BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Akili zenu zimeganda kwa kuwa idadi ya waislamu au wakristu haitusaidii kwa lolote. Ujinga mtupu
 
USAHURI WANGU
NI wakati muafaka tuache kuweka majivu kwenye moto tukidhani umezimika. UKWELI NI KWAMBA KIJANA WA KIISLAMU ANAPOKWENDA SERIKALINI KUOMBA KAZI, hujihisi kwa anakwenda parokiani. na akitaja jina la kiislamu, huangaliwa na walakini. hili jambo linawasononesha waislamu kuwa hivyo katika nchi yao licha ya kupigania UHURU WA NCHI HII NA KUMPOKEA NYERERE DSM NA KUMKABIDHI TAA KISHA TANU

nimeandika kwa nia njema. nitafurahi nikijibiwa kwa hoja bila ya ushabiki wa kidini wala matusi

Kuna msemo usemao "msema kweli ni mpenzi wa mungu". Kwa mtazamo wangu, naona umesema ukweli wako. Kumbe issue sio kujua idadi ya waislam, as such, bali ni kupata pa kuanzia kutekeleza azma iliyokuwepo moyoni kwa miaka mingi!

Kwa maneno mengine ni kuifanya serikali na umma (wenye dini na wasiokuwa nayo) kulipia madhara yanayotokana na hofu ya wazee kuzuia wanao kwenda shule kipindi kile.

Lakini nahisi ili kuondoa hisia ya ubinafsi(kama wakristo), basi hawa ndugu zangu waislam wangeenda mbali zaidi kwa kutetea na wale wasiokuwa na dini na wale wote waliokosa fursa kupata elimu ili wote wapate WHITE COLLAR JOBS.

Lakini kama hii ndio hoja, basi sioni sababu ya kugomea sensa, maana ni wazi kabisa matokeo yoyote ya sensa hayatabadili kusudio hili.
 
Ndo matatizo ya kuwachagua viongozi wa dini ambao vilaza, badala ya kuimiza wafuasi wa dini yao wakazane katika elimu, shughuli za maendeleo, kumjua Mungu wa kweli n.k hao wanakomaa na ujinga ujinga tu kila siku. Hicho kipengele kitawasaidia nini katika sensa ya watu na makazi?

Wakitaka kujua idadi yao wawatangazie waumini wa kiislamu siku fulani wakusanyike kwenye misikiti yao nchi nzima na waanze kuwahesabu halafu wapate idadi yao Haiingii akilini hela za kodi ya serikali ambazo zinakusanywa kutoka dini mbalimbali na hata wasio na dini halafu mashehe ubwabwa wailazimishe serikali itumie fedha hizo kwaajili ya ajenda na matakwa ya mashehe ubwabwa.

Kwani kama mtu ukipeleka ombi la aina fulani kwa mtu lazima likubaliwe? hawajui kuwa unapoomba kuna kukubaliwa au kukataliwa, kwanini wajifanye wanashangaa ombi lao kutoingizwa katika sensa?. Waende zao huko wasilete utoto wao hapa!!!!
 
hivi hamwezi kuhesabiana ninyi kwa ninyi? mbona kila kanisa linajua lina waumini wangapi active na inactive, ninyi mmeshindwa nini?

Ni muhimu taasisi za kidini kuwa na utaratibu wao kuratibu idadi ya waumini. Maadamu sensa ni kwa ajili ya kusaidia kupanga mipango mbalimbali ya maendeleo bila kuangalia dini au makabila ya watu. Kama waislamu hawana agenda zingine basi mimi nawasihi wasubiri kuhesabiwa tarehe 26 Augost.
 
Htutaki wingi mkuu.Unajua maana ya demography katika sensa? Katika mipango ya serikali ni pamoja na kutenga maeneo ya ibada,maziko nk.na hya hufanywa kwa kuangalia wenyeji wa mji au kijiji fulani ni composition yao kidini ikoje.Pia kwenye bajeti ya jana uliona jinsi walivyoongeza kodi katika vileo.sasa huoni kuna umuhimu pia wa kujua idaid ya walevi nchini ambao hupambanuliwa na dini zao?au we pia ni mlevi? hata kama we ni mlevi bado katika sensa kuna provision of error

Yeye anaweza kuwa mlevi lakini wewe unalawiti.........! uliambiwa walivi ndo wameumbiwa moto! ha ha ha! Unajifanya msafi siyo!! haya shekh ubwabwa gomea sensa tuone ha ha ha!
 
