais kama “symbol of national unity”. Haimaanishi portrait ni constitutional symbol, bali inatoa msingi wa protocol ya serikali kumwakilisha Mkuu wa Nchi kwenye taasisi za umma.

Pia hakuna aliyesema wananchi binafsi lazima waweke picha ya Rais nyumbani au dukani. Hilo hata serikali ya Kenya ilishawahi kulieleza wazi.

Kwa hiyo usichanganye:
National Symbols siyo Government Protocol.
 
Katiba inatambua National Anthem, Court of Arms na Flag. Hio upuzi ya picha ya Rais haiko Kwa Katiba because president's come and go but the Kenya remains supreme. Nyinyi endeleeni kulamba suluhu haga munaweka picha zake hadi Kwa choo eti munampenda. 😂😂

Unachanganya “National Symbols” na “Government Protocol”.

Hakuna sehemu niliyosema picha ya Rais ni sawa na Flag, Coat of Arms au National Anthem kwenye Katiba ya Kenya. Hata Katiba ya Tanzania hakuna ibara inayosema portrait ya Rais ni National Symbol ya kudumu.

Hoja ilikuwa tofauti kabisa:
Nchi zote mbili Kenya na Tanzania zina utaratibu wa kiutawala na government protocol wa kuweka picha ya Rais kwenye ofisi za serikali.

Kenya:
  • Article 131(1)(e) inamtambua Rais kama “Symbol of National Unity”.
  • National Flag, Emblems and Names Act inadhibiti matumizi ya presidential likeness.
  • Government Standing Orders, Circulars na administrative protocol ndizo zinazofanya public offices ziwe na official portrait ya Rais aliyepo madarakani.
Tanzania:
  • Pia hakuna kifungu cha Katiba kinachosema “kila office lazima iwe na picha ya Rais”.
  • Lakini kupitia government directives, protocol na utumishi wa umma, ofisi za serikali huweka picha ya Rais.
  • Serikali hata husambaza official portraits rasmi kila Rais mpya anapoingia.
Kwa hiyo reality ya nchi zote mbili ni hii:
Portrait ya Rais kwenye public offices ni suala la state protocol/administrative practice, siyo National Symbol ya kudumu kwenye Katiba.

Na kuhusu hiyo link ya Siaya, ndiyo point yenyewe hiyo. Kama haikuwa sehemu ya official government expectation, isingekuwa national controversy mpaka iwe habari kwenye media za Kenya.

Kwa hiyo acha emotions pembeni, tujadili facts za constitutional law na public administration.
 
Back
Top Bottom