Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Huna hoja umeshajibiwa
Hizi hoja ni msumari wa mwisho kwenye jeneza 🤣🤣🤣🤣

TUELEZE NA COST ZA KUREKEBISHE HIZO ISSUES. ZIJIBU MOJA MOJA

1. MGR ya Tanzania imejengwa kushikilia mzigo mdogo (16–18 tons/axle)

2. Vituo vingi vya MGR Tanzania havina uwezo wa kupokea au kupisha treni zenye urefu wa mabehewa 100 – ni hatari na huchelewesha operesheni.

3. MGR ina kona nyingi na milima (hasa kati ya Morogoro na Tabora) – treni ndefu hupata matatizo ya braking, coupling stress, na kusababisha derailment.

4. Hakuna mfumo wa kisasa wa DPU (Distributed Power Units) wa kuratibu injini mbele, katikati na nyuma kama SGR au reli za Marekani.

5. Treni ndefu zinahitaji braking system yenye akili – MGR ya Tanzania ina mfumo wa zamani (pneumatic brakes) ambao huchelewa kuhimili treni ndefu.
 
Nimekupatia hoja tano naona unaleta blah blah. Vitu unavyoongea ni utoto. Labda issue za watoto wa shule siyo mambo ya nchi. Narudia hoja hizi hapa zijibu hoja kwa hoja zipo tano. TUELEZE NA COST ZA KUREKEBISHE HIZO ISSUES

1. MGR ya Tanzania imejengwa kushikilia mzigo mdogo (16–18 tons/axle)
Uko sawa
2. Vituo vingi vya MGR Tanzania havina uwezo wa kupokea au kupisha treni zenye urefu wa mabehewa 100 – ni hatari na huchelewesha operesheni.
Kabla ya kujibu ungejiuliza vipi zile tran zinazovuta mabehewa 600 huwa zinapishanaje ( hapa nilitegemea kuleta hata evidence yoyote)
Basi trc huwa ikifunga mabehewa mengi na kina treni za kupishana yanapanguliwa ili kulisha tren nyingine ipite na hii sanasana huwa ni pugu tabora ,Dodoma na isaka .
Wewe hata kusafirisha na mgr inaonekana hujawahi ila unajifanya mjuaji tu
3. MGR ina kona nyingi na milima (hasa kati ya Morogoro na Tabora) – treni ndefu hupata matatizo ya braking, coupling stress, na kusababisha derailment.

4. Hakuna mfumo wa kisasa wa DPU (Distributed Power Units) wa kuratibu injini mbele, katikati na nyuma kama SGR au reli za Marekani.
Kipi ninakufanya useme huo mfumo haupo wakati ni mfumo ambao unafungwa kwenye vichwa vya treni na vile vichwa vipya vya mgr vilikuwa nao.
Nimekupa mpaka evidence kwamba ukitaka prove hayo treni yoyote ya mizigo ikifika salanda lazima iongezewe vichwa muda mwingine mpaka vinne ili kupandisha mlima.
Kama huo mfumo haupo inakuwaje vichwa vifungwe?
5. Treni ndefu zinahitaji braking system yenye akili – MGR ya Tanzania ina mfumo wa zamani (pneumatic brakes) ambao huchelewa kuhimili treni ndefu.
Braking system sawa , inaonekana hata hujui mfumo wa brake za mgr ni zipi mgr Wana mfumo wa vacuum na air braking system ambazo ni ndo zinatumika kwenye train za mizigo za usa mpaka leo kwa baadhi ya train.
Ukisema ni za zamani inatakiwa ujue hata sgr Ina pneumatic braking system za umeme🤣🤣🤣🤣🤣
Electronically Controlled Pneumatic Brakes
 
Hizi hoja ni msumari wa mwisho kwenye jeneza 🤣🤣🤣🤣

TUELEZE NA COST ZA KUREKEBISHE HIZO ISSUES. ZIJIBU MOJA MOJA

1. MGR ya Tanzania imejengwa kushikilia mzigo mdogo (16–18 tons/axle)
Mzee Huna hoja ushajibiwa sanasana sasa hivi unajidhihirisha ujinga wako
2. Vituo vingi vya MGR Tanzania havina uwezo wa kupokea au kupisha treni zenye urefu wa mabehewa 100 – ni hatari na huchelewesha operesheni.

3. MGR ina kona nyingi na milima (hasa kati ya Morogoro na Tabora) – treni ndefu hupata matatizo ya braking, coupling stress, na kusababisha derailment.