Acha kuendelea kudhirihisha ujinga wako halafu eti unatamba 'sayansi ndio anga zangu' sijui naongea non-sense...sishangai, kwani sayansi kwa mbumbumbu is always non-sense. Hata wagunduzi wakubwa kwenye sayansi zamani hizo walikuwa wanaonekana 'non-sense' na vichaa sababu ya idea zao!

Turudi kwenye mada:

Red - Mimi ni Public Health Specialist, Statistics na Demography ni eneo la profession yangu, usiulize kama nimewahi kufanya research...I am researcher, naweza kupa links za publications zangu kwenye international journals na WHO bulletin


Blue - Unajitia aibu...unaongelea 'Gender' au 'Sex'? Hivyo ni vitu viwili tofauti, nadhani unataka kuongelea Sex lakini unaconfuse na Gender...Gender is a very wide subject with lots of evidence-generating research done and other going on..kuna watu wana PhDs za mambo ya gender! Gender sio 'Mwanamme' na 'Mwanamke' tu, it goes far beyond that my brother!

Green - Unazidi kuthibitisha ujinga wako...Sex (au gender kama unavyong'ang'ania kuita) na dini ni vitu viwili tofauti kabisaa. Sex is BIOLOGICALLY determined, its either male or female (hata uwe gay, lesbian, trans-sexual, she-male etc), it is GENETICAL.....unlike Dini which is SOCIALLY determined! Unaposema variables gender/sex na dini hazina tofauti wakati moja iko influenced socially with number of factors na nyingine absolutely haina social influence, nadoubt kama wewe ni mwanaSayansi kama unavyotamba!

Purple - Hapo kwenye purple ni uthibitisho kuwa huna idea yeyote kuhusu research. Primarily kabla hujafanya research, ni lazima u-define clearly your variables of interest, kwamba utakaposema kwenye reseach yako fulani ni dini fulani...basi ina maana ana vigezo (criteria) moja, mbili, tatu etc. ili kuondoa bias. Na kwa kumuuliza mtu 'wewe dini gani' (kama unavyosuggest) naye ajibu 'muIslam' au 'mKristo' bila kuzingatia vigezo vya dini ya kiIslamu kuita mtu muIslam au vigezo vya dini ya kiKristo kuita mtu mKristo..then hujawa na evidence kuwa kuna waIslam au waKristo wangapi sehemu husika!

Mwaga hizo link za publication zako kama nataka pepa moja tu ya lancet na uwe firstauthor!
 
Tatizo lenu jingine! mmejisahau kabisa kuwa Waislamu nao ni Watanzania!........Hii nchi bora igawanywe kimajimbo tu (ya Kiislamu na Kikristo) ili kuukata huu mzizi wa fitna.

kumbe ndo malengo yaliyojificha!
 
hivi yale maandamano ya waislamu kuhusu NECTA yameishia wapi? Nasikia viongozi wao wamevuta mlungula wameamua kukaa kimya
 
Naona watu mnabishana kitu ambacho kwanza hakina ubaya wowote. Sensa ni ya WATU sio nchi (na watu wake wana dini) hivyo unapotaka kuhesabu watu hakuna ubaya wowote kuweka vipengele hivi ikiwa leo hatutumikii tena siasa ya UJAMAA (Socialism). Hata Wachina na Warusi wao walikataza kabisa na kusema nchi yao haina dini na hata watu wake hawatakiwi kuwa na dini, haya yalikuwa ya miaka ile ya vita baridi. Hivi sasa Wakristu na Waislaam wapo na wanahesabiwa maana lengo la sensa ni kuwajua watu wake kwa makundi ya kijamii.

Kupinga hoja ya Waislaam ni kuonyesha hofu na mashaka ktk matokeo na kama hakuna tunapinga kitu gani ama kutakuwa na ubaya gani kama kipengele hicho kikiwekwa?. Maana kila siku humu JF ubishi ni kuhusu asilimia ya Waislaam na Wakristu, basi bora sensa hii iondoe ubishi huu. Halafu pia sidhani kama sensa haina kipengele cha Jinsia, Kabila, uzawa na kadhalika (haina maana wanatengwa) kwani sensa hii itaweza tu kutufahamisha Tanzania ina wazawa wangapi na wageni wahamiaji wangapi na kwa vipengele vipi. Pasipo vipengele kama hivi utaweza vipi kumhesabu Mkenya au Mrwanda aliyehamia Tz. na vile vile wao wanaweza kusema kabila la nini mbona mnatutenga? Kesho inawezekana tukawa na duo citizenship tutaweza vipi kumtenga Mmalawi ambaye anadai Utazania?.

Kwa hiyo ndugu zangu tuyapokee malalamiko ya watu kwa fikra huru, sii kujifungia ktk sanduku la Udini hata ktk jambo dogo ambalo haliwezi kubadilisha maisha yako isipokuwa kuweka record ya usahihi wa watu wake ktk jamii zao. I wouldn't mind kuwepo vipengele vyote muhimu ktk utunzaji wa record za sensa ambayo kitaalam inatakiwa kuwa na majibu yote.

Mkuu wangu mawazo yako kuhuzu zanzibar huwa yananiboa sana ila leo kwa hii post nakuunga mkono 100%
 
Hata nikikutajia haitasidia kwa vile huwezi kuthibitisha.Kwa mfano nikikwambia natokea Ukerewe utathibitishaje?

Nimekuuliza, umekwepa kujibu maana unajua umuhimu wa hiyo MoU ya kanisa na serikali si kama Sheik Mohammed kwenye redio Imaan anayedai Mou ya Serikali na Kanisa imewasomesha wanafunzi vyuoni.
 
Tatizo lenu jingine! mmejisahau... Waislamu nao ni Watanzania!..Hii nchi bora igawanywe kimajimbo tu (ya Kiislamu na Kikristo) ili kuukata huu mzizi wa fitna.

Sideeq, ukiulizwa chagua mikoa ambayo unataka iwe Majimbo ya Waislamu utaitaja? Ndo hapo ile agenda ya sensa ya kidini inapotoa majibu halisi. Zaidi ya Zanzibar, huwezi kutaja kwa ujasiri Majimbo ya Waislamu pekee, na kama ndivyo basi wewe ni Mzanzibari maana huku bara hakuna asiye na ndugu wa dini nyingine.
 
Dawa ni kuigawa hii nchi baina ya Waislam na Wakristu halafu baada ya miaka miwili utakuja kuniambia ni watu wa dini ipi watakuwa wanazamia kwenye nchi ya dini tofauti na wao.

Unakuwa na jazba kama ndugu zetu Waislamu tena? Sasa tofauti yenu itakuwa wapi?
Tanzania hii ukitoa Zanzibar, nakuhakikishia kabisa, hakuna mtu asiye na ndugu wa dini nyingine. Fanya utafiti, utagundua kuna ndugu yako alizaa au kuzaliwa na mwislamu kama si kuhamia mwenyewe kwenye dini nyingine.
 
Mimi ni Muislam na nina uhakika hii habari ni Utunzi wa Mtu tu........hakuna kitu kama hiki. Ndugu yangu fuatilia vizuri ukweli wa habari hii na usipotoshe watu na usinia member wako hapa
 
Serikali ina wajibu wa kuwahesabu raia wake kwenye sensa tunatakiwa tujue kuna Watanzania wangapi Wakirsto, Waislam, Jewish, Hindu, Buddhist, na wasiokuwa na dini, ndio maana ya sensa.
 
Kama hii mada ingefanyika uwanjani uso kwa uso, wengine wangekuwa vilema, wengine wameuwawa kwa ajili ya hizi agenda za kidini ambayo CCM wamezitumia kupata uhalali wa kutawala.

Wakati ule CUF ikiwa na nguvu, CCM walitumia propaganda za kidini kuimaliza CUF kwa kumtumia hata IGP Mahita, miaka hii CHADEMA waibuka CCM wanawatumia Waislamu kwenye propaganda za udini dhidi ya CHADEMA, inasikitisha sana Watanzania tunalishwa hizi sumu, sasa Waislamu wamekuja juu dhihi ya Serikali kutaka mambo ya CCM inahaha!
 
