BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Sisi wengine tunasubiri kwa hamu serikali ibadili msimamo na kutimiza matakwa ya Waislamu ili na sisi Wasukuma tulete madai yetu rasmi kuwa hatutashiriki sensa mpaka kipengele cha ukabila kiingizwe kwenye dodoso.

Lengo ni kujua jee Wasukuma tuko wangapi?. Jee wangapi wako Kanda ya Ziwa na wangapi wamesambaa maeneo mengine ili sisi wa maeneo mengine tuanzishe diasphora yetu kuwasaidia wenzetu!.

Hakuna ubishi kuwa kabila la Wasukuma ndilo kabila lenye idadi kubwa ya watu hivyo tukishaijua idadi yetu kamili tutafanya comparison na eneo tunalo miliki ili kupima kama ni halali jinsi tulivyo wengi kukalia eneo dogo la Kanda ya Ziwa huku wafugaji wetu wakitanga tanga na mifugo yao kutwa kucha wakifukuzwa kama kule Ihefu na juzi juzi Kisarawe?.

Tukijua idadi tutahakikisha tunapatiwa coresponding land kutokana na idadi vinginevyo tutateka maeneo yote tupu yanayotuzunguka na kuyataifisha kama walivyofanya wana wa Israel kule Mashariki ya Kati.

Eneo la Usukumani ndiko kwenye migodi ya madini ya dhahabu na almasi, tukishajua Idadi ya Wasukuma tunapiga jumla ya pato la madini na kuoanisha na asilimia inayowafaidia wenye madini halisi ili kuandaa sheria mpya ya mrahaba wa kubaki Usukumani ni asilimia 20% ya gross asiyetaka na aache na kufungasha tutawekeza wenyewe kwa kuuza ngombe na kusomesha vijana wetu Ulaya waje na mitaji tuchimbe wenyewe, tuuze wenyewe na kujifaidia wenyewe!.

Tukisha jua idadi tunaangalia jee ni Wasukuma % ngapi kwenye kila sekta mfano kama itakutukana Wasukuma ni 30% ya Watanzania then lazima tuwe na 30% proportions kwenye kila mahali kuanzia Uwaziri, bungeni, BOT, TRA, Majeshini etc etc hadi vyuo vikuu haiwezekani vikabila vidogo vidogo vikajazana sehemu nono za nchi hii huku kabila kubwa wakitangatanga kutafuta malisho ya ng'ombe wao tena fisi wakitengewa maeneo ya malisho (hifadhi) Ili wazungu waje wawatazame wao wapate pesa huku ng'ombe wetu wakikosa maeneo ya malisho!.

Tukisha jua idadi yetu, tutaitumia idadi hiyo kama fimbo ya kushinikiza kutendewa haki ikiwemo sisi ndio determinant nani anakuwa rais wa nchi hii!. Tutajiorganize kuhakikisha tunaleta mabadiliko ya kweli, haiwezekani katika miaka 50 ya uhuru wetu tumekuwa tukipelekwa pelekwa tuu na kunyamaza sasa tufike mahali tuseme basi!, na ikibidi tujitangazie uhuru wa maeneo yetu kama Biafra kwa sababu tuna kila kitu!, ika tutakuwa sehemu ya Tanganyika chini ya federation!.

Ndugu zetu Waislamu simameni imara kudai haki zenu!. Kumbe nyinyi ndio mko wengi zaidi ya asilimia 50%!, ulipaswa kupata nafasi za asilimia 50 kwenye kila kitu hadi teuzi mbalimbali!, lakini nyinyi mmekuwa mkipatiwa asilimia mia 10% na hizo haki zenu 40% zimekuwa zikishikwa na dini nyingine!, msikubali kabisa simameni kidete hata ikibidi kutangaza jihad tangazeni!.

Na serikali ikiwakatalia kata kata, kutekeleza madai yenu, nawashauri dawa sio kususia hiyo sense bali kuwaonyesha serikali uwezo wenu kwa kuisomea Albadir hiyo sensa isifanyike kabisa!.

I'm not jocking!.

Pasco.
 
