Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

I can debunk everything you've said here with hard facts but I'll end up wasting a lot of time with a blind patriot like you. Because I don't have luxury of time like you do, I'll pick your first point- electricity.

Tanzania leading in electricity production while you lag behind in electricity access rate and connection. Even Uganda is doing better than you in this front. When we share these figures here, mnasema ni za kupikwa, mara zimetengenezwa na wazungu. I repeat here for a millionth time, you have a long way to go to even start thinking about comparing yourselves with us in anything
Umesoma mpaka level gani mpaka ushindwe kutofautisha kati ya electricity production na access?
 

View attachment 3403183


View: https://x.com/WorldBank/status/1317435268614492160?t=Et3gkwOjOjcN8rWLmH_tJw&s=19

Angalia hapa data hiyohiyo ya 2020
 
Engine mbili mbele zikivuta na mbili nyuma zikisukuma sio? Leta ikiwa na engine moja na mabehewa 100!
Ndo tunakuambia hujui hata unachoongelea hata hiyo sgr hakuna kichwa kimoja Cha treni kinachoweza vuta behewa hata 80 zikiwa na mizigo . Nenda Dunia yoyote ukileta treni ya hivyo najitoa hapa.
Hoja ulisema hakuna mgr inayoweza beba mzigo wa zaidi ya behewa 100, hukusema idadi ya vichwa .
Kumbuka ulisema trc haina dpu umeletewa mfano wa trc ikiwa imeunganisha vichwa viwili na mzigo wa tan 2400 kwenda kigoma.
Kwahiyo sasa hivi unataka nilete proof ya vichwa vikiwa mbele na nyuma vya trc?🤣🤣🤣🤣
 
Point yangu ilikua hapo tu kwenye kuongeza injini basi.
Ila pia tukija kwa mizigo bado hatuna uhakika wa mizigo Kila siku.
Sidhani kama kutakua Kuna idadi ya mizigo unayoitaja Kila siku.
Upande wa abiria Tanzania Ina wasafiri wengi tu kama watazingatiwa.
Running cost kwenye treni za abiria ukitoa maintenance ya locomotive ni coach attendants na vyakula,sgr ni mwendokasi haihitaji vyakula vizito pia vyakula vyenyewe hivyo hivyo vinauzwa na kuongeza kipato.
Coach attendants wapunguzwe maana ni wengi ndani ya behewa Moja.
Sijaona running cost kubwa kwa sgr pax trains.
Umesema vizuri, hoja yako kuu ilikuwa kwamba MGR inaweza kuongeza injini. Tayari tumekubaliana kwamba inawezekana kinadharia, lakini utekelezaji wake una mipaka kulingana na miundombinu iliyopo (loops, braking, signaling, curvature nk).

"Hatuna uhakika wa mizigo kila siku" – Je ni kweli?

Bandari ya Dar es Salaam, Hub ya mizigo kutoka nchi 6 zisizo na bandari (DRC, Zambia, Rwanda, Burundi, Uganda, Malawi) kuna maelfu ya kontena kila wiki.

Viwanda vya ndani na vya mikoa vinahitaji kusafirisha mizigo mingi (Mfano: Dangote – Mtwara, Mbeya Cement, makaa ya Ruvuma n.k.).

Sio kweli kwamba hatuna uhakika wa mizigo kila siku
 
Umesema vizuri, hoja yako kuu ilikuwa kwamba MGR inaweza kuongeza injini. Tayari tumekubaliana kwamba inawezekana kinadharia, lakini utekelezaji wake una mipaka kulingana na miundombinu iliyopo (loops, braking, signaling, curvature nk).

"Hatuna uhakika wa mizigo kila siku" – Je ni kweli?

Bandari ya Dar es Salaam, Hub ya mizigo kutoka nchi 6 zisizo na bandari (DRC, Zambia, Rwanda, Burundi, Uganda, Malawi) kuna maelfu ya kontena kila wiki.

Viwanda vya ndani na vya mikoa vinahitaji kusafirisha mizigo mingi (Mfano: Dangote – Mtwara, Mbeya Cement, makaa ya Ruvuma n.k.).

Sio kweli kwamba hatuna uhakika wa mizigo kila siku
Unaposema nadharia inamaana ni imaginary na haiwezi tokea,sema kuwa haiwezekani kulingana na miundombinu iliyokuwepo.

Una uhakika kaka hiyo idadi ya mizigo itakua inasafirishwa Kila siku kama usemavyo!?
Tupo hapa tusubiri.
 
Si waliitandua reli na kuiweka nyingine hadi Tabora kama sijakosea na kuifanya kuwa continuous welded wakisema pia wameongeza upana wa gauge?
Ukiongeza upana maana yake unatakiwa kununua mabehewa na vichwa cya treni vipya. Kaka imefanyiwa maboresho tu, ni hiyo hiyo MGR. Teknolojia yake imepitwa na wakati ndio maana tumekuja na SGR.

MGR itasaidia kusogeza mizigo kutoka local na kuleta kwenye SGR. Kwa mfano kwa sasa itabeba mzigo kutoka mpanda kuja Tabora kabla ya SGR haijajengwa.

Tukiongelea mizigo, kuna mizigo mingi sana. Arsuha na Manyara wataleta mizigo Dodoma. Mizigo kutoka Mbeya, Malawi, Zambia, Iringa, Njombe na Ruvuma itachukuliwa Dodoma Ihumwa.

Mizigo ya maparachichi, Chai na Kahawa kutoka nyanda za huu kusini. Zitakusanywa na magari kisha kuletwa Dodoma na kusafirishwa nje ya nchi kwa kutumia Msalato Airport.

Kaka nchi yetu ipo vizuri sana.
 
Ukiongeza upana maana yake unatakiwa kununua mabehewa na vichwa cya treni vipya. Kaka imefanyiwa maboresho tu, ni hiyo hiyo MGR. Teknolojia yake imepitwa na wakati ndio maana tumekuja na SGR.

MGR itasaidia kusogeza mizigo kutoka local na kuleta kwenye SGR. Kwa mfano kwa sasa itabeba mzigo kutoka mpanda kuja Tabora kabla ya SGR haijajengwa.

Tukiongelea mizigo, kuna mizigo mingi sana. Arsuha na Manyara wataleta mizigo Dodoma. Mizigo kutoka Mbeya, Malawi, Zambia, Iringa, Njombe na Ruvuma itachukuliwa Dodoma Ihumwa.

Mizigo ya maparachichi, Chai na Kahawa kutoka nyanda za huu kusini. Zitakusanywa na magari kisha kuletwa Dodoma na kusafirishwa nje ya nchi kwa kutumia Msalato Airport.

Kaka nchi yetu ipo vizuri sana.
Kwa upana wa gauge na reli iliyotandikwa na kuboreshwa wakinunua locomotive zenye ufanisi zaidi itapendeza japo sidhani kama wataliwaza hilo.
Maana zipo nchi hizo MGR zao zina ufanisi mkubwa sana .
 
Unaposema nadharia inamaana ni imaginary na haiwezi tokea,sema kuwa haiwezekani kulingana na miundombinu iliyokuwepo.

Una uhakika kaka hiyo idadi ya mizigo itakua inasafirishwa Kila siku kama usemavyo!?
Tupo hapa tusubiri.
Nadharia siyo imaginary kaka. Nadharia ni kitu kilichoandikwa kweye karatasi na huenda kikafanyiwa simulation. Imaginary ni kitu ambacho kipo kwenye ndoto tu hakina uhalisia kwenye paper au kwenye real.

Nadharia inaweza kuwa implementend kulingana na mzingira.
Maana yake ni, hiyo nadharia unayoisema inaweza kufanya kazi katika mazingira fulani. Ndio maana nadharia yako ninakupa challenge kulingana na uhalisia uliopo kwenye MGR ya Tanzania.

Kwamba utekelezaji wake una mipaka kulingana na miundombinu iliyopo (loops, braking, signaling, curvature n.k.).
Sasa unatakiwa uje na solution ya ku improve nadharia yako ili ku solve challenges hizo. Uki implement tu na changamoto hizo maana yake uta fail.

Nadharia siyo Imaginary. Imaginary wanafanya WAKENYA​

 
Ukiongeza upana maana yake unatakiwa kununua mabehewa na vichwa cya treni vipya. Kaka imefanyiwa maboresho tu, ni hiyo hiyo MGR. Teknolojia yake imepitwa na wakati ndio maana tumekuja na SGR.
Acheni kudanganyana, kilichoifanyabtrc kufa ilikuwa siasa kama za sasa za kutaka wawekezaji, wakaja wahindi rites group, Toka hapo trc haijawahi kuwa sawa mpaka leo.
Mgr bado Ina nafasi kubwa sana ikisimamiwa vizuri maana hata maboresho yaliyofanyika ni ili itembea kwa speed ya 70km/ hr ambayo bado itafaa kwa usafirishaji wa mizigo kwa haraka kuliko hata lorry.

MGR itasaidia kusogeza mizigo kutoka local na kuleta kwenye SGR. Kwa mfano kwa sasa itabeba mzigo kutoka mpanda kuja Tabora kabla ya SGR haijajengwa.
Ingekuwa ni kwa ajili ya kusogeza mizigo tu basi isingefanyiwa ukarabati kuanzia kigoma na mwanza mpaka dar es salaam .
Mfano kabla ya kufika igandu kuna kipande Cha km mbili wanakinyanyua ili kuepusha usombwaji na maji.
Ina maana bado itaendelea kufanya kazi tu .
Tukiongelea mizigo, kuna mizigo mingi sana. Arsuha na Manyara wataleta mizigo Dodoma. Mizigo kutoka Mbeya, Malawi, Zambia, Iringa, Njombe na Ruvuma itachukuliwa Dodoma Ihumwa.
Mtu wa njombe, Malawi, Zambia Wala ruvuma hawez leta mzigo Dom wakati kutakuwa na tazara itayokuwa imeboreshwa hizo ni siasa tu
Mizigo ya maparachichi, Chai na Kahawa kutoka nyanda za huu kusini. Zitakusanywa na magari kisha kuletwa Dodoma na kusafirishwa nje ya nchi kwa kutumia Msalato Airport.
Acha porojo za siasa
Kaka nchi yetu ipo vizuri sana.
 
Kwa upana wa gauge na reli iliyotandikwa na kuboreshwa wakinunua locomotive zenye ufanisi zaidi itapendeza japo sidhani kama wataliwaza hilo.
Maana zipo nchi hizo MGR zao zina ufanisi mkubwa sana .
Kaka gauge haipanuliwi tu kama barabara. MGR yetu imetengenezwa kwa kufuata Kontua za mtiririko wa mito.
MGR itabaki kuwa MGR. Katika nchi zingine huenda imefanikiwa kutokana na namna ilivyojengwa.

MGR yetu hakuna sehemu imepasua milima bali imezunguka milima. Haijasanifiwa kwa DPU (Distributed Power Unit haipo kwenye MGR yetu hii ni teknolojia muhimu kwa treni ndefu.)

MGR ina kona nyingi na milima (hasa kati ya Morogoro -Tabora) inahitaji traction control ya kisasa

Passing loops nyingi ni fupi haziwezi kupokea treni ya wagons 100.

Ili kuboresha haya yote unahitaji uwekezaji wa pesa nyingi. Ni bora tu pesa hizo ukaziongeza kwenye SGR
 
Acheni kudanganyana, kilichoifanyabtrc kufa ilikuwa siasa kama za sasa za kutaka wawekezaji, wakaja wahindi rites group, Toka hapo trc haijawahi kuwa sawa mpaka leo.
Mgr bado Ina nafasi kubwa sana ikisimamiwa vizuri maana hata maboresho yaliyofanyika ni ili itembea kwa speed ya 70km/ hr ambayo bado itafaa kwa usafirishaji wa mizigo kwa haraka kuliko hata lorry.


Ingekuwa ni kwa ajili ya kusogeza mizigo tu basi isingefanyiwa ukarabati kuanzia kigoma na mwanza mpaka dar es salaam .
Mfano kabla ya kufika igandu kuna kipande Cha km mbili wanakinyanyua ili kuepusha usombwaji na maji.
Ina maana bado itaendelea kufanya kazi tu .

Mtu wa njombe, Malawi, Zambia Wala ruvuma hawez leta mzigo Dom wakati kutakuwa na tazara itayokuwa imeboreshwa hizo ni siasa tu

Acha porojo za siasa
Wewe huna uwezo wa kujadiliana na mimi kaka. Unaandika kwa emotions
TAZARA ipo kwanini kuna malori kibao kutoka huko Mbeya, Iringa,, Njombe, Ruvuma Zambia na Malawi?

Naomba unijibu kwanza swali hili ili tuendelee kituo kwa kituo.
 
Kwa upana wa gauge na reli iliyotandikwa na kuboreshwa wakinunua locomotive zenye ufanisi zaidi itapendeza japo sidhani kama wataliwaza hilo.
Maana zipo nchi hizo MGR zao zina ufanisi mkubwa sana .
Hakuna upana uliongezwa bali wamerekebisha sehemu korofi na kuichomelea mwanzo mwisho, pia imeongezewa tonnage capacity.
Vichwa bado vitaweza kutumia vile vya zaman, pia kuna mradi wa kufufua mabehewa na vichwa vya zamani ili viweze tumika.
Ni ufanisi tu unaotakiwa.
Ukitaka amini kuwa trc hawako serious omba kusafirisha mzigo wako kwa trc hata behewa moja tu kama mzigo wako hujaupata miezi miwili ijayo namaanisha kwenda kigoma au mwanza.
Wengi tunapofushwa na uendeshaji wa sgr sasa hivi kwa kuhisi kuna itakuwa hivyo
Kama trc kigoma tu kupata ticket ya kusafirisha mpaka ukalale stend au ukanunue kwa madalali itakuwaje kwenye mizigo ya maskini au mtu wa behewa moja? Trc anasafirisha Azam tu , kina dangote wanaona ni mizinguo tu ni sasa hivi tu sgr bado mpya Kila kiongozi anaitolea macho
 
Wewe huna uwezo wa kujadiliana na mimi kaka. Unaandika kwa emotions
Wewe uwezo wako huwa mdogo sana na bahati mbaya unaendekeza siasa
TAZARA ipo kwanini kuna malori kibao kutoka huko Mbeya, Iringa,, Njombe, Ruvuma Zambia na Malawi?
Tazara inekuwepo miaka na miaka kilichopelekea kufanya kazi ni inefficiency ya watumishi hivyo kupelekea wateja kukimbilia malori, ila kwa sababu inaenda kuwa chini ya mchina tegemea ubora kuongezeka.
Kwahiyo usitegemee mtu afunge safari km 700 kuja kupakia mzigo wake kwenye sgr then apeleke dar wakati anaweza pitiliza mpaka dar kwa lorry au huko mbeleni kwa tazara na akakimbia gharama kubwa
Naomba unijibu kwanza swali hili ili tuendelee kituo kwa kituo.
 
Hakuna upana uliongezwa bali wamerekebisha sehemu korofi na kuichomelea mwanzo mwisho, pia imeongezewa tonnage capacity.
Vichwa bado vitaweza kutumia vile vya zaman, pia kuna mradi wa kufufua mabehewa na vichwa vya zamani ili viweze tumika.
Ni ufanisi tu unaotakiwa.
Ukitaka amini kuwa trc hawako serious omba kusafirisha mzigo wako kwa trc hata behewa moja tu kama mzigo wako hujaupata miezi miwili ijayo namaanisha kwenda kigoma au mwanza.
Wengi tunapofushwa na uendeshaji wa sgr sasa hivi kwa kuhisi kuna itakuwa hivyo
Kama trc kigoma tu kupata ticket ya kusafirisha mpaka ukalale stend au ukanunue kwa madalali itakuwaje kwenye mizigo ya maskini au mtu wa behewa moja? Trc anasafirisha Azam tu , kina dangote wanaona ni mizinguo tu ni sasa hivi tu sgr bado mpya Kila kiongozi anaitolea macho
Naona unalalamika sana 🤣 🤣 🤣 🤣 huenda umeumizwa sana na TRC. Sasa unataka tusijenge SGR? Maana unang'ang'ania MGR na tumekueleza MGR haiwezi kufunga mabehewa 100.

Tunajenga SGR ili kutatua changamoto zote hizo.
 
Wewe uwezo wako huwa mdogo sana na bahati mbaya unaendekeza siasa

Tazara inekuwepo miaka na miaka kilichopelekea kufanya kazi ni inefficiency ya watumishi hivyo kupelekea wateja kukimbilia malori, ila kwa sababu inaenda kuwa chini ya mchina tegemea ubora kuongezeka.
Kwahiyo usitegemee mtu afunge safari km 700 kuja kupakia mzigo wake kwenye sgr then apeleke dar wakati anaweza pitiliza mpaka dar kwa lorry au huko mbeleni kwa tazara na akakimbia gharama kubwa
Kaka siyo wewe uliyoikataa Private Sector kwenye reli? Imekuwaje tena hapo kwenye reli?
Nimekuuliza kwanini kuna malori mengi sana kutoka Ruvuma, Njombe, Iringa, Mbeya, Malawi na Zambia?

Je, TAZARA imeshindwa kubeba mizigo yote?
 
Naona unalalamika sana 🤣 🤣 🤣 🤣 huenda umeumizwa sana na TRC. Sasa unataka tusijenge SGR? Maana unang'ang'ania MGR na tumekueleza MGR haiwezi kufunga mabehewa 100.

Tunajenga SGR ili kutatua changamoto zote hizo.
Ukisema haiwezi kufunga behewa 100 uwe na evidence ya written document.
Ila usiseme haiwezekani wakati kuna nchi kibao Dunia hii zinatumia same mgr kama zetu na zinavuta mzigo wa maana.
Unakimbilia kwenye dpu.
Dpu Inaweza fanyiwa installation tu hata hizo signalling ni kwa ajili ya crossing tu kwa issue ya mizigo.
Kabla ya kucomment jaribu kufanya hata research huko mitandaon muda mwingine unajidhalilisha tu, ndo maana wewe Kila kitu umesomea.
Kama kitu hukijui pita mitandaoni jifunze badala ya kuongozwa na hisia
 
Back
Top Bottom