Siku za usoni mambo ya kidini yanaonekana kuwa tishio, hasa waislam wanakuja juu sana, miaka mingapi tumefanya sensa bila kuhusisha dodoso za kidini, serikali imeshasema kuwa haipangi mipango ya maendeleo kwa kufuata dini/kabila.

Mimi nawashauri tu wenzetu hawa waislamu, wapunguze jazba katika mambo kama haya, waislamu wanajuilikana, wakristo wanajulikana, kwa ninavyofahamu mimi mwislamu au mkristo wa kweli ni yule ambaye anaitumikia dini yake na kumcha mungu, ikiwa ni pamoja na kwenda kwenye ibada kanisani/msikitini, hivyo kumbukumbu za idaidi ya waislamu na wakristo zinajulikana..

Sio ni kama kuna sababu ya kuingiza suala hili la dini ktk sensa ya taifa, vinginevyo itakuwa ni uingiliaji wa mamlaka ya dola/serikali, hali ambayo haikubaliki kwa njia yoyote ileNdugu zetu waislamu mimi nawashauri msisusie sensa kwa sababu kama hii....
 
Usingetumia neno "kulazimisha" kwa sababu haliingiliani na hali yenyewe!
Vilevile kwa wapenzi wa demokrasia watakwambia kuwa kuheshimu uamuzi wa Waislamu katika hali kama hii ni kukomaa Kidemokrasia.
Kubali na heshimu uamuzi wao Mkuu!

Jamani mm naona kwa jicho tofauti kidogo hili la dini kwenye sensa.kama issue ni kujua idadi yao ili waweze kupeana huduma za kidini,kwa nn wasianze kupeana hizo huduma Zanzibar maana bila sensa kule waislam ni wengi?isije kuwa kuna ajenda ya kutaka kujua idadi yao ili waanzishe vugu vugu kama la mahakama ya kadhi ili wadai wananchi wapige kura?jaman tafakar.mm sioni umuhimu wa kipengele cha dini kwenye sensa kama hii kwani kwa hali ya tz ya sasa amani tunayo midomoni sio mioyoni mfano mzuri ni wanauamsho kuchoma makanisa.tafakari chukua hatua.
 
Usingetumia neno "kulazimisha" kwa sababu haliingiliani na hali yenyewe!
Vilevile kwa wapenzi wa demokrasia watakwambia kuwa kuheshimu uamuzi wa Waislamu katika hali kama hii ni kukomaa Kidemokrasia.
Kubali na heshimu uamuzi wao Mkuu!

Jamani mm naona kwa jicho tofauti kidogo hili la dini kwenye sensa.kama issue ni kujua idadi yao ili waweze kupeana huduma za kidini,kwa nn wasianze kupeana hizo huduma Zanzibar maana bila sensa kule waislam ni wengi?isije kuwa kuna ajenda ya kutaka kujua idadi yao ili waanzishe vugu vugu kama la mahakama ya kadhi ili wadai wananchi wapige kura?jaman tafakar.mm sioni umuhimu wa kipengele cha dini kwenye sensa kama hii kwani kwa hali ya tz ya sasa amani tunayo midomoni sio mioyoni mfano mzuri ni wanauamsho kuchoma makanisa.tafakari chukua hatua.
 
Jamani mm naona kwa jicho tofauti kidogo hili la dini kwenye sensa.kama issue ni kujua idadi yao ili waweze kupeana huduma za kidini,kwa nn wasianze kupeana hizo huduma Zanzibar maana bila sensa kule waislam ni wengi?isije kuwa kuna ajenda ya kutaka kujua idadi yao ili waanzishe vugu vugu kama la mahakama ya kadhi ili wadai wananchi wapige kura?jaman tafakar.mm sioni umuhimu wa kipengele cha dini kwenye sensa kama hii kwani kwa hali ya tz ya sasa amani tunayo midomoni sio mioyoni mfano mzuri ni wanauamsho kuchoma makanisa.tafakari chukua hatua.

Hilo jicho lako la tofauti lina makengeza dada betty!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom