Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

daraja limefunguliwa 2022 sasa niambie magu alifariki mwaka gani na daraja lilifika asilimia ngapi kama sio over 85%

alaf leo munakuja hapa kuongea pumba 😂
Alifungua nani na baada ya nani kukamilisha ujenzi?

Usitusumbue,hakuna kitu Mwendazake alikamilisha Kwa miaka yake 5.5

View: https://x.com/TanzaniaYaMama/status/1817558841568932110?t=0_swK51VCsAbVlVGGLi2qQ&s=19
Screenshot_20241106-091938.jpg
 
bila ubabe wake huu mradi mungeusikia kwa jirani 😂😂😂 alaf leo munakuja kuongea pumba hapa na kutunisha misuli

magu was a real fighter 🙌🏻🙌🏻🙌🏻🙌🏻
Huu mradi kuja Tz push ilitoka TOTAL wenyewe kwasababu mbali mbali
1. Total wanalo eneo la uchimbaji oil upande wa DRC na Tz kwenye lake Tanganyika hivyo itawasaidia connection to EACOP.
2. Cost ya mradi especially land acquisition in Tz is way cheaper and fast compared to Kenya hivyo muda wa project kuwa mfupi.
3. Upande wa Kenya terrain sio rafiki na hakuna njia ambayo ingetumika kusafirishia mabomba na mitambo ya mradi along the pipeline route unlike Tz pipeline iko sambamba na reli na barabara.
4. Pipeline ingepita Kenya ingekuwa prone to terrorist attacks not far from Somalia and Al Shabaab.
5. Operation cost ya pipeline kwa upande wa Tz ni cheaper from Singida to Tanga hakuna haja ya pumping ni gravity flow mpaka port.

Hizo ndio sababu kuu za huu mradi kuja Tz ni shinikizo la TOTAL kwa serikali ya Uganda na sio kiongozi yeyote wa kisiasa bali viongozi walihusika na facilitation tuu ya maamuzi hayo ya TOTAL.
 
Huu mradi kuja Tz push ilitoka TOTAL wenyewe kwasababu mbali mbali
1. Total wanalo eneo la uchimbaji oil upande wa DRC na Tz kwenye lake Tanganyika hivyo itawasaidia connection to EACOP.
2. Cost ya mradi especially land acquisition in Tz is way cheaper and fast compared to Kenya hivyo muda wa project kuwa mfupi.
3. Upande wa Kenya terrain sio rafiki na hakuna njia ambayo ingetumika kusafirishia mabomba na mitambo ya mradi along the pipeline route unlike Tz pipeline iko sambamba na reli na barabara.
4. Pipeline ingepita Kenya ingekuwa prone to terrorist attacks not far from Somalia and Al Shabaab.
5. Operation cost ya pipeline kwa upande wa Tz ni cheaper from Singida to Tanga hakuna haja ya pumping ni gravity flow mpaka port.

Hizo ndio sababu kuu za huu mradi kuja Tz ni shinikizo la TOTAL kwa serikali ya Uganda na sio kiongozi yeyote wa kisiasa bali viongozi walihusika na facilitation tuu ya maamuzi hayo ya TOTAL.
Exactly!
 
Huu mradi kuja Tz push ilitoka TOTAL wenyewe kwasababu mbali mbali
1. Total wanalo eneo la uchimbaji oil upande wa DRC na Tz kwenye lake Tanganyika hivyo itawasaidia connection to EACOP.
2. Cost ya mradi especially land acquisition in Tz is way cheaper and fast compared to Kenya hivyo muda wa project kuwa mfupi.
3. Upande wa Kenya terrain sio rafiki na hakuna njia ambayo ingetumika kusafirishia mabomba na mitambo ya mradi along the pipeline route unlike Tz pipeline iko sambamba na reli na barabara.
4. Pipeline ingepita Kenya ingekuwa prone to terrorist attacks not far from Somalia and Al Shabaab.
5. Operation cost ya pipeline kwa upande wa Tz ni cheaper from Singida to Tanga hakuna haja ya pumping ni gravity flow mpaka port.

Hizo ndio sababu kuu za huu mradi kuja Tz ni shinikizo la TOTAL kwa serikali ya Uganda na sio kiongozi yeyote wa kisiasa bali viongozi walihusika na facilitation tuu ya maamuzi hayo ya TOTAL.
Ndivyo unavyofikilia, hasingekuwa Magu bomba lingepita Kenya. Jua hivyo.
 
aliyoyafanya magu hakuna rais angeweza hata kuthubutu kwa robo yake kwanza kitendo cha ku force bwawa la nyerere kujengwa pamoja na vikwazo na vitisho kutoka world bank pamoja na UNESCO hakuna rais angeweza hata kusogeza pua kwa kua na roho ngumu, yule jamaa alikua ni real fighter, hata SGR world bank ilikataa kutoa mkopo wakapendekeza tufufue MGR ila jamaa akagoma alasema tutaanza kujenga kwa pesa zetu phase 1 tena kwa kutumia nguvu nyingi sana, hata daraja la kigongo busisi ilikua ni jambo la ujasiri mkubwa sana, achilia mbali flyover ya kwanza na intwrchange ya kwanza tanzania toka nchi imepata uhuru alaf leo munakuja kuongea pumba hapa 😂😂😂😂😂

hawa wakenya waulize ni rais gani mpaka leo wanamlilia na walimchukia kwasababu ya kuiamsha tanzania iliokua imelala usingizi mzito

kila mkenya akiona SGR anakwambia magufuli alifanya kazi wao wenyewe wanasema kwenye comments na tunaziona

kwani hii thread ilipata jeuri kipindi cha nani kama sio magufuli situlianza kutunisha misuli hapa kipindi chake au leo mumesahau, leo nyerere national park inapokea watalii wengi ni nani alileta wazo hilo na akatekeleza pamoja vikwazo vya UNESCO au tumesahau leo 😂😂

wakenya wanamchukia magu kwasababu alituamsha kwenye usingizi mnono ndio maana tunaitwa a sleeping giant

pumba gani hzi unaongea wewe ??
leo tunaisifu TARURA inafanya kazi vzr na kwa ufanisi lakini mwenye maoni ya TARURA mumemsahau 😂😂😂😂😂
Hii ndyo kitu watu wanajisahaulisha, wanakuambia Samia ndyo rais bora kuwahi kutokea, jaribu kuwauliza kama angeanza Samia kabla ya magu angeanzisha hayo yote? Kwa ujasiri gani hasa alionao!!!

Tumsifu tu kwamba kaendeleza yale aliyoachiwa na magu japo kwa speed ya kobe na siyo lazima kumsifu mana hata rais angekuwa paka bado angelazimika kuyamaliza aliyoachiwa na mtangulizi wake.

Watanzania tuache ujinga wa kusifusifu kila rais, ni katabia kachafu sanaa.
 
Back
Top Bottom