Katika mazingira ya sasa hivi ambapo kuna mgawanyiko wa wazi kidini katika masuala mengi serikali imeamua vyema kwa maslahi ya taifa...
Ni vizuri kujua kuwa Serikali inatambua kuwepo kwa ubaguzi wa kidini hasahasa katika elimu na ajira! (ingawa wewe si msemaji wa Serikali).
Kingmaioro said:
Mkae mkijua taifa ni kubwa kuliko dini yenu na mshiriki au msishiriki sensa itafanyika.
Kususiwa kwa sensa na kundi lolote lile la raia, iwe Waislamu, Wakristo, Wasukuma n.k ni pigo kwa Serikali yoyote ile! badala ya kuchangia hoja ya kutafuta suluhu ya hili jambo wewe ndio "unamwagia petroli katika moto ambao tayari unawaka"!
Kwani mnaogopa nini kuweka kipengele cha dini katika sensa?!
 
Ni vizuri kujua kuwa Serikali inatambua kuwepo kwa ubaguzi wa kidini hasahasa katika elimu na ajira! (ingawa wewe si msemaji wa Serikali).Kususiwa kwa sensa na kundi lolote lile la raia, iwe Waislamu, Wakristo, Wasukuma n.k ni pigo kwa Serikali yoyote ile! badala ya kuchangia hoja ya kutafuta suluhu ya hili jambo wewe ndio "unamwagia petroli katika moto ambao tayari unawaka"!
Kwani mnaogopa nini kuweka kipengele cha dini katika sensa?!
Kipengele cha dini kwenye sensa hakiwekwi...mtatoa mapovu mpaka yakauke. Period.
 
kufahamu kuna waislam wangapi na wakristo wangapi kuna msaada gani kwa maslahi ya taifa?
 
Kipengele cha dini kwenye sensa hakiwekwi...mtatoa mapovu mpaka yakauke. Period.
Mimi naungana na ndugu zetu Waislamu, lazima kipengele cha dini kiwepo, na nimewashauri kisipowekwa sio tuu wasusie bali waisomee Albadir kabisa ili sensa isiwepo kabisa!
 
Mimi naungana na ndugu zetu Waislamu, lazima kipengele cha dini kiwepo, na nimewashauri kisipowekwa sio tuu wasusie bali waisomee Albadir kabisa ili sensa isiwepo kabisa!

mkuu Pasco, mi naona waisomee albadiri, wairushie jini JMT isiwepo kabisa. ha ha ha ha ha
 
kufahamu kuna waislam wangapi na wakristo wangapi kuna msaada gani kwa maslahi ya taifa?
Hakuna maslahi yoyote kwa taifa, bali kwa Waislamu wenyewe kama ilivyo kwa taifa kufahamu idadi ya watu wake!. Mkoloni alijuaje Tanzania tuna makabila 120?. Wakati wa Nyerere, walijuaje Wabarbaig walikuwa wanatoweka na walibaki 250 tuu!.Jee unajua Wataturu wamebaki wangapi au Bushmen wako wangapi kama hawa extinct kabisa?.
 
Mimi naungana na ndugu zetu Waislamu, lazima kipengele cha dini kiwepo, na nimewashauri kisipowekwa sio tuu wasusie bali waisomee Albadir kabisa ili sensa isiwepo kabisa!

Too low mwanasheria! nyie ndio "makanjanja" elimu zenu haziwasaidii mnaendeshwa na matamanio ya nafsi zenu.
 
Mimi naungana na ndugu zetu Waislamu, lazima kipengele cha dini kiwepo, na nimewashauri kisipowekwa sio tuu wasusie bali waisomee Albadir kabisa ili sensa isiwepo kabisa!

This is very low....sikujua kama na wewe bado uko kwenye enzi za giza! hakuna kitu kama Albadir ni ushenzi wa kutishia nitajie mmoja aliyesomewa albadir
 
Wakiweka kipengele cha dini, kinachofuata ni hao Bwakwata kudai kuwa majibu ya percentage ya waislamu yamechakachuliwa...
Kama wanadiriki kusema NECTA inawahujumu, watashindwa kuizushia NBS?
 
This is very low....sikujua kama na wewe bado uko kwenye enzi za giza! hakuna kitu kama Albadir ni ushenzi wa kutishia nitajie mmoja aliyesomewa albadir

Mrema, si unamuona yule mzee alivyo sasa. Hajulikani mi mzee, au kijana, CCM au upinzani...
 