4. Hakuna mfumo wa kisasa wa DPU (Distributed Power Units) wa kuratibu injini mbele, katikati na nyuma kama SGR au reli za Marekani.

5. Treni ndefu zinahitaji braking system yenye akili – MGR ya Tanzania ina mfumo wa zamani (pneumatic brakes) ambao huchelewa kuhimili treni ndefu.
Tembea acha kudanganywa
 
Kabla ya kujibu ungejiuliza vipi zile tran zinazovuta mabehewa 600 huwa zinapishanaje ( hapa nilitegemea kuleta hata evidence yoyote)
Basi trc huwa ikifunga mabehewa mengi na kina treni za kupishana yanapanguliwa ili kulisha tren nyingine ipite na hii sanasana huwa ni pugu tabora ,Dodoma na isaka .
Wewe hata kusafirisha na mgr inaonekana hujawahi ila unajifanya mjuaji tu
Kabla ya kujibu hoja unatakiwa uielewe inaongelea nini. Je unavijua vituo vya mizigo vya MGR vilivyojengwa?

2. Vituo vingi vya MGR Tanzania havina uwezo wa kupokea au kupisha treni zenye urefu wa mabehewa 100 – ni hatari na huchelewesha operesheni.

Hapa tunaongelea MGR ya Tanzania siyo ya nchi zingine. Jibu kuhusinana na MGR ya Tanzania. Eleza hiyo issue unaitatua vipi na cost yake ni how much? **Usituletee empty word hapa.
 
Kabla ya kujibu hoja unatakiwa uielewe inaongelea nini. Je unavijua vituo vya mizigo vya MGR vilivyojengwa?

2. Vituo vingi vya MGR Tanzania havina uwezo wa kupokea au kupisha treni zenye urefu wa mabehewa 100 – ni hatari na huchelewesha operesheni.

Hapa tunaongelea MGR ya Tanzania siyo ya nchi zingine. Jibu kuhusinana na MGR ya Tanzania. Eleza hiyo issue unaitatua vipi na cost yake ni how much? **Usituletee empty word hapa.
Huna hoja no kupoteza muda
 
Kipi ninakufanya useme huo mfumo haupo wakati ni mfumo ambao unafungwa kwenye vichwa vya treni na vile vichwa vipya vya mgr vilikuwa nao.
Nimekupa mpaka evidence kwamba ukitaka prove hayo treni yoyote ya mizigo ikifika salanda lazima iongezewe vichwa muda mwingine mpaka vinne ili kupandisha mlima.
Kama huo mfumo haupo inakuwaje vichwa vifungwe?
3. MGR ina kona nyingi na milima (hasa kati ya Morogoro na Tabora) – treni ndefu hupata matatizo ya braking, coupling stress, na kusababisha derailment.

Hii point unairuka na kuiunganisha kwenye maelezo yako ya blah blah tu. Hivi unajua matokeo ya tren ndefu kwenye mteremko kuwa itaweza sababisha derailment?

Toa maelezo hii issue utaitatua namna gani na cost yake ni how much?
 
Kabla ya kujibu hoja unatakiwa uielewe inaongelea nini. Je unavijua vituo vya mizigo vya MGR vilivyojengwa?

2. Vituo vingi vya MGR Tanzania havina uwezo wa kupokea au kupisha treni zenye urefu wa mabehewa 100 – ni hatari na huchelewesha operesheni.

Hapa tunaongelea MGR ya Tanzania siyo ya nchi zingine. Jibu kuhusinana na MGR ya Tanzania. Eleza hiyo issue unaitatua vipi na cost yake ni how much? **Usituletee empty word hapa.
Unavijua vituo vya mizigo vya mgr? Ni pungu Moro Dom, tabora, isaka
Kwahiyo unataka kutuambia hapo hakuna njia walau nne za kupaki treni zenye kuweza panga behewa 30 kwa wakati?🤣🤣🤣🤣
 
Kipi ninakufanya useme huo mfumo haupo wakati ni mfumo ambao unafungwa kwenye vichwa vya treni na vile vichwa vipya vya mgr vilikuwa nao.
Nimekupa mpaka evidence kwamba ukitaka prove hayo treni yoyote ya mizigo ikifika salanda lazima iongezewe vichwa muda mwingine mpaka vinne ili kupandisha mlima.
Kama huo mfumo haupo inakuwaje vichwa vifungwe?

4. Hakuna mfumo wa kisasa wa DPU (Distributed Power Units) wa kuratibu injini mbele, katikati na nyuma kama SGR au reli za Marekani.

Unaunganisha vichwa viwili au zaidi je breaking system inaruhusu kwenye vichwa vyetu? Je, kuwa na hiyo breaking system cost yake ni how much?

Toa maelezo kaka kwa ushahidi kuhusu MGR yetu. Usilete blah blah hapa.
 
Kipi ninakufanya useme huo mfumo haupo wakati ni mfumo ambao unafungwa kwenye vichwa vya treni na vile vichwa vipya vya mgr vilikuwa nao.
Nimekupa mpaka evidence kwamba ukitaka prove hayo treni yoyote ya mizigo ikifika salanda lazima iongezewe vichwa muda mwingine mpaka vinne ili kupandisha mlima.
Kama huo mfumo haupo inakuwaje vichwa vifungwe?
4. Hakuna mfumo wa kisasa wa DPU (Distributed Power Units) wa kuratibu injini mbele, katikati na nyuma kama SGR au reli za Marekani.

Tueleze Distributed Power Units ya vichwa vya treni vilivyopo vinaruhusu ukiviunganisha? Vingine unafunga nyuma na vingine mbele technology inaruhusu? Kama havina cost ya marekebisho ni how much?
 
Braking system sawa , inaonekana hata hujui mfumo wa brake za mgr ni zipi mgr Wana mfumo wa vacuum na air braking system ambazo ni ndo zinatumika kwenye train za mizigo za usa mpaka leo kwa baadhi ya train.
Ukisema ni za zamani inatakiwa ujue hata sgr Ina pneumatic braking system za umeme🤣🤣🤣🤣🤣
Electronically Controlled Pneumatic Brakes
Yaani unaropoka tu kijana

5. Treni ndefu zinahitaji braking system yenye akili – MGR ya Tanzania ina mfumo wa zamani (pneumatic brakes) ambao huchelewa kuhimili treni ndefu.

Treni ipo na vichwa zaidi ya kimoja tueleze breaking system yake itakuwaje?
Hoja yangu haikuwa kwamba hazifanyi kazi – bali kwamba hazitoshi kwa treni ndefu kama za wagons 100, ambazo zina mahitaji makubwa ya braking responsiveness, synchronization, na redundancy.

Air brakes za kawaida (kama zile za MGR) hufanya kazi taratibu – braking pressure huanza kwenye injini kisha huenda mabehewa ya mwisho kwa mfululizo. Hii inasababisha:
1. Brake delay (brake lag) – treni ndefu hushindwa kusimama kwa wakati.
2. In-train forces – mabehewa ya nyuma yanasukuma ya mbele (buffing & jerking).
3. Derailment risk – hasa kwenye curves au mteremko.
 
Nairobi looks more of Kabul, Afghanistan.
What then will we say of this?
images - 2025-01-24T122523.072.jpeg
images (73).jpeg
 
Huna hoja no kupoteza muda
Hiyo hoja umeshindwa kuitolea maelezo naona uemanza kujificha kama panya 🤣 🤣 🤣 🤣

Nashukuru kwa majibu yako, ingawa hayajajibu hoja niliyoweka. Lakini kwa manufaa ya wasomaji wengine wa mjadala huu, nitaeleza kwa kifupi tena ili iwe wazi:

Urefu wa Treni na Passing Loops kwenye MGR:
Vituo (passing loops) vya MGR Tanzania vimejengwa kwa treni za kawaida zenye mabehewa 20–30 tu.
Treni yenye mabehewa 100 inaweza kuwa na urefu wa zaidi ya mita 1,000–1,200, kulingana na aina ya behewa.

Hoja iko wazi: Miundombinu ya MGR Tanzania haijasanifiwa kupokea au kupisha treni za mabehewa 100 bila mabadiliko makubwa. Hili si wazo la kubuni, ni uhalisia wa kijiinjinia (engineering constraint).

Ukipenda uchukue au uache ni shauri yako​

 
Unavijua vituo vya mizigo vya mgr? Ni pungu Moro Dom, tabora, isaka
Kwahiyo unataka kutuambia hapo hakuna njia walau nne za kupaki treni zenye kuweza panga behewa 30 kwa wakati?🤣🤣🤣🤣
Hujaleta solution ya hilo tatizo tumekuuliza issue hiyo utaitatuaje? Leta solution na cost yake
 
Umesoma mpaka level gani mpaka ushindwe kutofautisha kati ya electricity production na access?
You are simply looking for an escape route now. I have pushed you to the wall and debunked your lies and laid them bare. And you are now asking me whether I know this or that! Show us your country's electricity access rate tulinganishe
 
Back
Top Bottom