Kilimo tena,hapa ndio nyumbani Kwa Samia.
-Kuna hactares 500k za irrigation zinaendelea na ujenzi ,zaidi ya 300bln
-Tumeanzisha Mnada wa chai,hatuendi Mombasa tena
-Serikali imeajiri zaidi ya wahandiai wa Kilimo 1,000
-Imenunua Pikipiki zaidi ya 3,000 na kugawa Kwa maaagisa ugani Nchi nzima
-Imenunua vishkwambi na vipima Ardhi na kugawa Kwa maafisa ugani Nchi nzima
-Imenunua magari ya wahandisi wa Umwagiliaji na kuyagawa Kila Mkoa ,mengine Hadi Wilayani ziadi ya gari 100
-Imefufua mashamba ya ASA na kufunga mifumo ya Kisasa ya irrigation
-Imeomgeza Bajeti ya Utafiti kwenye taarifa za Utafiti eg TARI
-Imeanzisha Kilimo Cha mazao ya biashara Mapya kwenye Baadhi ya Mikoa mfano Kakao Morogoro,Korosho Singida,Katavi Pamba,
-Inatoa ruzuku ya pembejeo, matumizi ya mbolea yameongezeka na kuvua tan 800 Kwa mara ya kwanza
-Uzalishaji wa Korosho umekwenda mara 4,,kutoka korosho kusombwa na malori ya jeshi mpaka kujaa pomoni kwenye maghala ya serikali
-Inajenga kongani ya viwanda vya Korosho Mtwara,zaidi ya Bilioni 300 achilia mbali viwanda vya kubangua koroshi vilivyoanzishwa eg Mkuranga na Kisarawe
-Imeanzisha viwanda vipya vya kuongeza thamani mazao hasa Pamba Katavi,Kigoma na Shinyanga
-Imeanzisha Jiji la Kilimo Mkulazi
-Imejenga na inajenga zaidi ya mabwawa 100 ya irrigation Nchi nzima
-Imewekeza zaidi ya Bilioni 300 kwenye viwanda vipya na vya zamani vya Sukari eg Mkulazi
-Imewezesha Upanuzi wa viwanda vipya vya mazao ya Tumbaku eg Mkwawa Leaf ,Rais alizindua juzi Morogoro
-Tanzania imekuwa namba 2 Kuzalisha Tumbaku Afrika
-Mazao ya Kilimo Sasa yanashindana na Madini,Utalii kuingiza pesa za Kigeni.
Mwisho hiyo ni summary tuu ya kilichofanywa kwenye Kilimo 👇👇
View attachment 3142854
View: https://youtu.be/1wtGc5Co7LI?si=Xmae2pFVweso81TY
View: https://youtu.be/jryeHwp8RGY?si=g8suVEsKWbeViFcJ