Pasco

Hahahaaaaaa, albadir wallah! Hii ni kutishiana nyauuuu, Mbona mrema hakudhurika
 
Last edited by a moderator:
Waislam wahesabiane huko huko misikitini na wasilete za kuleta hapa. Tatizo waumini wengi wa kiislam ni waumini jina huko kuna Alqaida, Alshabab, Bokoharam n.k, hivyo wanataka kutumia mgongo wa serikali kujua idadi yao! What a shame!!!
 
Too low mwanasheria! nyie ndio "makanjanja" elimu zenu haziwasaidii mnaendeshwa na matamanio ya nafsi zenu.
Tume ya Katiba, mimi sio mwanasheria. Kuwa mwanasheria ni practice na sio kusomea!. Mimi nimesoma sheria ili tuu kupata ufahamu na sio kuitumia elimu hiyo kunisaidia!. Tena ningepetition ningewashauri kabisa Waislamu niwafungulie kesi kuiomba mahakama kusitisha zoezi la sensa mpaka kipengele cha dini kiongezwe!.

Niliwahi kupandisha uzi humu kuhusu "udini" mbaya kabisa ni watu kubishana kwa kuvutia maslahi ya dini zaa na kutolea mfano mahakama ya Kadhi, kama wenyewe wanaitaka na haiwahusu wasioitaka, nyinyi isio wahusu mnaipingia nini?!.

Sasa Waislamu wanataka kuijua idadi yao, honestly na genuinely whats a problem with that?. Nakubali kabisa kama kwa kutetea haki za Waislamu ndio nakuwa too low!, kwa kweli nakubali kwa moyo mmoja, Pasco wa jf I'm too low!.
 
This is very low....sikujua kama na wewe bado uko kwenye enzi za giza! hakuna kitu kama Albadir ni ushenzi wa kutishia nitajie mmoja aliyesomewa albadir
Please don't go too far!, Albadir ni dua maalum katika dini ya Kiislam, kuiita Albadir ni ushenzi ni kukashifu dini ya mtu mwingine na hili ni kosa la jinai!. Tena usirudie tena, wakikusikia wenyewe, watakutupia majini huko huko ulipo ukaokote makopo!, na kwa vile huko makopo hayatupwi ovyo, sijuo utaokota nini?!.
 
Pasco

Hahahaaaaaa, albadir wallah! Hii ni kutishiana nyauuuu, Mbona mrema hakudhurika
Wee unamdhania ni mzima?, au mpake aokote makopo ndipo utamuelewa?, kuwa ....sio lazima mpaka mtu aokote makopo!, mbona kwenye thread hii, vi..a ni wengi tuu na wanachangia?!.
 
Please don't go too far!, Albadir ni dua maalum katika dini ya Kiislam, kuiita Albadir ni ushenzi ni kukashifu dini ya mtu mwingine na hili ni kosa la jinai!. Tena usirudie tena, wakikusikia wenyewe, watakutupia majini huko huko ulipo ukaokote makopo!, na kwa vile huko makopo hayatupwi ovyo, sijuo utaokota nini?!.

Hahahahahahah mwananzengo hebu waambie wanisomee Albadir yao ! Siongopi majini wala ushenzi wao mwingine....damu ya Yesu inanilinda daima zidi ya nguvu za kishetani za hao ndugu
 
mkuu Pasco, mi naona waisomee albadiri, wairushie jini JMT isiwepo kabisa. ha ha ha ha ha
Mkuu Ntamoholo, jini linaweza kutumwa kwa mtu au kitu, haliwezi kutumwa kwenye dhana!. JMT dhana wakati sensa ni tendo ambalo haiwezi kutupiwa jini, labda watendaji ndio watupiwe majini!. Kwani wewe unajhua jinsi Albadir inavyofanya kazi?. Kwani wanaotumwa kuitekeleza Albadir unawajua ni kina nani?!. Wee acha tuu hiki kipengele cha dini lazima kiwekwe!, vinginevyo ....
 
Hoja zisizo na mashiko achaneni nazo.Swali la kujiuliza ni je dini tulizo nazo zimetusaidia kwa kiwango gani kuondoa umaskini,ufisadi na maovu mengine katika jamii kwa kipindi cha miaka 50 ya uhuru iliyopita.Je kuwepo kwa uislam au ukristo kumeongeza shule ngapi,barabara ngapi au kumechangia maendeleo kiasi gani katika jamii yetu?.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom